Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุณชนะครับ Ivy Bridge i5-3570K 3.40GHZ กับ Ivy Bridge i5-3570 3.40GHZ มันต่างกันเยอะรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
      คุณชนะครับ Ivy Bridge i5-3570K 3.40GHZ กับ Ivy Bridge i5-3570 3.40GHZ มันต่างกันเยอะรึเปล่าครับ
      ไม่ต่างอะไรกัน ในเรื่องความแรง เดิมๆ

ต่างกันตรงที่ i5-3570K เป็นรุ่น Unlock สามารถ OC ได้ครับ ในเมื่อ OC ได้ ก็ทำให้แรงขึ้นด้วย

รุ่น i5-3570K ใช้ คู่กับเมนบอด Z77 นะครับ

Comment

• สบายดีครับ คุณชนะ ตอนนี้ทำงาน เยอะแยะเลยเอกสาร น่าจะยุ่งต่อเนื่องถึงเดือนพฤษภาคมนั้นล่ะครับ ฮ่าๆ
        แม้ตอนนี้ก็กำลังทำงานอยู่ครับ แล้วคุณชนะสบายดีไหมครับ ยังขยันตอบทุกวันเหมือนเดิมนะครับ

Comment

• ช่วยแนะนำทีครับ
          การ์ดจอ gtx670 ใช้ของยี่ห้อไหนดีครับ

Comment

• ตอนนี้อาการจอฟ้าหายแล้วนะครับผม เมื่อคืนลองถอดแรมออกมาเอายางลบถู และก็ลองสลับใส่ทีละอัน
            ก็ปรากฏว่าไม่หาย วันนี้เลยจับลงวินโด้วใหม่ซะเลย หายแล้วครับอิอิอิ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆมากครับ

ปล.พี่รันครับ มีวิธีตั้งค่า A6 ให้เครื่องทำงานได้ประสิทธิภาพสูงสุดได้ยังไงบ้างครับ แบบเร่ง APU แรม อะไรประมาณเนี้ยครับ
            Last edited by pot_simple; 15 Jan 2013, 23:15:07.

Comment

• 10821

Comment

• Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
                  ตอนนี้อาการจอฟ้าหายแล้วนะครับผม เมื่อคืนลองถอดแรมออกมาเอายางลบถู และก็ลองสลับใส่ทีละอัน
                  ก็ปรากฏว่าไม่หาย วันนี้เลยจับลงวินโด้วใหม่ซะเลย หายแล้วครับอิอิอิ ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆมากครับ

ปล.พี่รันครับ มีวิธีตั้งค่า A6 ให้เครื่องทำงานได้ประสิทธิภาพสูงสุดได้ยังไงบ้างครับ แบบเร่ง APU แรม อะไรประมาณเนี้ยครับ
                  ก็OCตามสเต็ปเลยครับ หาข้อมูลได้ในบอร์ดเลยครับ

Comment

• ดันไปให้ถึงล้านวิว

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ยินดีด้วยครับผม ได้คอมแล้ว เป็นอย่างไรมั่งครับใช้งาน พอใจไหมครับผม แนะนำได้เลยนะครับผม
                      ดีครับ แต่พัดลม cpu ดัง ขนาด วิ่งไปเกิน 2000 = =

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                        อ๋อ....พอจะเข้าใจแล้วครับ....ถ้าลงทุนซื้อชุดใหม่..ดูน่าจะเข้าท่ากว่า.....ส่วนเรื่องหน่วง...ก็เป็นมาตั้งแต่แรกครับ....แต่ตอนหลังเป็นหนักขึ้น...ก็เพราะทำงานหลายโปรแกรมขึ้น...และความละเอียดของไฟล์...ใหญ่ขึ้น....
                        ถ้างั้นอยากให้ท่านชนะจัดอุปกรณ์ที่จำเป็นให้หน่อยครับมีดังนี้

1.CPU
                        2.M/B
                        3.VGA
                        4.Sink ระบายความร้อน ตอนนี้ผมใช้ Megashadow อยู่...ไม่รู้ว่ามันจะใส่กับ Socket ใหม่ ได้มั้ย

ทั้งหมดนี้ให้อยู่ในงบไม่เกิน 12K พอจะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ ?

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ....ผมไม่ได้ติดตามเลย....หลังจากเลิกเล่นคอม...แล้วหันไปถ่ายภาพ....มาตอนนี้งงเป้นไก่ตาแตก...ต้องขออภัยที่ถามเยอะนะครับ แฮะ ๆ
                        ขออภัยครับผม ไม่ว่างเข้ามาตอบเลย ตอบได้ตามนี้ครับผม
                        1.I5-3570 = 6400
                        2.AsRock H77 Pro4/MVP = 2700
                        3.WINFAST GTX 650 OC = 3700
                        4.ซิงค์เดิมถ้าใช้กับ 1156ได้ 1155 ก็ใช้ได้ครับ

ตามนี้เลยครับผม งงอะไรช่วยได้เต็มที่เลยครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                        10813
                        ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                        ดันอีกทีนะครับ

Originally posted by sapporo View Post
                        อ่อเป็นเช่นนี้นี้เอง เข้าใจแล้วครับคุณชนะ
                        ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม
                        Originally posted by sapporo View Post
                        คุณชนะครับ Ivy Bridge i5-3570K 3.40GHZ กับ Ivy Bridge i5-3570 3.40GHZ มันต่างกันเยอะรึเปล่าครับ
                        ไม่มากครับ ตามท่าน title01 บอกไว้เลยครับผม

Originally posted by title01 View Post
                        ไม่ต่างอะไรกัน ในเรื่องความแรง เดิมๆ

ต่างกันตรงที่ i5-3570K เป็นรุ่น Unlock สามารถ OC ได้ครับ ในเมื่อ OC ได้ ก็ทำให้แรงขึ้นด้วย

รุ่น i5-3570K ใช้ คู่กับเมนบอด Z77 นะครับ
                        ขอบคุณมากๆครับผม
                        Originally posted by win22222 View Post
                        สบายดีครับ คุณชนะ ตอนนี้ทำงาน เยอะแยะเลยเอกสาร น่าจะยุ่งต่อเนื่องถึงเดือนพฤษภาคมนั้นล่ะครับ ฮ่าๆ
                        แม้ตอนนี้ก็กำลังทำงานอยู่ครับ แล้วคุณชนะสบายดีไหมครับ ยังขยันตอบทุกวันเหมือนเดิมนะครับ
                        ออ ยังงี้เอง งานเยอะ แต่ผลที่ได้คุ้มก็น่าพอใจครับ

ตอนนี้ ค่อนข้างงานเยอะเช่นกันครับผม ต้องเร่งทำงานหลายชิ้นส่ง งานเข้ามากๆครับผม

Originally posted by merlion View Post
                        ช่วยแนะนำทีครับ
                        การ์ดจอ gtx670 ใช้ของยี่ห้อไหนดีครับ
                        การ์ดจอ ผมแนะนำว่า เลือกตามที่ชอบได้เลยครับผม
                        ถ้าอยากได้แรงๆ OC จากโรงงานก็ Gigabyte ถูกๆ ก็ Winfast กับ Innovision ครับผม

Originally posted by pot_simple View Post
                        ตอนนี้อาการจอฟ้าหายแล้วนะครับผม เมื่อคืนลองถอดแรมออกมาเอายางลบถู และก็ลองสลับใส่ทีละอัน

ครับ ต้องเข้าไปในไบออส แล้ว จับ ปิด Turbo ครับผม ตั้งตัวคูณไว้ที่ x24 แล้ว ลองดันบัส ทีละ 1 ดูครับ จากปกติมัน 100 ก็เป็น 101 ถ้าติด ก็เซฟค่า แล้วตั้งเป็น 102 ถ้าติด ก็เซฟค่า ปรับเป็น 103 ครับ
                        น่าจะไปได้ราวๆ 104 ก็จะตันครับผม
                        แต่ขึ้นกับการปรับแรมด้วย ซึ่งผมก็เล่นแรมไม่เก่งนักครับผม

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                          10821
                          Originally posted by proteenzer View Post

Originally posted by abeachboy View Post
                          ดันไปให้ถึงล้านวิว
                          จะถึงมั้ยครับเนี่ย @_@" อิอิ

Originally posted by goobook View Post
                          ดีครับ แต่พัดลม cpu ดัง ขนาด วิ่งไปเกิน 2000 = =
                          ถ้าดังจริงๆ คงต้องเปลี่ยนซิงค์ใหม่ครับผม แต่ถ้าทนไหวก็ใช้เดิมๆไปก่อนครับผม

Comment

• สงสัยมานานแล้วขอถาม หน่อยครับว่าเคสคอมเนี่ยเปิดไว้ข้างนึงจะระบายอากาศดีขึ้นรึเปล่าครับหรือควรจะปิดหมด 2 ข้างตามเดิมดีมันมีผลดีผลเสียยังไงบ้างครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              ขออภัยครับผม ไม่ว่างเข้ามาตอบเลย ตอบได้ตามนี้ครับผม
                              1.I5-3570 = 6400
                              2.AsRock H77 Pro4/MVP = 2700
                              3.WINFAST GTX 650 OC = 3700
                              4.ซิงค์เดิมถ้าใช้กับ 1156ได้ 1155 ก็ใช้ได้ครับ
                              ตามนี้เลยครับผม งงอะไรช่วยได้เต็มที่เลยครับผม
                              มีคำถามอีกนิดหน่อยครับ

1.CPU ตัวนี้ Oc ได้รึป่าว
                              2. ถ้าเปลี่ยนบอร์ดเป็นของ Gigabyte จะเป็นรุ่นไหนได้ครับ
                              3. VGA ไม่เอายี่ห้อนี้ครับ ไม่ถูกชะตาเท่าไหร่ ขอเป็น Gigabyte หรือ Asus ก็ได้ครับ
                              4. ขอ SDD 60 GB ด้วยครับ

เพิ่มงบได้ประมาณ 15-16K ครับ ไม่รู้ว่าจะพอมั้ย แฮะ ๆ

Comment

• Originally posted by byakuya30 View Post
                                สงสัยมานานแล้วขอถาม หน่อยครับว่าเคสคอมเนี่ยเปิดไว้ข้างนึงจะระบายอากาศดีขึ้นรึเปล่าครับหรือควรจะปิดหมด 2 ข้างตามเดิมดีมันมีผลดีผลเสียยังไงบ้างครับ
                                ถ้าเป็นเคสดีๆ มันจะออกแบบทางลมไว้ดีครับ มีพัดลมหลายตัวดูดเข้าเป่าออก
                                การเปิดฝาเคสทำให้ทางลมที่วางไว้มันมั่ว ลมกระจายไปทั่วทิศทางครับ ไม่เย็นขึ้นเท่าไหร่

เคสถูกๆ เปิดไปจะทำให้เย็นขึ้นครับ เนื่องจากทางลมมันไม่ค่อยดี ช่องใส่พัดลมน้อย ส่วนใหญ่จะมีแค่หลังเคส

ส่วนเปิดฝาอัดฮาตาริเข้าไปก็เย็นครับ แต่ควรมีพัดลมระบายออกเร็วๆนะครับ ไม่งั้นความร้อนจะไปสะสมในนั้นเพราะระบายออกไม่ทัน แต่ดูเรื่องฝุ่นด่วย ทำงี้ไปสักพักฝุ่นบาน
                                Last edited by Gumblar; 17 Jan 2013, 11:11:27.

Comment

Working...
                                X