Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอ้นอีก4 วันแล้ว จะมีของไหม +ต้องเปลี่ยนไหม ขอ วัน พฤหัส ถามอีกที่นะท่าน + ดัน ฮับ

Comment

• Originally posted by gundam001 View Post
      เอ้นอีก4 วันแล้ว จะมีของไหม +ต้องเปลี่ยนไหม ขอ วัน พฤหัส ถามอีกที่นะท่าน + ดัน ฮับ
      ขอบคุณครับผม
      ก็ใกล้แล้ว อีกนิดเดียว ถามใกล้ๆวันได้เลยนะครับยินดีตอบตลอดครับผม ^^

Comment

• ขอบคุณครับ

Comment

• อ้า ดัน ก่อน นอน =_=a''

Comment

• ดันด้วยคนบนสุดนานๆ

Comment

• Originally posted by indyssss View Post
              ขอบคุณครับ
              ยินดีครับผม

Originally posted by gundam001 View Post
              อ้า ดัน ก่อน นอน =_=a''
              ขอบคุณครับ ราตรีสวัสดิ์นะครับ

Originally posted by abeachboy View Post
              ดันด้วยคนบนสุดนานๆ
              ขอบคุณท่านบ่าวมากๆครับผม อิอิ

Comment

• UP

Comment

• up

Comment

• คือว่าจะซื้อคอมภายในเดือนนี้อ่ะครับอยากให้ช่วยจัดให้หน่อยงบ 20,000 บาทครับไม่รวมจอนะครับเพราะจะเอาเศษที่เหลือไปซื้อจอเอง

อ่อคืออยากได้ของ intel และ amd ไว้เปรียบเทียบกันอ่ะครับถ้าใครใจดีจัดให้ 2 สเปคเลยก็ได้ครับแต่ถ้าไม่ก็เน้น intel อ่ะครับ

แล้วมีข้อสงสัยอยากถามนะครับขอแยกเป็นข้อๆนะครับ

1. คอมเครื่องนี้จะเน้นเอาไว้ทำงานเป็นหลักอ่ะครับเล่นเกมบ้างนิดหน่อยอยากทราบว่าทำงานเนี่ยควรเน้นการ์ดจอแรงหรือ CPU แรงดีครับ(เพราะที่เคยเข้าใจถ้าเน้นเล่นเกมเห็นว่าให้เน้นการ์ดจอแรงๆ)

2. คอมที่ซื้อมาเนี่ยเวลาเอามาต่อเน็ตต้องซื้อการ์ดแลนแยกไหมครับถ้าเป็นเน็ตไฮสปีดหอธรรมดา

3. คำถามเกี่ยวเนื่องจากข้อ2นะครับ คือถ้าเน็ตหอเป็น wiress ไร้สายอ่ะครับซื้อคอมมาต้องซื้ออะไรแยกมาอีกไหมครับเพื่อให้ต่อเน็ตไร้สายได้อ่ะครับ (พอดีตอนนี้ไม่มั่นใจว่าหอที่จะได้มันใช้เน็ตแบบไหน)

นึกคำถามออกแค่นี้ก่อนนะครับ รบกวนทุกท่านร่วมแสดงความเห็นทีนะครับ คือจะซื้อจริงๆภายในเดือนนี้เนี่ยแหละกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ ว่าจะไปซื้อที่พันธุ์ทิพย์ หรือ ไม่ก็พันธ์ทิพย์บางกะปิ ไว้ซื้อเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูจริงๆครับ ช่วยจัดทีคร้าบ

พอดีเห็นกระทู้นี้จัดไว้เยอะมากเลยลองโพสถามดูจะได้ไม่ต้องทั้งกระทู้ใหม่ให้รก

Comment

• อัพๆ ๆ ครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                        UP
                        ขอบคุณครับ

Originally posted by byakuya30 View Post
                        คือว่าจะซื้อคอมภายในเดือนนี้อ่ะครับอยากให้ช่วยจัดให้หน่อยงบ 20,000 บาทครับไม่รวมจอนะครับเพราะจะเอาเศษที่เหลือไปซื้อจอเอง

อ่อคืออยากได้ของ intel และ amd ไว้เปรียบเทียบกันอ่ะครับถ้าใครใจดีจัดให้ 2 สเปคเลยก็ได้ครับแต่ถ้าไม่ก็เน้น intel อ่ะครับ

แล้วมีข้อสงสัยอยากถามนะครับขอแยกเป็นข้อๆนะครับ

1. คอมเครื่องนี้จะเน้นเอาไว้ทำงานเป็นหลักอ่ะครับเล่นเกมบ้างนิดหน่อยอยากทราบว่าทำงานเนี่ยควรเน้นการ์ดจอแรงหรือ CPU แรงดีครับ(เพราะที่เคยเข้าใจถ้าเน้นเล่นเกมเห็นว่าให้เน้นการ์ดจอแรงๆ)

2. คอมที่ซื้อมาเนี่ยเวลาเอามาต่อเน็ตต้องซื้อการ์ดแลนแยกไหมครับถ้าเป็นเน็ตไฮสปีดหอธรรมดา

3. คำถามเกี่ยวเนื่องจากข้อ2นะครับ คือถ้าเน็ตหอเป็น wiress ไร้สายอ่ะครับซื้อคอมมาต้องซื้ออะไรแยกมาอีกไหมครับเพื่อให้ต่อเน็ตไร้สายได้อ่ะครับ (พอดีตอนนี้ไม่มั่นใจว่าหอที่จะได้มันใช้เน็ตแบบไหน)

นึกคำถามออกแค่นี้ก่อนนะครับ รบกวนทุกท่านร่วมแสดงความเห็นทีนะครับ คือจะซื้อจริงๆภายในเดือนนี้เนี่ยแหละกำลังหาข้อมูลอยู่ครับ ว่าจะไปซื้อที่พันธุ์ทิพย์ หรือ ไม่ก็พันธ์ทิพย์บางกะปิ ไว้ซื้อเสร็จจะถ่ายรูปมาให้ดูจริงๆครับ ช่วยจัดทีคร้าบ

พอดีเห็นกระทู้นี้จัดไว้เยอะมากเลยลองโพสถามดูจะได้ไม่ต้องทั้งกระทู้ใหม่ให้รก
                        ยินดีครับผม จัดให้ทั้ง2เลย
                        1.ถ้าทำงานด้านกราฟฟิค ก็การ์ดจอหน่อย ซีพียูนิด ครับผม ถมๆกันไป ถ้าพวกคำนวนกราฟเชิงเส้น อะไรแบบนี้ CPU ครับ
                        2.ยุคใหม่ไม่ต้องครับผม ต่อได้เลยครับ
                        3.ต้องซื้อตัวรับสัญญาณไวเลสครับ หรืออาจจะซื้อเมนบอร์ดแพงๆ ที่มีตัวรับก็ได้ แต่ไม่คุ้มครับ เมนบอร์ดตัวละ 4000+ ถึงจะมี สู้ซื้อเมนบอร์ด 3000 แล้วซื้อตัวรับ 500 บาทดีกว่าเป็นUSBด้วย เว้นว่า มีงบเยอะจริงๆ ก็จัดบอร์ดแพงๆมาเลย

ยินดีตอบเต็มที่ครับ
                        จัดเสป็คได้ตามนี้เลยนะครับ
                        Intel เน้นงาน
                        CORE i5 3450 = 6300
                        GIGABYTE H77M-D3H = 2700
                        HIS HD 7770 iCooler = 4300
                        WDBLUE1TB = 2900
                        KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1800
                        ThermalTakeV3 = 1200
                        TsunamiBlackStorm650w = 1800
                        DVD24X LG = 600
                        รวม 21600 บาท
                        ไหวมั้ยครับราคานี้ ถ้าไม่ไหว ลดการ์ดจอเป็น 7750 ราคา 3400บาท และ แรมเหลือ2gb*2 = 1000 จะลดไป 1700 บาท อยู่ในงบพอดีครับ
                        ส่วนAMD
                        FX-6100 = 4750
                        ASROCK 970 EXTREME3 = 2650
                        KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1800
                        รวม 20000 บาท
                        พอดีครับผม ^^
                        สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by tangstrike View Post
                        อัพๆ ๆ ครับ
                        ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                          ขอบคุณครับ

ยินดีครับผม จัดให้ทั้ง2เลย
                          1.ถ้าทำงานด้านกราฟฟิค ก็การ์ดจอหน่อย ซีพียูนิด ครับผม ถมๆกันไป ถ้าพวกคำนวนกราฟเชิงเส้น อะไรแบบนี้ CPU ครับ
                          2.ยุคใหม่ไม่ต้องครับผม ต่อได้เลยครับ
                          3.ต้องซื้อตัวรับสัญญาณไวเลสครับ หรืออาจจะซื้อเมนบอร์ดแพงๆ ที่มีตัวรับก็ได้ แต่ไม่คุ้มครับ เมนบอร์ดตัวละ 4000+ ถึงจะมี สู้ซื้อเมนบอร์ด 3000 แล้วซื้อตัวรับ 500 บาทดีกว่าเป็นUSBด้วย เว้นว่า มีงบเยอะจริงๆ ก็จัดบอร์ดแพงๆมาเลย

ยินดีตอบเต็มที่ครับ
                          จัดเสป็คได้ตามนี้เลยนะครับ
                          Intel เน้นงาน
                          CORE i5 3450 = 6300
                          GIGABYTE H77M-D3H = 2700
                          รวม 21600 บาท
                          ไหวมั้ยครับราคานี้ ถ้าไม่ไหว ลดการ์ดจอเป็น 7750 ราคา 3400บาท และ แรมเหลือ2gb*2 = 1000 จะลดไป 1700 บาท อยู่ในงบพอดีครับ
                          ส่วนAMD
                          FX-6100 = 4750
                          ASROCK 970 EXTREME3 = 2650
                          รวม 20000 บาท
                          พอดีครับผม ^^
                          สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ
                          M/B

GIGABYTE H77M-D3H กับ ASUS P8H77M เลื่อกตัวไหนดี /ขอข้อมูลด้วยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

• เรียนอยุ่ คณะ บริหารธุรกิจระหว่างประเทศ ป ตรี ครับ ม หอการค้าไทย
                            เรียนเหนื่อยมากครับ >< ปี2 เหนื่อย

Comment

• up

Comment

• พี่รันครับ แนะนำ SSD ราคาไม่เกิน 3500 หน่อยครับ เอาประมาณ 3000-3500 ขอบคุณครับ (พื้นที่ไม่ห่วง)

Comment

Working...
                                X