Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• -*- รอ intel i3 ivy

Comment

• อัพ

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
        ถ้าเกินงบไปนิดยังไงCore i3ดีกว่าครับ ผมตอนไปซื้องบจำกัด+รีบทำงานด้วยก้อเลยได้ G840มา
        ตามนั้นครับผม
        ถ้าไหว ไป I3 ไม่ไหวลงมา G540 ดีกว่า
        ถ้าไม่อยู่ใน2จุดนี้ แนะนำ ย้ายค่าย ในราคาCPU ระหว่าง 1400+ ถึง 3300
        ครับผม

Originally posted by mrggns View Post
        up
        ขอบคุณครับ

Originally posted by codeovcz View Post
        up
        ขอบคุณครับ

Originally posted by Gumblar View Post

ใกล้จะมาละ
        อีกนิดเดียวเท่านั้น ของงามๆจะมาแล้ว อิอิ

Originally posted by slipknot66 View Post
        พอดีได้ตัวใหมม่มา ก็เลยขายตัวเก่า ท่านใดสนใจหรือแรมอยู่ คลิ๊ก เลยครับ

มาไม่ทัน ไปซะแล้ว ถูกน่าซื้อมากๆครับผม

Originally posted by Darksis View Post
        -*- รอ intel i3 ivy
        ตามนั้นเลยครับอิอิ
        Originally posted by codeovcz View Post
        อัพ
        ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• เอาภาพมาฝากอีกครับ....
            ปล.คำบรรยายผมคัดมาจากเฟสบุ๊คของผมนะครับ..อาจมีผิดบ้างขออภัยด้วย แล้วก็คำบรรยายจะอยู่ข้างบนภาพนั้น ๆ นะครับ

โชคไม่ดีวันที่ไปนครวัดท้องฟ้าไม่เป็นใจ....ผมมองไปที่ยอดนครวัดทั้ง 3 ยอดนี้ คิดภาพในหัว...วางยอดทั้ง 3 ไว้ที่ขอบภาพด้านล่าง...ด้านบนให้เป็นท้องฟ้า....แต่คิดว่าหากเป็นภาพสีก็คงดูไม่ขลังเท่าที่คิดไว้...
            เลยปรับ Picture Style ไปที่ Monochrome...วัดแสง....จัดองค์ประกอบภาพ...โฟกัส..กดมา 2 ใบ...ผมชอบที่จะละเมียดละไม..มองสิ่งที่เห็นตรงหน้า..ครุ่นคิดว่าจะทำอย่างไรกับมัน..ใช้เวลากับมัน...
            ดีกว่าที่จะกดชัตเตอร์สะเปะสะปะ.เห็นอะไรก็ถ่าย..มาเปลี่ยนนิสัยการถ่ายภาพกันนะครับ...เพราะภาพแต่ล่ะใบมีคุณค่าและความทรงจำของเราอยู่....เมื่อเวลาผ่านไป...แล้วกลับมาดูภาพใบนั้น...
            ภาพถ่ายจะเป็นตัวบอกเองว่า ณ ตอนนั้น เรารู้สึกนึกคิดออะไรอยู่..

หนูน้อยคนนี้นั่งอยู่ในกะละมังใบหนึ่ง แล้วใช้ไม้พาย พายเข้ามาใกล้ ๆ ตรงที่ผมยืนอยู่ "สิบบาท...สิบบาท" เด็กน้อยเอ่ย ผมยกกล้องชึ้นมาเพื่อจะถ่ายภาพก็ยังคงได้ยินเด็กคนนี้พูดตลอด "สิบบาท..สิบบาท"
            ผมคิดในใจ ไม่ต้องพูดผมก็กะว่าจะให้อยู่แล้ว...แตพอได้ยินแบบนี้แล้วรู้สึกยังไงไม่รู้...แต่ผมถ่ายเขาไปแล้ว เลยให้เงินไปสิบบาท.....แต่เด็กน้อยกลับทำหน้าไม่พอใจ...
            เหมือนอยากได้อีก....ผมพูดไม่ออกเดินจากมาแล้วรู้สึกหงุดหงิด...บอกไม่ถูก...

วิถีชีวิตที่เกี่ยวพันกับสายน้ำ กิน นอน ใช้ชีวิตอยู่บนสายธาราแห่งนี้...ทุกชีวิตยังคงต่อสู้....ยังคงดิ้นรน....ต่อไป...ตราบที่ยังคงมีลมหายใจอยู่....

ระหว่างเดินทางจากชายแดนศรีสะเกษช่องสะงำไปที่เสียมเรียบกัมพูชา...ผมนั่งอยู่บนรถ...สายตามองออกไปนอกหน้าต่าง...เห็นหลายสิ่งหลายอย่างที่แตกต่างจากบ้านเรา...
            มีทั้งดีและไม่ดี.....ผมยกกล้องขึ้นมา...กดใบนี้ออกมา....ด้วยความรู็สึกที่แตกต่างไปจากที่เคย....

บางที ที่กว้าง ๆ ก็ไม่จำเป็นต้องใช้เลนส์มุมกว้างเสมอไป....ลองเปลี่ยนเป็นเลนส์เทเล....แล้วจะได้มุมมองที่แตกต่างออกไป....

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
              เอาภาพมาฝากอีกครับ....
              ปล.คำบรรยายผมคัดมาจากเฟสบุ๊คของผมนะครับ..อาจมีผิดบ้างขออภัยด้วย แล้วก็คำบรรยายจะอยู่ข้างบนภาพนั้น ๆ นะครับ

โชคไม่ดีวันที่ไปนครวัดท้องฟ้าไม่เป็นใจ....ผมมองไปที่ยอดนครวัดทั้ง 3 ยอดนี้ คิดภาพในหัว...วางยอดทั้ง 3 ไว้ที่ขอบภาพด้านล่าง...ด้านบนให้เป็นท้องฟ้า....แต่คิดว่าหากเป็นภาพสีก็คงดูไม่ขลังเท่าที่คิดไว้...
              เลยปรับ Picture Style ไปที่ Monochrome...วัดแสง....จัดองค์ประกอบภาพ...โฟกัส..กดมา 2 ใบ...ผมชอบที่จะละเมียดละไม..มองสิ่งที่เห็นตรงหน้า..ครุ่นคิดว่าจะทำอย่างไรกับมัน..ใช้เวลากับมัน...
              ดีกว่าที่จะกดชัตเตอร์สะเปะสะปะ.เห็นอะไรก็ถ่าย..มาเปลี่ยนนิสัยการถ่ายภาพกันนะครับ...เพราะภาพแต่ล่ะใบมีคุณค่าและความทรงจำของเราอยู่....เมื่อเวลาผ่านไป...แล้วกลับมาดูภาพใบนั้น...
              ภาพถ่ายจะเป็นตัวบอกเองว่า ณ ตอนนั้น เรารู้สึกนึกคิดออะไรอยู่..

หนูน้อยคนนี้นั่งอยู่ในกะละมังใบหนึ่ง แล้วใช้ไม้พาย พายเข้ามาใกล้ ๆ ตรงที่ผมยืนอยู่ "สิบบาท...สิบบาท" เด็กน้อยเอ่ย ผมยกกล้องชึ้นมาเพื่อจะถ่ายภาพก็ยังคงได้ยินเด็กคนนี้พูดตลอด "สิบบาท..สิบบาท"
              ผมคิดในใจ ไม่ต้องพูดผมก็กะว่าจะให้อยู่แล้ว...แตพอได้ยินแบบนี้แล้วรู้สึกยังไงไม่รู้...แต่ผมถ่ายเขาไปแล้ว เลยให้เงินไปสิบบาท.....แต่เด็กน้อยกลับทำหน้าไม่พอใจ...
              เหมือนอยากได้อีก....ผมพูดไม่ออกเดินจากมาแล้วรู้สึกหงุดหงิด...บอกไม่ถูก...

วิถีชีวิตที่เกี่ยวพันกับสายน้ำ กิน นอน ใช้ชีวิตอยู่บนสายธาราแห่งนี้...ทุกชีวิตยังคงต่อสู้....ยังคงดิ้นรน....ต่อไป...ตราบที่ยังคงมีลมหายใจอยู่....

ระหว่างเดินทางจากชายแดนศรีสะเกษช่องสะงำไปที่เสียมเรียบกัมพูชา...ผมนั่งอยู่บนรถ...สายตามองออกไปนอกหน้าต่าง...เห็นหลายสิ่งหลายอย่างที่แตกต่างจากบ้านเรา...
              มีทั้งดีและไม่ดี.....ผมยกกล้องขึ้นมา...กดใบนี้ออกมา....ด้วยความรู็สึกที่แตกต่างไปจากที่เคย....

บางที ที่กว้าง ๆ ก็ไม่จำเป็นต้องใช้เลนส์มุมกว้างเสมอไป....ลองเปลี่ยนเป็นเลนส์เทเล....แล้วจะได้มุมมองที่แตกต่างออกไป....
              สวัสดีครับคุณมาร์ค ภาพของคุณมาร์คสวย และงามมากเลยครับ มันเป็นภาพที่ถ่ายทอดความเป็นจุดเด่นด้อยออกมาได้สมบูรณ์ มีการจัดองค์ประกอบชัดเจนสวยงาม
              ภาพเด็กน้อยที่ชวนหงุดหงิด หรือจะยอดเจดีที่สร้างความเด่นด้วยแนวภาพที่ให้ยอดเจดีโผล่มาเล็กน้อย
              หรือแม้แต่ ความงามของคลื่นนภา เหนือฟากฟ้า
              อา แค่ดูก็รู้สึกไหลไปตามสถานที่ และสถานการณ์ ภาพสวยงามครับผม

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                -*- รอ intel i3 ivy
                ที่แน่ๆ Core i3-3110M Mobile เห็นออกมาแล้ว ของ DELL

คนใช้NBนี่โชคดีจริง ได้ใช้เทคโนโลยีใหม่ๆก่อน....^^.

Comment

• Originally posted by proteenzer View Post
                  ที่แน่ๆ Core i3-3110M Mobile เห็นออกมาแล้ว ของ DELL

คนใช้NBนี่โชคดีจริง ได้ใช้เทคโนโลยีใหม่ๆก่อน....^^.
                  นั่นสินะครับ
                  ข้อดี ได้ใช้เทคโนโลยีใหม่กว่า
                  ข้อเสีย แพงกว่า และได้เป็นหนูลองยาก่อน อิอิ

Comment

• up

Comment

• จัดมาเรียบร้อยเเล้วครับพี่ชนะ

...............
                      Last edited by Akira_Sora; 6 Sep 2012, 00:26:05.

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                        up
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
                        จัดมาเรียบร้อยเเล้วครับพี่ชนะ

จองพื้นที่ไว้ก่อนเดี๋ยวมาลงรูปครับ
                        โอครับ รอชมครับผม อิอิ

Comment

• Originally posted by Akira_Sora View Post
                          จัดมาเรียบร้อยเเล้วครับพี่ชนะ

[ATTACH=CONFIG]1920899[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1920898[/ATTACH]

[ATTACH=CONFIG]1920900[/ATTACH]
                          ...............
                          งามมากเลยครับผมสายจัดได้ดีเลยครับ ให้ เต็ม อิอิ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                              งามมากเลยครับผมสายจัดได้ดีเลยครับ ให้ เต็ม อิอิ

ขอบคุณมากครับ ผมโพสเป็นกระทู้ไว้แล้ว แปะชื่อพี่ไว้ด้วย^^

Comment

• up

Comment

Working...
                                X