Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จากการมิ้กแอนแมตเอาเองดูจากจกขท.เป็นตัวอย่าง
    คือว่า Power Supply 500W 850 บาทไม่แท้จะพอใหม่ครับ

AMD ATHLON II X4 640
    ASROCK 880GM-
    SAMSUNG 500GB (502HJ)
    2x2 GB. PC DDR3-1333 Kingmax
    500w DELUX (DLP-389A) 500w / 80%
    DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS
    HIS HD 5770 IceQ 5
    หรือ GIGABYTE GTS450 OC2

Comment

ผมว่ามันเป็นการใช้สิ่งที่มีอยู่ให้้คุ้มค่าครับ คนคิดสเปคอาจจะใช้ประสบการณ์ความรู้และเวลา มากหน่อย...(เพราะการทำสิ่งดี ๆ มันต้องลงทุนอยู่แล้ว)
      แต่คนที่นำไปใช้ ก็จะมีหลักเกณฑ์ในการพิจารณา และได้รับประโยชน์ไปเต็ม ๆ และคุ้มค่า เพราะใช้ได้หลายครั้ง(หลายคน)...จริง ๆ ผมก็คิดอยู่ว่าห้องนี้ควรมีบอร์ด ทีเป็นไกด์อย่างนี้อยู่

คนดี ๆ เสียลสะ สนับสนุนครับ ....จะแวะมาดันให้บ่อย ๆ ครับ

Comment

ถ้าจะดันกระทู้นี้ ผมว่าก็ต้องดันข้างล่างนี้ด้วยนะครับ -*-
        http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B8%B0

Comment

Originally posted by Shining View Post
          ถ้าจะดันกระทู้นี้ ผมว่าก็ต้องดันข้างล่างนี้ด้วยนะครับ -*-
          http://www.overclockzone.com/forums/...B9%88%E0%B8%B0
          โอะ กระทู้นัน เจ๋งกว่าของผมหลายขุมเลยนะครับนั่น เป็นการระดมความคิดจากทุกท่าน ดูแล้ว ครบเครื่องกว่า ของผมจมเลย
          ผมนี่ชอบเอาแต่บอร์ดถูกๆมาใช้ พออ่านๆแล้วรู้สึกตัวว่า มันดูไม่ดีจริงๆ
          ไว้เดี๋ยวจะเพิ่มเิติมราคาเดิมๆ แต่เปลี่ยนเป็นพวกบอร์ดดีขึ้นนะครับ
          ตอนนี้ใช้บอร์ดถูกเพื่อ เอาอุปกรณ์ในเครื่องก่อน

Originally posted by XP_armor View Post
          ดันไว้เป็นทางเลือกให้กับคนที่จะประกอบคอมใหม่ครับ...

เห็นหลายกระทู้ละ

เข้ามาก็ถามเลย ไม่บอกว่าจะเอาคอมไปทำอะไร รวมจอไหม

บางคนมาก็ถามเอาลอยๆเลย ไม่บอกงบอีก

พอจัดให้ กลายเป็นว่าไม่ถูกใจอีกซะงั้น แล้วก็มาบ่น...

พวกนี้มันน่าจะไปพันทิพย์ซะทีเดียว ให้ช่างเขาฟันหัวแบะ จะได้จดจำ และมีแรงกระตุ้นในการศึกษาอะไรสักหน่อย

ตราบใก ที่เรายังต้องใช้คอมพิวเตอร์ ผมว่า เราต้องศึกษานะครับ
          ึีครับผม ดีใจจังเลยที่อุตส่าดันให้ ผมก็ไม่อยากให้พวกเขาโดนหลอกกลับมาอย่างน่าเศร้าใจเช่นกันครับ กลับมาที สพายแล่งกลับมาเชียว
          เคยแนะนำให้เพื่อนสาวคนหนึ่งซื้อ 4670 ราคาตอนนั้น 3200 บาท
          พอเธอกลับมาบอก นี่เห็นมั้ย อะไรซื้อ 4670 ราคาตั้ง3200บาท ร้านเขาแนะนำ 8400 ราคาแค่ 3000 เอง (ราคาตอนนั้น 1400-1600เองมั้ง) เลขเยอะกว่า4670ตั้ง สี่พันแหน่ะ
          เ่อ่อ= ='' ร้านไหนเนี่ย.....

Originally posted by PezzY View Post
          ช่วยดันครับ ดูง่ายดีนะผมว่า
          ขอบคุณครับ ถ้าดูยากจะปรับให้นะครับ บอกได้เลย

Originally posted by pepsibig View Post
          มีน้ำใจมาก
          ได้ประโยชน์เยอะครับ
          ใครจะประกอบคอมเข้ามาเลือกดูได้ เจ๋งเลย
          ขอบคุณคร้าบ

Originally posted by jason bourne View Post
          ขอมารอ งบ 30000
          ครับผม อัพเดทวันนี้เลยครับ ^^"

Originally posted by godhandz View Post
          กำลังสนใจ AMD อยู่ แต่ไม่ค่อยรู้เรื่องAMDมากนัก เลยเปรียบเทียบกับintelไม่ค่อยรู้เรื่อง

ตารางที่หามาได้ด้านล่าง นี่พอใช้ศึกษาได้ใหม หรือ มีใหม่กว่านี้ บริจาคใหมครับ อิ อิ

ประมาณว่าถ้าi3 นี่เทียบรุ่นกับ AMD จะได้ประมาณรุ่นใหน ใช้ตารางข้างล่างเป็นหลักได้ใหมครับ

+ดัน

[IMG][/IMG]
          พอได้ครับผม แต่อันนั้น ขาด X6 ไป ^^

Originally posted by Martin View Post
          จากการมิ้กแอนแมตเอาเองดูจากจกขท.เป็นตัวอย่าง
          คือว่า Power Supply 500W 850 บาทไม่แท้จะพอใหม่ครับ

AMD ATHLON II X4 640
          ASROCK 880GM-
          SAMSUNG 500GB (502HJ)
          2x2 GB. PC DDR3-1333 Kingmax
          500w DELUX (DLP-389A) 500w / 80%
          DVD-RW LG 22X SATA2 GH22NS
          HIS HD 5770 IceQ 5
          หรือ GIGABYTE GTS450 OC2
          พอครับ แต่เพิ่ม เป็น 600Watt ก็ดีนะครับ เผื่อๆไว้

Originally posted by ChaiNi View Post
          ผมว่ามันเป็นการใช้สิ่งที่มีอยู่ให้้คุ้มค่าครับ คนคิดสเปคอาจจะใช้ประสบการณ์ความรู้และเวลา มากหน่อย...(เพราะการทำสิ่งดี ๆ มันต้องลงทุนอยู่แล้ว)
          แต่คนที่นำไปใช้ ก็จะมีหลักเกณฑ์ในการพิจารณา และได้รับประโยชน์ไปเต็ม ๆ และคุ้มค่า เพราะใช้ได้หลายครั้ง(หลายคน)...จริง ๆ ผมก็คิดอยู่ว่าห้องนี้ควรมีบอร์ด ทีเป็นไกด์อย่างนี้อยู่

คนดี ๆ เสียลสะ สนับสนุนครับ ....จะแวะมาดันให้บ่อย ๆ ครับ
          ดีใจจังเลยครับ ที่อุตส่าแวะเข้ามาสนับสนุน
          ผมก็อยากจะเป็นไกด์ให้พวกเขาเช่นกันครับผม

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านด้วยนะครับ วันนี้อัพเดท ราคา30000 บาทหละครับ

Comment

ช่วยกันดันกระทู้ดีๆ อัพเดทบ่อยๆนะครับ

Comment

Originally posted by bajakung View Post
              ช่วยกันดันกระทู้ดีๆ อัพเดทบ่อยๆนะครับ
              อัพเดทเกือบทุกวันครับ ^^"

จนกว่าความคิดจะเริ่มตัน ฮา~

Comment

ดันให้คนขยันครับ สู้ๆ น้อ....

Comment

ขอบคุณ สำหรับเนื้อหาที่อัดแน่นไปด้วยประโยชน์ครับ

Comment

แหล่มครับ ขอบคุณ

Comment

อยากรู้นะครับท่าน AMD SEMPRON LE 140 กะ AMD Athlon 64 X2 dual-core 4200+ ตัวไหนแรงกว่ากัน

คือมี Athlon 64 X2 4200+ อยู่แล้วเครื่องหนึ่ง แต่อยากได้คอมอีกเครื่องมาใว้เล่นเน็ต ดูหนังฟังเพลง (ดูหนังความละเอียด DVD พอดีมะ) เกมส์ดอทเอ+ เกมส์ในเฟสบุคแค่นี้ครับ

จะได้เอาราคาถูกเอาใว้ฝึก oc ด้วย พอใช้ SEMPRON LE 140 ได้ปะครับ

Comment

Originally posted by slipknot66 View Post
                        ดันให้คนขยันครับ สู้ๆ น้อ....
                        ขอบคุณมากๆคร้าบ จะพยายามมากๆขึ้นครับ

Originally posted by honza View Post
                        อยากรู้นะครับท่าน AMD SEMPRON LE 140 กะ AMD Athlon 64 X2 dual-core 4200+ ตัวไหนแรงกว่ากัน

คือมี Athlon 64 X2 4200+ อยู่แล้วเครื่องหนึ่ง แต่อยากได้คอมอีกเครื่องมาใว้เล่นเน็ต ดูหนังฟังเพลง (ดูหนังความละเอียด DVD พอดีมะ) เกมส์ดอทเอ+ เกมส์ในเฟสบุคแค่นี้ครับ

จะได้เอาราคาถูกเอาใว้ฝึก oc ด้วย พอใช้ SEMPRON LE 140 ได้ปะครับ
                        ถ้า Sempron เปิดหัวไม่ติด เคยเห็นตามบอร์ด บอก 4200 ชนะนิดหน่อย
                        แต่ผมใช้แล้วรุ้สึก Sempron-140 ที่เปิดหัวไม่ได้เร็วกว่าแปลกๆ =o=''
                        แต่ถ้าเปิดหัวแล้วเสถียร แรงกว่าแน่นอนครับ

ถ้าฝึกOC Sempron 140 เป็นทางเลือกที่ดีในการฝึกเลยครับผม
                        บอร์ด asrock 880gm ลากพอใช้ + เล่นเกมส์ดอทเอสบายๆเลยครับ

Originally posted by xenonreturn View Post
                        ขอบคุณ สำหรับเนื้อหาที่อัดแน่นไปด้วยประโยชน์ครับ
                        ครับผม จะพยายามอัพเดทบ่อยๆครับ

Originally posted by Martin View Post
                        แหล่มครับ ขอบคุณ
                        ฮ่ะๆ ครับบผม^^"

Comment

ปักหมุดด่วนเลยครับ *-*

Comment

มาดัน ตามสัญญาครับ

อึบ ๆ

Comment

+1 ครับ ขอให้มีช่วงงบ 35+- 60k มาเร็วๆนะครับ (รอๆ)

Comment

Originally posted by brightweap View Post
                                ปักหมุดด่วนเลยครับ *-*
                                ฮ่ะๆ ยังไม่สำัคัญถึงกับต้องปักหมุดหรอกครับ ยังไงก็ขอบคุณที่เข้ามาเชียนะครับ^^"

Originally posted by ChaiNi View Post
                                มาดัน ตามสัญญาครับ

อึบ ๆ
                                โอ๊ะ แหม ขอบคุณมากๆเลยครับ โดนดันแล้วลอยเลย อะฉึบๆ

Originally posted by Kinza7 View Post
                                +1 ครับ ขอให้มีช่วงงบ 35+- 60k มาเร็วๆนะครับ (รอๆ)
                                โอ้ ได้ครับ คิดว่าอาทิตย์ว่างน่าจะได้เริ่มงบ 35k++ ด้วย
                                ปล.ที่เคยประกอบมาจริงๆ ยังไม่มีตัวไหนที่ผมประกอบเกิน 42000 บาทสักตัว =.='' น่าเศร้า

Comment

Working...
                                X