Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mrggns View Post
    ขอบคุณมากเลยครับผม ^^
    Originally posted by Dahlia_KP View Post
    ขอบคุณมากๆครับผม

Originally posted by kksave View Post
    CPU ความร้อนสูง80องศาจนคอมดับ CPU รุ่น AMD X2 240 แก้ไขยังไงครับ ขณะนี้เป่าลมทำความสะอาดแล้วแต่ยังไม่ได้เปลี่ยนซิลิโคนทำไม่เป็น ใช้งานอินเตอร์เนตความร้อนที่38 พอดูหนังเล่นเกมสักพักก็ดับ
    ทำไม่ยากอย่างที่คิดครับ ลองเปิด youtube ดูวิธีถอด ซิงค์ได้เลยนะครับผม ช่วยได้ไม่มากก็น้อยแน่นอนครับผม

Originally posted by sperrr View Post
    ลองแกะออกมาทาซิลิโคนใหม่ดูครับ
    ขอบคุณท่าน sperrr ครับผม
    แต่คงต้องให้เขาดู youtube วิธีแกะก่อน เพราะเขาอาจจะทำไม่เป็นครับ
    Originally posted by nattiiez View Post
    หยดซิลิโคนลงไปตรงกลาง CPU สัก 2-3 เม็ดถั่วเขียวอะค่ะ แล้วค่อยๆ แนบพัดลมตามช้าๆ ยึดให้ดีๆ ก็เสร็จค่ะ
    ขอบคุณท่านnattiiez ครับผม ตามนั้นเลยครับ หลังจากดู youtube วิธีการแกะแล้ว

Originally posted by goobook View Post
    ขอบคุณครับผม

Originally posted by Dahlia_KP View Post
    Originally posted by mrggns View Post

Originally posted by colingpowder View Post
    อัพครับบ
    Originally posted by Darksis View Post
    จะหาโน๊ตบุ๊คให้พี่ชายไว้เล่นเกม ทำงาน พกไปไหนมาไหน MSI GE60K i7 เหมาะสมไหมครับพี่รัน 555+
    อืม ต้องมองงบและการใช้งานด้วยนะครับผม จัดตัวนั้นมา 60K แต่ใช้งานจริงๆ อาจไม่ได้เล่นเกมส์แรงๆดังที่ใจต้องการเพราะแบทหมดไวระหว่างนอกสถานที่ก็ไม่ไหวนะครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
    จัดตัวแรงเลยนะท่าน
    แรงจริงๆครับ แต่แพงด้วย อิอิ

Originally posted by mrggns View Post

Originally posted by Darksis View Post
    ผมก็กำลังจะขายคอมละครับ จะสอบเข้ามหาลัย มันหักห้ามใจไม่ได้ 555+ หนีไปพึงโน๊ตบุ๊ค แต่ดูแล้วคงหนักกว่าเดิม
    อิอิ ครับ จัด Notebook สำหรับ หอ ดีกว่ามากครับผม
    สอบเข้าได้ที่ไหนครับผม ท่านกาย
    Originally posted by proteenzer View Post

Comment

Comment

• หายไปนานเลยท่าน รัน

Comment

• อิอิ ครับ จัด Notebook สำหรับ หอ ดีกว่ามากครับผม
          สอบเข้าได้ที่ไหนครับผม ท่านกาย
          กำลังจะ ม.6 แล้วครับ วางแผนจะสอบเข้าครู อยากเป็นครูสอนสังคม และก็ปีนี้ลงประธานนักเรียนด้วย *2ๆ เหนื่อยมากๆ แต่สนุก ช่วงสุดท้ายของ ม. ปลายแล้วอ่าๆ งบ 25k-35k เลือกใช้โน๊ตบุ๊คตัวไหนดีครับพี่รันจัง เน้นเล่นเกมส์หลัก แล้วก็พวกพิมพ์งานบ้าง ตัดต่อวิดีโอบ้าง เปิดค้างคืนบ้าง ใช้งานเปิดบราวเซอร์หลายๆแท๊บบ้าง เรื่องแบตคงไม่ห่วง เพราะ เดี๋ยวหาปลั๊กต่อชารตตรงนั้นเอา 555+

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
            กำลังจะ ม.6 แล้วครับ วางแผนจะสอบเข้าครู อยากเป็นครูสอนสังคม และก็ปีนี้ลงประธานนักเรียนด้วย *2ๆ เหนื่อยมากๆ แต่สนุก ช่วงสุดท้ายของ ม. ปลายแล้วอ่าๆ งบ 25k-35k เลือกใช้โน๊ตบุ๊คตัวไหนดีครับพี่รันจัง เน้นเล่นเกมส์หลัก แล้วก็พวกพิมพ์งานบ้าง ตัดต่อวิดีโอบ้าง เปิดค้างคืนบ้าง ใช้งานเปิดบราวเซอร์หลายๆแท๊บบ้าง เรื่องแบตคงไม่ห่วง เพราะ เดี๋ยวหาปลั๊กต่อชารตตรงนั้นเอา 555+
            ถ้าอยู่หอแนะนำแบกPCไปอยู่ที่หอเลยดีกว่าครับ
            NBถึงเวลามันเล่นพวกออฟไลน์ไม่ไว้หรอก อย่างมากก็ออนไลน์
            ส่วนซื้ออะไรแนะนำไปเดินชั้น3-5ส่วนหลังที่ติดที่จอดรถจะมีพวกNBมือหนึ่ง
            แต่ประกันเดินแล้วเพราะเป็นของที่เซลล์ทำยอดราคาถูกจากราคาเต็มประมาณ3-5พันบาท
            ไปเดินเลือกได้เลยครับ แต่ถ้าซื้อมันตั้งใจทำงานเลือกพวกVGA on Boardจะได้เล่นเกมส์ไม่ได้ใช้ทำงาน ^_^

ท่านรันตอบทุกreplyจริงๆ ฮ่าๆ สุดยอด

Comment

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by kksave View Post
                    CPU ความร้อนสูง80องศาจนคอมดับ CPU รุ่น AMD X2 240 แก้ไขยังไงครับ ขณะนี้เป่าลมทำความสะอาดแล้วแต่ยังไม่ได้เปลี่ยนซิลิโคนทำไม่เป็น ใช้งานอินเตอร์เนตความร้อนที่38 พอดูหนังเล่นเกมสักพักก็ดับ
                    สำเร็จเป็นที่เรียบร้อยขอบคุณทุกท่านครับใช้งานได้ปกติแล้ว ว่าแต่ซิลิโคนCPUทาแล้วใช้งานได้สักเท่าไรจึงต้องทาใหม่ครับ

Comment

• Originally posted by kksave View Post
                      สำเร็จเป็นที่เรียบร้อยขอบคุณทุกท่านครับใช้งานได้ปกติแล้ว ว่าแต่ซิลิโคนCPUทาแล้วใช้งานได้สักเท่าไรจึงต้องทาใหม่ครับ
                      มันไม่ตายตัวค่ะ สักครึ่งปีทีนึงก็ได้ รึจะปีนึงก็ได้ รึไม่ทาใหม่เลยก็ยังได้ค่ะ ^ ^

Comment

Comment

• เก็บตกหมดทุกโพสเลย

Comment

• Originally posted by mrggns View Post

Originally posted by sperrr View Post
                            หายไปนานเลยท่าน รัน
                            ครับผม ไปอยู่โรงแรมใกล้ๆ ที่รับปริญญาหน่ะครับ ไม่มีเน็ตใช้ ขออภัยจริงๆนะครับ

ไม่สนใจมา พระจอมเกล้าพระนครเหนือเหรอครับ เป็นครูคอม อิอิ
                            สำหรับ งบ 25-35k ผมแนะนำเป็น
                            เต็มงบก็ตัวนี้เลยครับ
                            LENOVO IdeaPad Y580-N9350770 = 35000
                            หรือเล่นเกมส์แบบแรงๆไปเลย
                            MSI GX60 A10-4600M+7970M = 35000
                            ===================
                            ถ้าในงบ 30K ก็ตัวนี้ครับ
                            LENOVO IdeaPad Y400-59356324 = 30000 สำหรับเน้น การ์ดจอ+CPU
                            หรือ เน้นการ์ดจอ
                            MSI GE60K i5+660M = 29000
                            หรือเน้น CPU และราคาไม่แพง
                            LENOVO IdeaPad Y480-59345183 = 28000
                            =======================
                            งบ26k
                            ASUS A45VM-VX132D = 26000
                            หรือเน้นกินไฟต่ำ รุ่นใหม่ๆ แต่อาจจะเบากว่ากันนิด
                            DELL Inspiron 3521-V5601119TH = 24000

และตัวนี้คุ้มสุดๆครับ
                            ACER Aspire V3-471G-73614G75Makk/T001 = 23000 ได้ I7 2.3GHz +640M +750GB

Originally posted by win22222 View Post
                            ถ้าอยู่หอแนะนำแบกPCไปอยู่ที่หอเลยดีกว่าครับ
                            NBถึงเวลามันเล่นพวกออฟไลน์ไม่ไว้หรอก อย่างมากก็ออนไลน์
                            ส่วนซื้ออะไรแนะนำไปเดินชั้น3-5ส่วนหลังที่ติดที่จอดรถจะมีพวกNBมือหนึ่ง
                            แต่ประกันเดินแล้วเพราะเป็นของที่เซลล์ทำยอดราคาถูกจากราคาเต็มประมาณ3-5พันบาท
                            ไปเดินเลือกได้เลยครับ แต่ถ้าซื้อมันตั้งใจทำงานเลือกพวกVGA on Boardจะได้เล่นเกมส์ไม่ได้ใช้ทำงาน ^_^

ท่านรันตอบทุกreplyจริงๆ ฮ่าๆ สุดยอด
                            ขอบคุณท่านwin มากๆครับผม ที่ช่วยตอบ
                            จริงๆ ถ้าเล่นNB ก็ถือว่าไม่เลวนะครับ สำหรับเกมส์ในยุคนี้ แค่ปรับภาพได้ไม่เต็มที่เท่านั้นเอง การ์ดจอ 640++ นี่ถือว่าแรงมากๆเลยครับ บทNB

ขอบคุณครับ ผมพยายามจะตอบทุก Reply เลยครับผม เพราะทุกท่านอุตส่ามาช่วยตอบ ผมก็ต้องตอบให้ครบหรือเกือบครบเท่าที่ทำได้ครับผม

Originally posted by kksave View Post
                            ยินดีด้วยนะครับผม

Originally posted by nattiiez View Post
                            มันไม่ตายตัวค่ะ สักครึ่งปีทีนึงก็ได้ รึจะปีนึงก็ได้ รึไม่ทาใหม่เลยก็ยังได้ค่ะ ^ ^
                            ขอบคุณ คุณ nattiiez มากๆครับ ที่ช่วยกันตอบ ดีใจครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                            เก็บตกหมดทุกโพสเลย
                            เกือบทุกโพสครับ แฮะๆ

Comment

• เปลี่ยนพัดลม เคส เงียบเลย สรุปดังที่พัดลม เคส นึกว่า พัดลม cpu = =

Comment

Comment

Working...
                                X