Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาช่วยคุณชนะ ดันครับผม ไว้แวะมาทานกาแฟ ร้านผมบางนะครับคุณชนะ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
      มาช่วยคุณชนะ ดันครับผม ไว้แวะมาทานกาแฟ ร้านผมบางนะครับคุณชนะ
      มีร้านที่ไหนแล้วบ้างตอนนี้ เผื่อผ่านไปจะแวะไปลิ้มลอง

มาดันครับผม

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
        มีร้านที่ไหนแล้วบ้างตอนนี้ เผื่อผ่านไปจะแวะไปลิ้มลอง

มาดันครับผม
        สวัสดีครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย โอ๊ยๆ คิดถึงทุกๆ คนครับผม แฮ่ๆ

ตอนนี้มี 5 สาขา ครับ แถว สุขุมวิท 43 , สยาม , พันธุ์ทิพย์ , ดอนเมือง , สุวรรณภูมิ ครับผม อยากไปที่ไหนดี

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
          สวัสดีครับ ไม่ได้เจอกันนานเลย โอ๊ยๆ คิดถึงทุกๆ คนครับผม แฮ่ๆ

ตอนนี้มี 5 สาขา ครับ แถว สุขุมวิท 43 , สยาม , พันธุ์ทิพย์ , ดอนเมือง , สุวรรณภูมิ ครับผม อยากไปที่ไหนดี
          มาเป็นกำลังใจให้ครับ ทั้งเจ้าของกระทู้
          และเจ้าของร้ายกาแฟ รวย ๆ ถ้ามีโอกาสคงได้ แซบกัน กินกาแฟหมอ นั่งดูสาวไปด้วย อิอิอิ แจ๋วเลย...

Comment

• รบกวนจัดสเปกให้หน่อยครับ เน้น ดูหนัง+เล่นเกมส์ครับ งบ 20kรวมจอครับ(ขอจอประมาน 21-23นิ้วครับ)

Comment

• Originally posted by Sup_File View Post
              มาเป็นกำลังใจให้ครับ ทั้งเจ้าของกระทู้
              และเจ้าของร้ายกาแฟ รวย ๆ ถ้ามีโอกาสคงได้ แซบกัน กินกาแฟหมอ นั่งดูสาวไปด้วย อิอิอิ แจ๋วเลย...
              ยินดีตอนรับคร๊าฟ

Comment

• AMD **
                AMD FX-6100 (Box SVOA) sos 3.30GHz **3,760*
                GIGABYTE GA-970A-D3 970G * 4DDR-III2000 * 2PCIe16x * 3PCIe1x * 2PCI * 6SATA **2,670*
                Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C10) 'Ingram/Synnex' PC3 12800 * Bus 1600 **1,630*
                VGA 2GB (V) PCIe ATi 7850 'Power Color' * DDR5 * 256bit * DVI * HDMI * mini Display ***5,690*
                ***13750*** เหลืออีก 6250
                เราช่วยจัดด้วยคนน่ะครับ เราก้อไม่เก่ง ไม่รู้ว่าจะยังไงน่ะครับ
                รอ Guru ท่านอื่นมาจัดให้

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                  ขอบคุณครับผม

Originally posted by sapporo View Post
                  มาช่วยคุณชนะ ดันครับผม ไว้แวะมาทานกาแฟ ร้านผมบางนะครับคุณชนะ
                  มีเว็ป ของทางร้านมาโปรโมทไหมครับท่าน ^^ จะได้เข้าไปแอบๆ ดู อิอิ
                  ผมไม่ค่อยกล้าไปตรงๆหรอกครับ ค่อนข้างขี้อาย (ฮา)

Originally posted by win22222 View Post

มาดันครับผม
                  ^^ ช่ายเลย

Originally posted by sapporo View Post

ดอนเมือง!!! บริเวรไหนครับท่าน ชื่อร้านว่าอะไรครับ วันที่ 20 นี้จะกลับอุดร เข้าสนามบินดอนเมือง จะได้แวะไปจัดซักแก้วระหว่างรอเครื่อง
                  ปล.เปิดกี่โมงครับ ผมไปแต่เช้า

Originally posted by Sup_File View Post
                  ขอบพระคุณมากๆครับผมท่าน แฮะๆ

Originally posted by tilt View Post
                  รบกวนจัดสเปกให้หน่อยครับ เน้น ดูหนัง+เล่นเกมส์ครับ งบ 20kรวมจอครับ(ขอจอประมาน 21-23นิ้วครับ)
                  ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับผม
                  สำหรับเซ็ทเน้น เพิ่ม FPS ของเกมส์ เล่นเกมส์แรงๆ ทำงานทีหละอย่าง
                  CORE i3 3220 = 3550
                  AsRock B75M-DGS = 1850
                  HIS HD 7770 iCooler = 3700
                  WDBLUE 1TB = 2200
                  KingstonHyperX4gb*2 = 1700
                  Raidmax500w 80+Bronze = 1500
                  Caseตามชอบ = 1000
                  LED 23'' AOC E2343F = 4300
                  รวม 19800 บาท
                  ตามนี้ครับผม แรงๆคุ้มค่าเลยครับ สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

ยินดีตอนรับคร๊าฟ
                  คร้าบผม อิอิ

Originally posted by Sup_File View Post
                  AMD **
                  AMD FX-6100 (Box SVOA) sos 3.30GHz **3,760*
                  GIGABYTE GA-970A-D3 970G * 4DDR-III2000 * 2PCIe16x * 3PCIe1x * 2PCI * 6SATA **2,670*
                  Hyper-X DDR3(1600) 8GB. Kingston (C10) 'Ingram/Synnex' PC3 12800 * Bus 1600 **1,630*
                  VGA 2GB (V) PCIe ATi 7850 'Power Color' * DDR5 * 256bit * DVI * HDMI * mini Display ***5,690*
                  ***13750*** เหลืออีก 6250
                  เราช่วยจัดด้วยคนน่ะครับ เราก้อไม่เก่ง ไม่รู้ว่าจะยังไงน่ะครับ
                  รอ Guru ท่านอื่นมาจัดให้
                  ขอบคุณมากๆเลยครับผม เป็นเสป็คที่ดีมากๆครับ แต่ยังขาด อุปกรณ์ส่วนอื่นๆไปอีกครับผม เช่น HDD PSU ครับผม
                  ซึ่งตัว 7850 ควรใช้ พวก 500w 80+ ขึ้นครับผม ถูกๆก็จะมี Raidmax ครับผม

Comment

• ขอบคุนที่ให้ความรู้ ช่วยได้มากทีเดียวครับ ^^

Comment

• Originally posted by cooljuicy View Post
                      ขอบคุนที่ให้ความรู้ ช่วยได้มากทีเดียวครับ ^^
                      ยินดีครับผม มีอะไรสงสัย สอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับผม

Comment

Comment

• ร้านผมเปิด 24 ครับคุณชนะ อยู่ในสนามบินครับผม ตอนนี้กำลัง งง กะชีวิตเลย อยากได้คอมใหม่ไม่มีเวลาไปจัดสักที เดียวถ้ามีเวลาแน่นอน จะมารบกวนคุณชนะ ให้ช่วยจัดคอมให้สักชุด นะครับ แฮ่ๆ

Comment

Comment

Comment

• ดันคาฟ

Comment

Working...
                                X