Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้นบน

Comment

• คุณวิน มาถึงจัดหนักเลยฮ่า ๆ

Comment

• AMD FX-6100 = 3650
        Gigabyte 78LMT-S2 = 1370
        Sapphire HD7770 OC = 3890
        Kingston Hyper-X 8GB/1600 4Gbx2 = 1850
        WD Blue 500GB sata3 = 1720
        DVD Samsung 24x sata = 530
        XFX Pro 550w = 1900
        CAse = 750

รวม 16000 บาท พยายามให้ถูกไว้ก่อน งบนี้เล่นได้ทุกเกมส์ครับ บางเกมส์อาจจะต้องปรับกลางครับ
        ถ้าอยากได้สุดๆ20k ก็ได้ I5 3750+660 ครับ ซื้อประกอบร้านไหนก็ได้ครับ Advice Jedi HwH JIB อีกหลายร้าน
        ของอาจจะไม่ครบในร้านเดียวควรสั่งล่วงหน้า หรือซื้อที่ขาดจากร้านอื่นไปประกอบที่ร้านที่เราซื้อของกับเค้าเยอะที่สุด
        ....-ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับคุณ win22222 เป็นประโยชน์สำหรับคนรู้เรื่องคอมแบบงูๆ ปลา ๆ มากครับ

Comment

• ช่วยคุณชนะตอบครับ ดูแล้วท่าจะยุ่งอีกนาน คงตอบถี่ไม่ได้ เอิ้กๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
            ช่วยคุณชนะตอบครับ ดูแล้วท่าจะยุ่งอีกนาน คงตอบถี่ไม่ได้ เอิ้กๆ
            จัดหนักเลยคุณวิน ฮ่าา

Comment

• GIGABYTE GA-78LMT-S2P (rev.5.x) กับ GIGABYTE GA-78LMT-S2 ที่ขายอยู่บนเว็บ advice

ต่างกันมากหรือเปล่าครับ

Comment

• ดันครับ

Comment

Comment

Comment

• ดันครับผม

Comment

• ลองดูกระทู้นี้ครับ ถ้าจะสั่งของ ความเชื่อถือผมไม่แน่ใจ แต่ซื้อหลายๆอย่าง เซพงบได้เป็นพันบาท

http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2152622

ปล.ไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียนะครับ แค่คิดว่าถ้ามีทางเลือกที่ดีกว่า มันก็น่าลอง

Comment

• จัด สเปก G2020 + GTX650 + sata3 1tb คับบ เอา ไว้เล่นเกม โหลด บิท คับบ ไม่รวมจอ คับ
                          ขอบ พระคุณอย่างสูง คับ

Comment

Comment

• สวัสดีครับ นี่เป็นสเปคเกมออนไลน์ที่จะเล่น

ขออนุญาตก๊อบสเปคจากหน้าแรกครับ
                              Set AMD 12K Ready for All Game
                              ราคาจาก Advice
                              AMD ATHLON II X3 455 3.30 =2200
                              GIGABYTE GA-78LMT-S2P =1400
                              DDR3(1600) 4GB. Blackberry =700
                              WESTERN DIGITAL 500GB BLUE =1800
                              1GB (V) PCIe ATi 7770 'HIS' Icooler =3750
                              PS (FULL) 500W. RAIDMAX RX = 1550
                              Caseตามชอบ =600
                              รวม 12000 บาท
                              Comment : Spec AMD X3 ที่มาพร้อมกับ 7770 การ์ดจอตัวกลางของการ์ดประหยัดไฟในยุค 7XXX ที่นอกจากจะกินไฟต่ำแล้ว ยังมีประสิทธิภาพ ต่อการใช้งานที่ลงตัว ดูดี อีกด้วย สามารถทำงานได้ครบเครื่อง ไม่มีสะดุด แน่นอน

คอมประกอบเซตนี้สามารถลดสเปคและราคาลงได้อีกไหมครับ ถ้าจะเล่นเฉพาะเกมออนไลน์ตามสเปคข้างต้น เป็นราคาทั้งเซตที่ต่ำสุดเท่าที่จะได้ เพราะงบค่อนข้างจำกัดน่ะครับ

ขอบพระคุณครับ
                              Last edited by tonyhawke; 18 Mar 2013, 16:21:00.

Comment

• ดันครับ

Comment

Working...
                                X