Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT การ์ดสำรอง เล่นเกมส์ไรได้มั้งเนี่ย 555+

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
      8800GT การ์ดสำรอง เล่นเกมส์ไรได้มั้งเนี่ย 555+
      ผมใช้ 9500GT อยู่อ่ะครับ
      เล่นไม่ได้สักเกม 555 เล่นได้แต่พวก ออนไล แต่ก็ยังแลคๆเลยครับ
      ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าที่มันแลคนี่เพราะ การ์ด กาก หรือว่า แรม ไม่พอ

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
        เล่นไม่ได้สักเกม 555 เล่นได้แต่พวก ออนไล แต่ก็ยังแลคๆเลยครับ
        ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าที่มันแลคนี่เพราะ การ์ด กาก หรือว่า แรม ไม่พอ

น่าจะติด ที่แรมมากกว่้าคับ การ์ด จอยังไหวอยู่นะผมว่า

Comment

• ขอบคุณมากครับ

Originally posted by Darksis View Post
          ATHLON II X3 460advice)-------------------------------------------------2490 บาท jib (ถ้าไม่มีให้เอาตัว 455 แทนได้ครับ ราคา 2390 บาท advice)
          ASUS M5A78L-M-LX PLUS----------------------------------------- 1590 บาท jib
          2*2 GB-1600 KINGSTON HYPER-X (KHX1600C9D3/2G)--------- 960 บาท advice
          500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX)----------------------- 2440 บาท advice
          DVD-RW ASUS 24X 24B3ST SATA-------------------------------- 590 บาท jib
          GIGABYTE PCI-E GT430/2GB DDR3 128BIT (N430-2GI)--------- 1950 บาท advice
          Solytech EPS 500W----------------------------------------------- 1250 บาท HWH

ที่เหลือเลือกเคสตามสบายครับ
          ThermalTake V3 Black Edition ------------------------------------ 1200 บาท tkcom
          ****ถ้าเพิ่มไหว 1200 ก็เอาเคสตัวนีครับ****
          รวม 11270 (ไม่รวมเคส) เกินมานิดหน่อยนะครับ

Comment

• ATHLON II X3 460advice)-------------------------------------------------2490 บาท jib (ถ้าไม่มีให้เอาตัว 455 แทนได้ครับ ราคา 2390 บาท advice)
            ASUS M5A78L-M-LX PLUS----------------------------------------- 1590 บาท jib
            2*2 GB-1600 KINGSTON HYPER-X (KHX1600C9D3/2G)--------- 960 บาท advice
            500GB WESTERN SATA-III (WD5000AAKX)----------------------- 2440 บาท advice
            DVD-RW ASUS 24X 24B3ST SATA-------------------------------- 590 บาท jib
            GIGABYTE PCI-E GT430/2GB DDR3 128BIT (N430-2GI)--------- 1950 บาท advice
            Solytech EPS 500W----------------------------------------------- 1250 บาท HWH

ที่เหลือเลือกเคสตามสบายครับ
            ThermalTake V3 Black Edition ------------------------------------ 1200 บาท tkcom
            ****ถ้าเพิ่มไหว 1200 ก็เอาเคสตัวนีครับ****
            รวม 11270 (ไม่รวมเคส) เกินมานิดหน่อยนะครับ
            แก้เป็น his 6670 ก็ได้คับ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by sperrr View Post
                ดูชิงร้อยชิงล้าน อยู่ฮากระจายเลยครับผม
                เง้อ ซะงั้นเลย ผมไม่ได้ดูอะไรเลยครับ อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                8800GT การ์ดสำรอง เล่นเกมส์ไรได้มั้งเนี่ย 555+
                แรงเกือบเท่า 5670 DDR5 เลยครับผม
                ได้เยอะอยู่

Originally posted by sperrr View Post
                9500 จริงๆก็พอเล่นได้นะครับ ลองลงวินโดว์ใหม่ ล้างเครื่องให้สะอาดดูอาจช่วยได้

Originally posted by Akira_Sora View Post
                น่าจะติด ที่แรมมากกว่้าคับ การ์ด จอยังไหวอยู่นะผมว่า
                อิอิ อาจจะมีส่วน

Comment

• ผมพึ่งลงวินใหม่เมื่อ2-3เดือนที่แล้วเองครับ
                  ส่วนตัวคิดว่า แรม ไม่พอครับ เพราะผมใช้ แถวเดียว 2gb
                  แต่ก็ไม่แน่ใจเป็นเพราะ ไดร์เวอร์ รึปล่าวเพราะยังใช้ตัวเก่าจาก แผ่น อยู่เลยครับ
                  Last edited by sperrr; 15 Apr 2012, 23:12:08.

Comment

ผมพึ่งลงวินใหม่เมื่อ2-3เดือนที่แล้วเองครับ
                    ส่วนตัวคิดว่า แรม ไม่พอครับ เพราะผมใช้ แถวเดียว 2gb
                    แต่ก็ไม่แน่ใจเป็นเพราะ ไดร์เวอร์ รึปล่าวเพราะยังใช้ตัวเก่าจาก แผ่น อยู่เลยครับ
                    เง้อ ผมก็ใช้แรม 2gb นะครับ Athlon 5200+ ยังเล่นเกมส์ลื่นหัวแตกอยุ่เลย คู่กับ 4670 การ์ดจอในยุคเดียวกันกับ 9500

Comment

• up

Comment

• คอมเก่าผม E2160+9300GS ก็ยังเล่นเกมออนไลน์ได้สบายๆเลยนะครับ

น่าเสียดายการ์ดจอซีระเบิดไปแล้ว แถม PSU ยี่ห้อคลื่นซัดฝั่งก็แต๊บไปอีก

Comment

• โอ้ว ไม่ได้เข้ามานาน ยินดีด้วยกับ 4 แสนวิวครับ

Comment

• คอมเก่าผม E2160+9300GS ก็ยังเล่นเกมออนไลน์ได้สบายๆเลยนะครับ

น่าเสียดายการ์ดจอซีระเบิดไปแล้ว แถม PSU ยี่ห้อคลื่นซัดฝั่งก็แต๊บไปอีก
                            "ยี่ห้อคลื่นซัดฝั่ง" กด like ครับ

ผมพึ่งลง win7 ultimate 64bit แบบเดิมๆ สวยงามกว่าโมซะอีก

Comment

• มาดันๆ แล้วก็อยากได้ เว็ปที่เป็นตารางคะแนนการ์ดจออ่ะครับ
                              หรือไม่ก็รบกวนคุณชนะเอาภาพไปแปะไว้หน้าแรกหน่อยครับ เอิ้กๆ

Comment

• ดัน

Comment

Working...
                                X