Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาเร็วดีกว่ามาช้ามาช้าดีกว่าไม่มา เมื่อมาแล้วต้องดัน

Comment

• แอบตามอ่านพักนึง ก่อนไปซื้อคอมมา
      ได้ประโยชน์มาก ขอบคุณครับ

Comment

• - - พี่รันจังครับ หลังจากผมได้ใช้ x3450 ใช้รันสคริบ ซึ่งใช้บนไฟล์ฟอค ปรากฎว่า เปิด firefox 30 เพจทีเครื่องอืดเป็นเต่าเลย 555+

Comment

• เอาภาพตอน Process รูปมาฝากครับ

Comment

• Originally posted by Believe^_^ View Post
            ผมอยากรู้ว่าชุดสเปก APU ของ AMD A8 นั้นถ้าเราจะเพิ่มการ์ดจอแยกที่หลัง นี้มันจะเต็มที่รุ่นไหนครับ!!

แล้วพวกการ์ดจอระดับท๊อปๆนี้พวก PSU กี่ Watt ถึงจะเอามันอยู่ครับ ถามเพื่อความอยากรู้ครับ!!!
            รุ่น 6670 ครับผม ถ้าหากจะเพิ่มทีหลัง สำหรับการนำมาต่อ CF
            แต่หากจะเพิ่ม การ์ดจอใหม่ไม่นำมาCF จะใช้รุ่นไหนก็ได้ครับผม แรงพอๆกัน

การ์ดจอระดับท๊อปสมัยก่อนควรจะ 700w ครับ เช่น 580
            แต่เดี๋ยวนี้ 680 7970 ใช้แค่ 650w ก็พอแล้วครับเกินพอเลยครับผม

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
            power supply พัดลมไม่หมุน ซื้อธรรม power supply ธรรมดามาดีไหมครับ คอมไม่ไ้ด้ อะไรมากมาย ราคา ไม่เกิน 600 พอจะมีไหมคับ กลัวซ์้อมาแล้วใช้ไม่ได้
            เสป็คอะไรนะครับผม
            ถ้าเอาพอใช้ได้ไม่เกิน600 แนะนำ PowerMonster550w = 500 บาท ถ้าชั้น4พันทิพ 400บาทครับผม
            ถ้าเอาดีๆหน่อย ก็สัก SolytechEPS400w = 900บาทครับผม

Originally posted by newmankung View Post
            สบายดีครับ ท่านรันจัง ช่วงนี้เกรดตกต้องเรียนหนักไม่ค่อยมีโอกาสเข้ามาคุยถ้าว่างจะแวะเข้ามาอีกนะครับ
            กำเลย พยายามเข้านะครับท่าน พรุ่งนี้ที่สุดใสรอเราอยุ่

Originally posted by sperrr View Post
            http://www.overclockzone.com/forums/...oard-K310-quot

คีย์บอร์ดกันน้ำ
            โอ มันช่างน่าใช้เสียนี่กระไรเลยครับท่าน อิอิเท่แท้ๆ

Originally posted by abeachboy View Post
            มาเร็วดีกว่ามาช้ามาช้าดีกว่าไม่มา เมื่อมาแล้วต้องดัน
            มาช้า ยังดีกว่าไม่มา TTwTT"
            ขอบคุณครับผม
            มาช้ามากเลยผมวันนี้
            Originally posted by zzxx20 View Post
            แอบตามอ่านพักนึง ก่อนไปซื้อคอมมา
            ได้ประโยชน์มาก ขอบคุณครับ
            ครับผม ถ้ามีอะไรสงสัยสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับท่าน

Originally posted by Darksis View Post
            - - พี่รันจังครับ หลังจากผมได้ใช้ x3450 ใช้รันสคริบ ซึ่งใช้บนไฟล์ฟอค ปรากฎว่า เปิด firefox 30 เพจทีเครื่องอืดเป็นเต่าเลย 555+
            กรำ มันต้องดูส่วนต่างๆประกอบด้วยครับ ว่า 30เพจที่ว่านี่ เล่นไฟล์วีดีโอเท่าไหร่ เล่นไฟล์แฟรชเท่าไหร่
            ต่อให้I7 เปิด10เพจก็กระตุกได้ครับ
            เปิดแฟรชกินเครื่องหนักๆสัก5 เปิดยูทิวป์1080pสัก4 เปิดoverclockzone1 อิอิ
            Originally posted by slipknot66 View Post
            เอาภาพตอน Process รูปมาฝากครับ
            อ่อ ก่อนทำกับหลังทำมันเป็นยังงี้นี่เอง
            สุดยอดไปเลยครับ ต้องใช้จินตนภาพและจินตสี ในการเลือกและเกลี่ยเพื่อความสวยงาม
            ขอบคุณสำหรับงานดีๆนะครับผม

ปล.แอบเห็นสาวของท่านละครับ อิอิอิเยอะจริงๆด้วย
            (ผิดงานแล้ว)

Comment

• Originally posted by slidenhon
              รบกวนแนะนำงบ 15000 + - 1000 รวมจอ

เล่นเกมออนไลน์+ออฟไลน์ ดูหนัง ฟังเพลง ค่าย AMD คับ

ขอร้าน JIB หรือ Advice นะครับ เอาแบบซื้อร้านเดียวเลย

ปล.ตระกูลพวก A6 A8 กับ FX-4100 FX-6100 การทำงานมันต่างกันยังไง

และงบเท่านี้ควรเล่นแบบไหน ขอบคุณคับ
              ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ
              ถ้าเพิ่มเงินไหว ตามนี้เลยครับ ราคา JIB//ADVICE ครับผม
              FX-4100 = 3500
              ASROCK 970DE3/U3S3 = 2250 (เป็นเมนบอร์ดที่มีครบ ทั้งUSB3 SATA3 แผงแรม4สลอท จ่ายไฟกำลังดีครับผม ครบๆในราคาไม่ถึง2500)
              KingstonHyperX4gb*2 = 1600
              WDBLUESata3 1TB = 2750 (เห็นว่าชอบดูหนังครับ เลยจัด1TB ให้)
              XFX7770 = 4200
              RaidmaxAF500w = 1500 ถ้าหาไม่ได้ XFXPro550w = 2200 หรือ TsunamiBlackStorm550w = 1600
              Caseตามชอบ1000
              LED 20" VIEWSONIC VA2038W = 3000 หรือ LED 20" AOC E2051SDN = 3300
              เมาส์คีบอร์ดลำโพง 600
              DVD22x LG = 600
              รวม 21000 บาท
              อันนี้เกินงบไปเยอะ แต่ครบเครื่องครับผม

ต่อไปอันนี้พอดีงบ16000บาทครับผม แบบเต็มสูบแรงสบายๆ ราคาAdviceครับ
              FM1 A8-3850 = 3350
              GIGABYTE GA-A75M-DS2 = 1800
              WDBLUE1TB = 2750
              KingstonHyperX4gb*2 = 1600
              RaidmaxAF500w = 1500 ถ้าหาไม่ได้ XFXPro550w = 2200 หรือ TsunamiBlackStorm550w = 1600
              Caseตามชอบ1000
              LED 20" VIEWSONIC VA2038W = 3000 หรือ LED 20" AOC E2051SDN = 3300
              เมาส์คีบอร์ดลำโพง 600
              DVD22X LG = 600
              รวม 16200บาท
              อันนี้ก็เกินมาอีก 200 บาท แต่อยากให้ท่านได้ HDD 1TB เพราะจะได้คุ้มกับการใช้งานของท่านครับผม
              อันนี้หาได้จาก Advice เลยครับ ราคาอาจถูกกว่านี้หน่อย
              รับรองสบายๆครับ

ปล.ตระกูล A4 A6 A8 เป็นCPU ที่มีการ์ดจอในตัวซึ่งแรงพอจะเล่นเกมส์ Online สบายๆ Offline ปรับกลางๆจอ1280x720 ลื่นไหลไม่สะดุดครับผมแถมยังประหยัดไฟแต่ตัวCPU จะโดนตัด L3Cache ซึ่งเป็นเหมือนหน่วยประมวลผลขนาดเล็กภายในซีพียูไป เพื่อทดแทนไปให้การ์ดจอแทน
              ส่วน FX-4100 ก็จะเน้นที่ความทรงพลัง มากกว่า A4A6A8 แต่จะไม่มีการ์ดจอติดมาให้นั่นเองครับผม
              ถ้างบไม่มาก ส่วนตัวผมก็แนะนำ APU A8 นี่หละครับ เหมาะสมและแรงกำลังดีเลยครับผม
              งบเท่านี้ เล่นได้ทุกเกมส์ในปัจจุบันเลยครับ แต่ควรปรับขนาดหน้าจอที่ 1280x720 ความละเอียดค่อนไปทางกลางนะครับ
              สามารถ เสิจดู APU A8 3850 ในYoutube ได้เลยครับผม เยอะมาก
              สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยครับ

Comment

• up

Comment

• จะแวะมาดันให้เรื่อยๆครับสำหรับกระทู้ดีๆของพี่ ถ้าผมสงสัยไรผมก็คงรบกวนถามพี่อีกน๊ครับ อิอิ!!

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบมากครับพี่ runshana ^^

"รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม"

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by Believe^_^ View Post
                    จะแวะมาดันให้เรื่อยๆครับสำหรับกระทู้ดีๆของพี่ ถ้าผมสงสัยไรผมก็คงรบกวนถามพี่อีกน๊ครับ อิอิ!!

ขอบคุณมากสำหรับคำตอบมากครับพี่ runshana ^^

"รู้ไว้ใช่ว่า ใส่บ่าแบกหาม"
                    ขอบคุณครับผม จะพยายามต่อไปเพื่อนสิ่งที่ดีที่สุดครับ

Comment

• รบกวนทีครับ จัดสเปคไว้ทำงานช่วยดูหน่อยครับว่าทำงานได้ไหม
                      AMD FX-4100 3,490 บาท
                      ASUS M5A78L-M LX ราคา ราคา ราคา 1,590 บาท
                      1 TB. SATA-III Western ราคา 2,670 บาท
                      DDR3(1333) 4GB. Kingston ราคา 650 บาท
                      case*psu 1000 บาท
                      DVD 500 บาท

รวม 9,900 บาท ราคาจาก Advice

เอาไว้พิมพ์ เกมเด็กๆ ดูหนังฟังเพลง เล่นnet แชตนิดหน่อย
                      มันใช้งานได้ไหมครับไม่แน่ใจ ควรเปลี่ยนตรงไหน แต่ให้ CPU เท่าเดิม

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by sexmad View Post
                        รบกวนทีครับ จัดสเปคไว้ทำงานช่วยดูหน่อยครับว่าทำงานได้ไหม
                        AMD FX-4100 3,490 บาท
                        ASUS M5A78L-M LX ราคา ราคา ราคา 1,590 บาท
                        1 TB. SATA-III Western ราคา 2,670 บาท
                        DDR3(1333) 4GB. Kingston ราคา 650 บาท
                        DVD 500 บาท

รวม 9,900 บาท ราคาจาก Advice

เอาไว้พิมพ์ เกมเด็กๆ ดูหนังฟังเพลง เล่นnet แชตนิดหน่อย
                        มันใช้งานได้ไหมครับไม่แน่ใจ ควรเปลี่ยนตรงไหน แต่ให้ CPU เท่าเดิม

ขอบคุณครับ
                        ตามนี้ถือว่าดีแล้วครับผม ปรับ HDD เป็น WDBLUE1TB = 2720 บาทนะครับ
                        ส่วนเมนบอร์ดลลงเป็น GIGABYTE 78LMT-S2 = 1400บาท พอละครับ
                        แรมเพิ่มเงินอีกนิด เอา 4GB. Blackberry 1600MHz = 710บาท เลยครับผม
                        Case+PSU แนะนำของ Tsunami นะครับผม psu ถือว่าพอใช้ได้
                        จัดตามนี้ แรงขึ้นนิดหน่อยแน่นอนครับผม
                        ส่วนเพิ่มเติมอีกนิด ถ้า 9900 แต่ยอมลดCPU ลงเล็กน้อย เพิ่มเงินนิดหน่อย ผมว่า ได้ APU ที่คุ้มและดีกว่ามากในด้าน Multimedia ครับ
                        A8-3850 = 3400
                        GIGABYTE A75M-DS2 = 1850 (มีUSB3 SATA3)
                        1 TB.BLUE SATA-III Western ราคา 2,720 บาท (WDBLUE1TB)
                        4GB. Blackberry 1600MHz*2 ราคา 1420 บาท
                        DVD22xLG = 500
                        รวม 10890 บาท
                        นี่ครับ ได้แรม8gb ได้ใช้usb3 sata3 เทคโนโลยีใหม่ ได้ใช้ APU ที่มีทั้งการ์ดจอความแรงพอๆกับการ์ดจอแยกในระดาบล่าง แถมยังมี4core ด้วยครับผม
                        ถ้าไม่ไหวอาจลดลงเป็น A6-3500 = 2300 บาท อันนี้ก็ประหยัดกว่าเดิมอีกครับผม คุ้มค่าเลย
                        สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Comment

• up

Comment

• i5 i3 มันต่างกันเยอะไหมครับพี่

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                              i5 i3 มันต่างกันเยอะไหมครับพี่
                              ใน Gen เดียวกัน
                              ด้านเกมส์ ก็ไม่มาก
                              แต่ด้านทำงาน พอสมควร

Comment

• ^
                                ^
                                ^
                                UP

Comment

Working...
                                X