Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ช่วยดันให้คนพยายามทำเพื่อสังคมโดยไม่หวังผลตอบแทน

Comment

ดันๆๆๆ

Comment

แล้วห้องนี้ก็จะเงียบเพราะคนไม่ตั้งกระทู้ถามมัวแต่ดูอย่างเดียว การแบ่งปันก็จะไม่เกิด ><

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
          ช่วยดันให้คนพยายามทำเพื่อสังคมโดยไม่หวังผลตอบแทน
          ขอบพระคุณมากๆครับ ดีใจมากที่เข้ามาให้กำลังใจ

Originally posted by anonowen0 View Post
          ดันๆๆๆ
          ขอบพระคุณจริงๆครับ คุณ anonowen0 ช่วยดันตลอดเลย ดีใจจริงๆเลยครับ^^"

Originally posted by buffalobul View Post
          แล้วห้องนี้ก็จะเงียบเพราะคนไม่ตั้งกระทู้ถามมัวแต่ดูอย่างเดียว การแบ่งปันก็จะไม่เกิด ><
          ..... เอ่อ สรุปผมไม่ควรจะทำกระทู้นี้ต่อหรอครับ
          ผมทำไม่ดีหรือป่าว บอกได้นะครับผม

Originally posted by runshana View Post
          ขอบพระคุณมากๆครับ ดีใจมากที่เข้ามาให้กำลังใจ

ขอบพระคุณจริงๆครับ คุณ anonowen0 ช่วยดันตลอดเลย ดีใจจริงๆเลยครับ^^"

..... เอ่อ สรุปผมไม่ควรจะทำกระทู้นี้ต่อหรอครับ
          ผมทำไม่ดีหรือป่าว บอกได้นะครับผม

เก็บSpec Sandy ยุคแรกของท่าน Goldgear

ของแรงราคาถูก
          อ่านข้อความ
          Core i5-2500K 3.30GHz... Price: 7350
          ASUS P8H67-M ... Price: 3350
          4 GB. PC DDR3-1333 KINGSTON (D3N9K2) ... Price: 1490
          500 GB. PC WESTERN (BLUE) ... Price: 1290฿
          DVD LG (GH-22NS50) B/P... Price: 490฿
          550 W POWER MONSTER (PM550W) 490 +Case 510 ... Price: 1000฿

Total 14970฿ อีก 30 บาทเป็นค่ารถเมล์ไปซื้อของแล้วกัน 15000 พอดี

น้องเล็ก เริ่มต้นที่ 20K กับการเป็นเจ้าของ Sandy Bridge ไม่ overclock กับ Core i5-2300 + GTS 450 online offline สบาย สบาย
          Core i5-2300 2.80GHz... Price: 5990
          Gigabyte GA-H67M-D2... Price: 2950
          Gigabyte GTS 450 1GB DDR5... Price: 3950
          Kingston Hyper X 4GB 1600 C9 (2GBx2) ... Price: 1990
          500 GB. PC WESTERN (BLUE)... Price: 1290฿
          DVD LG (GH-22NS50) B/P... Price: 490฿
          Scythe Strong 600W 80Plus... Price: 2250฿
          Case... Price: 1200฿

Total 20110฿

พี่กลาง 30K สำหรับผู้ที่ชื่นชอบการ overclock กับ Sandy Bridge ตระกูล K Core i5-2500K +GTX 570 แรงถูกใจใครหลายๆคน ข่าวว่า ต่างประเทศ OC กันไปถึง 5 GHz กันแล้ว
          Core i5-2500K 3.30GHz... Price: 7300
          Gigabyte GA-P67A-UD3... Price: 4290
          Gigabyte GTX 570 1280MB DDR5... Price: 11390
          Kingston Hyper X 4GB 1600 C9 (2GBx2) ... Price: 1990
          500 GB. PC WESTERN (BLUE)... Price: 1290฿
          Scythe Strong 600W 80Plus... Price: 2250฿
          Cooler Master Hyper 212 ... Price: 850

Total 31050฿

พี่ใหญ่ 40K กับ Sandy Bridge ตระกูล K Core i7-2600K +GTX 580 สุดๆกับความแรงหนักแค่ไหนพี่แกเอาอยู่หมด
          Core i7-2600K 3.40GHz... Price: 10650
          Gigabyte GA-P67A-UD3P... Price: 5750
          Gigabyte GTX 580 1536MB DDR5 ... Price: 16990
          Cooler Master Hyper 212 ... Price: 850

Total 41460฿
          -----------------------------------------------
          Last edited by runshana; 1 Feb 2011, 20:57:41.

Comment

Originally posted by runshana View Post
            คุณทำถูกแล้วหล่ะครับ บางทีเรื่องเล็กๆน้อยอย่าเอามาใส่ใจเลยครับ

เพราะบางคนเข้ามาไม่ค้นดูแล้วตั้งถามเลย มันก็ซ้ำไปซ้ำมา จุดประสงค์การใช้ก็ไม่บอกมันก็ซ้ำๆ

แล้ว ห้องนี้ก็ไม่มีทางเงียบหลอกครับ

คุณจะเชื่อเขา หรือ เชื่อตัวคุณเอง

เป็นผม ผมเชื่อตัวเองครับ

Comment

ช่วยดัน ไม่อยากให้ตก

Comment

ช่วยดันอีกแรงเชียครับ

Comment

Originally posted by godhandz View Post
                  คุณทำถูกแล้วหล่ะครับ บางทีเรื่องเล็กๆน้อยอย่าเอามาใส่ใจเลยครับ

เพราะบางคนเข้ามาไม่ค้นดูแล้วตั้งถามเลย มันก็ซ้ำไปซ้ำมา จุดประสงค์การใช้ก็ไม่บอกมันก็ซ้ำๆ

แล้ว ห้องนี้ก็ไม่มีทางเงียบหลอกครับ

คุณจะเชื่อเขา หรือ เชื่อตัวคุณเอง

เป็นผม ผมเชื่อตัวเองครับ
                  งั้นเค้าเชื่อตะเอง นะฮ้าร์
                  เอ้ยมะใช่
                  ครับผม ^^" ขอบพระคุณที่ให้กำลังใจครับ

ผมจะเชื่อตัวเองนะครับผม แฮะๆ

Originally posted by poreza View Post
                  ช่วยดันอีกแรงเชียครับ
                  Originally posted by bajakung View Post
                  ช่วยดัน ไม่อยากให้ตก

ขอบพระคุณทั้งสองท่านมากๆเลยครับ จะพยายามเข้าามาอัพเดททุกวันที่ไม่ติดงานนะครับ ^^"
                  ดีใจที่มีกำลังใจครับ

ขอบคุณทุกๆคนด้วยนะครับผม

Comment

Good Job

Comment

ดันให้คลื่นลูกใหม่ อิ อิ อิ

Comment

กระทู้ดีมีประโยชน์ ทำเพื่อผู้อื่น น่านับถือครับ ^_^

Comment

very like!

ช่วยดันครับ กระทู้ดีๆแบบนี้ เป็นกำลังใจให้ในการทำนะครับ

Comment

ผมว่าดีครับกระทู้นี้ ถ้าปักหมุด แล้วขยันอัพราคากับสเปค อยู่ยาวๆแน่นอนครับ
                            ถ้าหากมองดีๆ กระทู้นี้ก็สามารถถามตอบได้เช่นกัน

ผมขอมอบรางวัล กระทู้ดีเด่น ให้เลยแล้วกันนะครับ(มั่วๆไป)^ ^

Comment

ทำดีแล้วครับ ขอบคุณ

Comment

Originally posted by oh!great View Post
                                Good Job
                                ขอบพระคุณมากๆครับ

Originally posted by Kritdanai View Post
                                ดันให้คลื่นลูกใหม่ อิ อิ อิ
                                เก่า(แก่)แล้วครับ ฮา

Originally posted by calamind View Post
                                กระทู้ดีมีประโยชน์ ทำเพื่อผู้อื่น น่านับถือครับ ^_^
                                ไม่ขนาดนั้นหรอกครับ ก็แค่อยากจะเป็นทางเลือกให้ทุกๆคน

Originally posted by redevilboy View Post
                                very like!

ช่วยดันครับ กระทู้ดีๆแบบนี้ เป็นกำลังใจให้ในการทำนะครับ
                                คร้าบผม จะทำต่อไปเรื่อยๆครับ ถ้า่ว่าง

Originally posted by hondaz View Post
                                ผมว่าดีครับกระทู้นี้ ถ้าปักหมุด แล้วขยันอัพราคากับสเปค อยู่ยาวๆแน่นอนครับ
                                ถ้าหากมองดีๆ กระทู้นี้ก็สามารถถามตอบได้เช่นกัน

ผมขอมอบรางวัล กระทู้ดีเด่น ให้เลยแล้วกันนะครับ(มั่วๆไป)^ ^
                                อัพราคาทุกๆ 1-4สัปดาห์ ครับผม แล้วแต่ว่าวันเวลาไหนว่าง ฮาๆ เผอิญช่วงนี้ว่างมาก(มั้ง) เลยอัพได้ทุกเย็นหลังเลิกงาน

Originally posted by phtu999 View Post
                                ทำดีแล้วครับ ขอบคุณ
                                ขอบพระคุณมากๆครับผม จะทำให้ดีที่สุด

ขอบพระคุณทุกๆท่านมากครับผม ที่อุตส่าเข้ามาช่วยดันให้กำลังใจ เดี๋ยวคืนนี้ กลับบ้านไป แล้วจะอัพราคาเพิ่มอีกครับ

Comment

Working...
                                X