Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• มาอยู่ตรงนี้ได้งัยดันๆ

Comment

• ดันไป

Comment

• Originally posted by DarkalonE View Post
          ขอ สเปค ราคา 16000 ไม่รวมจอ กับ DVD drive ถามเพื่อนมาเพื่อนแนะนำ i3 จะเอาไปเล่นเกมครับ อยากได้ภาพสวย ลื่นๆ งบแค่นี้ไหวมั้ย เอาแบบเล่น gta vi ได้แบบแหล่มๆครับ มีในโลกเราตอนนี้หรือยังครับ
          ถ้าเล่นเกมส์ล้วนๆงบนี้แนะนำไปทางAMDครับ
          Originally posted by Darksis View Post
          วานพี่รันจังดูที
          FX-8120 8-Core
          ASROCK 970 EXTREME4
          CORSAIR VENGEANCE 8GB (4X2) 1600 MHz CL9
          ASUS EAH 6950 1GB DCII 2DI4S DDR5
          500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX)
          ThermalTake V3 BlacX Edition USB3.0
          Corsair HX 750W

29 เคกว่าๆ เกือบ 30 เค เปลี่ยนตรงไหนบ้าง 555+ สเปคงามดี ปรับๆเอาขึ้นหน้า 1 เลยก็ได้นะครับพี่ ปล.จัดให้เพื่อน

แล้วก็พาวเวอร์ SST-ST60F-P Power Supply 600 Watt * 3750 ของsiliverston
          ผมว่าลดCPUไปลงVGAถ้าซื้อมาเล่นเกมส์ล้วนๆน่ะครับ น่าจะworkกว่า เพราะถ้าเอามาทำงานด้วยแต่ทั่วๆไป
          พวกMicrosoft office พวกX3-4ยังวิ่งไม่ถึง100%เลย เอามาลงVGAไว้เล่นเกมส์หนักๆในอนาคตดีกว่า สำหรับผมน่ะ

Comment

• สอบถามนิดนึงครับ
            เสป็คนี้ ไม่ทราบว่าเอามาเปิดหัวได้ไหมครับ บอร์ดรุ่นนี้ รองรับรึป่าวครับ

*AMD ATHLON II X3 450 3.20
            *AsRock 880GMH/U3S3
            *G.SKILL DDR3 8SR/1866 (4GBX2) CL 9-10-9-28 (SNIPER)
            * 500 GB. SATA-III Western (16MB., Blue, Synnex/Com7)
            * (SATA-Box) DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS

PSU 500-600w ควรใช้รุ่นไหนดีครับที่ไฟ เสถียรๆ งบไม่เกิน 2000+-โดยประมาณ
            เกินความจำเป็นไหมครับ
            เนื่องจากจะใช้การ์ดจอออนบอร์ด ไว้ทำงานเอกสารเล่นเน็ตธรรมดาครับ

แล้วควรใช้ จอขนาดเท่าไหร่ ยี่ห้อไรดีครับ งบ 3000-4000
            Last edited by oakub; 21 Mar 2012, 10:22:13.

Comment

• สอบถามหน่อยครับ บอร์ด ASUS M5A78L-M LE กับ asus m5a88-m evo มันต่างกันเยอะมั้ยครับ เอามาใช้กับ athlon II X3 450 ใช้งาน เน้นเล่นเกมส์offline ดูหนัง ฟังเพลง ถ้าจะซื้ออันไหนคุ้มกว่ากันครับ อีกอันนึงครับ บอร์ดAsrockA55Pro3 เอาไปใช้กับA6-3500 ถ้าไปซื้อ แล้วไม่มีใช้ บอร์ดอันไหนแทนได้ครับ ขอบคุณครับ
              Last edited by Hamong; 21 Mar 2012, 11:58:27.

Comment

• up

Comment

• Let Rock It Ritalinn !!!

Comment

• คุณรัน รบกวนจัดสเป็คคอมฯไว้เขียนแบบ 2D ให้หน่อยครับ งบ 10,000.- บาท จอไม่ต้องขอบคุณครับ.

Comment

• ไปซื้อมาเเล้วครับ

สเปคที่พี่ๆเเนะนำให้ผม

*1GB (V) PCIe ATi 6770 'XFX' HDMI Dual

*G.SKILL DDR3 8SR/1866 (4GBX2) CL 9-10-9-28 (SNIPER)

* 500 GB. SATA-III Western (16MB., Blue, Synnex/Com7)

* (SATA-Box) DVD RW 24x LG รุ่น GH24NS

* PS (FULL) 530W. RAIDMAX (Box/Cable)

เเต่ไปซื้อจริงๆเเล้วเมนบอดไม่มีของ VGAไม่มีของ cpuไม่มีของ เลยได้เปลี่ยนเป็นสเปคนี้เเทน

*AMD ATHLON II X3 455 3.3

* GIGABYTE GA-970A-D3

*1GB (V) PCIe ATi 6790 'Power Color' HDMI

* PS (FULL) 530W. RAIDMAX (Box/Cable)

ทีเเรกกะงบเเค่ 12000 เเต่เอาไปเอามา ปาไป ประมาณ 18000 รวมค่าใช้จ่ายเบ็ตเสร็จ
                      เกือบกระอักเลือด ขนหน้าเเข้งเหลือเส้นเดียวเลยกู 555+

Comment

• เกิดความคิด สเปคดักเกรียน ไม่รวมชุดน้ำ โหลดบิทให้กระจุย แต่ค่าไฟกินขี้แตก

CORE i7 3960X --------------------------------------------------------------------------------------- 35900 บาท
                        ASUS RAMPAGE IV EXTREME ------------------------------------------------------------------------- 15500 บาท
                        DDR3 RAM 32GB (4GBx8) PC3-17000 (2133Mhz) F3-17000CL9Q2-32GBZH(64 GB) ----------------- 28800 บาท
                        ASUS HD7970 3GB D5 CF(3 ใบ) --------------------------------------------------------------------------- 59700 บาท
                        OCZ REVO DRIVE 3 120GB PCI-E --------------------------------------------------------------------------- 14500 บาท
                        WD Caviar Green WD30EZRX 3TB(6ตัว) -------------------------------------------------------------------- 52200 บาท
                        BLU-RAY LG BH12LS38 (WRITE) ---------------------------------------------------------------------------- 3450 บาท
                        siliverston SST-ST1500-P Power Supply 1500 Watt -------------------------------------------------------- 12060 บาท
                        Corsair H100 ------------------------------------------------------------------------------------------------ 3950 บาท
                        siliverston TJ11B-W ------------------------------------------------------------------------------------------ 19190 บาท
                        Dell ALIENWARE TactX Keyboard ------------------------------------------------------------------------------ 3900 บาท
                        ROCCAT KONE ------------------------------------------------------------------------------------------------ 2750 บาท
                        Lian-Li External HDD EX-30 Hot Swap ------------------------------------------------------------------------- 5500 บาท

รวม 257400 บาท เดียวมาปรับสเปคอีก รอถึงบ้านก่อนนะคับ 5555+

Comment

• Originally posted by phajxeemli View Post
                          ไปซื้อมาเเล้วครับ

สเปคที่พี่ๆเเนะนำให้ผม

*1GB (V) PCIe ATi 6770 'XFX' HDMI Dual

เเต่ไปซื้อจริงๆเเล้วเมนบอดไม่มีของ VGAไม่มีของ cpuไม่มีของ เลยได้เปลี่ยนเป็นสเปคนี้เเทน

*1GB (V) PCIe ATi 6790 'Power Color' HDMI

ทีเเรกกะงบเเค่ 12000 เเต่เอาไปเอามา ปาไป ประมาณ 18000 รวมค่าใช้จ่ายเบ็ตเสร็จ
                          เกือบกระอักเลือด ขนหน้าเเข้งเหลือเส้นเดียวเลยกู 555+
                          เมนบอร์ดใหม่กริ๊บ 970 ซีพียูก็แรง เป็นห่วงพาวเวอร์ของท่านเท่านั่นแหละครับ -*- เปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นจะดีมากมาย 555+

Comment

• Originally posted by phajxeemli View Post

MBมาแรงเลย ของใหม่จากโรงงาน VGAก็ทำเอาเล่นเกมส์ไปได้อีก3-4ปี ถ้าหลังทนเลยLOWได้น่ะ

Comment

• คือผมมีเรื่องอยากจะถาม
                              - HD 6790 ตอนนี้สนอยู่สองค่าย ของ powercoler กับ sapphire แพงกว่ากัน 600 อยากรู้ว่าถ้างบถึงมันจะหล่อกว่ากันมากป่าว
                              - เรื่อง การซื้อคอมนี้แหล่ะ ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าเอายังไง พวกร้านไหนรับประกอบบ้าง(อยู่ ขอนแก่น) พวก JIB Advice Bananait พวกนี้เค้ารับไหม ลงOS ให้ด้วยรึป่าว + มีประกันไหม หรือ จะลองประกอบ เอง ยังไม่มีความรู้ +ไม่ถนัดด้านการลง OS กับ driver
                              -เคส Thermaltake V3 พอจะหาได้จากร้านไหน ผมดูส่วนใหญ่เจอแต่ cooler master (ยังไม่ได้ดูละเอียด) กับอยากรู้ว่าทำไมถึงนิยมจัดตัวนี้ ทั้งเห็นตัวอื่น(ของThermaltake)ราคาไม่ต่างกันมากแต่หล่อกว่ากันพอสมควร
                              -ตัว Thermaltake V3 นี้มีพัดลมมาให้กี่ตัวเท่ากับช่องระบายอากาศเลยไหม หรือทำเผื่อให้ซื้อมาติดเพิ่ม?
                              -สมมุติถ้าผมจะลองประกอบเองอย่างได้แหล่งความรู้นะคับ แนะนำด้วยนะคับ เพราะลึกๆแล้วอยากประกอบเองคับ แต่ไม่มีความรู้เลย ไม่รู้จะไหวป่าว

ps. อาจถ้าจุกจิกไปนิดขออภัยด้วย เอิ๊กๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by crazynova View Post
                                คือผมมีเรื่องอยากจะถาม
                                - HD 6790 ตอนนี้สนอยู่สองค่าย ของ powercoler กับ sapphire แพงกว่ากัน 600 อยากรู้ว่าถ้างบถึงมันจะหล่อกว่ากันมากป่าว
                                - เรื่อง การซื้อคอมนี้แหล่ะ ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้ว่าเอายังไง พวกร้านไหนรับประกอบบ้าง(อยู่ ขอนแก่น) พวก JIB Advice Bananait พวกนี้เค้ารับไหม ลงOS ให้ด้วยรึป่าว + มีประกันไหม หรือ จะลองประกอบ เอง ยังไม่มีความรู้ +ไม่ถนัดด้านการลง OS กับ driver
                                -เคส Thermaltake V3 พอจะหาได้จากร้านไหน ผมดูส่วนใหญ่เจอแต่ cooler master (ยังไม่ได้ดูละเอียด) กับอยากรู้ว่าทำไมถึงนิยมจัดตัวนี้ ทั้งเห็นตัวอื่น(ของThermaltake)ราคาไม่ต่างกันมากแต่หล่อกว่ากันพอสมควร
                                -ตัว Thermaltake V3 นี้มีพัดลมมาให้กี่ตัวเท่ากับช่องระบายอากาศเลยไหม หรือทำเผื่อให้ซื้อมาติดเพิ่ม?
                                -สมมุติถ้าผมจะลองประกอบเองอย่างได้แหล่งความรู้นะคับ แนะนำด้วยนะคับ เพราะลึกๆแล้วอยากประกอบเองคับ แต่ไม่มีความรู้เลย ไม่รู้จะไหวป่าว

ps. อาจถ้าจุกจิกไปนิดขออภัยด้วย เอิ๊กๆๆๆๆ
                                1. 6790 2 ยี่ห้อนั้น ผมได้ลองถามหลายๆท่านที่เล่นฝั่ง ati มาเค้าบอกว่า sapphire หล่อกว่าคับ อย่างที่พูดกัน "Asus ค่ายเขียว sapphire ค่ายแดง" อ่าๆ ผมเชียร์ sapphire นะ
                                2.หาจากร้าน tk คับ

Comment

Working...
                                X