Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• ท่านrunshana สรุปเป็นที่ชิปเซตครับ H77 ปรับ 1600 ได้แต่วิ่ง 1333 แต่ Z77 ปรับ 1600 ได้วิ่ง1600ได้
      MenuปรับRAM ในBIOSก็ไม่เหมือนกัน สรุปของผมเป็นที่ชิปเซตจัดGIGABYTE GA-Z77M-D3H จบครับ ท่านrunshana

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
        up
        ขอบคุณครับ

Originally posted by sassyberry View Post
        ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ^^
        ขอบคุณครับ

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
        ท่านrunshana สรุปเป็นที่ชิปเซตครับ H77 ปรับ 1600 ได้แต่วิ่ง 1333 แต่ Z77 ปรับ 1600 ได้วิ่ง1600ได้
        MenuปรับRAM ในBIOSก็ไม่เหมือนกัน สรุปของผมเป็นที่ชิปเซตจัดGIGABYTE GA-Z77M-D3H จบครับ ท่านrunshana
        เอท่านครับ จริงๆ H77 มันปรับบัส 1600 ได้นะครับผม
        แต่ผมไม่เคยใช้ตัวของท่าน อาจจะต้องขออภัยจริงๆครับผม ที่ช่วยได้ไม่มาก ขออภัยจริงๆนะครับ

Comment

• up

Comment

• เอาภาพมาฝากครับ หลังจากหลบไปถ่ายสาวอยู่พักหนึ่งเป็นแนวที่ไม่ชอบเท่าไหร่แต่ต้องฝึกให้เก่งเข้าไว้เพื่อที่จะสามารถรับงานได้
            แล้วก็ย้อนกลับมาภาพ Landscape อย่างที่ใจชอบบ้าง ถ่ายสาวบ่อยไม่ค่อยได้ ใจมันหวั่นไหว ฮ่า ๆๆ
            มีแต่ภาพ Landscape นะครับ ภาพสาว ๆ ผมเก็บไว้ดูคนเดียว อิอิ ราตรีสวัสดิ์ครับ
            ปล.ใครจะแอดเฟสมาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันก็แอดมาเลยนะครับตามที่เห็นในลายน้ำนั้นแหละครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Originally posted by slipknot66 View Post
              เอาภาพมาฝากครับ หลังจากหลบไปถ่ายสาวอยู่พักหนึ่งเป็นแนวที่ไม่ชอบเท่าไหร่แต่ต้องฝึกให้เก่งเข้าไว้เพื่อที่จะสามารถรับงานได้
              แล้วก็ย้อนกลับมาภาพ Landscape อย่างที่ใจชอบบ้าง ถ่ายสาวบ่อยไม่ค่อยได้ ใจมันหวั่นไหว ฮ่า ๆๆ
              มีแต่ภาพ Landscape นะครับ ภาพสาว ๆ ผมเก็บไว้ดูคนเดียว อิอิ ราตรีสวัสดิ์ครับ
              ปล.ใครจะแอดเฟสมาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันก็แอดมาเลยนะครับตามที่เห็นในลายน้ำนั้นแหละครับ
              ความสามารถที่ล้นเหลือของท่านมาร์ค แสดงให้เห็นได้ชัดเลยครับ ภาพของคุณมาร์คดูดีมีเอกลักษณ์สุดๆเลย ราวกับ 670*2 ที่สามารถเบียด 690 ทิ้งได้ อะไรทำนองนั้น ^^
              ชอบงานคุณมาร์คจริงๆครับผม เสียดายที่ผมไม่ได้เล่นเฟสบุค เลยคุยกับท่านบ่อยๆไม่ได้เลย

ปล.ถ่ายสาวแล้วหักห้ามใจไว้นะคร้าบบบบบ อิอิ

Comment

• up

Comment

• ท่านrunshana สะบายๆครับท่านอย่าคิดมาก ความรู้เกิดจากประสบการณ์ครับผมนะได้ความรู้จากท่านrunshanaมามากนะครับ ขอบคุณท่านเป็นอย่างสูงนะครับ มีอะไรที่ผมสงสัยผมขอรบกวนนึกถีงท่านเป็นคนแรกนะครับท่านrunshana
                  Last edited by Thaweekiat_c; 23 Aug 2012, 10:07:09.

Comment

• ดันๆภูเก็ตน้ำท่วม ทำไปได้

Comment

up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                      ท่านrunshana สะบายๆครับท่านอย่าคิดมาก ความรู้เกิดจากประสบการณ์ครับผมนะได้ความรู้จากท่านrunshanaมามากนะครับ ขอบคุณท่านเป็นอย่างสูงนะครับ มีอะไรที่ผมสงสัยผมขอรบกวนนึกถีงท่านเป็นคนแรกนะครับท่านrunshana
                      ครับผม ขอโทษด้วยนะครับ ที่บางส่วนตอบได้ไม่ครบ
                      ขอบคุณที่ท่านไว้ใจมากๆเลยครับ
                      ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                      ดันๆภูเก็ตน้ำท่วม ทำไปได้
                      กำๆ ทำไมน้ำท่วมหละครับเนี่ย

Comment

• ผมแวะมาช่วยดันครับ สำหรับกระทู้ดีๆ

Comment

• Originally posted by mrkillerrr View Post
                          ผมแวะมาช่วยดันครับ สำหรับกระทู้ดีๆ
                          ขอบคุณมากๆครับผม จะพยายามต่อไปครับ

Comment

• ไม่ได้เข้ามาในกระทู้นีนานเลยครับ คุณ runshana สุดยอดจริงๆครับ ยังอยู่ให้ความรู้เพื่อนสมาชิกตลอดเลยครับ ผมว่ามีคนมากมายครับที่ได้ความรู้จากกระทู้นี้เพื่อสามารถไปซื้อคอมที่ตรงกับการใช้งานของเค้าเองได้เป็นร้อยๆพันๆเครื่องแล้วมั้งครับ อย่างน้อยสำหรับตัวผมเองก็ 5 เครื่องแล้วครับ

ปล. 457 หน้าทำไปได้ครับคุณชนะ นี่มานบล๊ะเจ้าชัด ฮ่าๆๆๆ

Comment

• up

Comment

• ไม่ได้เข้ามาในกระทู้นีนานเลยครับ คุณ runshana สุดยอดจริงๆครับ ยังอยู่ให้ความรู้เพื่อนสมาชิกตลอดเลยครับ ผมว่ามีคนมากมายครับที่ได้ความรู้จากกระทู้นี้เพื่อสามารถไปซื้อคอมที่ตรงกับการใช้งานของเค้าเองได้เป็นร้อยๆพันๆเครื่องแล้วมั้งครับ อย่างน้อยสำหรับตัวผมเองก็ 5 เครื่องแล้วครับ
                                จริงครับ ช่วยแนะนำคนอื่นไปเยอะมากจริงๆ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น

ปล.ดันครับ

Comment

Working...
                                X