Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by proteenzer View Post
    Core i7 เลยครับ..แปลงไฟล์หนัง

แนะนำเป็น HDD 2TB Green ไว้เก็บข้อมูลครับ

และ SSD 60GB เอาไว้ลง OSและAdobe Photoshop ...ตัดต่อหนังเสร็จก้อย้ายไปเก็บไว้

ที่ HDD Green แทนครับ...^^.

ส่วนการ์ดจอก้อ NVIDIA Quadro 410 (2Y) = 4,800

25K พอป่ะเนี่ยยย 555+
    น่าจะไม่พอVGAนะ ฮ่าๆ CPUก็9พันแล้ว
    SSD ก็ประมาณ 5พัน
    VGA อีก5พัน
    หรือ6พัน ค่าMB RAM HDDอีกลูก และอื่นๆคงไม่พอ ฮ่าๆ

Comment

• ขอบคุณครับ ^ ^

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
        Core i7 เลยครับ..แปลงไฟล์หนัง

แนะนำเป็น HDD 2TB Green ไว้เก็บข้อมูลครับ

และ SSD 60GB เอาไว้ลง OSและAdobe Photoshop ...ตัดต่อหนังเสร็จก้อย้ายไปเก็บไว้

ที่ HDD Green แทนครับ...^^.

ส่วนการ์ดจอก้อ NVIDIA Quadro 410 (2Y) = 4,800

25K พอป่ะเนี่ยยย 555+
        น่าจะเกินไปหลาย ร้อย*50 อิอิ
        แต่ถ้าเพิ่มงบไปตามท่าน proteenzer ได้นี่ แรงงงงง
        Originally posted by win22222 View Post
        น่าจะไม่พอVGAนะ ฮ่าๆ CPUก็9พันแล้ว
        SSD ก็ประมาณ 5พัน
        VGA อีก5พัน
        หรือ6พัน ค่าMB RAM HDDอีกลูก และอื่นๆคงไม่พอ ฮ่าๆ
        ฮา เยอะไปจริงๆครับ อิอิ

Originally posted by berzerkger View Post
        ขอบคุณครับ ^ ^
        ยินดีครับผม

Comment

• Comment

• 10160

Comment

• Originally posted by goobook View Post
              ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
              10160
              ขอบคุณครับผม

Comment

• Comment

• Originally posted by goobook View Post

Comment

• วันนี้เป็นวันครบรอบ 39 ปี โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง มีจัดงานด้วย พวกงานวัด พี่รันจังและท่านที่สนใจว่างก็มานะครับ ค่าเข้า 500 บาท (555+)

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                      วันนี้เป็นวันครบรอบ 39 ปี โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง มีจัดงานด้วย พวกงานวัด พี่รันจังและท่านที่สนใจว่างก็มานะครับ ค่าเข้า 500 บาท (555+)
                      มีตั๋วฟรี มะ....อิอิ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                        วันนี้เป็นวันครบรอบ 39 ปี โรงเรียนสาธิตมหาวิทยาลัยรามคำแหง มีจัดงานด้วย พวกงานวัด พี่รันจังและท่านที่สนใจว่างก็มานะครับ ค่าเข้า 500 บาท (555+)
                        ค่าเข้า 500 เลย จริงๆหรือครับ เนี่ย = ="
                        เมื่อวานนี้ผมพึ่งไปงาน วิชาการจุฬา มาเขาไม่เห็นเก็บค่าเข้าเลย

Comment

Comment

• ดันๆ

Comment

• เอาอาวุธหนักมาให้ชมครับ Nikon D800 + AF-S Nikkor 50 mm 1.4G ราคาสุทธิ 117400 บาท อิอิ (ไม่ใช่ของผมนะครับ...แอบไปลูบ ๆ คลำ ๆ ที่ร้านมาเฉย ๆ)

Comment

• อยากได้ตัวนี้ อ่า....

Comment

Working...
                                X