Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by mrggns View Post
    ขอบคุณครับผม
    Originally posted by Hummers View Post
    ขอบคุณครับพี่ runshana
    ยินดีครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
    คุณชนะละเอียดแน่(ตำนาน)555+อ่ะล้อเล่น
    หงะ เริ่มเละแล้วครับผม

Originally posted by angelsnow View Post
    ผมอยากประกอบคอมอะครับไว้ใช้เล่นเกมออนไลท์กับออฟไลท์ที่ปรับความละเอียดแบบ กลาง ถึง สูง
    1.งบรวมจอผมตั้งไว้ 25000 (+/-5000) คือผม+/-ไว้เยอะหน่อยเผื่อจะได้จัดได้แบบสมควร
    2.ผมว่าจะใช้ Cpu AMD FX 6100 และ Vga PCIe ATi 7850 ส่วนที่เหลืออยากให้แนะนำตามความเหมาะสมอะครับหรือจะปรับเปลี่ยนหรือแนะนำตรงไหนบอกได้เลยครับ
    3.มีร้าน Advice กับ JIB ให้ไปซื้อของครับ อยู่จังหวัดใกล้เคียง
    ยินดีครับผม
    1.25000 สามารถจัดเสป็คที่ แบบเล่นกลาง-สูงได้สบายๆเลยครับผม
    2.ในงบ นี้ได้ 7850 ถือว่า ok เลยครับ
    3.JIB น่าจะดีกว่าครับ เพราะราคามาตรฐานสำหรับจังหวัดใกล้เคียง
    จัดได้ตามนี้ครับผม
    AOC21.5" LED = 3800
    FX-6100 = 3800
    AsRock 970 Extreme 3 =2500 หรือ GIGABYTE 970A-D3 = 2700
    HIS HD 7850 = 7100
    WD 10 EZEX = 2300
    KINGSTON HYPER-X 4GB 1600 *2 = 1800
    Raidmax600w 80+Bronze = 1750
    Case = 1200
    DVD24x LG = 600
    รวม 24850 บาท
    ตามนี้เลยครับผม
    สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by win22222 View Post
    ตามนั้นอยากแรงอีกก็เปลี่ยน VGA เป็นตัวที่สูงขึ้นตามงบท่านล่ะครับ
    ใช่ครับผม ตามนี้เลย ขอบคุณท่านวินครับผม

Comment

• Originally posted by angelsnow View Post
      AsRock 970 Extreme 3 <<< ตัวนี้ผมไปดูในnet 3000+อะครับ
      ตามร้าน JIB JEDI Advice ราคา 2500 บาท ครับผม
      ตัวราคา 3000+ มันเป้น 990 Ex3 ครับผม ราคา 3500 บาท

Originally posted by Dahlia_KP View Post

Originally posted by proteenzer View Post

Originally posted by kammoonit View Post
      X-3 450
      Asrock 880GMH/U3S3
      Ram DDR3 4*2 (1600)
      Power Color 6790
      HDD 500G
      Raidmax 550

มีงบ 10k อัพ
      จะอัพไรดี หรือจะขายชุดนี้โป๊ะซื้อใหม่ดีครับ
      (ดูแล้วขายได้ไม่เท่าไหร่)
      สวัสดีครับผม ไม่เจอกันตั้งนานเลย
      เซ็ตที่น่าใช้คือ เปลี่ยน CPU MB ครับผม ถ้าอยากจะพัฒนาความเร็วและพอใจกับการ์ดจอ
      แต่ถ้าเล่นเกมส์ยังไม่พอใจ แนะนำ การ์ดจอก่อนครับผม
      ไม่ก็เดินสายกลาง แล้วเอาไปโป๊ะ
      CPU+MB+VGA = 1400+1600+2500
      รวม 4500 บาท
      มีงบ 10K รวมใหม่เป็น 14500
      จัดได้ คือ
      FX-6100 = 3800
      AsRock 970 Extreme 3 =2500
      GIGABYTE GTX660 OC = 7900
      รวม 14200 บาท
      ตามนี้ครับผม

Originally posted by mrggns View Post

Originally posted by Dahlia_KP View Post

Originally posted by nattiiez View Post
      ขอบคุณมากครับผม

Originally posted by choke555 View Post
      +10 เลยครับ สาระความรู้ดีมาก เป็นประโยชน์มากๆๆครับ
      ขอบพระคุณมากๆเลยครับผม
      มีอะไรให้ช่วยยินดีนะครับ
      =====================================

วันนี้-วันที่ 28 ผมจะไม่มีเวลามาตอบกระทู้เนื่องจากผมไปรับปริญญาครับผม
      อย่างไรขออภัยทุกๆท่านด้วยนะครับผม

ถ้ายังไง รบกวนฝากทุกท่านช่วยดูแลกระทู้ด้วยนะครับผม

Comment

• รบกวนอีกทีครับคุณรัน อิอิ

ขาย

X3 450
        Asrock 880GMH/U3S3
        Power Color 6790

ซื้อ

Core i3 - 3220 = 3520 บาท
        GIGABYTE GA-H77M-D3H = 2450 บาท
        1GB (V) PCIe GTX650Ti 'Innovision' = 4430 บาท
        128 GB. SSD OCZ Vertex4 = 4450 บาท

มีคนแนะนำเซ็ตนี้ โอเคมั้ย
        ชอบที่ได้ SSD แต่ไม่แน่ใจว่า PSU จะไหวมั้ย

ว่าแต่ของที่จะขาย เนี่ย ขายได้ตามราคาคุณรันจริงๆหรอ

Comment

• ขอแสดงความยินดีกับคุณชนะด้วยครับ ส่วนกะทู้ไม่ต้องฝากหรอกครับแฟนคลับและเพื่อนๆของคุณไม่มีใครปล่อยให้ตกจากหน้าแรกครับ ส่วนการตอบคำถามคงจะช่วยๆกันไป

Comment

Comment

Comment

• Comment

• 10958

Comment

Comment

Comment

Comment

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                            สาวกท่านรันตัวจริงเลย ดัน เช้า สาย เที่ยง บ่าย เย็น ค่ำ ดึก รุ่ง อย่าว่าแต่ตกหน้าแรกเลย ครึ่งหลังของหน้าแรกไม่มีได้แตะ^ ^

Comment

• ท่านรัน สบายดีมั้ยครับพักนี้

ผมหายไปนานเลย เพราะว่า คอมมันงอแงมากๆ ก็เลยลงวินโด้ใหม่สะ แต่มันไม่ง่ายอย่างที่คิดเพราะระหว่างลงนั้น จู่ๆ มันก็ขึ้น บลูสกรีน มาขัดขวางตลอด ผมจวนจะยกไปให้ช่างดูแล้วเชียว
                              แต่ทว่า วันนี้โชคคงจะเข้าข้าง ลงได้ดีเหมือนปกติ อาการงอแง จอฟ้า หายเงียบไม่มีมาขัดขวางเลย ก็เป็นอันว่าลงสำเร็จและจึงได้มา..

ปรึกษาเรื่องไดร์เวอร์ คือตอนที่ลง วิน7 เสร็จแล้วผมก็เข้าเว็ปของ amd ไปโหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่ล่าสุดมาคือ เวอร์ชั่น 13-1 โหลดมาแล้วก็ลงไปตามปกติ แต่ ที่ไม่ปกติก็คือ ตอนที่กด ฟินิชและกด รีสตาร์ ตามที่มันขึ้น พอรี เสร็จเข้า วินโด้ มามันกลับขึ้นข้อความแปลก ๆ ว่า

CLI.exe -.NET Framework Initialization Error ----และนี่คือรายละเอียดของมัน(ผมบอกตรงๆคือผมไม่เข้าใจ+ไม่รุ้ว่าจะต้องทำยังไงและไปแก้ที่จุดไหน -*-)
                              Torun this application , you first must install one of the following versions of the .NET Framework : V4.0
                              Contact your application publisher for instructions about obtaining the appropriate version of the .NET Framework .

อาจจะยาวไปหน่อยแต่ยังไงก็รบกวนนิดนึงนะครับ ท่านรัน

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                                ท่านรัน สบายดีมั้ยครับพักนี้

ผมหายไปนานเลย เพราะว่า คอมมันงอแงมากๆ ก็เลยลงวินโด้ใหม่สะ แต่มันไม่ง่ายอย่างที่คิดเพราะระหว่างลงนั้น จู่ๆ มันก็ขึ้น บลูสกรีน มาขัดขวางตลอด ผมจวนจะยกไปให้ช่างดูแล้วเชียว
                                แต่ทว่า วันนี้โชคคงจะเข้าข้าง ลงได้ดีเหมือนปกติ อาการงอแง จอฟ้า หายเงียบไม่มีมาขัดขวางเลย ก็เป็นอันว่าลงสำเร็จและจึงได้มา..

ปรึกษาเรื่องไดร์เวอร์ คือตอนที่ลง วิน7 เสร็จแล้วผมก็เข้าเว็ปของ amd ไปโหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่ล่าสุดมาคือ เวอร์ชั่น 13-1 โหลดมาแล้วก็ลงไปตามปกติ แต่ ที่ไม่ปกติก็คือ ตอนที่กด ฟินิชและกด รีสตาร์ ตามที่มันขึ้น พอรี เสร็จเข้า วินโด้ มามันกลับขึ้นข้อความแปลก ๆ ว่า

CLI.exe -.NET Framework Initialization Error ----และนี่คือรายละเอียดของมัน(ผมบอกตรงๆคือผมไม่เข้าใจ+ไม่รุ้ว่าจะต้องทำยังไงและไปแก้ที่จุดไหน -*-)
                                Torun this application , you first must install one of the following versions of the .NET Framework : V4.0
                                Contact your application publisher for instructions about obtaining the appropriate version of the .NET Framework .

อาจจะยาวไปหน่อยแต่ยังไงก็รบกวนนิดนึงนะครับ ท่านรัน

มันบอกให้ลง .NET Framework V4.0 อ่ะค่ะ เท่าที่อ่านดู

Comment

Working...
                                X