Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดันขึ้น

Comment

• 10037

Comment

• ขอบคุณครับผม

Comment

• พี่รันครับผมจัดสเปคนี้ให้เพื่อน พอดีมันมีงบ 25k เฉพาะ cpu กับ mb นอกนั้นมีหมดแล้ว vga 7970 บลาๆๆๆ แรม 8 gb hdd 1 tb ผมเลยจัดตามนี้ครับ ไม่รู้ว่าอันไหนเหมาะสมควรแก้ไขหรือปล่าว เพื่อนเค้าอยากได้ใช้ยาวๆเลยครับ เน้นเล่นเกมส์

เซ็ต 2011
          Intel? Core? i7-3820 - 9790 บาท
          ASUS Rampage IV Extreme - 13790 บาท

เซ็ต 1155
          Ivy Bridge i7-3770K - 10800 บาท
          ASUS Maximus V Extreme - 13250 บาท

Comment

• ท่านรันจัดมาแบบพอดีงบเลยครับ
            แต่ไม่ทราบว่าสนใจไปเป็นเพื่อนผมมั้ยครับ เดี๋ยวเลี้ยงข้าวครับ
            แล้วสเป็คที่บอกมา ผมไปซื้อที่ไหนดีครับ

Comment

• รบกวนถามหน่อยนะครับว่า 2GB (V) PCIe GTX660 "GigaByte" Over Clock HDMI กับ 2GB (V) PCIe GTX660Ti "GigaByte" Over Clock HDMI ต่างกันยังไง ผมไม่รู้ความหมายของ Ti ครับว่ามันคืออะไรเห็นราคาต่างกันตั้ง 2 พันกว่า

Comment

• ความแรงเพิ่มขึ้นตามราคาค่ะ

Comment

• 10043

Comment

• 10044

Comment

• 10045

Comment

• 10046

Comment

• Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                            ดันขึ้น
                            ขอบคุณครับ

Originally posted by mrggns View Post
                            10037
                            ขอบคุณครับผม

Originally posted by supawat06 View Post
                            ยินดีครัผม

Originally posted by Darksis View Post
                            พี่รันครับผมจัดสเปคนี้ให้เพื่อน พอดีมันมีงบ 25k เฉพาะ cpu กับ mb นอกนั้นมีหมดแล้ว vga 7970 บลาๆๆๆ แรม 8 gb hdd 1 tb ผมเลยจัดตามนี้ครับ ไม่รู้ว่าอันไหนเหมาะสมควรแก้ไขหรือปล่าว เพื่อนเค้าอยากได้ใช้ยาวๆเลยครับ เน้นเล่นเกมส์

เซ็ต 2011
                            Intel? Core? i7-3820 - 9790 บาท
                            ASUS Rampage IV Extreme - 13790 บาท

เซ็ต 1155
                            Ivy Bridge i7-3770K - 10800 บาท
                            ASUS Maximus V Extreme - 13250 บาท
                            ส่วนตัวผมแนะนำ อยากได้ใช้ยาวๆ ซื้อ I5-3570K+Board ระดับกลาง
                            แล้วรออัพเรื่อยๆดีกว่าครับ
                            มาซื้อตอนนี้ เดี๋ยวยุคหน้า ยุค Tock มา จะร้องไห้เอานะครับ แนะนำ เลยว่า อย่าเพิ่งซื้อครับ รอรุ่นใหม่ออก
                            ถ้าทนไม่ไหวอยากเล่นเกมส์แรงในตอนนี้งบ 25k ซื้อ 7970 มาอีกตัว แล้วใช้ I3-3220+MB ที่เป็น 8x*8x ก็แรงแล้วครับผม
                            รอเปลี่ยน ปีหน้า Intel ออกของใหม่ ได้ข่าวแว่วๆว่าแรงขึ้นมาก
                            ตอนนั้น 25k ค่อยซื้อครับผม แนะนำว่าประมาณนี้นะครับ

Originally posted by codeovcz View Post
                            ท่านรันจัดมาแบบพอดีงบเลยครับ
                            แต่ไม่ทราบว่าสนใจไปเป็นเพื่อนผมมั้ยครับ เดี๋ยวเลี้ยงข้าวครับ
                            แล้วสเป็คที่บอกมา ผมไปซื้อที่ไหนดีครับ
                            พอดี ผมไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่หน่ะครับ (ค่อนข้างขี้อาย ไม่กล้าไป)
                            แต่เพื่อนผมว่าจะไปพันทิพย์อยู่ ไม่ทราบว่าท่านจะไปวันไหนครับ ให้เพื่อนผมไปก็ได้ครับผม เขาก็รู้เท่าๆผมครับ
                            นัดวันกันก็ได้ครับผม เขาน่าจะสะดวก พฤหัส/ศุกร์/เสาร์/อาทิตย์ หน้า ครับผม
                            ร้านที่แนะนำมา ไปซื้อที่ Jedi // JIB // Advice ได้เลยครับผม

Comment

• Originally posted by Hummers View Post
                              รบกวนถามหน่อยนะครับว่า 2GB (V) PCIe GTX660 "GigaByte" Over Clock HDMI กับ 2GB (V) PCIe GTX660Ti "GigaByte" Over Clock HDMI ต่างกันยังไง ผมไม่รู้ความหมายของ Ti ครับว่ามันคืออะไรเห็นราคาต่างกันตั้ง 2 พันกว่า
                              ครับผม ก็ ถ้าเอาง่ายๆ คิดซะว่า เป็นรุ่น GTX665 ประมาณนั้นครับผม
                              มันมีพวกทรานซิสเตอร์อะไรเพิ่มขึ้นจากตัวเก่าหน่อย
                              ความแรงต่างกันพอสมควรครับผม
                              ตามนี้เลยครับ

เทียบเป็นเปอเซน จะราวๆ 16เปอเซนได้ครับ (เทียบจาก ตัว 660 ธรรมดานะครับ ไม่ใช่ 660 overclock)
                              สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by nattiiez View Post
                              ความแรงเพิ่มขึ้นตามราคาค่ะ
                              ขอบคุณครับท่าน nattiiez ไม่เจอกันนานเลย เป้นเช่นไรมั่งครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                              10046

Originally posted by proteenzer View Post
                              ขอบคุณครับท่าน เป็นเช่นไรมั่งครับช่วงนี้

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ขอบคุณครับท่าน เป็นเช่นไรมั่งครับช่วงนี้
                                ..

Comment

Working...
                                X