Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by slipknot66 View Post
    รู้สึกถึงความไม่เสถียรของ OS Windows ว่าจะย้ายไป Mac แล้วครับ รำพึงรำพันกับตัวเอง...อยากไป...แต่่ไม่มีเงิน..
    *-* ... ชาบู ชาบู

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
      รู้สึกถึงความไม่เสถียรของ OS Windows ว่าจะย้ายไป Mac แล้วครับ รำพึงรำพันกับตัวเอง...อยากไป...แต่่ไม่มีเงิน..
      มีเงินเมื่อไรก็ซื้อมาแล้วบูทแคมป์เอา เวลาทำงานเอกสารก็มีวินโด เล่นเกมส์ เน็ท กราฟฟิคก็ Lion ฮ่าๆ
      ติดว่าตอนนี้ไม่มีเงิน ก้ากๆ

Comment

• 1 จึก

Comment

ครับ ถ้าจัดได้ ก็ไป Mac ก็ถือว่าคุ้มในระดับนึง แถมทำเป็นอาชีพ ไม่ต้องกลัวเรื่องลิขสิทธิ์ด้วยครับ

Originally posted by goobook View Post
          = =+

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
            *-* ... ชาบู ชาบู

Mac เจ๋งอยู่แล้วครับผม (อันนี้ไม่ได้พูดประชดนะ)

Originally posted by win22222 View Post
            มีเงินเมื่อไรก็ซื้อมาแล้วบูทแคมป์เอา เวลาทำงานเอกสารก็มีวินโด เล่นเกมส์ เน็ท กราฟฟิคก็ Lion ฮ่าๆ
            ติดว่าตอนนี้ไม่มีเงิน ก้ากๆ
            ส่วนตัวตอนนี้ รอคอมหายเสียอีกรอบ แล้วจะใช้ Win8 ละครับ

Originally posted by goobook View Post
            1 จึก
            ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              ส่วนตัวตอนนี้ รอคอมหายเสียอีกรอบ แล้วจะใช้ Win8 ละครับ
              ส่วนตัวลองให้ไม่ค่อยชอบ ฮ่าๆ ก็เลยกลับมาใช้Win 7 รอให้โปรแกรมออกมารองรับWin 8 แล้วจะไปใช้ครับ ฮ่าๆ

Comment

• Core i5 - 3570K (Box, 3.40GHz. - Ingram/Synnex) -7280
                AsRock Z77 Extreme4 =4200
                8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X -1,250
                3GB (V) PCIe ATi 7950 'HIS' = 9800
                DVD RW 24x LG-620
                Case Zamal Z11 -1950
                2 TB. SATA-III Western (64MB., Green, Synnex/Com7)-3,240
                HDD ดีไหมครับ หรือซื้อตัว 500G ดีครับ มันมีอะไรต่างกันไหมนอกจากความจุ
                ดีไหมครับ ?เอาไว้เล่นเกม+ดูหนังเรื่อยๆ+เปิดทั้งวันนะครับ แนะนำหน่อยครับ มือใหม่จะจัดล่ะครับ

Comment

• HDD Green เวลาใช้ไปนานๆมันจะมีปัญหา ...เห็นหลายคนบอก

แต่ของเพื่อนผมใช้มา ปีกว่าๆ ละยังปกติ...แต่เป็นรุ่น 1TB

ถ้ายังไง ใช้แค่ 500GB ก้อเยอะแล้วครับ ...ซื้อพวก HDD นอกมาเก็บหนังดีกว่า

Comment

• อ่อครับ แล้วผมต้องเพิ่มอะไรตรงไหนไหมครับ เงินเหลือจาก Hdd ประมาน1000อ่ะครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                      ส่วนตัวลองให้ไม่ค่อยชอบ ฮ่าๆ ก็เลยกลับมาใช้Win 7 รอให้โปรแกรมออกมารองรับWin 8 แล้วจะไปใช้ครับ ฮ่าๆ
                      win8 ผมใช้ก็ถือว่าดีนะครับ มันก็ไม่ต่างจาก win8 เท่าไหร่ เซิจหาอะไรง่ายขึ้นด้วยนะ ผมว่า
                      แค่เสต็ปในการเข้าdesktop มันเพิ่มขึ้น1เสต็ป คือ คลิก
                      อิอิ
                      Originally posted by sindysui View Post
                      Core i5 - 3570K (Box, 3.40GHz. - Ingram/Synnex) -7280
                      8GB. (4GBx2) Kingston Hyper-X -1,250
                      3GB (V) PCIe ATi 7950 'HIS' = 9800
                      Case Zamal Z11 -1950
                      2 TB. SATA-III Western (64MB., Green, Synnex/Com7)-3,240
                      HDD ดีไหมครับ หรือซื้อตัว 500G ดีครับ มันมีอะไรต่างกันไหมนอกจากความจุ
                      ดีไหมครับ ?เอาไว้เล่นเกม+ดูหนังเรื่อยๆ+เปิดทั้งวันนะครับ แนะนำหน่อยครับ มือใหม่จะจัดล่ะครับ
                      WD Green ไม่เหมาะเอามาลง Windows เพราะอัตราการหมุนต่อรอบสูงสุดของมัน ต่ำกว่าอันอื่น
                      (แต่Buffer สูงกว่า Blue) ดังนั้น มันเหมาะที่จะเอามา โอนถ่ายข้อมูลมากกว่าการเอามารันครับผม
                      ตามที่ท่าน proteenzer กล่าวครับ ไปเอาตัวอื่นดีกว่ามากครับผม
                      ถ้าอยากได้ไว้ดูหนัง ก็ควรจะจัด HDD สัก 1-2tb ถูกแล้วครับ แต่ถ้าให้แนะนำ ผมแนะนำ 1TB Black = 3200 บาทครับ ถือว่าแจ่ม และได้ประกัน 5ปี
                      แต่ถ้าแพงไปหน่อย เอาแค่ 1TB Blue พอละครับ 2400
                      หลังจากนั้นค่อยซื้อ HDD External มาก๊อปออกก็ได้ครับผม
                      เสป็คทั้งหมด ลงตัวและสวยงามแล้วครับ
                      ออ อย่าลืม Sink นะครับผม สัก TX3 ไม่ก็ CM212EVO ครับผม แรงคุ้มครบใน1เดียว
                      Originally posted by proteenzer View Post
                      HDD Green เวลาใช้ไปนานๆมันจะมีปัญหา ...เห็นหลายคนบอก

แต่ของเพื่อนผมใช้มา ปีกว่าๆ ละยังปกติ...แต่เป็นรุ่น 1TB

ถ้ายังไง ใช้แค่ 500GB ก้อเยอะแล้วครับ ...ซื้อพวก HDD นอกมาเก็บหนังดีกว่า

ขอบคุณครับ ตามนั้นเลยครับผม
                      ปล.500gb สำหรับผม ไม่พอนะครับ .... 6TB ก็ไม่พอ TT_TT" อนิเม+เกมส์ญี่ปุ่นเยอะจัด อิอิ

Originally posted by sindysui View Post
                      อ่อครับ แล้วผมต้องเพิ่มอะไรตรงไหนไหมครับ เงินเหลือจาก Hdd ประมาน1000อ่ะครับ
                      ตามที่บอกไปครับ ลด HDD เป็น 1TB Blue = 2400 เหลือเงิน800 เพิ่ม Sink CMTX3 EVO = 750 บาท ครับผม

Comment

• แล้วต้องมีอะไรเพิ่มอีกไหมครับ ? จอ 23กับ24 ต่างกันมากไหมครับ ?

Comment

• Originally posted by sindysui View Post
                          แล้วต้องมีอะไรเพิ่มอีกไหมครับ ? จอ 23กับ24 ต่างกันมากไหมครับ ?
                          จอ23" กับ จอ24" ทั่วๆไป..Res จะเท่ากันครับ 1920 x 1080

ได้ความกว้างเพิ่มมานิด แต่ราคาต่างกัน 1,200-1,500

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            win8 ผมใช้ก็ถือว่าดีนะครับ มันก็ไม่ต่างจาก win8 เท่าไหร่ เซิจหาอะไรง่ายขึ้นด้วยนะ ผมว่า
                            แค่เสต็ปในการเข้าdesktop มันเพิ่มขึ้น1เสต็ป คือ คลิก
                            อิอิ

ขอบคุณครับ ตามนั้นเลยครับผม
                            ปล.500gb สำหรับผม ไม่พอนะครับ .... 6TB ก็ไม่พอ TT_TT" อนิเม+เกมส์ญี่ปุ่นเยอะจัด อิอิ
                            ผมยังไม่ชินพวกAPPทั้งหลายน่ะครับ แล้วคิดว่าจะใช้ให้คุ้มก็ต้องเล่นAPPให้เป็น ซึ่งขอเวลาหัดที่เครื่องเพื่อนก่อน ฮ่าๆ
                            ส่วนพวกAPPเก่า(โปรแกรมเก่า)บางอันก็ยังใช้ในWin8ไม่ได้ ซึ่งเป็นปัญหาสำหรับผมที่ใช้พวกโปรแกรมโบราณซะเยอะนะครับ

เก็บเมะเยอะงี้ต้องดูทั้ง SAO, HxH, Magi, .... และอื่นๆ

Comment

• Originally posted by sindysui View Post
                              แล้วต้องมีอะไรเพิ่มอีกไหมครับ ? จอ 23กับ24 ต่างกันมากไหมครับ ?
                              แนะนำ 23" ครับผม คุ้มกว่าครับผม ถ้าจะโดดจริงๆ โดดไป27นิ้วเลยครับผม
                              23"ค่อนข้างถูก 4000-4800 บาทเอง (PhilipsIPS ไปเจอพันทิพย์มา 4800 อยากซื้อมากแต่งบหมด เง้อ)

Originally posted by proteenzer View Post
                              จอ23" กับ จอ24" ทั่วๆไป..Res จะเท่ากันครับ 1920 x 1080

ได้ความกว้างเพิ่มมานิด แต่ราคาต่างกัน 1,200-1,500
                              ตามนั้นเลยครับ คุ้มค่ากว่ากันนะ ผมว่า

Comment

• (NP) ITsonas Rocket (Black-Red) ใช้กับสเปก
                                Core i5 - 3570K (Box, 3.40GHz. - Ingram/Synnex) -7280
                                1 TB. SATA-III Seagate (64MB., Dcom/Synnex)-2420
                                PS (FULL) 700W. RAIDMAX RX=2050

ดีไหมครับ หรือใครมีสวยๆดีๆที่Advice แนะนำมั้งครับ
                                Last edited by sindysui; 19 Nov 2012, 22:30:57.

Comment

Working...
                                X