Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชุดนี้สามารถ ทำ Diskless ได้มั้ยครับ ตามรายละเอียดด้านล่าง ควรเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไร (ร้านเก่าใช้ HDDครับ จะเปลี่ยนระบบDiskless)
    (HDD Seagate 250GB , 320GB มีอยู่เยอะเอามาทำไรได้บ้าง หรือควรขายแล้วเปลี่ยน ใช้็็HDDตัวอื่นแทนแนะนำด้วยครับ)

เครื่องลูกทั้งหมดถ้าเปลี่ยนมาใช้ Diskless จะช้าลงมั้ยภาพจะลื่นเหมือนเดิมมั้ยครับ หรือ เหมือนตอนมีHDDครับ

ของเก่าที่ร้านทั้งหมดเปิดมา 2 ปี อยากเปลี่ยนระบบ แต่ลองแบ่งมาทำดูแนะนำด้วย
    เน้นเกมส์ออนไลน์ ออฟฟิตเล็กน้อย ใช้จอ 20 นิ้วทั้งหมด
    1 เครื่อง Server
    M/B M4A78LT-MLE ใช้บอร์ดนี้ได้หรือไม่ ช้าหรือเร็ว เน็ต 1 สาย (ถ้าใช้2สายเปลี่ยนเป็น ASUS M5A88-M EVO บอร์ดตัวนี้ไม่ใช้การ์ดจอ ได้หรือไม่ได้)
    CPU AMD AthlonIIx3 445 3.1 GHz
    VGA GT220 1 G ใส่ไปงั้นมันเหลือ
    RAM DDR3 (1333) 2 G

1 เครื่อง คิดเงิน
    M/B M4A78LT-MLE
    CPU AMD AthlonIIx3 445 3.1 GHz
    HDD Seagate 320GB
    VGA GT220 1 G

4 เครื่อง
    M/B M4A78LT-MLE ข้างล่างสเปคบอร์ด
    http://www.asus.com/Motherboards/AMD...specifications

9 เครื่อง
    M/B M4A77T ข้างล่างสเปคบอร์ด
    http://www.asus.com/Motherboards/AMD...specifications
    CPU AMD AthlonIIx3 435 2.9 GHz

กะว่าเปิดอีกสาขานอกเมืองหน่อยที่เคยถามสเปคX2-260ไปกระทู้บนครับ
    แต่อันนี้จะอัพเกรดร้านเก่าครับ ถ้าอัพร้านเก่าได้จะให้คนเฝ้าดูแลง่ายหน่อยครับ
    กรุณาให้คำแนะนำด้วยนะครับ
    Last edited by ultramando; 1 Mar 2012, 11:31:03.

Comment

• สาย ๆ

Comment

• สวัสดีครับ คุณชนะ

ไม่ได้เข้ามานานมากกครับ ไปทำธุระที่สุราษมาเลยไม่ได้จับคอมเลยครับ

วันนี้มีเรื่องมาสอบถามนิดนึงนะครับ คืออยากให้จัดสเป็คคอมที่เอาไว้ทำ fax server หน่อยครับ ราคาเท่าไหร่ก็ได้ครับ แล้วแต่ความเหมาะสม

อีกนิดครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจการทำงานของ fax modem อะครับ คือปกติเราก็ใช้ adsl modem ปกติใช่รึเปล่าครับ แล้วทีนี้เราก็เอา usb fax modem มาต่อกับคอมเรา แล้วก็เสียบสายโทรศัพท์ แค่นี้รึเปล่าครับ แล้วเน็ตที่ใช้ปกติจะเป็นของ adsl modem หรือ fax modem ครับ หรือมันจะใช้ fax modem เฉพาะตอนจะส่ง fax

ปล ขออภัยที่คำถามมันงงๆ ไปนิด ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

• ลุ้นละครับพี่น้อง จะครบ 300 หน้า เป้นประวัติการณ์

Comment

• Originally posted by phung1150 View Post
            พี่ๆครับ น้อง ลบ กวน ช่วยดู ให้ หน่อย นะครับ ว่า ชุด นี้ ok เเล้ว หรือ ยัง ผมมี งบ สุดๆ เเค่ 8500 เฉพาะ case นะครับ ผมลองอ่านๆ ดูเเล้ว ลอง จัด เอง ช่วยดูให้ หน่อยนะครับ ว่า ok หรือ ต้อง เปลี่ยน ต้อง เพิ่ม อะไร มั้ง ครับ (ผมไม่รู้ว่าพวกพี่เป็นใครที่มาตอบคำถามให้ แต่ผมขอให้พวกพี่ๆ เจอ เเต่ สิ่งดีๆในชีวิตสุขภาพร่างกายเเข็งเเรง)
            รายการที่เลือก
            # ประเภท ชื่อสินค้า จำนวน ราคา รวม
            1 CPU FM1 A6-3500 2,550
            2 MAINBOARD ASROCK A55M-HVS 1860
            3 RAM 4 GB-1600 KINGSTON HYPER-X (KHX1600C9D3/4G) 850
            4 HARDDISK 320GB SAMSUNG SATA-II 2,090 <<< เห็นพี่เเนะนำเเต่ 500 gb เเต่ผม ไม่รู้จะเอาไปทำไรเยอะเเยะอะครับ อีกอย่างอันนี้มันถูกกว่าด้วย อันนี้okไหม ครับ
            5 OPTICAL DISK DRIVE 0
            6 VGA CARD 0
            7 SOUND CARD 0 <<< อันนี้ผมต้องซื้อด้วยหรือเปล่าครับ
            8 MONITOR & LCD 0
            9 KEYBOARD 0
            10 MOUSE 0
            11 POWER SUPPLY 550w POWER MONSTER (PM550W) 490
            รวม 7,840
            เคสเปล่า ผมไม่รู้ราคาอะครับ <<< ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอ ถูกๆ

(ผมสะดวกพันธ์ทิพย์ ร้านไหนถูกกว่า jib ที่พันธ์ทิพย์ช่วยเเนะนำที่นะครับ กราบขอบพระคุณอย่างสูงครับ T_T) ปล ผม เอาไว้ เล่นเกมส์ pb mstar pkninja ดูหนังครับ และก็ มาหา ความรู้จากพวกๆพี่ครับผม
            ผมไปจัด มา เเล้ว ครับ เล่น เกมส์ online ลื่น ปรี้ด เลย ผม เลย ไม่ ต้องไป เล่น ร้าน เกมส์ ให้ เปลือง ตัง อิอิ ขอบ พระ คุณ มากๆ ครับ advice เขา บริการ ดี มากๆเลยครับ

ปล ทำไม ผม ลง window ที่ advice เขาต้องพุด เบาๆ ด้วย อะครับ กลัว โดนจับ เหรอ << อันนี้ผมส่งสัย เเต่ ไม่ กล้า ถาม เขา อิอิ ขอบพระคุณ
            มากๆครับพี่ runshana คอมเครื่องเเรกของผมมีได้ก็เพราะพี่คอยเเนะนำเเหละครับ อิอิ

Comment

• ผมไปจัด มา เเล้ว ครับ เล่น เกมส์ online ลื่น ปรี้ด เลย ผม เลย ไม่ ต้องไป เล่น ร้าน เกมส์ ให้ เปลือง ตัง อิอิ ขอบ พระ คุณ มากๆ ครับ advice เขา บริการ ดี มากๆเลยครับ

ปล ทำไม ผม ลง window ที่ advice เขาต้องพุด เบาๆ ด้วย อะครับ กลัว โดนจับ เหรอ << อันนี้ผมส่งสัย เเต่ ไม่ กล้า ถาม เขา อิอิ ขอบพระคุณ
              มากๆครับพี่ runshana คอมเครื่องเเรกของผมมีได้ก็เพราะพี่คอยเเนะนำเเหละครับ อิอิ

แบบกลัวโดนจับแน่ๆเพ่

Comment

• Originally posted by newmankung View Post
                ท่านรันจังสเปคนี้โอไหมครับจัดทิ้งไว้
                FX-4100 4-Core AM3+ 3.60GHz ( 3.70-3.80 Turbo ) 95W 3850
                GIGABYTE 990FXA-D3 AM3+ 990FX/SB950 CF/SLI USB3 SATA3 4250
                ASUS GTX560 TOP 1GB DDR5 256BIT 925MHz/4200MHz DirectCU2 336 core 6890
                WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 2-Y 2650
                CORSAIR VENGEANCE 8GB (4X2) 1600 MHz CL9 RED/BLUE/BLACK 1990
                Lite-ON 24X SATA-Interface 620
                scythe guriki 3 600 wat 2250
                Zalman Z11 1950
                CM hyper 212+ 850
                รวมๆประมาณ 25k เดะ ลงขอร้านลดๆเอา ราคาทั้งหมดจากร้าน jedi ยกเว้น psu เดินหาเอาแถวๆนั้นครับ มันโอไหมครับ
                ดีแล้วครับ แต่บอร์ดโหดไปนะครับ ถ้าลดลงได้เอาตัว
                ASROCK 970 EXTREME4 3500 บาท
                แต่ถ้า ไหว ตัวนั้นก็ถือว่า ไฟนิ่งดีครับผม แจ่มๆ ^^
                จริงๆ ถ้าลดบอร์ดได้ น่าเอาไปเพิ่ม การ์ดจอให้เป็น
                GIGABYTE GTX560 TI 1GB GDDR5 256BIT 900MHz/4000MHz OC. 7800
                ตัวนี้ครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                ค่ำ ๆ
                ขอบคุณครับ

Originally posted by crazynova View Post
                อยากให้ดู spec ให้หน่อย คับ
                CPU AMD A6-3670kBlackedition - 3770
                M/B Asrock A75 Pro-M - 3190
                HDD WD blue 500GB - 2690 อาจจะเพิ่มาอีกลูกถึงสองลูกในตอนหลัง
                Ram Kingston Hyper-x 4Gb(2*2) 1600 MHz - 1150
                DVD ไม่เอา(จะรอซื้อBluray ในอนาคต ยังไงดูไฟเผื่อblurayให้ด้วยนะคับ)
                case + Psu ยังไม่ได้เลือกแต่มีงบไม่เกิน 1200 ยังไงดูให้ด้วยนะคับ

-การใช้งานของผมส่วนใหญ่คือดูหนังFullHD อยากได้ภาพที่สมบรูณ์ๆ ออกจอLCD 32 inc
                -รองลงมาก็เปิดโหลดบิตน๊ะคับทั้งวันทั้งคืนเลย
                -เล่นเกมส์นานๆที

มีข้อสงสัยเพิ่มเติมว่า
                - APU ถ้าเทียบกับ CPU+VGA ราคาเท่าๆ กันอันไหนจะได้ภาพดีกว่ากันในกรณีของการเล่นfile vidio นะคับไม่ใช่เกมส์ แล้วภาพต่างกันมากไหม
                - ดูจากการใช้งานของผม เหมาะที่จะเล่น APU ไหม
                ถ้างบน้อยในเคส+PSU แนะนำPSU Raidma450w = 800 บาท ที่เหลือหาเคสที่ถูกใจครับ
                ถ้าไม่กะเพิ่ม การ์ดจอในอนาคต เจ้าตัวนี้พอเพียงครับผม
                ถ้าลดลงก็อาจเอา A6-3500 ก็ได้นะครับ แรงดีเหมือนกัน
                ทำได้ตามที่ท่านต้องการครับ

APU ถ้าเทียบกับ CPU+VGA แล้ว ยังไม่มีตัวไหน เอาราคามาชนแล้วชนะได้นะครับผม เว้นว่าจะลดความแรงของ CPU มาสู้
                ก็คือ Celeron G530 1320 + XFX6670 2330การ์ดจอจะแรงกว่า ครับ แต่CPU2core เบาลงไป

ส่วนจากการทำงาน ผมว่าเหมาะสุดๆเลยครับผม

Originally posted by ultramando View Post
                ชุดนี้สามารถ ทำ Diskless ได้มั้ยครับ ตามรายละเอียดด้านล่าง ควรเปลี่ยนหรือเพิ่มอะไร (ร้านเก่าใช้ HDDครับ จะเปลี่ยนระบบDiskless)
                (HDD Seagate 250GB , 320GB มีอยู่เยอะเอามาทำไรได้บ้าง หรือควรขายแล้วเปลี่ยน ใช้็็HDDตัวอื่นแทนแนะนำด้วยครับ)

เครื่องลูกทั้งหมดถ้าเปลี่ยนมาใช้ Diskless จะช้าลงมั้ยภาพจะลื่นเหมือนเดิมมั้ยครับ หรือ เหมือนตอนมีHDDครับ

ของเก่าที่ร้านทั้งหมดเปิดมา 2 ปี อยากเปลี่ยนระบบ แต่ลองแบ่งมาทำดูแนะนำด้วย
                เน้นเกมส์ออนไลน์ ออฟฟิตเล็กน้อย ใช้จอ 20 นิ้วทั้งหมด
                1 เครื่อง Server
                M/B M4A78LT-MLE ใช้บอร์ดนี้ได้หรือไม่ ช้าหรือเร็ว เน็ต 1 สาย (ถ้าใช้2สายเปลี่ยนเป็น ASUS M5A88-M EVO บอร์ดตัวนี้ไม่ใช้การ์ดจอ ได้หรือไม่ได้)
                VGA GT220 1 G ใส่ไปงั้นมันเหลือ

1 เครื่อง คิดเงิน
                M/B M4A78LT-MLE
                HDD Seagate 320GB

4 เครื่อง
                M/B M4A78LT-MLE ข้างล่างสเปคบอร์ด

9 เครื่อง
                M/B M4A77T ข้างล่างสเปคบอร์ด
                CPU AMD AthlonIIx3 435 2.9 GHz

กะว่าเปิดอีกสาขานอกเมืองหน่อยที่เคยถามสเปคX2-260ไปกระทู้บนครับ
                แต่อันนี้จะอัพเกรดร้านเก่าครับ ถ้าอัพร้านเก่าได้จะให้คนเฝ้าดูแลง่ายหน่อยครับ
                กรุณาให้คำแนะนำด้วยนะครับ
                สบายๆครับผม เครื่องทั้งร้านใช้ DiskLess ได้ครับผม
                ส่วนเครื่องแม่ +HDD เดิม แนะนำ ว่าเปลี่ยนเป็นตัวที่ประหยัดไฟ และเร็วกว่าเดิมดีกว่าครับผม
                การใช้DiskLess จะช้าลงเฉพาะตอนเปิดคอมครับผม เพราะต้องดึงทุกๆอย่างมาพักไว้ที่แรมเพื่อใช้งาน พอดึงเสร็จก็ลื่นเลยครับผม
                เครื่องทุกเครื่องเป็นตัวลูกของระบบ DiskLess ได้หมดครับ
                ถ้ามีงบพอ หรือเปลี่ยนเครื่องแม่ได้ เอาแบบ ประหยัดๆ ตัวนี้เลยครับ
                CORE i3 2100 LGA1155 3.10 GHz L3 3MB (2Core/4Threads) 3790
                AsRock H67M LGA1155 H67 2*DDR3 2*SATA3,USB3, 2450
                KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1600MHz CL 9-9-9-24 D Blu/Red 1690
                OCZ AGILITY 3 SSD 120 GB SATA III (read up to 525/s,write up to 500/s) 5390*2= 10780 (แพงตัวนี้)
                Raidmax450w 800
                Case ตามชอบ 1200
                การ์ดLAN = 600
                รวม 21310 บาท
                ตามนี้ครับ ถ้าไม่ไหว เอา SSD ตัวเดียวก่อน
                คุมเครื่องได้ 40 เครื่องเป็นอย่างน้อยครับเซ็ทนี้

แต่ถ้าไม่ไหว ก็ขายHDD ทั้งหมดไป เอา SSD มาทำงานครับ
                ถ้าประกันหมด
                250g ขายได้ราวๆ 1200-1300
                320g ขายได้ราวๆ 1500-1600
                ถ้าไม่หมดแพงกว่านั้นครับผม
                ตามนั้นครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                สาย ๆ
                ขอบคุณครับ

Originally posted by chowwoyzz View Post
                สวัสดีครับ คุณชนะ

ไม่ได้เข้ามานานมากกครับ ไปทำธุระที่สุราษมาเลยไม่ได้จับคอมเลยครับ

วันนี้มีเรื่องมาสอบถามนิดนึงนะครับ คืออยากให้จัดสเป็คคอมที่เอาไว้ทำ fax server หน่อยครับ ราคาเท่าไหร่ก็ได้ครับ แล้วแต่ความเหมาะสม

อีกนิดครับ ผมไม่ค่อยเข้าใจการทำงานของ fax modem อะครับ คือปกติเราก็ใช้ adsl modem ปกติใช่รึเปล่าครับ แล้วทีนี้เราก็เอา usb fax modem มาต่อกับคอมเรา แล้วก็เสียบสายโทรศัพท์ แค่นี้รึเปล่าครับ แล้วเน็ตที่ใช้ปกติจะเป็นของ adsl modem หรือ fax modem ครับ หรือมันจะใช้ fax modem เฉพาะตอนจะส่ง fax

ปล ขออภัยที่คำถามมันงงๆ ไปนิด ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                สบายดีไหมครับ ที่สุราษ นี่ อาหารอร่อยๆมีเยอะมั้ยครับเนี่ย
                ผมไม่ค่อยได้เที่ยวเลย ฮาๆ
                ยินดีครับผม
                fax server ไม่จำเป็นต้องแรงอะไรเลยครับ ประหยัดๆ ใช้งานได้ตลอดก็พอ
                เน็ตที่ต่อเข้า fax นี่ใช้สายโทรศัพท์ตามปกติเข้าได้เลยครับผม ต่อตรงจาก ADSL MODEM เข้า FAX ได้เลยครับ เพราะ มันจะแยกให้เอง analog digital เป็นnet ของ adsl (ถ้าใช้ adsl modem นะครับ)

เสป้ค ถ้าประหยัดๆ ตามนี้เลยครับ
                celeron g530 = 1320
                ASROCK H61M-VS R2 = 1530
                Kingmax 4gb 1333mhz = 600
                raidmax450w = 800
                การ์ดlan modem = 400
                Case ตามชอบ = 600
                250GB WESTERN SATA-III BLUE = 2190
                DVD24x = 600
                รวม 8040 บาท ครับผม ตามนี้เลย
                จอถ้าเอาก็ ของ AOC18.5" 2400 บาทครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                ลุ้นละครับพี่น้อง จะครบ 300 หน้า เป้นประวัติการณ์
                ฮา ขอบพระคุณครับผม ใกล้แล้วๆ^^

Originally posted by ritalinn View Post
                ผมไปจัด มา เเล้ว ครับ เล่น เกมส์ online ลื่น ปรี้ด เลย ผม เลย ไม่ ต้องไป เล่น ร้าน เกมส์ ให้ เปลือง ตัง อิอิ ขอบ พระ คุณ มากๆ ครับ advice เขา บริการ ดี มากๆเลยครับ

ยินดีครับผม ว่างๆ แวะเข้ามาพูดคุยได้เลยนะครับผม ขอให้สนุกกับ A6 - 3500 ครับผม

ปล.เรื่องwindow ใช่แล้วครับ เพราะมันมีปัญหาด้านลิขสิทธิ์กันอยู่ครับผม โดนที หมดเป็นแสนครับ อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                แบบกลัวโดนจับแน่ๆเพ่

Comment

• ไว้อาลัยกับการ์ดจอ His 5850 ref ซึ่งได้วางไว้กับ i7 930 และเมนบอร์ดขั้นเทพ อยุ่ในห้องเซิฟเวอร์อุณหภูมิ 10-15 องศา ด้วยการเทสให้ full load 80-90 องศาตลอดเวลา รวมระยะเวลาการเทสทั้งหมด 1 วัน 13 ชั่วโมง ได้ดับด้วยอาการ กลิ่นเหม็นๆคล้ายกลิ่นไหม้ อ่าๆ พรุ่งนี้จะไปเคลมแล้วพี่ 5555+

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                      ไว้อาลัยกับการ์ดจอ His 5850 ref ซึ่งได้วางไว้กับ i7 930 และเมนบอร์ดขั้นเทพ อยุ่ในห้องเซิฟเวอร์อุณหภูมิ 10-15 องศา ด้วยการเทสให้ full load 80-90 องศาตลอดเวลา รวมระยะเวลาการเทสทั้งหมด 1 วัน 13 ชั่วโมง ได้ดับด้วยอาการ กลิ่นเหม็นๆคล้ายกลิ่นไหม้ อ่าๆ พรุ่งนี้จะไปเคลมแล้วพี่ 5555+
                      ยินดีด้วยครับผม ขอให้ไปดีครับ =/\='''' น่าสงสารมันนะครับนั่น

up
                      ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                        สบายๆครับผม เครื่องทั้งร้านใช้ DiskLess ได้ครับผม
                        ส่วนเครื่องแม่ +HDD เดิม แนะนำ ว่าเปลี่ยนเป็นตัวที่ประหยัดไฟ และเร็วกว่าเดิมดีกว่าครับผม
                        การใช้DiskLess จะช้าลงเฉพาะตอนเปิดคอมครับผม เพราะต้องดึงทุกๆอย่างมาพักไว้ที่แรมเพื่อใช้งาน พอดึงเสร็จก็ลื่นเลยครับผม
                        เครื่องทุกเครื่องเป็นตัวลูกของระบบ DiskLess ได้หมดครับ
                        ถ้ามีงบพอ หรือเปลี่ยนเครื่องแม่ได้ เอาแบบ ประหยัดๆ ตัวนี้เลยครับ
                        CORE i3 2100 LGA1155 3.10 GHz L3 3MB (2Core/4Threads) 3790
                        AsRock H67M LGA1155 H67 2*DDR3 2*SATA3,USB3, 2450
                        KINGSTON HYPER-X (K2) 8GB (4x2) 1600MHz CL 9-9-9-24 D Blu/Red 1690
                        OCZ AGILITY 3 SSD 120 GB SATA III (read up to 525/s,write up to 500/s) 5390*2= 10780 (แพงตัวนี้)
                        Raidmax450w 800
                        Case ตามชอบ 1200
                        การ์ดLAN = 600
                        รวม 21310 บาท
                        ตามนี้ครับ ถ้าไม่ไหว เอา SSD ตัวเดียวก่อน
                        คุมเครื่องได้ 40 เครื่องเป็นอย่างน้อยครับเซ็ทนี้

แต่ถ้าไม่ไหว ก็ขายHDD ทั้งหมดไป เอา SSD มาทำงานครับ
                        ถ้าประกันหมด
                        250g ขายได้ราวๆ 1200-1300
                        320g ขายได้ราวๆ 1500-1600
                        ถ้าไม่หมดแพงกว่านั้นครับผม
                        ตามนั้นครับผม
                        ช่วยแนะนำหน่อยว่า เครื่องแม่ HDD หรือ SSD ใช้กี่ลูก และ แต่ละลูกลงอะไรบ้าง
                        คุมเครื่องลูก10-15 เครื่องคิดเงิน 1 เครื่อง และ Server 1 เครื่อง ครับ
                        ลดสเปคลงหน่อยไหวมั้ยครับ
                        Last edited by ultramando; 1 Mar 2012, 16:57:21.

Comment

• โห... มาไกลแล้วนะนี่ จะ 300 หน้าแล้ว สุดยอดจริง ^^

Comment

• up

Comment

• สเปคเครื่อง Server NO HDD แบบนี้ทำไหวหรือเปล่า ควรลดเพิ่มอะไร และราคาประหยัดกว่านี้มีมั้ย พอมีงบลองแนะนำมาครับ
                              คือเครื่องแม่ซื้อใหม่ครับ แนะนำด้วย
                              ควบคุมเครื่องลูก 10 เซ็ต , เครื่องคิดเงิน 1 เซ็ต ----เน้นเล่นเกมส์ออนไลน์ และ office บ้าง
                              Computer /Server
                              1 CPU :? AMD Athlon II X3-455 (Box, 5Y-SVOA)
                              2 M/B : ASUS M5A88-M EVO 'DCOM/Synnex'
                              3 RAM : DDR3(1333) 4GB. Kingston 'Ingram/Synnex'
                              4 HDD : Western SATA-III Blue 500 GB. ----------แบ่ง 2 Partition ใช้ลง Windows/ Richtech ที่เหลือใช้เก็บ Backup image
                              5 OCZ VERTEX 3 SSD 60 GB SATA III = Swap --------ทำ Swap ครับ ใช้เต็มเลย
                              6 OCZ VERTEX 3 SSD 120 GB SATA III = Image --------เก็บ image OS 15 GB, image game น่าจะได้ประมาณ 30-50 เกม 100 GB
                              7 Power : PS (FULL) 530W. RAIDMAX (Box/Cable)
                              8 Case : ITSonas Vanguard KR (Orange LED)

เครื่องลูกสเปคนี้ ออนไลน์ลื่นหรือเปล่า มีคนแนะนำมาครับอยากได้แบบมีการ์ดจอ
                              สามารถ ทำ NO HDD ได้เปล่า
                              Spec Cliant 10 เซ็ต , Spec เครื่องคิดเงินใช้็ HDD 500G
                              1 CPU :AMD Athlon II X2-260 (3.2Ghz)
                              2 M/B : ASUS M5A78L-M LX
                              3 RAM : DDR3(1333) 2GB. Kingston
                              4 VGA : 1GB (III) PCIe GT430 'Sparkle' HDMI -----เพิ่มมาใหม่กำลังสั่งของ หรือ ควรใช้อันไหนดี
                              5 Case : Tsunami TATTOO Colour T1 (Black-Black)

ช่วยหน่อยนะครับ
                              ขอบคุณครับ
                              Last edited by basary10; 1 Mar 2012, 17:40:37.

Comment

• โห300หน้าเป็นกระทู้เก่าแก่มากครับ

Comment

Working...
                                X