Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกLcdให้หน่อยนะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกLcdให้หน่อยนะ

หลังจากฟุตบอลจบไปวันอาทิตย์ทำให้ผมมีกะตังไปกระชากLCDมาใช้ ช่วยแนะนำหน่อย งบ 7000 งานที่ใช้ เล่นเกม ทำกราฟิค วีดีโอ ครับ

Samsung 940BW ไม่รู้พอป่าวนะ ตัวนี้เห็นว่าภาพสวย
    คือ LCD ต้องไปดูให้เห็นกับตาตัวเองคับ ชอบอันไหนเลือกอันนั้น อย่าให้คนอื่นแนะนำ
    ตาเราคับ ดูแทนกันไม่ได้

Comment

อย่างที่ท่านข้างบนบอกก็ดีครับมันเป็นหน้าจอแบบ TFTactive-matrix ชัดดี

ปล.ข้อย้ำถ้าทำพวกกราฟฟิค อย่าไปเอา wide นะครับมันทำให้เครื่องทำงานที่ความละเอียดเยอะ CPU ก็อาจจะเป็นกรรมกรไปได้ ให้เขาเป็นผู้บริหารอ่ะดีแล้วครับ

Comment

ไม่กล้าแนะนำครับ

Comment

Working...
        X