Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รูปสวยครับคุณslipknot66

Comment

• Originally posted by nattiiez View Post
      เอาโปรเจ็คลับมาให้ชมค่ะ

http://www.overclockzone.com/forums/...8%88-XX/page20
      สุดยอดไปเลยครับ ทำได้ดีจริงๆครับผม สำหรับคอมจากฝุ่นเยอะๆ สวยเลย

ว่าแต่ะพ่นแล้วเป็นผิวมันหรือผิวหยาบครับ

Originally posted by title01 View Post
      ดัน
      ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by chowwoyzz View Post
        รบกวนอีกนิดครับพี่ชนะ

ถ้าผมจะซื้อ FIREPRO V900 มาใส่เนี่ย PSU ผมยังใช้ Raidmax500w RX 80+Bronze ได้เหมือนเดิมรึเปล่าครับ หรือต้องเพิ่มเป็นเท่าไหร่?

ขอบคุณครับผม
        ได้ครับผม สบายๆเลยครับ PSU รุ่นนี้ รองรับยันFIREPRO W5000 เลยครับ แต่ถ้ากลัวไม่ไหวจริงๆ อาจเพิ่มเงิน 200 เอา Raidmax600w ก็ได้ครับบ รองรับได้ยาวเลย

Originally posted by proteenzer View Post
        .... V900 มีเหรอครับ

ถ้าเป็น V3900 เพาเวอร์ Raidmax 500 สบายๆ ครับ
        เขาน่าจะหมายถึง V3900 แหละครับท่าน
        ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ

Originally posted by slipknot66 View Post
        เอาภาพพลุมาฝากกันครับ ^__^
        [/url]

ใบนี้แถมนะครับงานตอน Post Process
        ภาพตอนถ่ายก็งามแล้ว พอแก้เสร็จก็ดูเหมือนภาพในหนังสือที่เขาขายกันเล่มละ500-1000เลยครับ ชอบงานท่านจริงๆนะเนี่ย

Originally posted by abeachboy View Post
        รูปสวยครับคุณslipknot66
        ใช่เลยครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          สุดยอดไปเลยครับ ทำได้ดีจริงๆครับผม สำหรับคอมจากฝุ่นเยอะๆ สวยเลย

ว่าแต่ะพ่นแล้วเป็นผิวมันหรือผิวหยาบครับ
          สีด้านค่ะ นี้แค่ทำออกมาเจิมแค่นั้น เดี๋ยวได้ฤกษ์เมื่อไหร่จะพ่นใหม่ด้วยสีรถยนต์ค่ะ

Comment

• Comment

• เอามาฝากครับ สเปคทำงาน 25K , 35K กับ 55K

ทำงานล้วนๆนะครับ ถ้าคิดจะเล่นเกมกราฟิกหนักๆ เชิญเปลี่ยนการ์ดจอได้เลยครับ

CPU: Intel Core i7 3770K________________10790
              M/B: Asrock Z77 Extreme4______________4150
              VGA: Nvidia Quadro 2000_______________19800
              RAM: G.skill Sniper 16GB SR DDR3_________3990
              SSD: OCZ Vector 256GB________________9450
              HDD: WD Caviar Blue 1TB EZEX___________2450
              PSU: XFX Core Edition Pro650w___________2690
              DVD: ASUS DVD 24x 24B1ST_____________650
              CASE: Zalman Z11+___________________1950

55320-

CPU: Intel Core i7 3770K_______________10790
              M/B: Asrock Z77 Pro3_________________2990
              VGA: Nvidia Quadro 600_______________8800
              RAM: G.skill Sniper 8GB SR DDR3________1790
              SSD: OCZ Vector 128GB_______________5150
              HDD: WD Caviar Blue 1TB EZEX__________2450
              PSU: Raidmax RX-500AF 500w__________1500
              DVD: ASUS DVD 24x 24B1ST____________650
              CASE: Thermaltake V3_________________1150

35270-

CPU: Intel Core i5 3470_______________5990
              M/B: Asrock Z77 Pro3________________2990
              VGA: Nvidia Quadro 410_______________5800
              RAM: G.skill Sniper 8GB SR DDR3________1790
              SSD: OCZ Agility4 128GB______________3590
              HDD: WD Caviar Blue 1TB EZEX__________2450
              PSU: Raidmax RX-500AF 500w__________1500
              DVD: ASUS DVD 24x 24B1ST____________650
              CASE: Thermaltake V3_________________1150

25910-

ถ้าต้องการถูกกว่านี้ ลด SSD จาก Vector ไป Vertex4 หรือ Agility4 ก็ได้ครับ
              Last edited by Gumblar; 9 Dec 2012, 18:25:12.

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                กล้อง Canon 60D + เลนส์คิตติดกล้อง 18-55 mm ครับ
                นี้ขนาดถ้ายด้วยเลนส์คิตนะเนี้ยยังสวยขนาดนี้!!!

Comment

• 10433

Comment

• รูปงามมากครับท่าน slipknot66

ชุด i3 ผมสั่งของไปแล้วครับคุณรัน วันเปิดทำการ อังคาร - พุธ น่าจะได้ของครบครับ
                    Advice แปเริ้วให้ประกอบเครื่อง มีค่าบริการ 100 บาท อยากโดดกัดหูช่างจริงๆ

Comment

• Originally posted by Believe^_^ View Post
                      นี้ขนาดถ้ายด้วยเลนส์คิตนะเนี้ยยังสวยขนาดนี้!!!
                      สำหรับผมมันไม่ได้อยู่ที่อุปกรณ์ครับ....ถ้าเรารู้ขีดจำกัดของอุปกรณ์ที่มีอยู่...มันจะทำให้เรารู้ว่าเราจะแก้ปัญหาอย่างไร

ขอยกข้อความของพี่แอ่ว RBJ มาให้อ่านนะครับ.......การอยากครอบครองอุปกรณ์ดีๆนั้น ... ถ้ามีมากกว่าความต้องการครอบครองภาพดีๆ ...
                      เราจะย่ำอยู่กับที่ ไม่ไปไหนเสียทีครับ ... แต่ถ้าความคิดอยากจะมีรูปดีๆ ...เยอะกว่าล่ะก็ บางทีเราอาจจะไม่รีรอกล้องอะไรเลยก็ได้ ... และเราก็จะมีแต่รูปดีๆ ... ไว้ชื่นชม ^^

Comment

• สอบถามเพิ่มครับ เคสที่ผมสั่งมาประกอบอุปกรณ์ใส่อุปกรณ์เป็นตัวนี้

สังเกตว่าจุดวาง เพาเวอร์อยู่ด้านล่าง ตรงนี้จะไปบังสลอต PCI หรือ การ์ดจอกรณีใส่เพิ่มภายหลังไหมครับ
                        และตามหลักแล้ว เพาเวอร์วางด้าบนหรือด้านล่างดีกว่าครับ??

Comment

• ดันๆ

Comment

• ดัน

Comment

• Originally posted by colingpowder View Post
                              สอบถามเพิ่มครับ เคสที่ผมสั่งมาประกอบอุปกรณ์ใส่อุปกรณ์เป็นตัวนี้

สังเกตว่าจุดวาง เพาเวอร์อยู่ด้านล่าง ตรงนี้จะไปบังสลอต PCI หรือ การ์ดจอกรณีใส่เพิ่มภายหลังไหมครับ
                              และตามหลักแล้ว เพาเวอร์วางด้าบนหรือด้านล่างดีกว่าครับ??
                              เพาเวอร์วางด้านล่างดีกว่าครับ..เพราะพัดลมจะดูดเอาลม...เข้าไประบายความร้อนให้ PSU ด้านใน

ถ้าแบบวางด้านบน มันจะดูดเอาไอร้อนเข้าด้วยครับ..เพราะมันอยู่เหนือ CPU...

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                                เพาเวอร์วางด้านล่างดีกว่าครับ..เพราะพัดลมจะดูดเอาลม...เข้าไประบายความร้อนให้ PSU ด้านใน

ถ้าแบบวางด้านบน มันจะดูดเอาไอร้อนเข้าด้วยครับ..เพราะมันอยู่เหนือ CPU...

ขอบคุณครับคุณ Proteenzer ส่วนเรื่อง เพาเวอที่วางด้านล่าง เวลาใส่การ์ด pci ไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ ไม่เคยใช้เคสที่เพาเวอร์วางแบบนี้เลยไม่ทราบข้อมูลจริงๆครับ - -"

Comment

Working...
                                X