Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 22000 รวมจอ AMD เล่นเกมส์โลด... ครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 22000 รวมจอ AMD เล่นเกมส์โลด... ครับ !!!

ผมจะประกอบให้เพื่อนผมในวันที่ 24 เม.ย. นี้ละครับ....

ภารกิจไม่ได้มีอะไรมาก เขาแค่บอกว่า เอาแบบที่ผมใช้ หรือคล้ายๆ (ก็ต้อง AMD + ATi) และจะเอาไปเล่นเกมส์ครับ

กระทู้นี้ตั้งมา ก็อยากจะให้ Discuss กันน่ะครับ ว่าอะไรมันน่าปรับเปลี่ยนได้บ้าง

สเปกนี้เป็นอย่างไรบ้างครับ...

AMD Athlon II X4 640 3.0 GHz >>> 3250
    Asrock 880GM-LE >>> 1900
    Kingston DDR3 RAM GB Bus 1333 X2 (4GB) >>> 1460
    HIS HD6850 1 GB DDR5 >>> 5600
    HDD 1 TB SATA-II Samsung >>> 1670
    LG DVD-RW SATA II 22X >>> 600
    PSU Raidmax 530W >>> 1550
    Case ThermalTake V3 Black Edition >>> 1200
    CPU Cooler CM Hyper TX-3 >>> 500
    LED 21.5'' ACER (S221HQLBD) >>> 4450

รวม 22180 ครับ...

จริงๆ เพื่อนผมเขาไม่ชอบจอใหญ่ แต่อยากจะให้มัน Full-HD ได้ ก็กำลังชั่งใจระหว่าง...

LED 20'' LG (E2040T-PN) กับ LED 21.5'' ACER (S221HQLBD) นี่แหละครับ.....

เดี๋ยววันซื้อค่อยให้เพื่อนผมดูเองแหละครับ ว่าชอบอะไรมากกว่ากัน

เป็นไงบ้างหรอครั้บ

อยากได้

Comment

Originally posted by necrofearz View Post
      เป็นไงบ้างหรอครั้บ

อยากได้

จัดเลยสิครับ ท่าน...

อิอิอิ...

ปล. เครื่องผมยัง 620 กับ RAM DDR2 อยู่เลย.... อยากได้เหมือนกัน

Comment

จัดมาดีแล้วครับ เท่าที่ดูส่วนจอ ผมว่าถ้าจะเล่นHD 21.5 นี้ก็โอนะ 20 จำได้ว่าราคาไม่***งท่าไร

Comment

เล่น phenom II x6 1090T +4GB XMS3 +his6950@6970bios asus +C4F
          ของพี่ชาย อิอิ

Comment

FULL HD ต้อง 21.5 ครับ แต่ก็จะเป็นภาระเครื่องมากกว่า จอ 20 ครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              FULL HD ต้อง 21.5 ครับ แต่ก็จะเป็นภาระเครื่องมากกว่า จอ 20 ครับ

ครับผม... คือเพื่อนผมเขาอยากได้จอแค่ 20 นิ้วน่ะครับ เพราะเขาไม่ชอบจอใหญ่ แต่เขาบอกว่าเอาที่มัน Full HD ด้วย

ผมก็เลยแนะนำว่าให้เล่น 21.5 นิ้ว ถึงจะ Full HD น่ะครับ... 20 นิ้วมันไม่ Full HD

เขาก็คิดว่าไว้ถึงวันที่ 24 จะไปซื้อกับผม เขาจะตัดสินใจในตอนนั้นน่ะครับ... จริงๆ ราคาก็ต่างกัน 500 - 600 เอง

แต่สเปกที่ผมจัด มันก็เล่นเกมส์แบบ Full HD ได้อยู่นะครับพี่ แต่บางเกมส์อาจจะต้องตัดใจเรื่อง AA ออกไปน่ะครับ...

Comment

หา Phenom x4 840

Comment

ราคาทั้งหมดนี่จากร้านไหนหรอครับ สนใจ CPU Cooler CM Hyper TX-3 หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ

Comment

Originally posted by SnoopyGuu View Post
                    หา Phenom x4 840

ก็น่าเพิ่มนะครับ เพิ่มอีก 150 บาทเอง...

แต่สเปกนี้ทำมาเพื่อกดงบลงไปก่อนน่ะครับ เพราะต้องดูว่าเผื่อเหลือได้เท่าไหร่ ยังไงมั่ง

ตอนนี้เจียดงบไว้ 1500 สำหรับ Mouse + Keyboard , Speaker และ USB Wireless Adapter ละนะครับ...

Originally posted by babybanks View Post
                    ราคาทั้งหมดนี่จากร้านไหนหรอครับ สนใจ CPU Cooler CM Hyper TX-3 หาซื้อได้ที่ไหนอ่ะครับ

กะราคาไว้เป็นที่ Zeer รังสิตน่ะครับ เพราะ เพื่อนผมเขาทำงานในสนามบินดอนเมือง เลิกงานเสร็จ จะได้ไม่ต้องไปไกลน่ะครับ

จะมีร้าน Computer OK , JIB , TK มายำรวมกันครับ... ผมจะประกอบเอง

ส่วน TX-3 ผมเคยซื้อ Banana iT นะครับ เขาตั้งราคาไว้ 490 บาท ผมเคยต่อเหลือ 450 บาทได้อีกน่ะครับ....

Comment

PSU Raidmax 530W ไหวหรอครับ....

Comment

Originally posted by pominut View Post
                        PSU Raidmax 530W ไหวหรอครับ....

ผมว่าได้นะครับ...

Comment

สรุป Final นะครับ เย็นนี้ประกอบแล้วนะครับ....

AMD Phenom II X4 840 3.2 GHz >>> 3400
                          Asrock 880GM-LE >>> 1950
                          Kingston DDR3 RAM GB Bus 1333 X2 (4GB) >>> 1460
                          Gigabyte HD6850 1 GB DDR5 >>> 5790
                          HDD 1 TB SATA-II Samsung >>> 1680
                          LG DVD-RW SATA II 22X >>> 600
                          PSU Scythe Stronger 500W >>> 1950
                          Case ThermalTake V3 Black Edition >>> 1200
                          CPU Cooler CM Hyper TX-3 >>> 500
                          LED 21.5'' ACER (S221HQLBD) >>> 4450

รวม 22980 นะครับ...

Comment

ok แล้วครับ ถ้าเป็นผมนะท่านเม่น ถ้าจอมันได้มาถึง 21.5 นิ้วแล้ว (1920 x 1080) เพิ่มอีกหน่อยจัด 23 นิ้วเลยยครับ ( SS 2333T) หรืออาจไม่ก็ลดเป็น 20 ครับ จะได้ไม่ต้องหนักที่การ์ดจอ

Comment

Originally posted by toptakachi View Post
                              ok แล้วครับ ถ้าเป็นผมนะท่านเม่น ถ้าจอมันได้มาถึง 21.5 นิ้วแล้ว (1920 x 1080) เพิ่มอีกหน่อยจัด 23 นิ้วเลยยครับ ( SS 2333T) หรืออาจไม่ก็ลดเป็น 20 ครับ จะได้ไม่ต้องหนักที่การ์ดจอ

คือเพื่อนผมเขาไม่ชอบจอใหญ่น่ะครับ เขาอ้างว่า นั่งดูใกล้ๆ แล้วปวดตา ตอนแรกว่าจะเอา 20 นิ้ว

แต่เพื่อนผมเขาอยากได้ Full HD ด้วยน่ะครับ... ผมก็เลยแนะนำว่า ขั้นต่ำ 21.5 นิ้วนะ มันก็ OK ครับ ตกลง....

จริงๆ เพื่อนผมเขามีงบรวมทั้งสิ้น 26000 บาท

แต่ผมจัดสเปกแบบเหลืองบกันไว้เป็นค่า Mouse + Keyboard + ลำโพง + USB Wireless Adapter อีกน่ะครับ....

วันนี้กะจะให้เพื่อนผมหมดไม่เกิน 25000 เป็นพอน่ะครับ....

เลิกงานคือเจอกัน แล้วลุยเลยครับ....

Comment

Working...
                              X