Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ผมซื้อตัว TOP ตลอดนะครับ
    แต่เป็นตัว TOPที่สุด ที่ประหยัดไฟที่สุด
    อย่างตอนนี้กำลังinloveกับ 7750 มากครับ อิอิ

ขอบคุณครับ

ได้ครับผม ตัวนี้เลยถ้าเพิ่มเงินไหว 16000
    Asus X84H i3
    CPU : Intel Core i3-2350M (2.30 GHz, 3
    VGA : AMD Radeon HD 7470M (1GB GDD
    RAM : 4 GB DDR3
    HDD : 500 GB 5400 RPM
    SIZE : 14 inch WXGA (1366x768) LED

ถ้าไม่ไหว
    ================
    ถ้าเอาแบบ เบาๆพกพาสบายHDDเร็วๆ
    ราคา 15,500 บาท
    MSI X460-092XTH

CPU : Intel Core i3-2330M (2.20 GHz, 3
    VGA : Intel HD Graphics 3000
    RAM : 2 GB DDR3
    HDD : 500 GB 7200 RPM
    SIZE : 14 inch WXGA (1366x768) LED

=============================
    ถ้าเพิ่มไม่ไหวจริงๆ
    15000บาททั้งคู่
    สำหรับเล่นเกมส์เบาๆ ใช้งานทั่วๆไป
    LENOVO G470-59320350
    CPU : Intel Core i3-2350M (2.30 GHz, 3
    VGA : Intel HD Graphics 3000
    SIZE : 14.1 inch WXGA (1366x768) LED
    ==========================
    เล่นเกมส์หนักนิดๆ CPUเบาลงหน่อย สีสันเครื่องสวย
    DELL Inspiron N4050-U561101TH

CPU : Intel Pentium B960 (2.2 GHz, 2 MB
    VGA : AMD Radeon HD 6470M (1GB GDD

ตามนี้เลยครับท่านบ่าว ^^
    ขอบคุณครับผมบอกน้องเค้าไปแล้วตามแต่เค้าจะเลือกเลย ไม่ได้เข้ามาเลยหลายวัน เชงเม้งรวมญาติครับช่วงนี้

Comment

• ครูอังคณา ลองเข้าไปดูนี่สิครับ
      http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1734881

Comment

• ใครเหรอครับเนี่ย ผมไม่ได้ติดตามเลย เขาเป็นใครครับเนี่ย เง้อ
        แหมออกจะดังนะครับ

เอ๋ สงสัยต้องทดสอบกันอีกสักรอบ เรื่อง กาดจอกับ ตระกูลA

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            ผมมองไม่เห็นภาพไบออสนักแต่ประมาณนี้ครับ
            C1E EIST TM2 เปลี่ยนเป็น Disabled แล้ว
            ปรับบัสตัวคูณ สัก 9x บัสCPU 333 ก็จะได้ 2.997GHz (ใกล้เคียง3.0ghz)
            ไฟ CPU 1.400 V. นอกนั้น +0.1 ให้หมด ครับผม
            ถ้าไม่ได้ อัดไฟ CPU 1.425V แล้วแรม +0.2 ดูครับ ถ้าได้แล้วก็จัด 9.5*333 ต่อด้วย 10*333 ไม่ก็ 9*400 ไปเลยครับผม
            แล้วกดบัสของแรมลงต่ำๆ พอบัสCPUขึ้น แรมมันจะขึ้นตามเองครับผม
            สงสัยว่าไบออสผมมันจะเป็นรุ่นเก่าเพราะผมไม่เคยแฟรชอะไรเลย
            1.คือไบออสผมมันพิมพ์ตัวเลขไม่ได้อ่ะครับ(ต้องกดเลือกอย่างเดียวยกเว้นไฟแรมMemory Overอ่ะครับที่พิมพ์ได้) ส่วนc1eอะไรพวกนั้นผมปิดหมดแล้วครับ
            2.จะปรับได้แต่ตุวคูณอะครับอย่าง 290 ,300 ,280 แบบเนี่ยอะครับ ส่วน 9.5 ,9 พวกนี้จะไม่มีให้ปรับอะครับมันจะ ล็อคเอาไว้ที่ 10ตลอดเลย(หรือมันต้องไปปรับที่ไหนบอกหน่อยครับ)
            3.บัสแรมมันก็จะมีให้เลือกแค่3ค่าอะครับ(พิมพ์ไม่ได้)คือ 667 ,800, 1067 อ่ะครับ
            และผมจะถามว่าค่าพวกนี้มันคืออะไรกันแน่ ( คือที่ผมปรับเนี่ยก็เดาๆ + งูๆ ปลาๆ เอาอ่ะครับ=.= )
            --Memory Over Voltage @ 1.87500
            --1.30v Over Voltage @ 1.40
            --VTT_CPU Over Voltage @ 1.3
            --1.5v Over Voltage @ 1.5
            --V Core Over Voltage @ +100mv
            ((คือผมอยากจะรู้ว่าอันไหนคือ อะไร ยังไง จะได้พอคลำๆถูกอ่ะครับ))
            ตัว@นี้หมายถึงผมปรับไว้ที่ค่านั้นๆ

Comment

• set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
              นี่ถ้าเอาไปใช้ทำงาน autocad 3D จะไหวไหมครับ(งานไม่ใหญ่มาก)

Comment

• เงียบไปป่าว

ivy เข้าเมื่อไหร่เน้อ รอ อยู่ๆ อยากซื้อใจจะขาด ดองเงิน ไว้น่าจะพอแล้วเนี่ยToT

บอร์ด Z77 สีดำๆ ที่ถูกกวาส Asus Z77มีอีกไหมคับ ไม่ GiG นะ

Comment

• พอดีเข้า web ของ advice เจอ 1GB (V) PCIe GTX560Ti 'Innovion' Over Clock HDMI = 5530

ราคาถูกยี่ห้ออื่นไม่มี ti อีก http://advice.co.th/price/

อยากทราบว่ามัน OK ป่าว

Comment

• พอดีเข้า web ของ advice เจอ 1GB (V) PCIe GTX560Ti 'Innovion' Over Clock HDMI = 5530

ราคาถูกยี่ห้ออื่นไม่มี ti อีก http://advice.co.th/price/

เห็นเค้าบอกว่าต้องเป้นสมาชิก advice แล้วก็สั่งเอาล่วงหน้าอะครับถึงมีสิทธิ์ซื้อ เขียวต้อง Asus แดงต้อง Sapphire 555+ อันนี้ความชอบของผมนะ ยี่ห้ออื่นไม่รู้

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                      เห็นเค้าบอกว่าต้องเป้นสมาชิก advice แล้วก็สั่งเอาล่วงหน้าอะครับถึงมีสิทธิ์ซื้อ เขียวต้อง Asus แดงต้อง Sapphire 555+ อันนี้ความชอบของผมนะ ยี่ห้ออื่นไม่รู้
                      ต้องมีสมัครสมาชิกด้วยหลอเนี่ย หุหุ

Comment

• Originally posted by _TOnZ- View Post
                        พอดีเข้า web ของ advice เจอ 1GB (V) PCIe GTX560Ti 'Innovion' Over Clock HDMI = 5530

โอเค Inno3D งานก็ถือว่าใช้ได้ครับ

Comment

• Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                          เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
                          AMD A6-3500 =2400
                          ECS A75F-M2 =1900
                          1 TB. SATA-III Seagate =3300
                          DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X =500
                          DVD-RW 22X ตามชอบ =600
                          Case+PSUติดเคส ตามชอบ 1200บาท หรือ Raidmax450w 800บาท+เคสตามชอบ400
                          รวม 9900

1)ผมอยากจะเปลี่ยน ram เป็น 4GB และลด HDD เหลือ 500GB ต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มมั้ยครับ
                          2)รบกวนแนะนำจอถูกๆ 2000-3000 บาทด้วยนะครับ
                          3)ทั้งหมดนี้ซื้อได้ที่ร้านไหน และประกอบร้านไหนดีครับ(พันธิป)

ขอบคุณครับ

Comment

• Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                            เซ็ตประหยัดแต่เล่นได้ครบทุกองค์ประกอบ
                            DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X =500
                            Case+PSUติดเคส ตามชอบ 1200บาท หรือ Raidmax450w 800บาท+เคสตามชอบ400
                            รวม 9900

1)ผมอยากจะเปลี่ยน ram เป็น 4GB และลด HDD เหลือ 500GB ต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มมั้ยครับ
                            2)รบกวนแนะนำจอถูกๆ 2000-3000 บาทด้วยนะครับ
                            3)ทั้งหมดนี้ซื้อได้ที่ร้านไหน และประกอบร้านไหนดีครับ(พันธิป)

ขอบคุณครับ
                            จัดใหม่ตามข้างล่างเลยคับ

AMD A6-3500 = 2,380 บาท
                            ASROCK A75M-HVS = 2,020 บาท
                            DDR3(1600) 2GB. Kingston Hyper-X 2*2 gb = 960 บาท
                            500 GB. SATA-III Western = 2400-2500 (ให้สังเกตุที่รหัส เอาตัวที่เป็นรหัส AAKX AAKK อะไรพวกนี้อะครับ จะดีกว่า)
                            Asus DVD-RW 24X = 550 บาท

ประกอบได้ที่ jib banana advice ครับ จอรอผู้รู้ครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                              ขอบคุณครับผมบอกน้องเค้าไปแล้วตามแต่เค้าจะเลือกเลย ไม่ได้เข้ามาเลยหลายวัน เชงเม้งรวมญาติครับช่วงนี้
                              ยินดีครับผม
                              เป็นอย่างไรบ้างครับ สบายดีไหม

Originally posted by Gumblar View Post
                              ครูอังคณา ลองเข้าไปดูนี่สิครับ
                              http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1734881
                              โอขอบคุณครับ ผมไม่ได้เล่นเฟทบุค เลยไม่รุ้เรื่องเลย

Originally posted by deveille View Post
                              แหมออกจะดังนะครับ

เอ๋ สงสัยต้องทดสอบกันอีกสักรอบ เรื่อง กาดจอกับ ตระกูลA
                              ครับผม เพราะเท่าที่ผมลองๆไป มันก็แหล่มดีนะครับผม

Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by sperrr View Post
                              สงสัยว่าไบออสผมมันจะเป็นรุ่นเก่าเพราะผมไม่เคยแฟรชอะไรเลย
                              1.คือไบออสผมมันพิมพ์ตัวเลขไม่ได้อ่ะครับ(ต้องกดเลือกอย่างเดียวยกเว้นไฟแรมMemory Overอ่ะครับที่พิมพ์ได้) ส่วนc1eอะไรพวกนั้นผมปิดหมดแล้วครับ
                              2.จะปรับได้แต่ตุวคูณอะครับอย่าง 290 ,300 ,280 แบบเนี่ยอะครับ ส่วน 9.5 ,9 พวกนี้จะไม่มีให้ปรับอะครับมันจะ ล็อคเอาไว้ที่ 10ตลอดเลย(หรือมันต้องไปปรับที่ไหนบอกหน่อยครับ)
                              3.บัสแรมมันก็จะมีให้เลือกแค่3ค่าอะครับ(พิมพ์ไม่ได้)คือ 667 ,800, 1067 อ่ะครับ
                              และผมจะถามว่าค่าพวกนี้มันคืออะไรกันแน่ ( คือที่ผมปรับเนี่ยก็เดาๆ + งูๆ ปลาๆ เอาอ่ะครับ=.= )
                              --Memory Over Voltage @ 1.87500
                              --1.30v Over Voltage @ 1.40
                              --VTT_CPU Over Voltage @ 1.3
                              --1.5v Over Voltage @ 1.5
                              --V Core Over Voltage @ +100mv
                              ((คือผมอยากจะรู้ว่าอันไหนคือ อะไร ยังไง จะได้พอคลำๆถูกอ่ะครับ))
                              ตัว@นี้หมายถึงผมปรับไว้ที่ค่านั้นๆ
                              1. ครับผม คาดว่าเมนบอร์ดคงล๊อคเอาไว้
                              2-3. เพิ่มลดได้แค่ทีละ 10 หรอครับ งั้นลองคำนวนดูครับ ถ้าล๊อคไว้ที่10 ก็เอา 300*10 = 3ghz เสร็จก็กดบัสแรมลง 667 ครับผม
                              Memory Over Voltage ก็ไฟเมมครับผม DDR2 จะมาตรฐานที่ 1.8
                              VTT เป็นตัวเฟสไฟCPU ส่วน Vcore ก็ตัวไฟCPUครับ
                              พวก @ ก็คือ จากปกติ ไปที่เท่าใดครับผม เช่น ปกติ 1.8 ถ้าปรับมัน เป้น 1.9 ก็ @1.9 ครับผม
                              http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php/403668
                              Originally posted by notoriety View Post
                              set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                              นี่ถ้าเอาไปใช้ทำงาน autocad 3D จะไหวไหมครับ(งานไม่ใหญ่มาก)
                              ได้ครับผม ขนาด CPU P4 หรือ Core2Duo ยังไหว A6-3500 สบายลื่นๆเลยครับ

Originally posted by Akira_Sora View Post
                              เงียบไปป่าว

ivy เข้าเมื่อไหร่เน้อ รอ อยู่ๆ อยากซื้อใจจะขาด ดองเงิน ไว้น่าจะพอแล้วเนี่ยToT

บอร์ด Z77 สีดำๆ ที่ถูกกวาส Asus Z77มีอีกไหมคับ ไม่ GiG นะ
                              อีกไม่นานแล้วครับผม สำหรับ ไอวี่
                              ส่วน บอร์ดทำไมไม่สน GIG หละครับ ก็โอเคนะครับ
                              บอร์ดยี่ห้ออื่นๆคาดว่ายังไม่เข้าครับผม

Originally posted by _TOnZ- View Post
                              พอดีเข้า web ของ advice เจอ 1GB (V) PCIe GTX560Ti 'Innovion' Over Clock HDMI = 5530

ถ้าราคานั้นจริงแล้วมี TI คงได้คว้ากันจนหมด อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                              ไมน่าจะต้องเป็นนะครับ ถ้ามาขึ้นหน้าเวป

Originally posted by sperrr View Post
                              ต้องมีสมัครสมาชิกด้วยหลอเนี่ย หุหุ
                              ฮาๆ

Originally posted by Gumblar View Post
                              โอเค Inno3D งานก็ถือว่าใช้ได้ครับ
                              งานแจ่มสมัยก่อนเลย^^ แต่สมัยนี้ไม่ดัง

Originally posted by EcOz View Post
                              Set AMD 9900 APU The Perfect Harmony
                              รวม 9900

ขอบคุณครับ
                              1.ไม่ต้องเปลี่ยนครับผม เอาตามนั้นเลย แต่แรมแนะนำเอาแบบ 2gb 2 ตัวครับผม เพราะจะได้ใช้ระบบ DualChannel ทำให้ไวขึ้นกว่า4gbตัวเดียวครับ
                              2.แนะนำAOC18.5" ราคา 2400-2600 บาทครับผม ส่วน AOC21.5" = 3300-3600บาทครับผม คุ้มๆเลย

3.ร้าน ADVICE / OKCOMPUTER เลยครับผมแนะนำให้หนักแน่นเข้าไว้นะครับ ตอนไปซื้อ
                              สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ
                              Last edited by runshana; 11 Apr 2012, 02:25:10.

Comment

• บอร์GIGก็สนนะคับ แต่เจออยู่ตัวเดียว ยังกลัวๆกับ ไบออสของบอร์ดอ่ะคับ GIGABYTE GA-Z77X-D3H เห็นเพื่อนมีปีญหา หุหุ

Comment

Working...
                                X