Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• มาขอคำแนะนำครับ จะจัดคอมเครื่องนึง มีงบ 10000 ไม่เอา DVD เน้นเล่นเกมออฟไลน์ ออนไลน์ ทั่วๆไปเล่นเน็ทครับขอแบบคุ้มค่าที่สุดครับค่ายไหนก็ได้ จะไปซื้อที่พันทิปประตูน้ำแล้วช่วยแนะนำร้านทีครับเอาแบบประกอบทีเดียวเลยครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by zephers View Post
            มาขอคำแนะนำครับ จะจัดคอมเครื่องนึง มีงบ 10000 ไม่เอา DVD เน้นเล่นเกมออฟไลน์ ออนไลน์ ทั่วๆไปเล่นเน็ทครับขอแบบคุ้มค่าที่สุดครับค่ายไหนก็ได้ จะไปซื้อที่พันทิปประตูน้ำแล้วช่วยแนะนำร้านทีครับเอาแบบประกอบทีเดียวเลยครับ

ขอบคุณมากครับ
            ครับผม ถ้าเน้นออฟไลน์ เซ็ทนี้เลยครับ
            G530 = 1350
            BIOSTAR H61MU3+Remote = 1500
            DDR3(1333) 4GB. Blackberry = 700
            500 GB. SATA-III Western BLUE = 2250
            His7750 = 3500
            Case+PSU ตามชอบ = 1000 หรือถ้าเดินไปร้านอื่นได้ ซื้อ PowerMonster ที่ชั้น4พันทิพราคา 400บาท เงินที่เหลือซื้อเคส
            รวม 10300 บาท
            ตามนี้ครับผม ไม่รุ้ไหวมั้ยเกินมา 300 บาท แต่คุ้มค่าและเล่นได้แรงที่สุดในงบเลยครับผม
            หรือถ้าอยากจะเล่นออนไลน์มากๆ แนะนำ A6-3500 ครับ อีกเซ็ทที่น่าใช้
            สงสัยอะไรถามเพิ่มเติมได้เลยนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Comment

• 8150 ไป 9Ghz แล้วครับ ท่าน Ksin ทุบสถิติโลกรอบสอง

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post41565233

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by kieng007 View Post
                    I5 2500K = 6800 ///// I7 2600K = 9800
                    GIGABYTE GA-Z77X-D3H = 4900
                    OCZ OCTANE 3 SSD = 5700
                    KingstonHyperX 4gb*2 = 1800
                    ThermalTakeV3 = 1200
                    ThermalTakeSmartPower630w = 2400
                    CM212+ = 800
                    1GB (V) PCIe ATi 7750 'HIS' = 3500
                    DVD24X LG = 600

คุณรันครับ จากสเปคที่คุณรันแนะนำ้มา สำหรับ Photoshop Lightroom Capture NX และโปรแกรมบัญชี ผมก็ตกลงจะเอาชุดนี้ครับ แต่มีคำถามเพิ่มเติมครับ พอดีเห็นเค้าเล่น BF3 แล้วดู youtube แล้วก็อยากจะเล่นบ้าง ^^

ประกอบกับภรรยาบ่นอยากจะเล่นเกมส์ The SIm บ้าง จะสอบถามว่าตัว การ์ดจอ 7750 ที่แนะนำมา มันจะไหวกับเกมส์ดังกล่าวรึป่าวครับ ผมกับภรรยาเล่นเกมส์ไม่บ่อย อาศัยเวลาว่างจากงานหรือเลี้ยงลูกก็เล่นเป็นครั้งคราวครับ หลักๆ ก็จะเอาไว้แต่งภาพลูก

และเก็บข้อมูลของบริษัทครับ ตั้งงบการ์ดจอไว้กลางๆ ประมาณ 5000 ++ นิดหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ^^
                    คุณรัน ไปจัดสเปคตามที่แนะนำมาแล้วครับ ให้คุณวิกรจัดให้ ได้มาประมาณอาทิตย์กว่าๆ แล้วเพิ่งจะได้ลองเล่นไปไม่เท่าไหร่เลยครับ

ลองเล่น BF3 ปรับ High กับจอ Dell u2412m แล้ว ลื่นมากเลยครับ ดีที่ไม่เพิ่มสเปคการ์ดจอที่สูงกว่านี้ จากคนไม่เคยใช้ ssd มาก่อน มันช่างแตกต่างกับ Hdd ธรรมดาที่เคยใช้มากเลยครับ บู๊ทเข้าวินโดเร็วมากๆ เพื่อนผมเพิ่งซื้อ imac 27 นิ้ว มันมาลองเล่นที่บ้าน บอกว่าไม่น่าซื้อมาเลย ซื้อไปก็เล่น win7 อยู่ดี

ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

• อยากให้ลองจัดแบบ รวมจอเน้นเล่นเกมงบตั้งแต่ 12-20k บ้างคับ ประกอบการตัดสินใจ xD

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• up

Comment

Working...
                                X