Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คลับ 7770 เปิดแล้วครับ ผมได้ไปลงชื่อไว้แล้วใครที่มีอยู่แต่ยังไม่ได้ไปลงชื่อ
    เชิญเลยครับ >>http://www.overclockzone.com/forums/...AMD-7770-Club-)

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
      งู

เคสสวยดีครับรบกวนขอดูรูปเคสเพิ่มหน่อยครับ
      http://www.jedicool.com/product.php?id=1887

ไปดูได้ที่นี่เลยครับ ละเอียดกว่าผมถ่ายอีก

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
        http://www.jedicool.com/product.php?id=1887

ไปดูได้ที่นี่เลยครับ ละเอียดกว่าผมถ่ายอีก
        ไม่ใช่แบบนั้นครับคือผมอยากจะดูพื้นที่ว่าง ว่าเหลือสักเท่าไหร่ ประมาณไหน

แบบว่าจะไปซื้อมาใช้บ้างอ่ะครับเพราะเล็งตัวนี้มานานแล้วเหมือนกัน

(รอคนซื้อแล้วรีวิวให้ดูอ่ะครับจะได้กะเกณฑ์ถูกอ่ะครับผม)
        // ประมาณแนวๆนี้อ่ะครับผม //

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
          ไม่ใช่แบบนั้นครับคือผมอยากจะดูพื้นที่ว่าง ว่าเหลือสักเท่าไหร่ ประมาณไหน

แบบว่าจะไปซื้อมาใช้บ้างอ่ะครับเพราะเล็งตัวนี้มานานแล้วเหมือนกัน

(รอคนซื้อแล้วรีวิวให้ดูอ่ะครับจะได้กะเกณฑ์ถูกอ่ะครับผม)

อ่องั้นขอโทษทีครับ พอดีส่งมอบคอมให้น้องไปแล้วอ่ะครับ ซื้อมาประกอบให้น้องชายอ่า มันอยู่หอพักอ่ะครับ

ที่จริงเข้าไปดูที่เว็บเจไดที่ผมให้มันจะมีบอก ขนาดอยู่ เช่น 70*100*80 สมมตินะ แล้วเราก็มาเปรียบเทียบกับ เคสที่คุณใช้อ่ะครับเช่นคุณใช้ V3 อยู่ก็อาจจะ 60*60*60 สมมติ
          แต่เท่าที่ผมดูข้างในกว้างกว้าง V3 อยู่เยอะเหมือนกัน คือดูจากรูปถ้าเก็บสายดีๆเนี่ย โล่งนะครับข้างใน โล่งมาก T_T ส่วนรูปไม่มีแล้วอ่าขอโทษจริงๆ
          จะสอบถามอะไรเพิ่มก็ได้นะครับถ้าจำได้จะเล่าให้ฟัง

Comment

• เอาภาพมาฝากค๊าบบ หมุนไฟ ๆๆ อิอิ

Comment

• รบกวนช่วยจัดคอมที่ใช้ในโรงแรมทีครับ เน้นเร็วทำงานหลายอย่างเปิดทั้งวันทั้งคืนและมีพิ้นที่เก็บข้อมลูลูกค้าครับ

ขอบคุณมากครับ รบกวนทีนะครับ งบไม่เกิน30kครับ

Comment

• อัพครับผม ^______^

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                  จากที่รบกวนให้คุณรัน จัดสเปคให้ตามนี้
                  Intel
                  CORE i5 3450
                  GIGABYTE H77M-D3H
                  HIS HD 7770 iCooler <<< ตัวนี้ได้ตัวธรรมดามา icooler หมดเป็นแถวเลย
                  WDBLUE1TB
                  KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2
                  ThermalTakeV3 <<< เปลี่ยนเป็น AEROCOOL STRIKE-X GT BLACK
                  TsunamiBlackStorm650w
                  DVD24X LG

ไปถอยมาแล้วครับเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ถ่ายรูปมาฝากเล็กๆน้อยๆครับว่าซื้อจริง

ตอนนี้ส่งมอบคอมให้น้องชายเรียบร้อยแล้ว T_T เป็นคนซื้อให้น้อง+ประกอบให้

ประกอบคอมเองครั้งแรกมือสั่น+ใช้เวลานานมากหลายชั่วโมงเลย กลัวโน่นหักกลัวนี่หัก ไม่กล้าออกแรงมาก พอประกอบเสร็จแล้วลองนึกดูเฮ้ยมันมีไม่กี่ขั้นตอนเองนี่หว่า T_T

ต้องขอขอบคุณคุณรันมากๆนะครับที่ช่วยจัดสเปคให้ในครั้งนี้ ถ้ามีอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติมก็เชิญได้เลยนะครับผมจะได้มีความรู้เพิ่ม กระทู้นี้ดีจริงๆขอสิงหาความรู้เพิ่มเติมหน่อยนะครับถ้ามีปัญหาเรื่องคอมก็จะขอสอบถามต่อเลยนะครับ

ปล.กำหนดราคาเคสไว้ 1200 น้องเล่นเลือกเจ้าตัวนี้ 1990 ที่เจได T_T เกินมาหลายร้อยเลย555
                  งามมากครับ strike-X นี่ก็งามแท้ๆเลย อิอิ
                  ราคาเกินไปหน่อยไหวมั้ยครับนั่น
                  แต่ประกอบเองนี่ ทำให้ได้อะไรๆเยอะเลยนะครับ ^^ ครั้งแรกผมก็กล้าๆกลัวๆเหมือนกัน
                  มีอะไรมาถามได้เรื่อยๆเลยนะครับ ยินดีครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                  งู

เคสสวยดีครับรบกวนขอดูรูปเคสเพิ่มหน่อยครับ
                  อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by sperrr View Post
                  คลับ 7770 เปิดแล้วครับ ผมได้ไปลงชื่อไว้แล้วใครที่มีอยู่แต่ยังไม่ได้ไปลงชื่อ
                  เชิญเลยครับ >>http://www.overclockzone.com/forums/...AMD-7770-Club-)
                  แหม่ถ้าผมใช้จะไปแอบเข้านะครับ
                  ได้จับเทสๆแล้วส่งต่อตลอดเลย อิอิ

Originally posted by byakuya30 View Post

^^ ตามนั้นครับ

Z^^

Originally posted by byakuya30 View Post
                  อ่องั้นขอโทษทีครับ พอดีส่งมอบคอมให้น้องไปแล้วอ่ะครับ ซื้อมาประกอบให้น้องชายอ่า มันอยู่หอพักอ่ะครับ

ที่จริงเข้าไปดูที่เว็บเจไดที่ผมให้มันจะมีบอก ขนาดอยู่ เช่น 70*100*80 สมมตินะ แล้วเราก็มาเปรียบเทียบกับ เคสที่คุณใช้อ่ะครับเช่นคุณใช้ V3 อยู่ก็อาจจะ 60*60*60 สมมติ
                  แต่เท่าที่ผมดูข้างในกว้างกว้าง V3 อยู่เยอะเหมือนกัน คือดูจากรูปถ้าเก็บสายดีๆเนี่ย โล่งนะครับข้างใน โล่งมาก T_T ส่วนรูปไม่มีแล้วอ่าขอโทษจริงๆ
                  จะสอบถามอะไรเพิ่มก็ได้นะครับถ้าจำได้จะเล่าให้ฟัง
                  น้องคงดีใจมีพี่ชายดีๆแบบนี้ อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
                  เอาภาพมาฝากค๊าบบ หมุนไฟ ๆๆ อิอิ
                  มันจะงามไปไหนครับท่านมาร์ค ว้าวววว

Originally posted by veeranut View Post
                  รบกวนช่วยจัดคอมที่ใช้ในโรงแรมทีครับ เน้นเร็วทำงานหลายอย่างเปิดทั้งวันทั้งคืนและมีพิ้นที่เก็บข้อมลูลูกค้าครับ

ขอบคุณมากครับ รบกวนทีนะครับ งบไม่เกิน30kครับ
                  ยินดีครับผม จัดได้ตามนี้เลยครับ คุ้มแน่นอน
                  CORE i7 3770 = 9800
                  GIGABYTE H77M-D3H = 2600
                  WD 1002 FAEX BLACK 1TB = 3800
                  KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1800
                  TsunamiBlackStorm650w = 1800
                  ThermalTakeV3 = 1200
                  DVD24X LG = 600
                  AOCLED23" = 4500
                  เมาส์คีบอร์ดลำโพง = 1000
                  รวม 27100 บาท
                  ตามนี้เลยครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับยินดีช่วยครับ
                  ราคาAdvice // JEDI // TKCOM // OKCOM ครับผม

Originally posted by tangstrike View Post
                  อัพครับผม ^______^
                  ขอบคุณครับ^^

Comment

• up

Comment

• จากที่รบกวนให้คุณรัน จัดสเปคให้ตามนี้
                      Intel
                      CORE i5 3450
                      GIGABYTE H77M-D3H
                      HIS HD 7770 iCooler <<< ตัวนี้ได้ตัวธรรมดามา icooler หมดเป็นแถวเลย
                      WDBLUE1TB
                      KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2
                      ThermalTakeV3 <<< เปลี่ยนเป็น AEROCOOL STRIKE-X GT BLACK
                      TsunamiBlackStorm650w
                      DVD24X LG

ไปถอยมาแล้วครับเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ถ่ายรูปมาฝากเล็กๆน้อยๆครับว่าซื้อจริง
                      เคยเล็งรุ่นนี้ แต่ดันเจอ Z11 เข้าไปจอดเลย ราคาเท่ากันแต่ใหญ่กว่า แล้วเจ้าstrike นิข้างในกว้างกว่า V3 เยอะมากไหมครับ

Comment

• up

Comment

• สนใจ จอ wide ครับ ซัก 19-20" พอครับ พอจะแนะนำกันได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                            เคยเล็งรุ่นนี้ แต่ดันเจอ Z11 เข้าไปจอดเลย ราคาเท่ากันแต่ใหญ่กว่า แล้วเจ้าstrike นิข้างในกว้างกว่า V3 เยอะมากไหมครับ
                            Dimensions (H x W x D) 472 x 195 x 505 mm AEROCOOL STRIKE - X BLACK

Dimensions (H x W x D) 430 x 190 x 473 mm V3

Dimensions (H x W x D) 498 x 260 x 525 mm ZALMAN Z11 PLUS

เห็นหลายท่านสงสัยเรื่องความกว้างของเคส ผมเลยไปเอาขนาดมาให้ดูครับ สูง x กว้าง x ลึก ไอ้ความลึกนี่แหละครับคือที่โล่งๆที่เราใส่เมนบอร์ดถ้าเทียบกันก็ STRIKE - X BLACK มีพื้นที่เยอะกว่า 32 mm ส่วน Z11 ใหญ่สุดๆ แล้วแต่คนชอบนะผมชอบ STRIKE - X BLACK ตรงดีไซน์แล้วก็รูระบายอากาศเยอะติดพัดลมได้เยอะมากขนาดฮาร์ดดิสมันยังสร้างที่ติดพัดลมให้โดยเฉพาะ -*- แต่ไม่มีปัญญาติด 555

ปล.ผมใช้AEROCOOL STRIKE - X BLACKเอาเมนบอร์ด gigabyte h77 d3h ใส่แล้วดูบอร์ดเล็กไปเลยอ่ะ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by S4RS View Post
                              สนใจ จอ wide ครับ ซัก 19-20" พอครับ พอจะแนะนำกันได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
                              ได้ครับ
                              แนะนำ AOC 20" LED เลยครับ รุ่นไหนก็ได้ ไปเดินดูที่ชอบได้เลย ราคา 3100 บาทเท่านั้นเองครับผม รับรองคุ้มค่าดีพอควรเลยครับ

Dimensions (H x W x D) 472 x 195 x 505 mm AEROCOOL STRIKE - X BLACK

Dimensions (H x W x D) 430 x 190 x 473 mm V3

Dimensions (H x W x D) 498 x 260 x 525 mm ZALMAN Z11 PLUS

เห็นหลายท่านสงสัยเรื่องความกว้างของเคส ผมเลยไปเอาขนาดมาให้ดูครับ สูง x กว้าง x ลึก ไอ้ความลึกนี่แหละครับคือที่โล่งๆที่เราใส่เมนบอร์ดถ้าเทียบกันก็ STRIKE - X BLACK มีพื้นที่เยอะกว่า 32 mm ส่วน Z11 ใหญ่สุดๆ แล้วแต่คนชอบนะผมชอบ STRIKE - X BLACK ตรงดีไซน์แล้วก็รูระบายอากาศเยอะติดพัดลมได้เยอะมากขนาดฮาร์ดดิสมันยังสร้างที่ติดพัดลมให้โดยเฉพาะ -*- แต่ไม่มีปัญญาติด 555

ปล.ผมใช้AEROCOOL STRIKE - X BLACKเอาเมนบอร์ด gigabyte h77 d3h ใส่แล้วดูบอร์ดเล็กไปเลยอ่ะ
                              ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล อิอิ

Comment

• ติดตามกะทู้ไปเรื่อยๆอันไหนเด็ดๆก็ใส่หน่วยความจำ(สมอง)แต่หน่วยประมวลผล(สมอง)มีอาการเฮ้งนิดหน่อยอ้าวมันหน่วยเดียวกัน อิอิ

Comment

Working...
                                X