Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    รับทราบครับ
    Core i3 2100 (1155) 3990
    GIGABYTE GA-H67M-UD2H 3700
    HIS HD5770 1GB D5 4190
    WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 1450
    G.SKILL DDR3 4XL/1600 (2GBX2) CL 9-9-9-24 1850
    DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
    iCute PLATINUM 700W A 2,450
    Case ตามชอบ 1500
    รวม 19730 บาทครับ
    เท่านี้ ท่านก็ได้คอมSpec ดีๆมาใช้งานแบบเต็มอิ่มแล้วครับผม ที่เลือก 5770 เพราะแรงกว่า 450 ครับผม ^^ ราคาพอกัน
    ขอบคุณมาก ๆ ครับ ท่าน runshana

Comment

• ขอบคุนคับ ท่าน runshana

Comment

• Originally posted by runshana View Post

เสป็คกำลังดีเลยครับ ถ้าเอามาเล่นเกมส์ ก็พอใช้ได้นะครับ เกือบๆ การ์ดจอ 4350 เลยทีเดียว
        ส่วน D2 กับ LE ก็ต้องตอบว่า D2 ดีกว่าครับ แต่LE มันจะตัวเล็กกระทัดรัดครับ พวกรหัส LE จะสร้างมาเพื่อเคส Micro ATX ซะส่วนใหญ่ครับผม ใส่แรมได้แค่ 2แถวด้วย
        ทั้งหมดนี้ มี ยกเว้น Scythe Stronger 600W ครับ คาดว่าหมด ถ้าจะเพิ่มการ์ดจอทีหลังเอา ตัวกลางๆอย่าง Icute Platinum 700W ก็ได้ครับ 2450 บาทไม่ดีเท่า Scythe แต่ก็ อยู่ในระดับOK
        ขอบคุณครับ
        อื่ม...รบกวนชี้แนะอีกนี้ดส์ว่า Gigabyte GA-H67M-D2 ดีกว่า ASUS P8H67-M LE อย่างไรบ้างครับ แต่เท่าทีเห็นในเว็บ Asus กับ Gigabyte ขนาดมันเท่ากันเลยอะครับ แรมก็ 2 แถวเหมือนกัน
        (ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรง เลยอ่าน Specification ไม่ค่อยออกอะครับ)
        แล้วก็ 2 ตัวนี้ที่จำหน่ายแล้ว แก้ไขชิพเซ็ตแล้วใช่ไหมครับ (ขออภัยครับ ไม่ค่อยได้ตามข่าว >.<)

Comment

• Originally posted by recca999 View Post
          ขอบคุนคับ ท่าน runshana
          Originally posted by sea little View Post
          ขอบคุณมาก ๆ ครับ ท่าน runshana
          ยินดีครับผม

Originally posted by eddos View Post
          ขอบคุณครับ
          อื่ม...รบกวนชี้แนะอีกนี้ดส์ว่า Gigabyte GA-H67M-D2 ดีกว่า ASUS P8H67-M LE อย่างไรบ้างครับ แต่เท่าทีเห็นในเว็บ Asus กับ Gigabyte ขนาดมันเท่ากันเลยอะครับ แรมก็ 2 แถวเหมือนกัน
          (ภาษาอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรง เลยอ่าน Specification ไม่ค่อยออกอะครับ)
          แล้วก็ 2 ตัวนี้ที่จำหน่ายแล้ว แก้ไขชิพเซ็ตแล้วใช่ไหมครับ (ขออภัยครับ ไม่ค่อยได้ตามข่าว >.<)
          ที่เคยพิมไปแบบนั้น เพราะผมไปมองใน JIB เห็นเป็น 4แถว สงสัยมองสลับกับ UD2 ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ =/\=

2 ตัวนี้ Gigabyte แก้ชิพแล้วแน่ๆครับ แต่ ASUS นี่ผมไม่ทราบเช่นกันครับ ขออภัยมากๆครับ
          ส่วนSPEC เอาตามเลยนะครับ ส่วนใหญ่จะคล้ายกันหมดครับ
          ที่มองเห็นชัดๆคือ ตัว D2 มี PCI-E 2แถวครับ ตัวLE ไม่มี
          LE มี USB3 อยู่2ตัว ส่วน D2 ไม่มี USB3 ครับ

ต้องเลือกเอาตามหลักเลยครับว่า จะเอาตัวไหน ต้องการ USB3 หรือ 2PCI-E ครับผม

ขออภัยอีกครั้งครับ

Comment

• พี่ๆครับพอดีอยากจะเปลี่ยนคอมใหม่เลยคอมเดิมที่ใช้มาก้อ 4 ปีแล้ว กะยกคอมใหม่เลย มีงบอยุ่ 28000+ได้นิดน่อยลองจัดสเป็กเองดูแล้วมันมั่วๆไปน่อย อยากจะเล่นเปนของ INTEL อะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเล่น 1155 หรือ 1156 ดี ไอ2อันนี้ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง เน้นไปทางเล่นเกมอะครับ ผมมีฮารต์ดิส500 GB BLACKกับไดร์ DVD ของเครื่องเก่าอยุ่น่าจะใช้ได้ ไงก้อช่วยจัดสเป็กให้ผมที่นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ...

Comment

• หลังจากการ์ด VGA ต่อมาก็ได้เปลี่ยนเมนบอร์ด เป็นรุ่นมหานิยม ASUS M4A77D พอใช้บอกได้ว่า " น่าจะเปลี่ยนตั้งนานแย้ว " ขอบคุณมากๆ ครับผม ตอนนี้คอมผม แล่ม มากๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

• Originally posted by getang View Post
                พี่ๆครับพอดีอยากจะเปลี่ยนคอมใหม่เลยคอมเดิมที่ใช้มาก้อ 4 ปีแล้ว กะยกคอมใหม่เลย มีงบอยุ่ 28000+ได้นิดน่อยลองจัดสเป็กเองดูแล้วมันมั่วๆไปน่อย อยากจะเล่นเปนของ INTEL อะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเล่น 1155 หรือ 1156 ดี ไอ2อันนี้ไม่รู้ว่าต่างกันยังไง เน้นไปทางเล่นเกมอะครับ ผมมีฮารต์ดิส500 GB BLACKกับไดร์ DVD ของเครื่องเก่าอยุ่น่าจะใช้ได้ ไงก้อช่วยจัดสเป็กให้ผมที่นะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ...
                ครับผม ได้เวลาเปลี่ยนแล้ว ลุยของ INTEL 1155 เลยครับผม ดีกว่า ทั้งประหยัดไฟกว่า แรงกว่า ครับผม เน้นทางเกมส์ ดังนั้นเอาเป็นI3 เลยนะครับ แต่การ์ดจอโหดๆเลย
                จะจัดให้2แบบนะครับ แบบ ใช้ของเดิม และใช้ของใหม่หมดนะครับ
                แบบใช้ของใหม่หมด
                GIGABYTE GA-P67A-UD3 4390ถ้าไม่มี ASUS P8P67 4950 และสำรอง GIGABYTE GA-P67A-UD3P 5850
                PALIT GTX 570 SONIC 1280MB DDR5 2 Fan NEW 11600
                WESTERN DIGITAL 500GB WD5002AALX SATA 3 / 32MB BLACK 1790
                G.SKILL DDR3 4XM/1600 (2GBX2) CL 7-8-7-24 2150
                DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS 600
                Scythe Strong 700W Plug-In 80Plus 2,950 ถ้าไม่มี iCute PLATINUM 700W A 2,450 หรือ iCute PLATINUM 700W Pro Modular 2,750
                รวม 28970 บาท
                Spec นี้เต็มๆเลยครับ ความแรงแบบเต็มอิ่มสุดๆเลยทีเดียวครับผม ถ้าถามว่าแรงมากขนาดไหน ก็ปรับสุดเล่นได้ทุกเกมส์จอ 1920x1080 ก็ ยังสบายๆไม่มีสะดุดครับผม
                เกินมานิดหน่อย สิ่งที่ลดได้ ก็เป็น DVD ตัดได้เลย จะเหลือ 28370 ขอต่อเขานิดๆเขาลดให้แน่นอนครับผม เกินมานิดๆ หวังว่ารับได้นะครับ^^

ถ้าเอาแบบ ของเก่ามาใช้ จะได้นี่ครับ
                Core i5 2500K (1155) UNLOCK 7190
                GIGABYTE GA-P67A-UD3 4390ถ้าไม่มี ASUS P8P67 4950 และสำรอง GIGABYTE GA-P67A-UD3P 5850
                PALIT GTX 570 SONIC 1280MB DDR5 2 Fan NEW 11600
                G.SKILL DDR3 4XM/1600 (2GBX2) CL 7-8-7-24 2150
                Scythe Strong 700W Plug-In 80Plus 2,950 ถ้าไม่มี iCute PLATINUM 700W A 2,450 หรือ iCute PLATINUM 700W Pro Modular 2,750
                Case ตามชอบ 1200
                รวม 29480 บาท
                ครับผม เกินมาอันนี้เยอะหน่อย แต่ได้ก้าวข้ามมาเป็น I5 2500K ซึ่งเป็นรหัสที่OverClock ได้โหดสุดๆ แรงแบบทะลุทะลวงเลยครับผม
                ลืมถามอีกอย่างว่ารวมจอไหมครับ ถ้ารวมจอ ตามนี้นะครับ

PALIT GTX 560 SONIC 1024MB DDR5 2 Fan NEW 8700
                จอตามชอบ 5000
                รวม 28680 บาท
                ครับผม นี่ก็เป็นSpecรวมจอใหญ่ๆเลยครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ ถ้าหาจอสัก 21.5 นิ้ว ในราคาไม่แพงได้ ก็อาจขยับกลับไปเล่น 570 ได้ครับผม
                Originally posted by Newman009 View Post
                หลังจากการ์ด VGA ต่อมาก็ได้เปลี่ยนเมนบอร์ด เป็นรุ่นมหานิยม ASUS M4A77D พอใช้บอกได้ว่า " น่าจะเปลี่ยนตั้งนานแย้ว " ขอบคุณมากๆ ครับผม ตอนนี้คอมผม แล่ม มากๆๆๆๆๆๆๆ
                ฮาๆๆ ยินดีด้วยนะครับผม ขอให้พลังจงสถิตกับคอมของท่านอิอิ

Comment

• อยากรุ้ว่า
                  Palit
                  His
                  พวกนี้คือไรอ่ะครับ ??

ทำไมไม่เขียนเปน nVidia ไรพวกนี้อ่ะ ครับ -0-

ปล.เหนนานละแต่ไม่รุจะถามไค x_x

Comment

• Originally posted by spacez View Post
                    อยากรุ้ว่า
                    Palit
                    His
                    พวกนี้คือไรอ่ะครับ ??

ทำไมไม่เขียนเปน nVidia ไรพวกนี้อ่ะ ครับ -0-

ปล.เหนนานละแต่ไม่รุจะถามไค x_x
                    อ๋อ ยินดีครับ
                    Palit HISคือ บริษัทที่ผลิต การ์ดจอนั้นๆครับผม
                    Nvidia คือค่ายของ Chip นั้นๆครับ
                    ถ้ามองง่ายๆ ก็ เหมือน ข้าวหอมมะลิยี่ห้อดอกบัว กับข้าวเกษตรยี่ห้อดอกบัว คล้ายๆกับ ชิพNvidiaผลิตโดยGigabyte ชิพATIผลิตโดยGigabyte ครับผม
                    พอเก็ตมั้ยครับ

Comment

• ดันกระทู้ คน ขยัน

Comment

• AMD Phenom™ II X6 1055T
                        ASROCK 880GM-LE
                        HIS HD6850 1GB
                        WESTERN DIGITAL 1 TB BLUE
                        G.SKILL DDR3 8RL/1333 (4GBX2)
                        Scythe Strong 600W 80Plus

งบ 20000นิด ๆ เครื่องผมเล่นเกมอย่างเดียว เน้นเปิดยาว ๆ อยากใช้ 6 หัว ถ้าผมจัดแบบนี้ ถือว่าเว่อร์ไปรึเปล่าครับ แล้ว PSU วิ่งไฟไหวรึเปล่า รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ ผมใส่กับเคส Lian-Li Lancool K62

ช่วยแนะนำด้วยครับ

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                          ดันกระทู้ คน ขยัน
                          โอะ สวัสดีครับท่าน Goldgear ไม่เจอกันนาน แอบไปอยู่ไหนมาคลับ เห็นป้ายติดมา แอบเข้าห้องกล้องไม่ออกมาเลยนะครับ ฮา
                          Originally posted by Gazelle View Post
                          AMD Phenom™ II X6 1055T
                          ASROCK 880GM-LE
                          HIS HD6850 1GB
                          WESTERN DIGITAL 1 TB BLUE
                          G.SKILL DDR3 8RL/1333 (4GBX2)
                          Scythe Strong 600W 80Plus

งบ 20000นิด ๆ เครื่องผมเล่นเกมอย่างเดียว เน้นเปิดยาว ๆ อยากใช้ 6 หัว ถ้าผมจัดแบบนี้ ถือว่าเว่อร์ไปรึเปล่าครับ แล้ว PSU วิ่งไฟไหวรึเปล่า รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ ผมใส่กับเคส Lian-Li Lancool K62

ช่วยแนะนำด้วยครับ
                          PSU ตัวนี้ ใช้ได้ยัน 570เลยครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ตามมาคือ ถ้าต้องการ 6 หัว มันก็ok นะครับ แต่ถ้าเน้นเล่นเกมส์จริงๆ ใช้แค่ 3-4 หัวก็เวิร์คแล้วครับผม แต่ถ้าต้องการจริงๆก็ok
                          ส่วนแรม ตัว 880GM-LE รับได้แค่แรม 2แถวนะครับ ถ้าจะให้แนะนำเปลี่ยนเพิ่มจริงๆในเซ็ทนี้(ถ้าไม่อยากเปลี่ยนCPU) ก็คือเมนบอร์ดครับ ให้โดดไปเอา2ตัวนี้
                          ASROCK 870 EXTREME3 2850 ร้าน TK เจ๋งมากๆครับหรือ
                          ASROCK 880GMH/USB3.0 R2.0 2,670 ร้าน JIB ครับ นี่ก็ใช้ได้เช่นกัน

เลือกเอาตามชอบครับผม และจะใส่แรมได้พอดิบพอดีเงินงบเพิ่มมาหน่อย
                          ถ้าไม่กะลง Window7 64bit แนะนำ ให้เอาแรมแค่ 4GB ก็เพียงพอเหลือๆแล้วครับผม^^

ปล.เคสK62 สวยงามจริงๆ อยากมีไว้จับจอง ฮา

Comment

ที่เคยพิมไปแบบนั้น เพราะผมไปมองใน JIB เห็นเป็น 4แถว สงสัยมองสลับกับ UD2 ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ =/\=

2 ตัวนี้ Gigabyte แก้ชิพแล้วแน่ๆครับ แต่ ASUS นี่ผมไม่ทราบเช่นกันครับ ขออภัยมากๆครับ
                            ส่วนSPEC เอาตามเลยนะครับ ส่วนใหญ่จะคล้ายกันหมดครับ
                            ที่มองเห็นชัดๆคือ ตัว D2 มี PCI-E 2แถวครับ ตัวLE ไม่มี
                            LE มี USB3 อยู่2ตัว ส่วน D2 ไม่มี USB3 ครับ

ต้องเลือกเอาตามหลักเลยครับว่า จะเอาตัวไหน ต้องการ USB3 หรือ 2PCI-E ครับผม

ขออภัยอีกครั้งครับ
                            ไม่เป็นไรครับ กันเองๆ
                            และขอขอบคุณอีกครั้งครับ
                            ตอนนี้ก็พอได้แนวทางละ
                            เดี๋ยวถ้าว่างๆ หรือมีปัญหาอะไรอีก จะมาแวะเยี่ยมเยียนอีกนะครับ

Comment

• ขอบคุณมากครับที่ช่วยตอบคำถามให้

Comment

• ช่วยแนะนำ M/B กับ ram คุ่ กับ i5 2400 หน่อยครับ แบบว่าจะ อัพเครื่องอะครับ งบประมาณไม่เกิน 10k
                                หรือ ถ้า ไม่ได้จริงๆ ก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ เอา 3 อย่าง CPU , M/B , RAM ที่เหลือเอาของเดิม
                                ของเดิม
                                vga asus 4770 formura
                                PSU cooller master 500w
                                monitor acer 23 นิ้ว

ส่วนมากเล่นเกม online โหลด bit แล้วก็ ดูหนัง ฟังเพลง

Comment

Working...
                                X