Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องชิบเซ็ท ระหว่าง 970 กะ 990 อันไหนจะรองรับFX gen2 ในอนาคตบ้างอ่ะครับ

Comment

• SSDคือคำตอบสุดท้าย...(ตามกระแสซะ) ดันนนนนนนนนนนนนนนนนน

Comment

• พอคอมตอนนี้ที่ใช้อยู่มีปัญหานิดหน่อยอ่ะครับ คือชอบเปิด chrome แล้วค้าง
        หรือเปิดพวกภาพแล้วค้าง แต่กดปิดเว็บหรือปิดภาพก็หาย

แถมเวลาเล่นเกม dota2 บางทีอยู่ๆเม้าท์(รูปลูกศรก็เสีย) พอออกเกมมาก็ยังเสียจนต้อง รีสตาร์ทใหม่ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรอ่ะครับ
        althon X3 450
        powercolor 6970
        Asrock 880GMH/U3S3 ครับ
        ปล.ถ้าเปลี่ยนซีพียูใหม่ ใช้เมนบอร์ดตัวนี้ได้อยู่ใช่มั้ยครับพวก amd อ่ะ

Comment

• สวัสดีครับพี่ๆ ผมหายไปนานเลย พอดีลูกกลิ้งบีบีมันเสีย(เพราะผมเองอิอิ) ขอโทดพี่รันด้วยไม่ได้เข้ามาดันให้เลย+เปิดเรียนแล้ว

Comment

• up

Comment

• พอคอมตอนนี้ที่ใช้อยู่มีปัญหานิดหน่อยอ่ะครับ คือชอบเปิด chrome แล้วค้าง
              หรือเปิดพวกภาพแล้วค้าง แต่กดปิดเว็บหรือปิดภาพก็หาย

แถมเวลาเล่นเกม dota2 บางทีอยู่ๆเม้าท์(รูปลูกศรก็เสีย) พอออกเกมมาก็ยังเสียจนต้อง รีสตาร์ทใหม่ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรอ่ะครับ
              ปล.ถ้าเปลี่ยนซีพียูใหม่ ใช้เมนบอร์ดตัวนี้ได้อยู่ใช่มั้ยครับพวก amd อ่ะ
              แรมไม่พอหรือปล่าวครับ อ่าๆ ต้องดูที่เครื่องครับว่า windows มีปันหาอะไรไหม เราลง dx9 dx11 อะไรพวกนี้หรือปล่าว ไม่ก็คอควด เพราะ cpu 3หัว แต่การ์ดจอแรงมาก ถ้าเปลี่ยน cpu ใหม่ เมนบอร์ดตัวนี้ใช้ได้กับamd เหมือนเดิมครับผม athlon phenom fx ใส่ได้หมด เพราะ u3s3 มันคือ am3+ นั้นเอง อ่าๆ

งาน commart เริ่มแล้วนะครับวันนี้ ผมว่าจะไปเดินเล่นๆซะหน่อย

Comment

• Originally posted by hellmaster View Post
                ถามเรื่องชิบเซ็ท ระหว่าง 970 กะ 990 อันไหนจะรองรับFX gen2 ในอนาคตบ้างอ่ะครับ
                คาดว่าทั้งคู่จะรองรับ FX2 ครับผม เพราะเป็นชิพใหม่ทั้งคู่ครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                SSDคือคำตอบสุดท้าย...(ตามกระแสซะ) ดันนนนนนนนนนนนนนนนนน
                ตามนั้นครับ มันเยี่ยมจริงๆ อิอิ

Originally posted by kammoonit View Post
                พอคอมตอนนี้ที่ใช้อยู่มีปัญหานิดหน่อยอ่ะครับ คือชอบเปิด chrome แล้วค้าง

อืม คาดว่าเป็นที่ ไวรัส ครับผม ลองลงวินโดวใหม่ดู อาจหาย หรือหาแอนตี้ไวรัส ดีๆมาลง แนะนำ Kaspersky ครับ(แนะนำให้ลงใหม่แล้วลงantivirus) แต่ถ้ายังคงเป็นเช่นเดิม ลองเทสโดยการสลับ HDD กับลูกอื่นดูว่าหายไหมครับผม แนะนำ Window Original ครับ
                ปล.เมนบอร์ดใช้กับ CPU รุ่นใหม่ได้ครับผม แต่ต้อง อัพเดทไบออสนะครับผม

Originally posted by Clandianz View Post
                สวัสดีครับพี่ๆ ผมหายไปนานเลย พอดีลูกกลิ้งบีบีมันเสีย(เพราะผมเองอิอิ) ขอโทดพี่รันด้วยไม่ได้เข้ามาดันให้เลย+เปิดเรียนแล้ว
                เง้อ สะงั้นเลย แล้วลูกกลิ้งหายแล้วเหรอครับ
                ไม่เป็นไรครับผม นานๆมาทีก็ได้ เรียนเป็นไงมั่งครับ

Originally posted by mrggns View Post
                up
                ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                แรมไม่พอหรือปล่าวครับ อ่าๆ ต้องดูที่เครื่องครับว่า windows มีปันหาอะไรไหม เราลง dx9 dx11 อะไรพวกนี้หรือปล่าว ไม่ก็คอควด เพราะ cpu 3หัว แต่การ์ดจอแรงมาก ถ้าเปลี่ยน cpu ใหม่ เมนบอร์ดตัวนี้ใช้ได้กับamd เหมือนเดิมครับผม athlon phenom fx ใส่ได้หมด เพราะ u3s3 มันคือ am3+ นั้นเอง อ่าๆ

งาน commart เริ่มแล้วนะครับวันนี้ ผมว่าจะไปเดินเล่นๆซะหน่อย
                ผมว่าไม่น่าเกี่ยวครับผม เพราะ เรื่องพวกนี้ CPU ที่ต่ำกว่ายังทำงานได้ดีเลย คาดว่าเป็นที่ซอฟต์แวร์ครับผม ไม่ก็ HDD

Comment

• มาดันครับ

Comment

• หาเรื่องได้แล้วครับ จะทำเรื่องอนุมัติงบขอซื้อ เร้าเตอร์ซักตัว ในงาน commart อ่า เจอตัวไหนถูกจะคว้าตัวนั้นเลย

Comment

• ถามในนี้แล้วกัน ข้างนอกรกเหลือเกิน

A8 กับ i5 และ fx ในงบ 13000 ไม่รวมจอ+เคส เอาใว้เล่นเกมส์-แต่งภาพ(เด็กวัยรุ่นผู้หญิงใช้จอ22")

CPUตัวใหนคือคำว่าคุ้มครับ

แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับแต่ละตัวในงบ 13000

แก้ไข (เพิ่มcpuเปรียบเทียบ)
                      Last edited by gujal3a; 8 Jun 2012, 01:09:53.

Comment

• Originally posted by gujal3a View Post
                        ถามในนี้แล้วกัน ข้างนอกรกเหลือเกิน

A8 กับ i5 และ fx ในงบ 13000 ไม่รวมจอ+เคส เอาใว้เล่นเกมส์-แต่งภาพ(เด็กวัยรุ่นผู้หญิงใช้จอ22")

แตกต่างกันอย่างไรบ้างครับสำหรับแต่ละตัวในงบ 13000

A8คือคำตอบที่.... ถูกต้องนะคร้าบ แค่นี้ก็พอแล้ว ท่ารอไหวจัดA10ดีกว่า อิอิ

ลูกกลิ้งผมต้องเปลี่ยนยกบอร์ดอะครับ มันช็อตเพราะน้ำเข้าไปตรึม ตัวเซนเซอก็เจ๊ง ค่าเสียหายเมื่อวานนี้ก็750อะครับ เรื่องเรียนมันยังเบาะๆอยู่อะครับต้องเลยอาทิตนี้ไปก่อน อีกอย่างวันนี้ผมจะไปคัดร.ดด้วย อิอิ ไม่รู้จะผ่านหรือเปล่า

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                          มาดันครับ
                          ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                          หาเรื่องได้แล้วครับ จะทำเรื่องอนุมัติงบขอซื้อ เร้าเตอร์ซักตัว ในงาน commart อ่า เจอตัวไหนถูกจะคว้าตัวนั้นเลย
                          เร้าเตอร์ ผมแนะนำ ขอยกเลิกเน็ตแล้วสมัครใหม่ ดีกว่าครับ = ='

Originally posted by gujal3a View Post
                          ถามในนี้แล้วกัน ข้างนอกรกเหลือเกิน

ในงบ 13000 บาท ถ้าเอามาเล่นเกมส์ ตัด I5 ทิ้งก่อนได้เลยครับ เกินงบไป เพราะแค่CPU ก็7000 แล้วไม่เหลือเงินให้การ์ดจอครับ
                          ส่วน A8 กับ FX ต้องคิดว่า จะเอาไปเล่นเกมส์แรงแค่ไหนครับ
                          ถ้าเล่นแบบสนุกๆ สบายๆ ไม่ได้เล่นเกมส์หนักหน่วง ยิ่งเป็นผู้หญิงเล่นอย่างมากก็ซิมไม่ก็เกมส์ออนไลน์จัด A8 ไปเลยครับ ตามนี้
                          A8-3850 = 3900
                          AsRock A75 Pro4 = 2800
                          WD 5002 AALX BLACK= 2900
                          KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1900
                          Raidmax450w = 800 หรือ SolytechEPS500w = 1300
                          DVD24X LG =600
                          รวม 12900 บาท
                          ตามนี้ครับผม แรงและใช้งานได้คุ้มค่า
                          เมนบอร์ดรองรับ USB3 SATA3 ครบ แรม8 gb
                          ส่วน FXเหมาะกับเล่นเกมส์แรงๆไปเลย แต่ในงบ 13000 หากจะเล่นเกมส์ ก็ตัด USB3 SATA3 ออกไปลดบอร์ดลง ได้ตามนี้ครับ
                          FX-4100 = 3650
                          GIGABYTE GA-78LMT-S2P = 1550
                          KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                          WD 500gb BLUE AAKX = 2300
                          SolytechEPS500w = 1300
                          HIS HD 7750 iCooler = 3400
                          รวม 13200 บาท
                          ตามนี้ครับผม
                          สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by Clandianz View Post
                          A8คือคำตอบที่.... ถูกต้องนะคร้าบ แค่นี้ก็พอแล้ว ท่ารอไหวจัดA10ดีกว่า อิอิ

ลูกกลิ้งผมต้องเปลี่ยนยกบอร์ดอะครับ มันช็อตเพราะน้ำเข้าไปตรึม ตัวเซนเซอก็เจ๊ง ค่าเสียหายเมื่อวานนี้ก็750อะครับ เรื่องเรียนมันยังเบาะๆอยู่อะครับต้องเลยอาทิตนี้ไปก่อน อีกอย่างวันนี้ผมจะไปคัดร.ดด้วย อิอิ ไม่รู้จะผ่านหรือเปล่า
                          ตามนั้นครับ อิอิ
                          ว้าว จะคัดรด. แล้วเหรอครับเนี่ย ผมไม่ได้เรียนเลย ไปจับใบดำใบแดงเอาแล้วไม่ได้เป็น ฮา

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ขอบคุณครับ

เร้าเตอร์ ผมแนะนำ ขอยกเลิกเน็ตแล้วสมัครใหม่ ดีกว่าครับ = ='

ในงบ 13000 บาท ถ้าเอามาเล่นเกมส์ ตัด I5 ทิ้งก่อนได้เลยครับ เกินงบไป เพราะแค่CPU ก็7000 แล้วไม่เหลือเงินให้การ์ดจอครับ
                            ส่วน A8 กับ FX ต้องคิดว่า จะเอาไปเล่นเกมส์แรงแค่ไหนครับ
                            ถ้าเล่นแบบสนุกๆ สบายๆ ไม่ได้เล่นเกมส์หนักหน่วง ยิ่งเป็นผู้หญิงเล่นอย่างมากก็ซิมไม่ก็เกมส์ออนไลน์จัด A8 ไปเลยครับ ตามนี้
                            A8-3850 = 3900
                            AsRock A75 Pro4 = 2800
                            WD 5002 AALX BLACK= 2900
                            KINGSTON HYPER-X (K2) 4gb*2 = 1900
                            Raidmax450w = 800 หรือ SolytechEPS500w = 1300
                            DVD24X LG =600
                            รวม 12900 บาท
                            ตามนี้ครับผม แรงและใช้งานได้คุ้มค่า
                            เมนบอร์ดรองรับ USB3 SATA3 ครบ แรม8 gb
                            ส่วน FXเหมาะกับเล่นเกมส์แรงๆไปเลย แต่ในงบ 13000 หากจะเล่นเกมส์ ก็ตัด USB3 SATA3 ออกไปลดบอร์ดลง ได้ตามนี้ครับ
                            FX-4100 = 3650
                            GIGABYTE GA-78LMT-S2P = 1550
                            KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                            WD 500gb BLUE AAKX = 2300
                            SolytechEPS500w = 1300
                            HIS HD 7750 iCooler = 3400
                            รวม 13200 บาท
                            ตามนี้ครับผม
                            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ
                            อืมคิดอยู่เหมือนกันครับ ใจก็ชอบ APU

ถ้าจะเอา A8-3870 ล่ะครับ เปลี่ยนได้เลยรึเปล่าครับ แพงกว่ากันร้อยเดียว

Comment

• Originally posted by gujal3a View Post
                              อืมคิดอยู่เหมือนกันครับ ใจก็ชอบ APU

ถ้าจะเอา A8-3870 ล่ะครับ เปลี่ยนได้เลยรึเปล่าครับ แพงกว่ากันร้อยเดียว
                              เปลี่ยนได้เลยครับผม ถ้าชอบก็จัด 3870 เลยครับผม OC ได้ไกลด้วย ไม่oc ก็แรงกว่าครับผม

Comment

• อ่า นึกว่าพี่รันได้เรียน อิอิ ผมไปตรงศูนฝึกวิภาวดีอะคับ ไม่รู้จะหลงป่าว อิอิ จับใบดำใบแดงผมไม่อยากจับอะ กลัวติดขึ้นมา อิอิ

Comment

Working...
                                X