Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up

Comment

• 8120 กับ 8150 เค้าแรงจริงครับ ==

Comment

• up

Comment

• Originally posted by Clandianz View Post
          ลองไปดูหนังเรื่อง Grave Encounters สิครับรับรองจะกระตือรือร้นเล่นเกมมาทันที อิอิ
          เอ เป๋นยังไงครับเนี่ย อิอิ
          ไม่ได้ดูหนังสะเท่าไหร่
          Originally posted by mrggns View Post
          up
          ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
          8120 กับ 8150 เค้าแรงจริงครับ ==
          แต่ก่อนนี่ ก็ว่าถ้าเที่ยบราคาต่อประสิทธิภาพนี่ไม่แรงนะครับ
          แต่ตอนนี้ 8120 ราคา 5600 บาท
          โอย แรงโคตรเลย ฮา หัวละไม่ถึง800บาทเอง

Comment

• up

Comment

• ดันหน่อยครับ ข้อมูลดี ถามได้ ตอบทุกเม็ด ขอบคุณมากครับๆ

Comment

• up

Comment

• ขอรบกวนคุณชนะอีกทีครับ สรุปการ์ดจอผมไม่ได้เสียแต่เป็น m/b (AM2)ที่เสีย ประกันก็หมดพอดี
                  แต่ว่าผมซื้อการ์ดจอมาแล้ว HIS 6750 ก็เลยคิดว่าจะซื้อ cpu+m/b+ram ใหม่ เลยอยากให้ช่วยแนะนำ
                  ทีครับ รุ่นไหนที่น่าเล่นผมใช้เล่นเกมกับเข้าเน็ตเท่านั้น งบประมาณ 6000 บาทเกินได้นิดหน่อยครับ
                  ตอนนี้ของที่ผมมีอยู่ HIS 6750+ PSU Powermoster 550w+เครส มีอะไรที่ต้องเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ
                  สอบถามอีกข้อนะครับ FX-4100 ตัวนี้คือ gpu ใช่หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                    up
                    ขอบคุณครับ

Originally posted by pooadess View Post
                    ดันหน่อยครับ ข้อมูลดี ถามได้ ตอบทุกเม็ด ขอบคุณมากครับๆ
                    ขอบคุณครับผม

Originally posted by panaden222 View Post
                    ขอรบกวนคุณชนะอีกทีครับ สรุปการ์ดจอผมไม่ได้เสียแต่เป็น m/b (AM2)ที่เสีย ประกันก็หมดพอดี
                    แต่ว่าผมซื้อการ์ดจอมาแล้ว HIS 6750 ก็เลยคิดว่าจะซื้อ cpu+m/b+ram ใหม่ เลยอยากให้ช่วยแนะนำ
                    ทีครับ รุ่นไหนที่น่าเล่นผมใช้เล่นเกมกับเข้าเน็ตเท่านั้น งบประมาณ 6000 บาทเกินได้นิดหน่อยครับ
                    ตอนนี้ของที่ผมมีอยู่ HIS 6750+ PSU Powermoster 550w+เครส มีอะไรที่ต้องเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ
                    สอบถามอีกข้อนะครับ FX-4100 ตัวนี้คือ gpu ใช่หรือเปล่าครับ ขอบคุณมากครับ
                    ถ้า HDD เป็น Sata ก็ไม่ต้องเพิ่ม HDD ครับ แต่ถ้าHDD เป็น IDE นี่มีงานเข้าเล็กๆเลยครับ
                    ส่วน FX-4100 ไม่ใช่ GPU ครับ มันเป็น CPU ครับผม
                    ถ้าจัดใหม่จัดได้ตามนี้
                    รวม HDD
                    G530 = 1400
                    ECS H61H2-M2 = 1450
                    Kingston4gb 1333MHz = 750
                    WDBLUE500gb = 2400
                    รวม 6000 บาท

ถ้าหาก ไม่รวมHDD
                    FX-4100 = 3600
                    Asus M5A78L-M FX = 1450
                    KingstonHyperX 4gb = 900
                    รวม 5950 บาท
                    ตามนี้เลยครับผม

Comment

• up

Comment

• ตื่นเต้นจังพี่อยากไห้ถึงวันอาทิตย์ไวๆจะไปถอยคอม TT

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับผม

ถ้า HDD เป็น Sata ก็ไม่ต้องเพิ่ม HDD ครับ แต่ถ้าHDD เป็น IDE นี่มีงานเข้าเล็กๆเลยครับ
                            ส่วน FX-4100 ไม่ใช่ GPU ครับ มันเป็น CPU ครับผม
                            ถ้าจัดใหม่จัดได้ตามนี้
                            รวม HDD
                            G530 = 1400
                            ECS H61H2-M2 = 1450
                            Kingston4gb 1333MHz = 750
                            WDBLUE500gb = 2400
                            รวม 6000 บาท

ถ้าหาก ไม่รวมHDD
                            FX-4100 = 3600
                            Asus M5A78L-M FX = 1450
                            KingstonHyperX 4gb = 900
                            รวม 5950 บาท
                            ตามนี้เลยครับผม
                            ขอบคุณมากครับ hdd เป็นหัว sata ครับ

Comment

• up

Comment

• up

Comment

Working...
                                X