Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้ดีๆครับ

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
      พอดีมีเมนบอร์ดอีกชุด คือ ASUS M2N68-AM รายละเอียดที่พอหาได้
      : ชิพเซ็ต Geforce 7025/nForce 630a
      : ซีพียู Socket AM2+ / AM2
      : การ์ฟฟิก shared memory: 256 MB
      : เสียง 6-Channel Audio I/O
      : ความเร็วบัส Up to 2000/1600 MT/s

ขอให้ช่วยเลือก CPU ให้ด้วยครับผม มีมองๆไว้ก็
      1. PHENOM 9550
      2. Phenom X3 8650
      3. AMD Sempron LE-140

เทียบกับ CPU P4 3.6 ตัวไหนน่าใช้งานดีกว่าครับผมหรือมีรุ่นอื่นที่น่าเหมาะสมกับการใช้งานมากกว่าครับ ปกติใช้งานเอกสารทั่วไป เข้าเน็ตเล่นเกมธรรมดาในเฟสบุ๊ก แค่นั้นครับผม

ขอขอบคุณมากๆ ครับผม
      1. PHENOM X4 9550

จัดเอาตามงบเลยครับได้หมด ยกเว้น CPU P4 3.6 มันคนละ socket

Comment

• Last edited by goldgear; 6 Jan 2011, 17:51:15.

Comment

• เยี่ยมไปเลยครับบบบบบบบบบบ

Comment

• พอดีเพื่อนจะขายคอมเก่าให้
            สเปกดังนี้
            CPU AMD ATHLON 64 x2 6000+
            M/B GA-MA770-DS3
            RAM 4GB บัส800
            VGA Leadtex px 7950

อยากถามว่า ถ้าจะอัพคอมภายหลัง
            ที่คิดไว้ก็คงจะ CPU+VGA สองอย่าง
            CPU ที่ใช้กับบอร์ดตัวนี้ ได้สูงสุดถึงรุ่นไหนครับ
            เรื่องงบCPU ผมตั้งไม่ถูกเพราะไม่แน่ใจว่ามันใส่ได้สูงสุดแค่ไหนราคาเท่าไหร่
            แล้วการ์ดจอ เอาซักรุ่นไหนดี ในงบ ไม่เกิน3000+500 บาท

ขอบคุณครับ

อ่อ HDD ว่าจะหาซื้อมือสอง ในเวปนี้ แหละ ระหว่าง WD 640 Blue กับ WD Black 500
            เลือกรุ่นไหนดี ผมหนักไปทางเล่นเกมส์ ดูหนังบ้างนิดหน่อย แต่เปิดใช้งานต่อวันหลายชั่วโมงครับ
            ประมาณ8-12 ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

• Originally posted by nuyin View Post
              พอดีเพื่อนจะขายคอมเก่าให้
              สเปกดังนี้
              CPU AMD ATHLON 64 x2 6000+
              M/B GA-MA770-DS3
              RAM 4GB บัส800
              VGA Leadtex px 7950

อยากถามว่า ถ้าจะอัพคอมภายหลัง
              ที่คิดไว้ก็คงจะ CPU+VGA สองอย่าง
              CPU ที่ใช้กับบอร์ดตัวนี้ ได้สูงสุดถึงรุ่นไหนครับ
              เรื่องงบCPU ผมตั้งไม่ถูกเพราะไม่แน่ใจว่ามันใส่ได้สูงสุดแค่ไหนราคาเท่าไหร่
              แล้วการ์ดจอ เอาซักรุ่นไหนดี ในงบ ไม่เกิน3000+500 บาท

ขอบคุณครับ

อ่อ HDD ว่าจะหาซื้อมือสอง ในเวปนี้ แหละ ระหว่าง WD 640 Blue กับ WD Black 500
              เลือกรุ่นไหนดี ผมหนักไปทางเล่นเกมส์ ดูหนังบ้างนิดหน่อย แต่เปิดใช้งานต่อวันหลายชั่วโมงครับ
              ประมาณ8-12 ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
              http://th.gigabyte.com/products/prod...aspx?pid=2722#

http://th.gigabyte.com/support-downl....aspx?pid=2722

CPU ดูในตาราง ตาม Links เลยครับ

HDD ก็ดีทั้ง2 ตัวเลยครับตัวไหนก็ได้ สำหรับผมอยากได้ WD Black 500

Comment

• ขอบพระคุณทุกท่านที่เข้าชมครับ

วันนี้ก็ให้ท่านGoldgear เหนื่อยอีกตามเคย ขอบพระคุณมากๆครับ= =' ผมกลับมาจากมหาลัยวันนี้ ดึกเลยเดินเลือกไปเป็นกองเชียร์ ทำท่า เชพบ๊ะบ๊ะบ๊ะบ๊ะบ๊ะ .... ถึงกับเครียด= ='ฮา

Comment

• มีคำถามมารบกวน พี่ๆอีกแล้วครับ
                  ผมอยากรู้ว่าHDD 2ตัวนี้ ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ
                  WD 640GB WD6400AAKS BLUE SATA II
                  WD 500 GB WD5002AALX BLACK ตัวนี้SATA III

ตัว640 บลู ผมไปเจอมือ2 ราคาประมาณ1400
                  ตัว500 ดำ เจอมือ1เลย ราคา 1600 เอง
                  เอามาลงวินโดว์ลงเกมส์ ออนไลน์+ออฟไลน์

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by nuyin View Post
                    มีคำถามมารบกวน พี่ๆอีกแล้วครับ
                    ผมอยากรู้ว่าHDD 2ตัวนี้ ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ
                    WD 640GB WD6400AAKS BLUE SATA II
                    WD 500 GB WD5002AALX BLACK ตัวนี้SATA III

ตัว640 บลู ผมไปเจอมือ2 ราคาประมาณ1400
                    ตัว500 ดำ เจอมือ1เลย ราคา 1600 เอง
                    เอามาลงวินโดว์ลงเกมส์ ออนไลน์+ออฟไลน์

ขอบคุณครับ
                    ถ้าอยากจะเอาแรงๆเจ๋งๆ Black ดีกว่าครับ
                    แต่ถ้า อยากจะเอาเยอะๆก็เอา 1TB ไปเลยครับ 1690 เอง ของซัมซุง
                    ถ้าเน้นเล่นเกมส์เอาBlackไปเลยครับ
                    หรืออีกทางเลือกหนึ่งคือ ทำRaid0 ครับผม ใช้Harddisk 2ตัวช่วยกันอ่านกันทำ ^^ เจ๋งสุด

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                      1. PHENOM X4 9550

จัดเอาตามงบเลยครับได้หมด ยกเว้น CPU P4 3.6 มันคนละ socket

ขอบคุณมากๆครับผม กระทู้ช่วยเหลือมือใหม่อย่างผมได้มากจริงๆ ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

• ถึง จขกท. ขอบคุณมากๆครับและเป็นกำลังใจให้เสมอ

Comment

• ขอบคุณมากครับ
                          ตัดสินใจเอา WD 500GB BLACK ล่ะครับ

Comment

• up ขึ้นไป

Comment

• Originally posted by Newman009 View Post
                              ขอบคุณมากๆครับผม กระทู้ช่วยเหลือมือใหม่อย่างผมได้มากจริงๆ ครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
                              ยินดีครับผม
                              Originally posted by numpic View Post
                              ถึง จขกท. ขอบคุณมากๆครับและเป็นกำลังใจให้เสมอ
                              ครับผม สงสัยอะไรถามได้ แวะมาบ่อยๆนะครับ
                              Originally posted by nuyin View Post
                              ขอบคุณมากครับ
                              ตัดสินใจเอา WD 500GB BLACK ล่ะครับ
                              คร้าบผม ยินดีด้วยครับไวแน่นอน
                              Originally posted by rain1804 View Post
                              up ขึ้นไป
                              ขอบพระคุณมากๆครับ

Comment

• cpu PhenomII9550 กับ
                                VGA 9800 GTX+ ได้ป่าวคับ ถ้าได้
                                เเล้วต้องใช้บอร์ดของอะไรคับ
                                รบกวนหน่อย ขอบคุณมากคับ

Comment

Working...
                                X