Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรบกวนท่าน runshana อีกหน่อยนะครับ คือ Sony Vaio SVZ1311Z9E ตัวที่จะออกใหม่
    Ivy Bridge i7-3612QM กับตัวเก่า SONY VAIO Z VPCZ217GH/X ที่เป็นSandy Bridge i7-2620M
    ท่านคิดว่าประสิทธิภาพการใช้งานจริงต่างกันมากไหมครับ โปรแกรมทั่วไป,Graphic,CADไม่โหดมาก ไม่เน้นGamesนะครับ เน้นทำงานนะครับ ที่ถามเพราะ ตัวเก่ามีขายอยู่ได้ใช้เลย กับตัวใหม่ไม่รู้จะเข้ามาเมื่อไร
    รอดีไหมครับ รอคำตอบนะครับ ขอบคุณท่าน runshana ล่วงหน้านะครับ

Comment

• up

Comment

• เข้าหน้าฝนแล้ว ฝนตกถนนลื่น
        ขอให้ทุกท่านเดินทางปลอดภัย
        ถึงที่หมายโดยสวัสดิภาพนะครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
              UP UP UP ไว้บนสุด
              ขอบคุณครับผม^^

Originally posted by newmankung View Post
              กันๆครับช่วงนี้ติดเกมส์ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย ><
              อิอิ ครับผม ขอให้สนุกครับ

Originally posted by TAe.kim.ji View Post
              ขออนุญาตลบครับ โพสผิดห้อง
              จริงๆก็ถามได้ไม่ต้องคิดมากนะครับท่าน ขออภัยที่มาช้าครับ

Originally posted by Thaweekiat_c View Post
              ถามท่าน runshana หน่อยนะครับ ทำ SLI ของค่ายnvidia Quadro กับ GEFORCE GTX ได้ไหมครับแล้วมันจะเป็นยังไงครับ ด้าน Games กับ WORKSTATIONS อยากทราบนะครับชอบสงสัยนะครับ ก็ตอนนี้พึ่งจะหายหวัดนะครับ แล้วคุณ runshana สุขภาพเป็นยังไงบ้างครับ
              ไม่ได้ครับ มันเป็นการ์ดคนละชนิดกันครับผม
              แค่ คนละรุ่นนำมา SLI กัน ผลที่ได้ ก็ทำให้ การ์ดจอมีประสิทธิภาพ ต่ำเท่าตัวล่างแล้วครับผม
              แต่วิธีที่เขาใช้กันคือการนำมาใช้ระบบ Virtu ครับ เอาง่ายๆก็คือ เสียบการ์ดจอ2ตัว แล้วต่อพอทจอ แค่การ์ดเดียว แต่ใช้งานได้ทั้งเกมส์และงานครับ

ผมก็เพิ่งหายไข้ไม่นานนี่เองครับ อิอิ แต่สุขภาพนอกนั้นดีครับ กำลังพยายามลดน้ำหนัก
              ท่านก็ดูแลสุขภาพด้วยนะครับ

Originally posted by pot_simple View Post
              เดี๋ยวจะลองลงวินโด้วเองดูครับ เผื่อหาย อิอิ
              ถ้าไม่หายก็คงใช้ไปก่อน รออัพเป็น A10 ทีเดียวเลยครับผม
              รู้สึกว่าใจจะรัก APU ขึ้นทุกวัน
              ครับผม ขอให้หายนะครับผม
              ถ้าหายนี่แจ่มเลย
              Originally posted by Thaweekiat_c View Post
              ขอรบกวนท่าน runshana อีกหน่อยนะครับ คือ Sony Vaio SVZ1311Z9E ตัวที่จะออกใหม่
              Ivy Bridge i7-3612QM กับตัวเก่า SONY VAIO Z VPCZ217GH/X ที่เป็นSandy Bridge i7-2620M
              ท่านคิดว่าประสิทธิภาพการใช้งานจริงต่างกันมากไหมครับ โปรแกรมทั่วไป,Graphic,CADไม่โหดมาก ไม่เน้นGamesนะครับ เน้นทำงานนะครับ ที่ถามเพราะ ตัวเก่ามีขายอยู่ได้ใช้เลย กับตัวใหม่ไม่รู้จะเข้ามาเมื่อไร
              รอดีไหมครับ รอคำตอบนะครับ ขอบคุณท่าน runshana ล่วงหน้านะครับ
              ต่างกันมากครับ เพราะ I7 2620M เป็น 2คอร์4เทรด ครับ
              แต่ I7-3612QM เป็น 4คอร์8เทรด ถ้าราคาต่างกันไม่เกิน 3000 ก็คุ้มค่าที่จะรอครับผม
              http://www.notebookcheck.net/Mobile-...st.2436.0.html
              ดูความแรงได้ตามนี้เลยนะครับ

Originally posted by pot_simple View Post
              เข้าหน้าฝนแล้ว ฝนตกถนนลื่น

ขอบคุณมากครับ ท่านก็เดินทางโดนสวัสดิภาพเช่นกันนะครับ
              ปล.รูปสวยงามมากครับผม แต่เป้นภาพที่อ้างว้างนิดๆนะครับ

Originally posted by mrggns View Post
              up
              ขอบคุณครับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by pot_simple View Post
                  เข้าหน้าฝนแล้ว ฝนตกถนนลื่น

ภาพสวยดีครับทำได้ยังไงครับฝนตกได้ด้วยบอกเทคนิคหน่อยครับ ท่านก็ขอให้เดินปลอดภัยครับ

Comment

• up

Comment

• สวัสดีครับพี่รัน กลับมาถามอีกละ ^^"
                      เปิดเทอมผมอยู่หอพักละ แล้วมันเป็น wifi อะครับ ( 1 id ต่อได้ 1 เครื่อง)
                      คำถามครับ

1 เครื่อง pc ผมต้อง หา usb wireless มาต่อเพิ่มถึงจะรับ wifi ได้ใช่ปะครับ
                      2 ผมจะแชร์ wifi ที่ pc รับมาให้ ipod touch ด้วย โดยใช้ Access point mode พี่แนะนำ usb wireless ที่รับและปล่อย wifi ในเวลาเดียวกัน ให้หน่อยครับผม ที่ราคาไม่แพงมาก

========================================================
                      ช่วยดูเคสสองรุ่นนี้หน่อยครับพี่

http://www.itsonas.com/well/test10/p...al/crystal.php
                      http://www.itsonas.com/well/test10/p...d/vanguard.php

คือราคามันพอๆกัน
                      ชอบรุ่น crystal เพราะ มันสวยมากกกกกก
                      ชอบรุ่น vanguard เพราะ พัดลมมันใหญ่ดี และมีพัดลมหน้าด้วย น่าจะเย็นกว่ามาก (รึป่าว)

ช่วยดูหน่อยครับผมว่า แต่ละรุ่นมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
                      Last edited by XZaRaY; 25 May 2012, 17:45:14.

Comment

• สวัสดีครับพี่รัน กลับมาถามอีกละ ^^"
                        เปิดเทอมผมอยู่หอพักละ แล้วมันเป็น wifi อะครับ ( 1 id ต่อได้ 1 เครื่อง)
                        คำถามครับ

1 เครื่อง pc ผมต้อง หา usb wireless มาต่อเพิ่มถึงจะรับ wifi ได้ใช่ปะครับ
                        2 ผมจะแชร์ wifi ที่ pc รับมาให้ ipod touch ด้วย โดยใช้ Access point mode พี่แนะนำ usb wireless ที่รับและปล่อย wifi ในเวลาเดียวกัน ให้หน่อยครับผม ที่ราคาไม่แพงมาก

ใช้ครับ จะต้องหาการ์ดแลนมาต่อเพิ่ม และก็บางเมนบอร์ดจะมีusb wireless ติดมาที่เมนบอร์ดเลยครับผม

Comment

• up

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                            ภาพสวยดีครับทำได้ยังไงครับฝนตกได้ด้วยบอกเทคนิคหน่อยครับ ท่านก็ขอให้เดินปลอดภัยครับ
                            ภาพกระผมก็ทำไม่เป็นครับ แหะแหะ

ได้ภาพมาจากเว็บเด็กน้อยครับ
                            เป็นภาพไฟล์.gif ที่สมจริงมากๆ
                            ลองเข้าไปเยี่ยมชมดูนะครับ

http://www.dek-d.com/board/view.php?id=2501849

Comment

• อืม..นั่นสิครับ รูปสวยดี

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

Originally posted by abeachboy View Post
                                ^^

Originally posted by XZaRaY View Post
                                สวัสดีครับพี่รัน กลับมาถามอีกละ ^^"
                                คำถามครับ

========================================================
                                ช่วยดูเคสสองรุ่นนี้หน่อยครับพี่

http://www.itsonas.com/well/test10/p...al/crystal.php
                                http://www.itsonas.com/well/test10/p...d/vanguard.php

คือราคามันพอๆกัน
                                ชอบรุ่น crystal เพราะ มันสวยมากกกกกก
                                ชอบรุ่น vanguard เพราะ พัดลมมันใหญ่ดี และมีพัดลมหน้าด้วย น่าจะเย็นกว่ามาก (รึป่าว)

ช่วยดูหน่อยครับผมว่า แต่ละรุ่นมีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง

ยินดีครับผม
                                1.ใช่ครับผม ยกเว้นบอร์ดที่มันรับ wifi ได้ ซึ่งน้อย
                                2.ถ้าจะแชร์เอาดีๆก็ http://www.jib.co.th/web/index.php/p.../16/index.html ตัวนี้เลยครับ คุ้มดีแพงกว่าเพื่อน 130 บาทแต่ก็แจ่ม ได้ ประกัน LT ด้วยครับ
                                ==================
                                ถ้าวัดตามความสวยแบบเอาความคิดผม
                                ส่วนเคส Crystal หน้าสวยดี ข้างสวยดี หัวบ้านๆ ร้อนกว่า(นิดหน่อย)
                                ส่วน Vanguard หน้ากลางๆ ข้างกลางๆ หัวกลางๆ เย็นกว่า(นิดหน่อย)
                                อุณภูมิต่างกันไม่ถึง 3องศา เอาตัวไหนก็ได้ครับผม เอาตามชอบดีกว่าครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                                ใช้ครับ จะต้องหาการ์ดแลนมาต่อเพิ่ม และก็บางเมนบอร์ดจะมีusb wireless ติดมาที่เมนบอร์ดเลยครับผม
                                ครับผม ตามนั้น แต่จริงๆ ถ้าเซ็ท ให้ตนเองกระจายคลื่นได้ ไม่ต้องหาการ์ดแลนมาใส่ก็ได้ครับ
                                Originally posted by mrggns View Post
                                up
                                ขอบคุณครับ

ภาพกระผมก็ทำไม่เป็นครับ แหะแหะ

ได้ภาพมาจากเว็บเด็กน้อยครับ
                                เป็นภาพไฟล์.gif ที่สมจริงมากๆ
                                ลองเข้าไปเยี่ยมชมดูนะครับ

http://www.dek-d.com/board/view.php?id=2501849
                                กุญแจสวยดีนะครับ
                                อิอิ เดี๋ยวลองเข้าไปกดๆดู XD

Originally posted by sperrr View Post
                                อืม..นั่นสิครับ รูปสวยดี
                                อิอิ

Comment

Working...
                                X