Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อันนี้ขอแถมนะครับ พอดีไปทำบุญวันเกิด กับได้กล้องใหม่เลยลองซะหน่อยครับ
    ติชมได้นะครับ จะได้พัฒนาฝีมือต่อไปในอนาคตครับ
    001-test 134-1.jpg

Comment

• เยี่ยม

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
        แฮ่ๆ

Originally posted by sperrr View Post
        แล้วมันกี่คอร์กันวะเนี่ยสงสัยต้องไปดูหน่อยละ 555

ชนะสิครับ อิอิ จะแพ้ได้ไงมีผมอยู่ทั้งคน

แต่ผมว่ามันเพราะดีนะครับท่าน รัน

สวยกว่าโรงเรียนเก่าผมอ่ะ หุหุ

ตอนแรกก็คิดว่างั้น

ฮาๆ I5 ที่ผมซื้อบน Notebook ก็เป็น 2Core4Thread ครับผม ออกแนวเซ็ง คิดว่าเอา I3 เวิร์คกว่ามาก
        แต่ถ้าได้ 4Core มา ก็สบายละครับ อิอิ แรงจริงๆ

เรื่อง ชักเย่อนี่ นอกจากจะต้องใช้พลังคน ฉุด และดึงแล้ว สิ่งที่สำคัญคือความพร้อม ครับผม

ปล.เพลง ผมคิดว่ามันเพราะจริงๆแหละครับ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
        10271
        ขอบคุณครับผม

Originally posted by IceFroZe View Post
        ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
        เมื่อก่อนตอนก่อตั้งเป็นร.ร.หญิงล้วนครับ มาเปลี่ยนเป็น สห ในช่วงหลังครับ
        ครับผม แหม่ นึกภาพตอนเปลี่ยนเป็นสหะใหม่ๆ แล้วเราหลุดเข้าไปช่วงแรกๆนี่
        หวานเลยนะครับ ^^

Originally posted by codeovcz View Post
        สวัสดีครับท่านรัน ผมไปจัดมาที่เซียร์รังสิตครับ ย้ายบ้านมาอยู่แถวรามคำแหง ยังไม่ได้ต่อเน็ท วันนี้ว่างๆเลยแวะร้านเอารูปมาให้ชมกันครับ
        แต่ไปที่ร้านแล้วเค้าแนะนำให้อีกที ก็เลยจัดตามพี่สาวในร้านเค้าบอกมาแทนนะครับ ผมมันพวกหูเบาซะด้วย เค้าว่าดีผมก็ว่าดีตามๆเค้าไป 555
        โอ้ อุตส่าเข้าร้าน ลงรูปให้ V8 + TR2 มันก็แจ่มสวดๆจริงๆนั่นแหละครับ เถียงไม่ออก (แต่ราคามันแพงเกินไป และมันเกินความจำเป็นด้วยสิ)

Originally posted by codeovcz View Post
        ต่อเลยนะครับ
        กำครับ!!
        ตกใจ570 สุดๆเลย
        ถ้าซื้อมา ต้องบอกว่า ถ้าเปลีย่นทัน ควรเปลี่ยน (แต่น่าจะไม่ทันแล้ว)
        570 นี่ ในงบพอๆกัน แรงไม่สู้ 660TI ที่ราคา 9800 บาทนะครับผม
        (ไม่รู้บอกไปจะไม่ดีหรือป่าวคอมเม้นขาวๆไว้นะครับ)
        แถมกินไฟเยอะกว่าด้วยครับ เอาไปเอามายังไม่แรงเท่า 660 ตัวธรรมดา7000-8000เลยครับผม

ถือว่าโดนร้านระบายของเก่าให้มาครับผม แต่ก็นอกนั้นก็แรงสุดๆเลยครับผม ถือว่าดีครับผม แรงเกือบคุ้มครับผม
        ขออภัยที่ผมพูดตรงไปนิดนึง อย่าว่ากันนะครับผม

อันนี้ขอแถมนะครับ พอดีไปทำบุญวันเกิด กับได้กล้องใหม่เลยลองซะหน่อยครับ
        ติชมได้นะครับ จะได้พัฒนาฝีมือต่อไปในอนาคตครับ
        [ATTACH=CONFIG]2039512[/ATTACH]
        อนุโมธนา สาธุด้วยนะครับผม
        ถ่ายมาได้สวยใช้ได้เลยครับผมเน้นหน้าหลังได้ดีเลยครับ

Originally posted by goobook View Post
        เยี่ยม

Comment

• Originally posted by codeovcz View Post
          อันนี้ขอแถมนะครับ พอดีไปทำบุญวันเกิด กับได้กล้องใหม่เลยลองซะหน่อยครับ
          [ATTACH=CONFIG]2039512[/ATTACH]
          ถ้าโฟกัสที่ลูกกลางๆ จะได้ ทั้งเส้นนำสายตา และ ชัดลึก ชัดตื้นเลยครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ยินดีครับผม ขอแนะนำในงบ 15000 นี่แยก HDD ไหมครับ ถ้าไม่แยกจัดเป็น I5 ไม่ต้องใส่การ์ดจอได้ ตามนี้เลยครับ
            CORE i5 3450 = 5900
            AsRock B75M-DGS = 1850
            1TB WDBLUE = 2400
            KINGSTON HYPER-X 8GB (8x1) 1600 MHz = 2500
            DVD LG 24X = 650
            Caseตามชอบ = 1200
            รวม 14500
            ตามนี้ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับผม
            ขอบคุณครับ
            เคสกับดีวีดี คงไม่ได้ใช้ มีเคสเก่าๆ เปิดระบายความร้อน จนเหลือแต่โครง
            มี HDD เก่าๆ 500G Blue/black อยู่
            ลังเลว่าจะไป SSD หรือว่า ยังเป็นจานแข็งรุ่นเก่าดี

Comment

• ดันๆ

Comment

• Comment

• Originally posted by 9hok View Post
                  ขอบคุณครับ
                  เคสกับดีวีดี คงไม่ได้ใช้ มีเคสเก่าๆ เปิดระบายความร้อน จนเหลือแต่โครง
                  มี HDD เก่าๆ 500G Blue/black อยู่
                  ลังเลว่าจะไป SSD หรือว่า ยังเป็นจานแข็งรุ่นเก่าดี
                  ครับผม งั้นลดงบ ไป 4250 บาท
                  จัด SSD Vertex4 128gb ราคา 4250 บาท มาใช้เลยครับผม คุ้มค่าแน่นอน

Comment

• Originally posted by codeovcz View Post
                    สื่อถึงอะไรครับ ? จะเน้นอะไร ? ภาพต้องเล่าเรื่องได้...ไม่งั้นคำว่า "ภาพหนึ่งภาพแทนความหมายนับพันคำ" ก็ใช้อะไรไม่ได้

การถ่ายภาพที่ดีนั้นต้องสามารถที่จะบอกคนดูภาพได้ว่ามันคืออะไร เกิดขึ้นที่ไหน...ใครทำอะไร...เพราะคนที่ดูภาพ...บางทีเขาไม่ได้ไปกับเรา

เราต้องใช้ภาพสื่อออกมาให้คนดูภาพเข้าใจ....สรุปสั้น ๆ ภาพนี้ ไม่สวยครับ หลานผมก็ถ่ายได้ ^^

Comment

• ไม่ว่างแต่อยากมาดันครับ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                        สื่อถึงอะไรครับ ? จะเน้นอะไร ? ภาพต้องเล่าเรื่องได้...ไม่งั้นคำว่า "ภาพหนึ่งภาพแทนความหมายนับพันคำ" ก็ใช้อะไรไม่ได้

การถ่ายภาพที่ดีนั้นต้องสามารถที่จะบอกคนดูภาพได้ว่ามันคืออะไร เกิดขึ้นที่ไหน...ใครทำอะไร...เพราะคนที่ดูภาพ...บางทีเขาไม่ได้ไปกับเรา

เราต้องใช้ภาพสื่อออกมาให้คนดูภาพเข้าใจ....สรุปสั้น ๆ ภาพนี้ ไม่สวยครับ หลานผมก็ถ่ายได้ ^^

โอะ จัดเต็มเลยครับผม
                        ถือว่าเราสามารถพัฒนาตนเองต่อได้จากคำแนะนำนี้ครับผม สู้ๆครับท่าน Codeovcz
                        ท่านมาร์คเป็นเช่นไรมั่งครับช่วงนี้สบายดีไหมครับ

Originally posted by win22222 View Post
                        ไม่ว่างแต่อยากมาดันครับ
                        ขอบคุณครับผม อิอิ

Comment

• ดันให้ครับท่าน หา spec ประกอบคอมพ์ให้พี่เพื่อน มาเจอกระทู้ท่านอ่านเพลินเลยครับ ได้ความรู้ด้วย

ขอท่านให้เจริญๆ +มีเงินใช้เยอะๆและ มีสุขภาพแข็งแรงครับ ^^

Comment

• Comment

• Originally posted by colingpowder View Post
                              ดันให้ครับท่าน หา spec ประกอบคอมพ์ให้พี่เพื่อน มาเจอกระทู้ท่านอ่านเพลินเลยครับ ได้ความรู้ด้วย

ขอท่านให้เจริญๆ +มีเงินใช้เยอะๆและ มีสุขภาพแข็งแรงครับ ^^
                              ขอบคุณมากๆครับผม
                              มีอะไรให้ช่วยตรงใด ยินดีช่วยตอบเต็มที่เลยนะครับผม

Originally posted by proteenzer View Post

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                                โอะ จัดเต็มเลยครับผม
                                ถือว่าเราสามารถพัฒนาตนเองต่อได้จากคำแนะนำนี้ครับผม สู้ๆครับท่าน Codeovcz
                                ท่านมาร์คเป็นเช่นไรมั่งครับช่วงนี้สบายดีไหมครับ
                                สบายดีครับ แต่เหนื่อยหน่อย งานเยอะ..(งานฟรีทั้งนั้น) -_-

ท่านชนะเป็นไงบ้างครับ...ขยันเหมือนเดิมเลยนะครับ

Comment

Working...
                                X