Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• BIOSTAR H61MU3B ตัวนี้มี Port USB3 ข้างหลังมั้ยครับ? และมี SATA 3 ด้วยรึเปล่า?

Comment

• สอบถามครับ
        fx-4100 ใช้แรม บัส 1333 ได้ใช้ไหมครับ
        แล้วบัส 1333 ใช้กับ a8 ได้ใช้ไหมครับ
        เลือกไม่ถูกแล้ว อ่ะ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
          up
          ขอบคุณครับ

Originally posted by aivan View Post
          การ์ดจอออนบอร์ด HD 4000 ของ i5 gen3 เพียงพอเล่น DotA, HoN (ไม่ได้เล่นเกมอื่นครับ)แบบไหลลื่นได้ไหมครับ อยากจัดสเป็กชุด i5 ในงบประหยัด แนะนำบอร์ด เผื่อไว้อัพการ์ดจอในอนาคตด้วยนะครับผม

ถ้าจัดเป็นสเป็ค+ราคา ด้วยแจ่มมากเลยครับ
          ตอนนี้เล็ง APU a8-3870k อยู่ครับ ความแรงต่างกันมากไหมครับ เทียบทั้ง CPU และ VGA
          ลองจัดดูประมาน12000ครับ(A8-3870k)

ขอบคุณมากครับ
          DotA2 ไม่แน่ใจนะครับ
          แต่ถ้า DotA กับ HON สบายๆเกินพอครับผม เพราะ ทั้ง2กินเสป็คไม่มาก จัดG540 มายังเล่นได้เลยครับผม
          แต่ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์ในงบประหยัด ยังไง A8 ก็แรงกว่า I5 ครับผม แต่ CPU A8ยังต่ำกว่าI5เกือบ50เปอเซนเลยครับ
          ถ้าจัด I5 ตามนี้เลยครับ
          I5-3450 = 6150
          GigabyteH77M-D3H = 2550
          KingstonHyperX4gb = 900
          WDBLUE500gb = 2200
          Case = 1000
          PowerMonster550w = 500
          รวม 13300 บาท
          เกินมาหน่อยครับผมหวังว่าไหวนะครับ

ส่วน A8 ตามนี้ครับ
          A8-3850 (ถ้าไม่oc ตัวนี้พอละครับ) = 3500
          GIGABYTE A75M-DS2 = 1900
          KingstonHyperX 4gb*2 = 1800
          wdblue500gb = 2200
          Case = 1000
          TsunamiBlackStorm550w = 1550
          รวม 11950 บาท
          ตามนี้เลยครับผม

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
            CPU : Intel Core i5 3570k = 7490
            M/B : ASUS P8Z77-V - 6950 (Wi Fi)
            RAM : G.SKILL DDR3 8GB SR2 1600(4GBx2) = 1950
            PSU : Scythe GOURIKI-III 600W = 2250
            Case : ThermalTake V3 Black Edition = 1150

= 19790 ฿

(ร้าน Com & More)
            ถ้าเปลี่ยนเป็นบอร์ดธรรมดาใช้รุ่นไหนดีครับส่วนการ์ดจอผมใช้ 5770 ถ้าจะเปลี่ยนให้เข้ากับสเปคนี้ใช้รุ่นไหนดี

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by vol.8 View Post
              ถ้าเปลี่ยนเป็นบอร์ดธรรมดาใช้รุ่นไหนดีครับส่วนการ์ดจอผมใช้ 5770 ถ้าจะเปลี่ยนให้เข้ากับสเปคนี้ใช้รุ่นไหนดี

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
              ASROCK Z77 PRO 3 = 3350 ฿

แจ่มแล้ว

Comment

• Board 1155 ราคาประมาณ 1,800 ที่มี USB3 SATA3 มีรึเปล่าครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                  up
                  ขอบคุณครับ

Originally posted by Solid Shit View Post
                  BIOSTAR H61MU3B ตัวนี้มี Port USB3 ข้างหลังมั้ยครับ? และมี SATA 3 ด้วยรึเปล่า?
                  มีแต่ usb3 แต่ไม่มี sata3 ครับผม

Originally posted by suphasin View Post
                  สอบถามครับ
                  fx-4100 ใช้แรม บัส 1333 ได้ใช้ไหมครับ
                  แล้วบัส 1333 ใช้กับ a8 ได้ใช้ไหมครับ
                  เลือกไม่ถูกแล้ว อ่ะ
                  ได้ครับผม ทั้ง2 ตัว ใช้แรมบัสไหนก็ได้ครับ ขอเป็น DDR3 และเข้ากับบอร์ดได้เป็นพอ
                  อันนี้ แล้วแต่งบและตามที่ท่านชอบครับผม

Comment

• ผมไม่แน่ใจว่าควรเลือก A8 หรือ i5 ดีครับ

ผมเรียนพวกภาษาซี แค่นั้น คงไม่ต้องใช้ cpu แรงมากรึป่าวครับ
                    cpu มีผลกับการใช้งานด้านไหนบ้างครับ
                    เกมส์ผมก็เล่นอยู่แค่ DotA, HON อนาคตอาจจะเล่น DotA2

ที่ท่านจัดไว้ให้ทั้ง 2ค่าย ถ้าจะอัพการ์ดจอในอนาคต อัพเป็นตัวไหนดีครับผม

ปล. เกินงบได้ครับ เป็น14-15k ก็ไหวครับ ขอให้เป็นสเป็คที่คุ้มเงินครับผม อยู่เกินได้3ปีขึ้นไป

ขอบคุณมากครับผม

Comment

• ผมไม่แน่ใจว่าควรเลือก A8 หรือ i5 ดีครับ

ผมเรียนพวกภาษาซี แค่นั้น คงไม่ต้องใช้ cpu แรงมากรึป่าวครับ
                      cpu มีผลกับการใช้งานด้านไหนบ้างครับ
                      เกมส์ผมก็เล่นอยู่แค่ DotA, HON อนาคตอาจจะเล่น DotA2

ที่ท่านจัดไว้ให้ทั้ง 2ค่าย ถ้าจะอัพการ์ดจอในอนาคต อัพเป็นตัวไหนดีครับผม

ปล. เกินงบได้ครับ เป็น14-15k ก็ไหวครับ ขอให้เป็นสเป็คที่คุ้มเงินครับผม อยู่เกินได้3ปีขึ้นไป

ขอบคุณมากครับผม
                      Dota hon dota2 7750 เล่นสบายครับ แต่ถ้าเกิดเผื่ออนาคตขอจัดให้เป็น 7770 แล้วกันนะครับ

i3-2120 - 3750 บาท
                      ASUS P8H77-M - 2750 บาท
                      Kingston Hyper X 4GB 1600 (*2) - 1900 บาท
                      WD Caviar Blue 500GB AAKX - 2190 บาท
                      SAPPHIRE HD 7770 GHz Edition OC 1GB GDDR5 - 4600 บาท
                      550 WATT XFX Full Wired Core EDITION - 2190 บาท
                      ThermalTake V3 Black Edition - 1150 บาท
                      รวม 18530 บาท
                      เกินมาเพียบเลยครับ ไม่งั้นก็ลองเปลี่ยนตามนี้ครับ
                      VGA - SAPPHIRE HD 7750 1GB GDDR5 - 3750 บาท
                      MB - GIGABYTE H77M-D3H - 2,560 บาท
                      GIGABYTE H61M-S2PV - 1,750 บาท

Comment

• ช่วยจัดสเปคตามการใช้งานแบบนี้ให้หน่อยครับ

ทำพวก office นิดหน่อยตามประสา นักศึกษา เล่นเกมส์ CS1.6 LOL PANGYA และ กำลังอยากเล่น เกมกราฟฟิค สวยๆบ้าง

นี่เป็นการเปลี่ยนคอมครั้งแรกของผมครับ ผมมีงบประมาณ 8000-9000 บาท ไม่เอาหน้าจอนะครับ

คอมผมมีอายุ 7 ปีแล้วได้เวลาปลดระวางคอมผมเสียที

ปล.ผมเปิดคอมประมาณ 5-8 ชม. ต่้อวันปกติ และวันหยุด(ถ้าไม่มีธุระ 6-15 ชม.)

ขอขอบคุนORZ ล่วงหน้าและผู้ช่วยเหลือทุกท่านครับ

Comment

• Comment

• ช่วยจัดสเปคตามการใช้งานแบบนี้ให้หน่อยครับ

ทำพวก office นิดหน่อยตามประสา นักศึกษา เล่นเกมส์ CS1.6 LOL PANGYA และ กำลังอยากเล่น เกมกราฟฟิค สวยๆบ้าง

นี่เป็นการเปลี่ยนคอมครั้งแรกของผมครับ ผมมีงบประมาณ 8000-9000 บาท ไม่เอาหน้าจอนะครับ

คอมผมมีอายุ 7 ปีแล้วได้เวลาปลดระวางคอมผมเสียที

ปล.ผมเปิดคอมประมาณ 5-8 ชม. ต่้อวันปกติ และวันหยุด(ถ้าไม่มีธุระ 6-15 ชม.)

ขอขอบคุนORZ ล่วงหน้าและผู้ช่วยเหลือทุกท่านครับ
                            CELERON G540 - 1,390 บาท
                            GIGABYTE H61M-S1 - 1,550 บาท
                            2 GB N/B DDR-III/1333 KINGSTON - 980 บาท
                            500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX) - 2,190 บาท
                            SAMSUNG 22X SH- S222BB SATA (BOX-BLACK) - 500 บาท
                            ASUS PCI-E GF ENGT430/1GB./DC/SILENT/DI/DDR3 1,920 - บาท
                            RaidMax RX-530SS 530W - 1500 บาท
                            รวม 10000 บาท จริงๆ power ไม่ต้องวัตถ์แท้ก็ได้ครับ แต่อยากใช้นานๆนิ่งๆก็เอาวัตถ์นี้ดีกว่า ส่วนตัวเลยในฐานะเคยใช้ GPU เจ้าตัว G620 มาก่อนก็จะบอกว่า เล่นปังย่าได้สบายๆครับ ออนบอร์ด แต่ถ้าเล่นเกมส์ในอนาคตแล้ว ใส่การ์ดจอไปอีกนิดก็ได้ครับ จะได้ภาพสวยๆ

Comment

• ดันครับ
                              เก็บตัง ถอย Z11 มาเก็บไว้ เอ้ย มาเปลี่ยนกับ E8400

Comment

• ดันครับ
                                เก็บตัง ถอย Z11 มาเก็บไว้ เอ้ย มาเปลี่ยนกับ E8400
                                -.-* Z11 มันใหญ่มาก ผมเก็บตังเล่น Full ละครับ Xpredator Evil Black Edition อยากได้ม๊วกกกก 555+ไปซื้อด้วยกันไหมครับ

Comment

Working...
                                X