Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองหมดแล้วครับ หรือสายจะเสีย - -

Comment

• 9932

Comment

• Originally posted by moshizu View Post
        ลองหมดแล้วครับ หรือสายจะเสีย - -
        ไม่แน่ใจ..

แล้วตรงซาวน์มันปรับ เป็น HDMI OUT ได้ป่ะครับ..

Comment

• คุนมีการ์ดจอหรืป่าวครับ..รุ่นไหน HDMI ลองเสียบจากการ์ดจอครับ..

Comment

• Untitled.jpgต่อจาก hdmi onboard ครับ m/b asrock 880gmh-usb3 ///ตัวdrive sound มันเป็นสีเทาแล้วมีเครื่องหมายศรสีแดง เลือกไม่ได้ครับ
            Last edited by moshizu; 3 Nov 2012, 22:17:49.

Comment

• ไม่มีการ์ดจอเหรอครับ..

Comment

• ไม่มีอาครับ ใช้onboard หมด

Comment

• 9938

Comment

• ถอดหูฟังแล้วกดตรง ATI HDMI Output แล้วกด OK. ได้ไหมครับ

สายที่ซื้อมาเป็น HDMI 1.3 หรือ HDMI 1.4 ครับ..

Comment

• 1.3 ครับ

Comment

• 9941

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                          เป็นแค่ตอนเล่นเกมส์เหรอครับ..แล้วถ้าดูหนัง HD..จอดำมะ..

การ์ดจอรุ่นไหน..เกมส์ที่เล่น
                          ดูหนังเท่าที่ทราบจอไม่ดำครับเป็นแค่ตอนเล่นเกม ตอนนี้ลอง 2 เกมคือ resident evil 5 กะ assasin creed(ไม่ได้บอกมาว่าภาคไหน) การ์ดจอรุ่น HIS HD7770 ขอบคุณครับที่ช่วยตอบพอดีคอมน้อง
                          ถ้าพอจะทราบปัจจัยที่มีผลก็ขอคำแนะนำด้วยครับ

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                            ไม่ได้เข้ามาพักนึงกระทู้นี้เปลี่ยนหน้าไวมากเซฟ bookmark ไว้มาดูอีกทีเปลี่ยนไปหลายหน้าเลย

ดันๆๆ
                            ขอบคุณครับผม อิอิ ดีใจครับที่ยังเข้ามาช่วยกัน

Originally posted by win22222 View Post
                            ถูกต้องเลยครับ ไม่ได้เข้ามาอาทิตย์เดียวโผล่มาหลายหน้ามาก ฮ่าๆ
                            แฮะๆ ขอบคุณครับผม
                            เพราะได้ทุกๆท่านคอยช่วยหน่ะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                            ยับยั้งใจไวนะครับA6 A8 A10 G2 รึF2รวมถึงFX GEN2ที่ผลเทสจอคอI7 ช่างคิดหาวิธีเอาเงินออกจากกระเป๋าของพวกเราจริงๆ อิอิ
                            ยังไงหรอครับท่านบ่าว O_o เกิดอะไรขึ้นหรอครับ ผมตามข่าวไม่ทัน

Originally posted by mrggns View Post
                            9913
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by Believe^_^ View Post
                            อัพครับ!!
                            ขอบคุณครับผม อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
                            เมื่อวานนี้ผมได้คุยกับไอดอลในดวงใจของตัวเอง...มีคำพูดของพี่แอ่ว RBJ มาฝากกันครับ ผมเชื่อว่าน่าจะมีประโยชน์กับคนที่มีความฝันตอนนี้มาก ๆ

ผมได้อะไรดี ๆ เยอะมากมาย....ในคำพูดไม่กี่ประโยค....ลองอ่านดูนะครับ

โอเป็นคำตอบสร้างฝันที่ดีมากๆเลยครับ อ่านแล้วได้แง่มุมเพิ่มเติมมากมายไปหมด
                            ท่าน มาร์คก็เก่งนะครับผม ต้องเลือกระหว่างฝัน กับอยู่รอดสินะครับตอนนี้
                            ผมก็เป็นคนนึง ที่ไม่ได้เดินตามฝันเหมือนกันครับ แต่อย่างน้อย เราก็อยู่รอด

Originally posted by win22222 View Post
                            ไม่คิดจะรับงานถ่ายพวกรับปริญญางานแต่งหรอครับ
                            นั่นสิครับ น่าจะเงินดีนะครับ

Originally posted by RealAnun View Post
                            อยากให้ลบกวนดูให้หน่อยอะครับ ผมปรับนึดหน่อยจากหน้าแรกที่พี่แนะนำ เอาไว้เล่นเกมอะครับ
                            AMD FX-8120 5,790
                            AsRock 970DE3/U3S3 2,190
                            MSI R7850 TWINFROZR 7,590
                            LED 20" DELL IN2030 20" 3,690
                            2.0TB SEAGATE SATA-III 3,490
                            NZXT PHANTOM 410 RED 2,990
                            RaidMax RX-600AF 600W 1,750
                            ASUS DRW-24B3ST 24X, 790
                            จากเสป็คที่จัดมา แนะนำ เปลี่ยนการ์ดจอ ก็จะโหดเลยครับผม เปลี่ยนเป็น ตัวนี้ครับ
                            GIGABYTE GTX660 OC = 8100 แรงกว่า ตัว7850 หน่อย น่าใช้กว่าครับผม
                            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by proteenzer View Post
                            ปรับราคาปัจจุบันให้..

ว่าแต่เซ็ตนี้เอาไป ทำงาน หรือ เล่นเกมส์ครับ..
                            ขอบคุณครับ ท่าน proteenzer อิอิ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                              ไม่ใช่ไม่มีที่ไปแต่หัวใจอยู่ที่นี่ยามว่างแวะเวียนมาดันสักที
                              ขอบพระคุณท่านบ่าวมากๆครับ
                              เขิลเลย แฮะๆ

Originally posted by proteenzer View Post
                              เง้อ

Originally posted by Darksis View Post
                              เปิดเทอมแล้ว กี๋ๆ
                              เทอมใหม่ เทอมสุดท้ายของที่นี่แล้วใช่มั้ยครับ ท่านกาย

Originally posted by mrggns View Post
                              9924
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
                              ขอปรึกษาท่านรันหน่อยครับ พอดีคอมน้องผมมีปัญหาเวลาเล่นเกมแล้วมันชอบค้างขึ้นจอดำสักแปปแล้วเล่นได้ต่อ อีกสักแปปแล้วก็ขึ้นจอดำค้างอีก น้องบอกลองเทสมาเป็นมา 2 เกมแล้ว
                              อยากทราบว่าพอจะรู้ไหมแนวนี้มันเกิดจากไรครับ
                              การ์ดจอ ATI หรือ Nvidia ครับผม
                              สันนิฐาน จาก Software ก่อน
                              ถ้าเป้น ATI ลองเปลี่ยนรุ่น Catalyst ใหม่สัก2-3 รุ่นครับ ถ้าไม่หาย
                              ต้องลองเทสด้วยการสลับ PSU ดูครับ ถ้ามีให้เทส ว่าหายไหมครับผม
                              ได้ผลยังไง มาบอกกันด้วยนะครับผม

เป็นแค่ตอนเล่นเกมส์เหรอครับ..แล้วถ้าดูหนัง HD..จอดำมะ..

การ์ดจอรุ่นไหน..เกมส์ที่เล่น
                              คาดว่าเป้นแค่ตอนเล่นเกมส์นะครับ เพราะกินพลังงานมาก

Originally posted by moshizu View Post
                              มีเรื่องมารบกวนคุณรันละก็ทุกท่านที่พอจะตอบได้ครับ คือm/b asrock 880gmh-usb3 ผมต่อสายhdmi ไปออกทีวี lcd แล้ว ภาพได้ แต่เสียงไม่ตามครับ เสียงยังออกกะลำโพงคอมเหมือนเดิม ลองเข้าไปดูที่controlpanel>sound>playbackแล้วแต่ตัวdrive sound มันเป็นสีเทาแล้วมีเครื่องหมายศรสีแดง ไม่ทราบจะแก้ไขได้อย่างไรครับ
                              สวัสดีครับท่านลองทำตามนี้ดูครับผม
                              ไปที่ Control Panel เลือก Sound
                              เปลี่ยนจาก Speakers ให้เป็น HDMI Output
                              น่าจะได้นะครับผม

Originally posted by moshizu View Post
                              [ATTACH=CONFIG]2007042[/ATTACH]ต่อจาก hdmi onboard ครับ m/b asrock 880gmh-usb3 ///ตัวdrive sound มันเป็นสีเทาแล้วมีเครื่องหมายศรสีแดง เลือกไม่ได้ครับ
                              ลองหา ATI HDMI AUDIO driver มาลงดูครับผม ในgoogle อาจจะช่วยได้ครับผม

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                                9941
                                ขอบคุณครับผม

Originally posted by byakuya30 View Post
                                ดูหนังเท่าที่ทราบจอไม่ดำครับเป็นแค่ตอนเล่นเกม ตอนนี้ลอง 2 เกมคือ resident evil 5 กะ assasin creed(ไม่ได้บอกมาว่าภาคไหน) การ์ดจอรุ่น HIS HD7770 ขอบคุณครับที่ช่วยตอบพอดีคอมน้อง
                                ถ้าพอจะทราบปัจจัยที่มีผลก็ขอคำแนะนำด้วยครับ
                                ลองทดสอบตามที่ว่าไปครับ อาจจะช่วยได้ครับผม
                                ถ้าไม่ได้ยังไงบอกอีกทีนะครับผม
                                =====================================
                                ขอบคุณท่าน proteenzer มากๆนะครับ ที่ช่วยตามตอบให้ตลอดเลยครับผม
                                ขอบคุณท่าน mrggns ที่ช่วยดันตลอดเลยนะครับ และขอบคุณทุกๆท่านที่ช่วยด้วยครับผม
                                ขออภัยที่เข้ามาช้านะครับ กลับอุดรไม่มีโอกาสออนเลย

Comment

Working...
                                X