Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าในอนาคตไม่อัพเพิ่มแล้ว เล่น ATHLON II X3 455 ไปเลยจะดีไหม คะแนน 2915 ครับ หรือ AMD A6-3400M คะแนน 2917 ยังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วย
    พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วยังลังเลอยู่เลยครับ
    อย่าไปเชื่อผลคะแนนครับ อยู่ที่งบเราเท่าไร เราใช้งานด้านไหนครับ ตัวไหนเหมาะสมก็จัดเลย ผมยังใช้ x3450 เล่น bf3 online อยู่เลย ชิลๆ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
      ผมเปิดอ่านหน้าแรกที่ไร รู้สึกจื๊ดๆในสมอง ผมเป็นคนสมาธิสั้นนะครับ ตัวหนังสือเยอะๆอ่านแล้วจะ Sleep
      เดี๋ยวผมจะลด เอา บางส่วน ลงไปไว้ด้านล่างแทนแล้วกันนะครับ เผื่อจะอ่านง่ายขึ้น ขอบคุณที่ชี้แนะครับ
      (ผมจะว่างจริงๆหลังวันที่14ตุลา เดี๋ยวจัดเต้ม อิอิ)

Originally posted by mrggns View Post
      up
      ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
      GIGABYTE GA-H61M-S2P = 1650 เลยคร่าใช้อยู่
      ตัวนี้ก็ถือว่าดีในระดับนึงเลย

Originally posted by abeachboy View Post
      ดันดึกๆ
      ขอบคุณครับผม

Originally posted by shat1478 View Post
      ถ้าในอนาคตไม่อัพเพิ่มแล้ว เล่น ATHLON II X3 455 ไปเลยจะดีไหม คะแนน 2915 ครับ หรือ AMD A6-3400M คะแนน 2917 ยังไงดีครับ ช่วยแนะนำด้วย
      พรุ่งนี้จะไปซื้อแล้วยังลังเลอยู่เลยครับ
      A6-3400M มันอยู่ใน Notebook ครับผม
      โดยส่วนตัวผม ผมว่า เล่น A6-3650 ถือว่าคุ้มสุดครับ 4Core 2.7GHz ราคาแค่ 2600-2750 บาทเองครับผม
      แต่ A6-3500 จะประหยัดไฟครับ(กินแค่ 65w) จะได้ 3Core 2.4GHz
      ส่วน X3 ผมว่า ยังไม่น่าเล่นครับ เพราะเก่าแล้วครับผมไปเล่น A6 ทั้ง2ตัวหรือโดดไปA8ดีกว่า (สมัยก่อนผมแนะนำแต่ตัวนี้ อิอิ)

Originally posted by Mr.Maxy View Post
      รอการอัพเดทนะครับ เก็บเงินครบแล้ว
      เป็นกำลังใจให้นะครับ คุณrunshana
      สอบถามภายในนี้ก่อนก็ได้นะครับท่าน จะช่วยตอบเต็มที่เลยครับผม

Originally posted by Darksis View Post
      อย่าไปเชื่อผลคะแนนครับ อยู่ที่งบเราเท่าไร เราใช้งานด้านไหนครับ ตัวไหนเหมาะสมก็จัดเลย ผมยังใช้ x3450 เล่น bf3 online อยู่เลย ชิลๆ
      จะบอกว่าไม่เชื่อบางทีก็ไม่ได้นะ อิอิ มันใช้เทียบในบางงานได้นะครับผม
      เช่น การคำนวนคณิตศาสตร์อะไรแบบนี้
      ถ้าเอาราคา มาเทียบกับคะแนน ก็สามารถช่วยตัดสินใจได้ระดับหนึ่งเลยครับ

Comment

• สุดยอดครับ ได้เเนวทางเยอะเเยะมากมาย

Comment

• Originally posted by GuiltyC View Post
          สุดยอดครับ ได้เเนวทางเยอะเเยะมากมาย
          ขอบคุณครับผม
          ปล.ชื่อท่าน มาจากอนิเมเรื่อง Guilty Crown หรือป่าวครับผม อิอิ ชอบๆ

Comment

• up

Comment

• งั้นถามหน่อยครับ สเปคตามนี้ อ้างอิงจากของคุณ runshana

CPU : AMD FX-4100 3490 บาท
              Main Board : ASROCK 970 PRO3 2550 บาท
              VGA : 1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI 3800 บาท
              HDD : WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2150 บาท
              Ram : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex *2 1400 บาท
              PSU : PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom (Box/Cable) 1520 บาท
              DVD-RW : 3523053039 - LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK) 670 บาท
              Case : Tsunami Minus Zero 1650 บาท
              Total 17,230 บาท

เอาไปเล่นเกมส์ครับ แต่คงไม่ได้ปรับสูง เอาเล่นได้ไม่กระตุก ถ้าผมอัพ Cpu เป็น FX 6100 จะคุ้มค่าไหมครับ ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ สายๆจะออกไปซื้อแล้ว อิอิ

Comment

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
                งั้นถามหน่อยครับ สเปคตามนี้ อ้างอิงจากของคุณ runshana

CPU : AMD FX-4100 3490 บาท
                Main Board : ASROCK 970 PRO3 2550 บาท
                VGA : 1GB (V) PCIe ATi 7770 'Power Color' HDMI 3800 บาท
                HDD : WESTERN DIGITAL 500GB BLUE 2150 บาท
                Ram : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X 'Ingram/Synnex *2 1400 บาท
                PSU : PS (FULL) 550W. Tsunami Black Strom (Box/Cable) 1520 บาท
                DVD-RW : 3523053039 - LG 24X GH-24NSxx SATA (BOX-BLACK) 670 บาท
                Case : Tsunami Minus Zero 1650 บาท
                Total 17,230 บาท

เอาไปเล่นเกมส์ครับ แต่คงไม่ได้ปรับสูง เอาเล่นได้ไม่กระตุก ถ้าผมอัพ Cpu เป็น FX 6100 จะคุ้มค่าไหมครับ ชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ สายๆจะออกไปซื้อแล้ว อิอิ
                ผมว่าไป FX6100 คุ้มครับ เพิ่มเงินอีกแค่ครึ่งพันเอง ผม FX 4100 ยังอยากอัพเป็น 6100 เลย

ปล.Asrock ตัวนี้หาของยากรึปล่าวครับ

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
                  ผมว่าไป FX6100 คุ้มครับ เพิ่มเงินอีกแค่ครึ่งพันเอง ผม FX 4100 ยังอยากอัพเป็น 6100 เลย

ปล.Asrock ตัวนี้หาของยากรึปล่าวครับ
                  ร้านADVICE ครับ แต่อาจจะไม่มีบางสาขาต้องจองของไว้ ...3-4วันก้อได้ล่ะ

Comment

• ถามหน่อยครับ ถ้า Mianboard ตั้วที่ลงไว้ไมไ่ด้ เอาตัวไหนแทนได้ครับ
                    ระหว่าง ASROCK 970DE3/U3S3 กับ GIGABYTE GA-970A-D3

Comment

• ตอนนี้กัดฟันแล้วครับ ระหว่าง
                      INTEL CORE I3 2100 และ FX-4100 ตัวไหนดีครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

Comment

• Originally posted by Mr.Maxy View Post
                        ถามหน่อยครับ ถ้า Mianboard ตั้วที่ลงไว้ไมไ่ด้ เอาตัวไหนแทนได้ครับ
                        ระหว่าง ASROCK 970DE3/U3S3 กับ GIGABYTE GA-970A-D3
                        ถ้าไม่เน้นการ Oc ก้อสามารถใช้เมนบอร์ดไม่แพงได้ครับ ประหยัดด้วย

ASUS M5A78L-M LX 'Synnex/SIS/Dcom' = 1,570

Comment

• ตอนนี้กัดฟันแล้วครับ ระหว่าง
                          INTEL CORE I3 2100 และ FX-4100 ตัวไหนดีครับ ไว้เล่นเกมส์ mainboard ไม่เกิน 2 พัน ครับ

Comment

• ถ้าเล่นเกมส์ ผมว่า 4100 น่าจะดีกว่านะ 4 คอร์แท้ด้วย + กับพลังการ์ดจอ เมนบอร์ดก็ตามท่านโปรตีนเมนท์บนเลยครับ

Comment

• Originally posted by shat1478 View Post
                              ตอนนี้กัดฟันแล้วครับ ระหว่าง
                              INTEL CORE I3 2100 และ FX-4100 ตัวไหนดีครับ ไว้เล่นเกมส์ mainboard ไม่เกิน 2 พัน ครับ
                              สเปกเดิมของคุนมีอะไรบ้างครับ..ขอทั้งหมดแบบละเอียด

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                                สเปกเดิมของคุนมีอะไรบ้างครับ..ขอทั้งหมดแบบละเอียด
                                มีแค่ GTS450 กับ supply 470 วัตต์แท้จำยี่ห้อไม่ได้ครัับ ที่เหลือซื้อใหม่หมดครับ

Comment

Working...
                                X