Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ชนะยังไม่นอนหรอครับ

ผมว่าจะซื้อจอใหม่ด้วยอะครับพี่ ซื้อร้านไหนดีหรอ

ในใจอยากได้ AOC พี่ว่าดีไหมอะครับ

Comment

• พี่ครับช่วยไห้คำแนะนำดกี่ยวกับเคชไห้ทีครับ คือว่าผมอยากได้เคชราคาไม่เกิน1000 ผมอยากได้ไปไว้เล่นดกมออนไลน์อะครับผม พวกดอเอ ออดิชั่น สามก๊กอะหะ แนะนำไห้ทีน่ะครับผม ที่พันทิพมีร้านไหนหน้าสนใจบอกด้วยน่ะครับ ผมจะไปซื้อวันเสาร์อะครับ ขอบคุนไว้ร่วงหน้าครับ

Comment

• นอนไม่หลับ โผล่มาดัน + เก็บข้อมูลรอบดึกครับ

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
          นอนไม่หลับ โผล่มาดัน + เก็บข้อมูลรอบดึกครับ
          สวัสดีครับท่าน ผมก็นอนไม่หลับเหมือนกัน ^^

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
            สวัสดีครับท่าน ผมก็นอนไม่หลับเหมือนกัน ^^
            ผมกำลังจะไปนอนแวะมาครับ ฝันดีครับทุกท่าน พักผ่อนแยะๆนะครับ

Comment

• Originally posted by Z4i View Post
              นอนไม่หลับ โผล่มาดัน + เก็บข้อมูลรอบดึกครับ
              ขอบคุณมากๆครับแฮะๆ
              Originally posted by FIRSTFOZO View Post
              พี่ชนะยังไม่นอนหรอครับ

ผมว่าจะซื้อจอใหม่ด้วยอะครับพี่ ซื้อร้านไหนดีหรอ

ในใจอยากได้ AOC พี่ว่าดีไหมอะครับ
              กำลังจะนอนเลยครับ AOC จัดไปเลยครับผม เต็มที่ ของดีเทคโนโลยีเยี่ยมครับผม
              Originally posted by wsolnso01 View Post
              พี่ครับช่วยไห้คำแนะนำดกี่ยวกับเคชไห้ทีครับ คือว่าผมอยากได้เคชราคาไม่เกิน1000 ผมอยากได้ไปไว้เล่นดกมออนไลน์อะครับผม พวกดอเอ ออดิชั่น สามก๊กอะหะ แนะนำไห้ทีน่ะครับผม ที่พันทิพมีร้านไหนหน้าสนใจบอกด้วยน่ะครับ ผมจะไปซื้อวันเสาร์อะครับ ขอบคุนไว้ร่วงหน้าครับ
              เคสเปล่าหรือว่า ทั้งตัวเคสครับ
              ถ้าเคสเปล่าราคา1000 แนะนำ เพิ่มอีก150เอา ThermalTakeV3 ไปเลยครับ 1150 บาท เย็นๆ
              หรือถ้าไม่เอาเกินจริงๆ แนะนำ Tsunami ครับลองไปเลือกๆได้เลย
              สิ่งที่สงสัยคือ ที่จะเอาคือเคสเปล่าๆงบ1000
              หรือเอาเคสรวมซีพียูเมนบอร์ดแรมฮาร์ดดิส 10000 บาทครับ
              มีอะไรถามเพิมเติมได้เลยนะครับยินดีตอบเต็มที่

Originally posted by slipknot66 View Post
              สวัสดีครับคุณมาร์ค อิอิ
              Originally posted by abeachboy View Post
              ผมกำลังจะไปนอนแวะมาครับ ฝันดีครับทุกท่าน พักผ่อนแยะๆนะครับ
              นอนดึกจังเลยครับผม
              อิอิ ขอให้ฝันดีฝันเห็นสิ่งที่อยากเห็นนะครับผม

Comment

• ไม่หลับไม่นอนหรอพี่ชนะ

Comment

• Originally posted by kumamzip View Post
                  ไม่หลับไม่นอนหรอพี่ชนะ
                  ฮาๆ ครับผม พอดีนั่งทำงานเล็กน้อย เลยนานไปหน่อย ยันเช้าเลย = ='

Comment

• เอาสเปคคอมอะหะ10000อะครับผม เพราะผมไม่ค่อยรู้เรื่องสเปคคอมเท่าไหรอะหะ ถ้าเปงกาดจอแยกน่ะครับผม จะเอนมาเปิดบอทสามก๊กอะครับ ถ้าผมเอาสเปคคอมตามร้านเกมมันะดีไหมอะหะแนะนำทีนะครับ

Comment

• รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคับ จอ,keyboard,Mouse,มีแล้ว ขอตามนี้ครบถ้วนและประหยัดที่สุด ราคาเท่าไหร่คับ
                      -ใช้แปลงไฟล์ ตัดต่อหนังHD Mixเพลง
                      -โหลดไฟล์หนังเก็บลงเครื่อง+Up Load ไฟล์ขึ้น Youtube
                      -ท่องเวปไปเรื่อย+เปิดหน้าเวป youtube ค้างไว้ 5-10แทป
                      -โปรแกรมที่ใช้บ่อยนอกจากนี้ มีี Google Earth Pro,Virtue DJ
                      -Gameเล่่นแค่ FM Manager
                      -เปิดเครื่องตลอด24 ปิดเฉพาะ เสาร์-อาทิตย์ (เปิดแอร์เฉพาะตอนกลางวัน)
                      ขอบคุณครับ

Comment

• ดันยามเช้า . . . เอ่อ เกือบ ๆ เที่ยงครับ

Comment

• Core i5-2500K 3.30GHz... Price: 7350
                          ASUS P8H67-M ... Price: 3350
                          4 GB. PC DDR3-1333 KINGSTON (D3N9K2) ... Price: 1490
                          500 GB. PC WESTERN (BLUE) ... Price: 1290฿
                          DVD LG (GH-22NS50) B/P... Price: 490฿
                          550 W POWER MONSTER (PM550W) 490 +Case 510 ... Price: 1000฿

ชุดนี้ถ้าอนาคตอยากเพิ่มการ์ดจอ ราคาประมาณ 5000 ตัวไหนดีอะครับ

หรือข้ามไปเอาชุดนี้ดีกว่า
                          Core i5-2300 2.80GHz... Price: 5990
                          Gigabyte GA-H67M-D2... Price: 2950
                          Gigabyte GTS 450 1GB DDR5... Price: 3950
                          Kingston Hyper X 4GB 1600 C9 (2GBx2) ... Price: 1990
                          500 GB. PC WESTERN (BLUE)... Price: 1290฿
                          DVD LG (GH-22NS50) B/P... Price: 490฿
                          Scythe Strong 600W 80Plus... Price: 2250฿
                          Case... Price: 1200฿

Comment

• ดันยามเย็น

Comment

• ดันยามค่ำ อิอิ

Comment

• ดันยามค่ำ ๆ อิอิ ^^

Comment

Working...
                                X