Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนทุกท่านหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by panpan182 View Post
    2g ขาดด้วยหรอครับ สำหรับ vista และ ออฟไล เหอๆ
    เล่น COH บน Vista รันที่ DX9 ครับ ปรับสุดทุกอย่าง AA4X พอ (DX10 กำลังรอ) 8600GTS ลื่นๆ
    แค่เปิด Vista ก็กินแรม 7-800MB ละ ( เล่นเกมส์ Lost Planet DX10 กินแรมแค่ 1.8G เอง ปรับสุดเหมือนกัน )
    *ผมใช้แรม 4GB เพราะเจ้า Vista นี้ละ

Comment

Originally posted by karnnd View Post
      ส่วน ddr4 กะ ddr3 ราคามันต่างกันขนาดไหนอะคับ การ์ดจออะคับ

หรือว่า แค่ ddr3 พอแร้วอะคับ
      ปกติถ้าเป็น ยี้ห้อและ ซีรี่เดียวกัน DDR4 จะ แรงกว่า DDR3ในการทำงาน ครับ เพราะแรมเองมีความถี่ที่สูงกว่า DDR4 ทำความเร็ว ที่ 1800-2000+ ครับ แต่ก็ต้อง เทียบที่ ซี่รี่เดียวกันนะครับ เพราะ ถ้าต่างยี้ห้อ รุ่นกันแล้ว ก็ไม่เสมอไปที่ ddr4 จะแรงกว่า ยังต้องดูองค์ประกอบอื่นของการ์ดด้วยครับ เช่น ความเร็วCORE และความสามารถของชิบ ครับ

Comment

อะคับ แล้วถ้าผมจะซื้อที่พันทิพนี่ มีไคจะแนะนำร้านไหมคับผมไม่ค่อยรุ้เรื่องน่ะครับ (ถามเรื่องนี้มันผิดบอร์ดไหมหว่า -*-)

Comment

เรื่องร้าน ไม่มีความเห็นครับ รอท่านอื่นนะครับ

Comment

คับผม
            นั่งรออยุ่คับ + +

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              เล่น COH บน Vista รันที่ DX9 ครับ ปรับสุดทุกอย่าง AA4X พอ (DX10 กำลังรอ) 8600GTS ลื่นๆ
              แค่เปิด Vista ก็กินแรม 7-800MB ละ ( เล่นเกมส์ Lost Planet DX10 กินแรมแค่ 1.8G เอง ปรับสุดเหมือนกัน )
              *ผมใช้แรม 4GB เพราะเจ้า Vista นี้ละ

เค้าเล่นแค่เกมออนไลนิครับ ไม่ได้เล่น Lost Planet อย่างท่าน จะเสียเงินอีก2000 เพื่อแรม4จิกทำไม

แค่7600gsกะ512 ยังลื่นเลยครับ สำหรับออนไล เล่นอยู่ทุกวัน

Comment

ไปนอนละคับ พุ่งนี้สอบ
                แล้วพุ่งนี้จะมาดูนะครับ เรื่องร้านน่ะครับ

Comment

Working...
                X