Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูราคาเสป้คที่ผมจัดเองให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูราคาเสป้คที่ผมจัดเองให้ทีครับ

CPU: AMDx2Duocore 4000+
    M/B:ASrock Alive NF6 VSTA
    RAM:ROX DDR 2 1GBx2
    Harddisk:Western 160 GB ATA100
    VGA Card: ASUS nVidia Pci-Express En8500GT/256MB
    Sound Card:Creativ SB Audigy Value
    Optical Drive:ASUS DVD-RW
    Monitor:ACER AL1716AS (17นิ้ว)
    Case: Delux Case ATX MF481 450 Watt

ดูราคาให้ทีครับผม

แล้วมันเหมาะสมมั๊ยกะการเล่นVista เล่นเกมส์พวกCabal GE The Sims2

ต้องเพิ่มหรือลดอะไรไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ^^
    Last edited by thaiadsl00; 27 Dec 2007, 15:33:07.

เรื่องราคาไม่มีความเห็นครับ

แต่ สเปคลอง ขยับ 160G อีกไม่กี่บาท
    การ์ดจอ HD2600PRO DDR3 แรงครับ GF 7600GS DDR3 7300GT DDR3 น่าเล่นกว่า 8500GT ครับ แต่เกมส์ที่บอก 8500GT ก็เล่นได้นะครับ

Comment

อยากรู้ราคาน่ะครับพี่วิกร

ควรเปลี่ยนการ์ดจอไหมเนี่ย แล้วราคามันถูกหรือแพงกว่าเดิมมากมั๊ย

Comment

ไม่เกิน 20000 ครับ ทั้งหมดนี้นะครับ

Comment

การ์ดจอเปลี่ยนแล้วแพงขึ้นไหมครับ

ขอราคาแน่นอนเลยครับผม

Comment

www.thanni.com ครับ ลองบวกราคาดูนะครับ ผมแนะนำ HD2600XT DDR3 3800 X1650XT 3500

GF7300GT DDR3 2500
            ดีกว่าทุกตัวครับ ลองดู

Comment

การ์ดจอไช่ไหมครับ

แล้วมันSupportวิสต้าไหมอะ

Comment

ใช้ด้วยกันกับ วิสต้าได้ครับ

Comment

ทั้งหมดเลยป่ะคับ

Comment

อือ

Comment

พี่วิกรรบกวนดูความเหมาะสมเสป้คนี้ทีครับ เล่นเกมละเอียดพอสมควร วิสต้าUltimate
                      CPU:X2 4000+
                      M/B:Asrock alibe nf6 vsta
                      RAM:kingmax 1gb*2 DDR2-667
                      Western 160 GB 7200RPM
                      VGA Card: PCI-EXpress Spark Geforce 7300GT 512 MB DDR2
                      Drive:ASUS White DRW 18X18
                      Case: Dget Silver 450watt
                      Monitor:Samsung 19 Silver LCD

อยากรู้ว่ามอนิเตอร์จำเปนต้องเปลี่ยนเป็นของAcerมั๊ย และก็ต้องซื้อSound Cardด้วยป่ะ ถ้ายังไม่มี
                      Last edited by thaiadsl00; 28 Dec 2007, 11:49:10.

Comment

ผมว่าความต้องการมันมีมากกว่า เงินนะครับ พูดแบบตรงๆเลยนะ

เอามาอีก 3 เท่า ตัว ถึงจะใช้แบบ ความระเอียด โครตระได้ครับ

ผมว่า ลดความต้องการลงนิด น่าจะง่ายกว่า จัดสเปคใหม่นะครับ

อันนี้ผมแนะนำ

Comment

ครับผมTT_TT งั้นลองถามนิดนะครับว่า DDR2กะDDR3มันต่างกันยังไง

Comment

ความถี่ของแรม ครับ DDR2 มีลิมิตที่น้อยกว่า DDR3 ทำให้ประสิทธิภาพที่ออกมาน้ยกว่าครับผม

Comment

แล้วทำไมพี่วิกรถึงแนะนำแรมการ์ดจอที่DDr3มากกว่าDDR2ละครับ

เพราะDDR3ภาพจะดีกว่าป่ะคับ

แล้วแรมการ์ดจอเนี่ยควร256หรือ512ดีครับ

Comment

Working...
                              X