Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ชะอ้าวไหงนอนไม่หลับหละท่าน= ='....
    อย่ายุสิครับ ผมเอาจริงนะเนี่ย 407 ไม่กลับ
    11บนล่าง ฮา~
    สวัสดีตอนเช้าครับ 11 ซื้องวดที่แล้วแต่ดันไปออก 112 อิ อิ ไม่งั้นอาจได้งบเปลี่ยนคอมใหม่

Comment

• สวัสดีตอนเช้าครับ มารอราคาการ์ดจอลงเหมือนกัน ^ ^ ได้เห็นคอมท่าน goldgear ละ ฮะ ฮะ

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ผมคงจะำลำบากหน่อยหละสำหรับเม็ดเงิน8900 = ='
        อีกอย่างถ้าเลิกผลิต แล้วไปซื้อตอนนั้นพอดี เขาจะยังรับประกันต่ออีกแค่1ปีมั้งครับ ของDell ถ้าจำไม่ผิด หรือผมจำผิดหว่า = =' อาจจะเป็นของอย่างอื่นขออภัยถ้าผิดพลาดครับ
        ขอให้ราคาลดไวๆนะครับเรื่องการ์ดจอผมก็อยากให้ลดไวๆเหมือนกัน
        DELL หายห่วงเรื่องประกันครับ เรียกได้ว่ามาบริการถึงที่เลย ส่วนประกันจอต่ำสุดก็ประกัน 3 ปีครับ ที่ผมชอบ DELL ก็เรื่องประกันกับคุณภาพนี่แหละครับ ของผมก็ยังมีประกันอยู่นะครับเหลืออีก 1 ปี ซื้อมา 2 ปีแล้วเร็วจริงๆ
        จริงๆผมอยากได้จอรุ่นที่ผมใช้อยู่แต่เขาเลิกผลิตแล้วตอนนี้มีแต่เป็นรุ่นใหม่ Dell Ultrasharp U2410 ราคา 17000 บาท หวังว่า ธันวา 2554 Dell Ultrasharp U2410 จะลดราคาอาจจะมีสอยมาใช้อีก

Comment

• Originally posted by indyssss View Post
          สวัสดีตอนเช้าครับ มารอราคาการ์ดจอลงเหมือนกัน ^ ^ ได้เห็นคอมท่าน goldgear ละ ฮะ ฮะ
          ครับผม จัดให้พอใช้ให้พอดี ดีที่สุดครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นตัว TOP ก็แรงได้เหมือนกัน

Comment

• ดูท่าทางจะได้เหนื่อยจัดสเปคยกใหญ่ไอตอน sandy มา สู่ๆหนา

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
              ดูท่าทางจะได้เหนื่อยจัดสเปคยกใหญ่ไอตอน sandy มา สู่ๆหนา
              ความจริงอยากเห็นคนที่มาขอคำแนะนำที่ไปซื้อมาแล้วถ่ายรูปมาโชว์คนที่ให้คำแนะนำ แค่นี้ก็ชื่นใจแล้วครับ สู้ต่อไปครับ ให้ความรู้อาจจะไม่มากขอแค่ไปซื้อแล้วไม่โดนพ่อค้านิสัยไม่ดียัดของมั่วๆให้ได้ก็พอแล้วครับ

Comment

• โหะๆ ทำงานกันเปฺ็นทีมเลยย

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                  สวัสดีตอนเช้าครับ 11 ซื้องวดที่แล้วแต่ดันไปออก 112 อิ อิ ไม่งั้นอาจได้งบเปลี่ยนคอมใหม่
                  นั่นสิ ผมซื้อ111 ออก 112 ฮาๆ
                  Originally posted by indyssss View Post
                  สวัสดีตอนเช้าครับ มารอราคาการ์ดจอลงเหมือนกัน ^ ^ ได้เห็นคอมท่าน goldgear ละ ฮะ ฮะ
                  ^^" คอมผมซะไม่กล้าโชว์เลยอิอิ จงลงๆ
                  Originally posted by goldgear View Post
                  DELL หายห่วงเรื่องประกันครับ เรียกได้ว่ามาบริการถึงที่เลย ส่วนประกันจอต่ำสุดก็ประกัน 3 ปีครับ ที่ผมชอบ DELL ก็เรื่องประกันกับคุณภาพนี่แหละครับ ของผมก็ยังมีประกันอยู่นะครับเหลืออีก 1 ปี ซื้อมา 2 ปีแล้วเร็วจริงๆ
                  จริงๆผมอยากได้จอรุ่นที่ผมใช้อยู่แต่เขาเลิกผลิตแล้วตอนนี้มีแต่เป็นรุ่นใหม่ Dell Ultrasharp U2410 ราคา 17000 บาท หวังว่า ธันวา 2554 Dell Ultrasharp U2410 จะลดราคาอาจจะมีสอยมาใช้อีก
                  เวลามักผ่านไปไวเสมอแปปๆ ก็จะหมดประกันแล้ว
                  = =........ ราคาเขาตั้งตอนแรก สูงจริงๆเลยนะครับนั่น
                  Originally posted by umbrella View Post
                  ดูท่าทางจะได้เหนื่อยจัดสเปคยกใหญ่ไอตอน sandy มา สู่ๆหนา
                  โอ ไม่เจอกันนาน ขอบพระคุณมากๆครับท่าน ^^" สบายดีไหมครับ
                  Sandy มาจัดสนุกเลย
                  Originally posted by goldgear View Post
                  ความจริงอยากเห็นคนที่มาขอคำแนะนำที่ไปซื้อมาแล้วถ่ายรูปมาโชว์คนที่ให้คำแนะนำ แค่นี้ก็ชื่นใจแล้วครับ สู้ต่อไปครับ ให้ความรู้อาจจะไม่มากขอแค่ไปซื้อแล้วไม่โดนพ่อค้านิสัยไม่ดียัดของมั่วๆให้ได้ก็พอแล้วครับ
                  นั่นสินะครับ พอเห็นคนไปจัดได้คอมมา ก็ดีใจแล้วครับ^^

Originally posted by umbrella View Post
                  โหะๆ ทำงานกันเปฺ็นทีมเลยย
                  ฮ่ะๆ เรียกว่า ช่วยๆกันสินะครับ Teamwork
                  Last edited by runshana; 6 Jan 2011, 10:44:46.

Comment

• งวดนี้เเถม 16 ด้วย วันครูเกี่ยวป่าว 555

Comment

• Originally posted by goldgear View Post
                      ครับผม จัดให้พอใช้ให้พอดี ดีที่สุดครับ ไม่จำเป็นต้องเป็นตัว TOP ก็แรงได้เหมือนกัน
                      ครับ เรื่องของเรื่องซื้อตัว TOP ไม่ไหว ซื้อเดี๋ยวเดือดร้อนกินมาม่าอีก T T กำลังชั่งใจ 4670 อยู่ดูไม่แพงมากดี แต่ไปถามที่ร้านส่วนใหญ่บอก มันจะตกรุ่นแล้ว เลยลังเลรอพวก DDR5 ลดลงกว่านี้ดีไหม ^ ^

Originally posted by runshana View Post

^^" คอมผมซะไม่กล้าโชว์เลยอิอิ จงลงๆ

อิอิ ครับ จงลงๆ

Comment

• Originally posted by gunzaa2004 View Post
                        งวดนี้เเถม 16 ด้วย วันครูเกี่ยวป่าว 555
                        ไม่ได้ครับ ถ้าเดาว่า16 มันต้องออก 17 15 06 26 แน่ๆ ซื้อบนล่าง กลับ รวม 16ตัว = =' จนเลยฮาๆ

Originally posted by indyssss View Post
                        ครับ เรื่องของเรื่องซื้อตัว TOP ไม่ไหว ซื้อเดี๋ยวเดือดร้อนกินมาม่าอีก T T กำลังชั่งใจ 4670 อยู่ดูไม่แพงมากดี แต่ไปถามที่ร้านส่วนใหญ่บอก มันจะตกรุ่นแล้ว เลยลังเลรอพวก DDR5 ลดลงกว่านี้ดีไหม ^ ^

อิอิ ครับ จงลงๆ
                        ฮาๆ รอ 5750 ราคาลงเลยครับ ไม่ก็คว้าเลย ผมใ้ช้มา อยากบอกว่า 5750 แรงเวอร์ๆในราคา 3590บาท เลยครับ^^

Comment

ฮาๆ รอ 5750 ราคาลงเลยครับ ไม่ก็คว้าเลย ผมใ้ช้มา อยากบอกว่า 5750 แรงเวอร์ๆในราคา 3590บาท เลยครับ^^
                          ออครับ น่าสนใจดี ^ ^ แบบนี้ต้องใช้ไฟเลี้ยงใช่ไหมครับ แล้ว psu plenty super black 2 500w จะไหวไมครับเนี่ย

+12v1 14A
                          +12v2 13A
                          -12v 0.3A
                          +5Vsb 2.5A

ข้างกล่องมันเขียนแบบนี้อะครับ

ออเกือบลืมบอกไปจอผม 18.5 นิ้วเองนะครับ การ์ดจอตัวนี้มันจะสูงไปไหมครับ
                          Last edited by indyssss; 6 Jan 2011, 11:57:18.

Comment

• Originally posted by indyssss View Post
                            ออครับ น่าสนใจดี ^ ^ แบบนี้ต้องใช้ไฟเลี้ยงใช่ไหมครับ แล้ว psu plenty super black 2 500w จะไหวไมครับเนี่ย

+12v1 14A
                            +12v2 13A
                            -12v 0.3A
                            +5Vsb 2.5A

ข้างกล่องมันเขียนแบบนี้อะครับ

ออเกือบลืมบอกไปจอผม 18.5 นิ้วเองนะครับ การ์ดจอตัวนี้มันจะสูงไปไหมครับ
                            5750ใช้ไฟเพิ่มครับ
                            โดยรวม 5750 ไฟ500Watt ของ Neolute ราคา390 บาท ยังไม่เคยวูบครับ แต่ก็ไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ เพราะไม่ใช่ของผมเอง ^^
                            เอาพวก 550Watt ขึ้นไปจะอุ่นใจมากขึ้นครับผม
                            ส่วน18.5นิ้ว ไม่สุงเกินไปหรอกครับใช้กันได้
                            Last edited by runshana; 6 Jan 2011, 12:18:43.

Comment

5750ใช้ไฟเพิ่มครับ
                              โดยรวม 5750 ไฟ500Watt ของ Neolute ราคา390 บาท ยังไม่เคยวูบครับ แต่ก็ไม่อยากแนะนำเท่าไหร่ เพราะไม่ใช่ของผมเอง ^^
                              เอาพวก 550Watt ขึ้นไปจะอุ่นใจมากขึ้นครับผม
                              ส่วน18.5นิ้ว ไม่สุงเกินไปหรอกครับใช้กันได้
                              ครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• พอดีมีเมนบอร์ดอีกชุด คือ ASUS M2N68-AM รายละเอียดที่พอหาได้
                                : ชิพเซ็ต Geforce 7025/nForce 630a
                                : ซีพียู Socket AM2+ / AM2
                                : การ์ฟฟิก shared memory: 256 MB
                                : เสียง 6-Channel Audio I/O
                                : ความเร็วบัส Up to 2000/1600 MT/s

ขอให้ช่วยเลือก CPU ให้ด้วยครับผม มีมองๆไว้ก็
                                1. PHENOM 9550
                                2. Phenom X3 8650
                                3. AMD Sempron LE-140

เทียบกับ CPU P4 3.6 ตัวไหนน่าใช้งานดีกว่าครับผมหรือมีรุ่นอื่นที่น่าเหมาะสมกับการใช้งานมากกว่าครับ ปกติใช้งานเอกสารทั่วไป เข้าเน็ตเล่นเกมธรรมดาในเฟสบุ๊ก แค่นั้นครับผม

ขอขอบคุณมากๆ ครับผม
                                Last edited by Newman009; 6 Jan 2011, 14:12:22.

Comment

Working...
                                X