Announcement

Collapse
No announcement yet.

Spec ตามนี้ คิดว่าดีรึป่าวคับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Spec ตามนี้ คิดว่าดีรึป่าวคับผม

ถ้าเอาคอมถามนี้ คิดว่าไงคับ

งบ 35,000 +- 3,000 คับ

----------------
    CPU : Intel CPU CORE 2 DUO E6300 1.86 GHZ
    Motherboard : GIGABYTE GA-965P-DS4
    RAM : KingmaxDDR II 512 MB(800) TinyBGA * 2
    VGA Card : GeForce 7600GT 256 MB DDR3
    HDD : Seagate ST3250824AS 250 GB 7200 RPM SATA3Gb
    Monitor : LG Monitor 17" LCD Flatron L1732S
    Case : Delux DLC-439 Power Supply 350W
    ----------------

1) ใช้งานเน้น เล่นเกมภาพหนักๆพวก Need,Doom ทำพวกกร๊าฟฟิก แปลงไฟล์บ่อยๆ เหมาะสมป่าวคับ ต้องเติมเสริมเพิ่มแต่งไหนอีกป่าว?
    2) Case Delux DLC-439 มันมาพร้อมกับ Power Supply 350W จะพอรึป่าวคับ หรือต้องเพิ่ม?
    3) Spec คุ้มรึป่าวกับ ข้อ 1 คับ ถ้าไม่ค่อยดีช่วยแนะมา สักชุดทีคับผม ขอบคุณค๊าบๆๆ

ขอบคุณทุก Comment คับผม

350Wคงไม่พอหรอกน่อ ว่าแต่งบ35000พอด้วยเหรอเนี่ย

Comment

okๆ

Comment

แรมน้อยไปหน่อยงับ เดียวนี้ 1G ไม่ค่อยจะอยู่แล้ววงับ
        ส่วน PSU ก็น่าจะเปลี่ยนครับ น่ากลัวๆไงไม่รู้อะ 350 watt ของ deluxe ด้วยน่ะ

ส่วนอย่างอื่น OK ครับ

Comment

PSU ควรสัก 400วัตต์+

Comment

Power Supply ต้อง 400w ใช่ปะคับ แล้วสเป๊คคอมส่วยใหญ่ดีแร้วใช่ปะงับ

Comment

PSU ENERMAX 460W 2300บาท

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                PSU ENERMAX 460W 2300บาท

ใส่เคสเดิมหรือ ซื้อเคสใหม่เลยอะคับ ???

Comment

Originally posted by •InDy_In[N]๐Tiv€• View Post
                  ใส่เคสเดิมหรือ ซื้อเคสใหม่เลยอะคับ ???
                  แล้วแต่คุณ สิครับ ผมรู้แต่ 350W น้อยไปครับ ก็เลยแนะนำตัวนี้ไป ส่วนจะหาเคชใหม่หรือ เคชเดิม ผมไม่รู้

Comment

Working...
                  X