Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ เป็นกำลังใจให้ครับ อย่างน้อยก้อมีผมคนนึงที่เข้ามาอ่านครับ

Comment

• Originally posted by McOwen View Post
        มีคำถามมารบกวนอีกรอบละครับ

ระหว่าง AMD Athlon II X3-455 กับ A6 3500 ต่างกันเยอะมั้ยครับ เพราะตอนนี้ผมเปลี่ยนจะมาใช้FM1 แทนแล้ว กลัวต่อไปพวก 938 มันจะหมดรุ่นเร็วแบบ940ที่ผ่านมา

อีกคำถามครับ การ์ดจอ ATI 7750 ของHIS ตอนนี้มีรุ่นเดียว คือ 1GB (V) PCIe ATi 7750 "HIS" HDMI นี่หรอครับ มันมีตัว ICEQ มั้ยอะครับ เพราะหาดูหลายเวปแล้ว ไม่มีเลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ
        Originally posted by runshana View Post
        ครับผม คำถามแรก
        AthlonIIX3 แรงกว่า A6-3500 พอสมควรครับ เทียบง่ายๆ ก็ ถ้าOC A6 ไป ระดับ GHz ที่เท่ากัน ก็จะแรงเท่ากันครับ
        แต่ A6 ดันแค่ 2.4ghz/// X3 455 แรงถึง 3.3ghz ดังนั้น ต่างกันแน่นอนครับผม
        ส่วนCPU ทุกรุ่นตกยุคทุกปีอยุ่แล้วครับ แต่ถ้าเอาแบบเรเมคกลับมาใช้ใหม่ได้ ก็นับว่า FM1 น่าจะยืนได้อีก 1-2ปีครับผม

ส่วน ATI7750 นั้น ผมไม่เห็นICEQ เหมือนกันครับ คาดว่ามีตัวเดียวครับผม
        ขอบคุณมากครับผม

Comment

• Originally posted by runshana View Post
          มีแต่คนดูหมดแล้ว เง้อ ผมตกเขาคนเดียวเลย
          ช่วยฉุดผมขึ้นที TTwTT"
          ไปดูด้วยกันไหมครัีบ แต่ผมดูซับเท่านั้นน่ะครับ

Comment

• อัพครับ พึ่งตื่น ฮ่าๆ

Comment

• up

Comment

• แรงต่างกันราวๆ 8.88เปอเซนครับผม ถ้าถามว่ามากไหม ตอบได้เต็มปากเลยครับว่าไม่มากนักครับผม แต่ก็พอมองออกได้
                จากตารางนี้เลยครับ
                สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• สวัสดีครับคุณ runshana แวะเข้ามาอ่านหาความรู้ใหม่ๆว่าไปถึงไหนกันแล้วครับเป็นยังไงบ้างครับ
                  สุขภาพดีไหมครับ ว่างๆจะแวะเวียนเข้ามาทักทายใหม่นะครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับผม

Originally posted by sabydee View Post
                    คนทำไม่พูด คนพูดไม่ทำ เป็นกำลังใจให้ครับ อย่างน้อยก้อมีผมคนนึงที่เข้ามาอ่านครับ
                    กินใจทราบซึ้ง ขอบคุณมากๆครับ ผมจะพยายามต่อไปให้ดีที่สุดครับผม
                    มีอะไรคุยเล่นได้เลยนะครับ

Originally posted by McOwen View Post
                    ขอบคุณมากครับผม
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by win22222 View Post
                    ไปดูด้วยกันไหมครัีบ แต่ผมดูซับเท่านั้นน่ะครับ
                    ผมไม่ค่อยดูหนังในโรงหน่ะครับผม รอแผ่นแท้ออกก่อน จะไปจัดหามาดูครับผม ขอบคุณคุณวินนะครับที่ชวน + ขอโทษนะครับ

Originally posted by tangstrike View Post
                    อัพครับ พึ่งตื่น ฮ่าๆ
                    ขอบคุณครับ ผมก็กำลังจะกลับอุดรเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by panaden222 View Post
                      แรงต่างกันราวๆ 8.88เปอเซนครับผม ถ้าถามว่ามากไหม ตอบได้เต็มปากเลยครับว่าไม่มากนักครับผม แต่ก็พอมองออกได้
                      จากตารางนี้เลยครับ
                      สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
                      ยินดีครับ

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                      สวัสดีครับคุณ runshana แวะเข้ามาอ่านหาความรู้ใหม่ๆว่าไปถึงไหนกันแล้วครับเป็นยังไงบ้างครับ
                      สุขภาพดีไหมครับ ว่างๆจะแวะเวียนเข้ามาทักทายใหม่นะครับ
                      ครับผม สุขภาพสบายดีครับผม ท่านก็เช่นกัน เป็นเช่นไรมั่งครับ
                      ขอบคุณนะครับที่ไม่ลืมกัน ดีใจครับผม

Comment

• Ok ครับมีเรื่องรบกวนจนได้ น้องอยากอัปเกรดเน้นGame และ Game ขอ CPU ,Mainboard ,VGA
                        เดิม CPU Intel E2200 ,Mainboard ASUS P5K-E WiFi ,VGA GeForce GTX465
                        ลองแนะนำให้หน่อยครับ ที่คิดไว้ CPU Intel i3-2120 3.30GHz ,Mainboard GIGABYTE GA-H77M-D3H ,VGA GTX580หรือ HD 7970 ดีครับ ปรับเปลี่ยนได้หมดนะครับทั้ง CPU Mainboard VGA ครับหรือเปลี่ยนแค่ CPU ,Mainboard ,RAMก่อนดีครับ มันจะเห็นความแต่กต่างจนสังเกตุได้ไหมครับชุดใหม่กับชุดเก่า คือ เปลี่ยน3อย่าง กับเปลี่ยน4อย่าง ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Thaweekiat_c View Post
                            Ok ครับมีเรื่องรบกวนจนได้ น้องอยากอัปเกรดเน้นGame และ Game ขอ CPU ,Mainboard ,VGA
                            เดิม CPU Intel E2200 ,Mainboard ASUS P5K-E WiFi ,VGA GeForce GTX465
                            ลองแนะนำให้หน่อยครับ ที่คิดไว้ CPU Intel i3-2120 3.30GHz ,Mainboard GIGABYTE GA-H77M-D3H ,VGA GTX580หรือ HD 7970 ดีครับ ปรับเปลี่ยนได้หมดนะครับทั้ง CPU Mainboard VGA ครับหรือเปลี่ยนแค่ CPU ,Mainboard ,RAMก่อนดีครับ มันจะเห็นความแต่กต่างจนสังเกตุได้ไหมครับชุดใหม่กับชุดเก่า คือ เปลี่ยน3อย่าง กับเปลี่ยน4อย่าง ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
                            ครับผม ยินดีช่วยเต็มที่ครับผม
                            เน้นเล่นเกมส์ เต็มที่ ถ้างบจำกัด จัด CPU+MB ตามที่ท่านว่ามา ok แล้วครับ
                            ส่วน VGA แนะนำ GIGABYTE GTX670 OC = 13900 หรือ WINFAST GTX 670 = 12900
                            ตามนี้เลยครับ VGA 670 นี่แหละครับถือว่าแจ่มดีทีเดียว
                            ส่วน PSU ถ้าใช้กับ 465 ไหว ก็ใช้กับ 670 ไหวครับ กินไฟพอๆกันเลย

แต่ถ้าเอาจริงๆ 465 ก็ถือว่าแรงอยู่นะครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น I3 // I5 ก็อาจจะแรงขึ้นราวๆ 20เปอเซน อย่าลืมลง Win7 นะครับผม
                            ถ้างบถึง เปลี่ยน 4อย่างไปเลยครับ
                            แต่ถ้าทนไหว ผมว่า 465 ยังแรงอยู่ อาจจะเปลี่ยน CPU MB RAM ก่อนก็ดีครับผม มันจะได้ไม่ตันความสามารถที่แท้จริงของ 465 แถมยังประหยัดเงินไปได้เยอะอีกด้วย

Originally posted by mrggns View Post
                            up
                            ขอบคุณครับผม

Comment

• ขอบคุณ ขอบคุณ ขอบคุณมากๆครับ ได้คำแนะนำดีๆอีกแล้วครับ

Comment

• up

Comment

Working...
                                X