Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเปคให้หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเปคให้หน่อยคับ

ไม่ค่อยได้ใช้ทำอะไรมากหรอกคับ ก้เล่นเกม ทำงานใน word power point แค่นี้อะคับ

งบก้ประมาน 20000นิดๆน่ะคับ

รวมหมดทุกอย่างนะคับ ไม่ค่อยเก่งด้านนี้ซะเท่าไหร่

รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุนล่วงหน้าค๊าบบบบ
    Last edited by karnnd; 29 Sep 2007, 21:10:39.

x2 4000+ 2400
    asrock alivenf6-vsta 1900
    ram rox 667 1gx2 2800
    pci-e hd2600xt ddr3 4200 จะลดเหรือเพิ่มการ์ดอะไรก็ได้ ขอให้เป็น DDR3 นะครับ
    hdd 160g 2000
    dvdrw 1200
    case 1000
    case delux 1500
    lcd 19" 6500
    เม้าส์ คีบอร์ด 600

Comment

ขอบคุนนะคับ

ผมขอถามหน่อยว่า เปี่ยน cpu ให้แรงกว่านี้จะดีไหมคับ(ถ้ามีงบ) หรือว่าแค่นี้ก้พอแล้วอะคับ

สำหรับแค่เล่นเกมกับทำงานเล็กน้อยอะคับ

อ้อ อีกอย่างนะคับ ราคาที่คุณประมานน่ะคับ เปนราคาที่สามารถหาซื้อได้ทั่วไปหรือปล่าวคับ ผมไม่ค่อยรุ้เรื่องน่ะคับ ^^"
      Last edited by karnnd; 29 Sep 2007, 21:43:34.

Comment

กับงานที่บอก พอครับ

Comment

จะเปลี่ยนอีกเหรอครับ ข้างบนนั่นก็เกิน 2หมื่นแล้วนะ

Comment

ลองถามน่ะคับ แหะๆ

อีกอย่าง
            pci-e hd2600xt ddr3 4200 จะลดเหรือเพิ่มการ์ดอะไรก็ได้ ขอให้เป็น DDR3 นะครับ <<< อะไรหรอคับผมม่ายเข้าใจ -*-

Comment

เขาหมายถึง จะเปลี่ยนไปเล่นรุ่นอื่นก็ได้ แต่ให้เป็น DDR3 น่ะครับ

แต่ผมว่า ระดับการใช้งานของท่านน่าจะลอง on Board VGA นะครับ งบจะได้ไม่เกิน 2หมื่น

เพราะ On Board เดี๋ยวนี้เล่นเกมส์ ออนไลน์กับเกมส์ทั่วๆไปสบายๆครับ

Comment

ผมก้ม่ายรุ้หรอกนะคับ ว่าเกม มันต้องการ สเปค แค่ไหน (ดูม่ายเปน - -)

แต่ก้อยากได้แบบไม่ on board จะได้อุ่นใจอะครับ แหะๆ

ตอนนี้มีไคว่างไหมคับ มีอะไรอยากจะถามเยอะแยะเรยอะคับ ไคว่างรบกวนหน่อยคับ แหะๆ

Comment

มีใครจะแนะนำแบบอื่นอีกไหมคับ

ควรจะใช้ intel หรือปล่าวคับ เพราะว่าผมไม่ได้เล่นในห้องแอร์อะคับกัวมันจะร้อนเกินไป
                  (ผมไม่เคยใช้เรยไม่รุ้ว่ามันร้อนขนาดไหนอะคับ เคยอ่านแต่ในเวปน่ะคับ)

Comment

เดี๋ยวนี้ AMD ร้อนน้อยกว่า Intel อีกครับ อย่าไปยึดติดกับภาพเก่าๆสิครับ

Comment

โทดทีคับ ผมไม่รุ้อะคับ - -

สเปคที่คุนวิกร ไห้มา โอเค ใช่มะคับ

จะได้จดไว้ + +

ขอแบบชื่อเตมๆได้ไหมอะคับ หรือว่าไปบอกที่ร้านเขาก้จัดมาให้ถูกเลยอะคับ

Comment

ไม่มีไคมาอทิบายเรยหรอคับ T.T

อีกอย่าง ถามอย่างไม่อายเรยนะคับ อันไหนการ์ดจอ หรือว่า มัน onboard หรือไงอะคับ

สุดท้ายคับ สเปคนี้ใช้ vista ไหวไหมคับ
                        Last edited by karnnd; 30 Sep 2007, 00:15:08.

Comment

ออนบอร์ด ก็ตรงตัวครับ อยู่บนบอร์ด
                          VGA on board ก็คือ การ์ดจอที่อยู่บนบอร์ดเลย ซึ่งมักเป็นของที่ประสิทธิภาพไม่สูงนัก
                          ตัวนี้คือ VGA ครับ >> pci-e hd2600xt ddr3
                          เครื่องตามข้างบนเล่นได้ครับ Vistaได้ทั้งแบบ 32บิท และ64บิท เลยครับ

Comment

ผมว่าที่ผทจัด ก้พอได้แล้วมั้งครับ VGA ON ตอนนี้ บางเกมส์เริ่มมีปัญหาแล้วนะครับ ร้านเกมสืยังต้องซื้อการ์ดแยก
                            ถ้าเกินงบ ก็ลดการ์ดจอเป็น Galaxcy 7300GT DDR 2800 ตัวนี้ก็ยังดีกว่า VGA ON คนละเรื่องครับ สุดฮิตตัวนี้

Comment

ขอบคุนค๊าบบบบ

จัดไปตามนั้นเรยนะครับ

Comment

Working...
                              X