Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Darksis View Post
    ว่าวเลยผม แต่รักเจ้า ex4 แล้วละ 555+ ถ้า ex3 มันทำพอร์ท sata ออกด้านข้างป่านนี้ถอยไปแล้ว
    อิอิ ไม่ต้องเศร้าครับ มี ex4 ยังไงก็เมพอยุ่ละ แจ่ม

Comment

• ท่าน runshana ครับบ
      ขอถามเรื่อง power supply
      เจ้า power monster กับ Raidmax
      มันต่างกันตรงไหนอ่าครับ *

แล้ว จำเป้นไหมที่ต้องเอา จำนวนไฟ เยอะๆไว้ก่อนเช่น 550 650 up...
      มันจะทำให้เสถียรขึ้น หรือ พังไวเพราะจ่ายไฟเยอะ ฮ่าๆๆ ถามแบบโง่ๆ เลย อิอิ

คืออยากได้ powe supply เอาแบบคุ้มๆ ราคาพอๆดี จ่ายไฟเสถียร อ่าครับ
      อย่าง เซตงบ 14000 ของท่าน ทำไมถึงใช้ Raidmax530w =1500
      อ่าครับ มันควณยังไงหรอ

ขอบคุณครับบ / ^________________^

Comment

• up

Comment

• ครับผม
          PowerMonster เป็นพาวเวอร์ซัพพายบ้านๆ ที่มีเกรดดีกว่าติดเคสครับผม แต่ยังเทียบ Raidmaxไม่ได้
          ถ้านึกง่ายๆ ก็คือ ยิ่งพาวเวอร์ซัพพาย จ่ายกระแสไฟได้นิ่งมากเท่าไหร่ อุปกรณ์ก็จะอายุยืนมากขึ้นครับผม
          พวก Raidmax ถือว่านิ่งกว่าบ้านๆพอควร แต่ก็ยังทาบพวก Scythe ไม่ได้ครับผม

การคำนวน ก็คำนวนจากอุปกรณ์ของเรานั่นแหละครับ ว่าพอไหม
          ส่วนใหญ่ถ้าการ์ดจอ 6670 - 6850 ก็ Raidmax530w พอ ถ้า 6870-6950 ก็ใช้พวก Scythe600w เป็นต้นครับผม

Wเยอะเข้าว่า ไม่เกี่ยวข้องนะครับ เช่น Oker700w ราคา 550บาท งี้ เอามามีสิทธิ์พังง่าย เพราะไฟมันแกว่งมากครับผม
          ต้องดูคุณภาพดวย

ส่วนตัว 14000 ที่ใช้ Raidmax เพราะมันเหมาะสมกับงบนั่นเองครับผม

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
            แรงขี้แตก
            อ่าโอเคครับ แล้วตอนประมาณ วันที่ 7 เดือนหน้าราคาอะไรจะลงอีกมั้ยหรือครับ?

Comment

• Originally posted by Sunnies View Post
              อ่าโอเคครับ แล้วตอนประมาณ วันที่ 7 เดือนหน้าราคาอะไรจะลงอีกมั้ยหรือครับ?
              คงจะลง แต่ก็ไม่มากครับผม แต่รอวันนั้น เข้ามาจัดกันอีกทีก็ได้ครับผม

Comment

• up

Comment

• ดันยามดึกยังทำงานอยู่เลยเฮ้ย!!!!

Comment

• ดันยามดึกๆๆๆๆ

ASUS P8Z77 ร้าน advice มีของรึป่าวครับเนี่ย ร้าน comวัว ขายแพงจริง
                    Last edited by sperrr; 27 Mar 2012, 03:15:01.

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
                      up
                      ขอบคุณครับผม

Originally posted by win22222 View Post
                      ดันยามดึกยังทำงานอยู่เลยเฮ้ย!!!!
                      เง้อ พักบ้างก็ดีนะครับผม

Originally posted by sperrr View Post
                      ดันยามดึกๆๆๆๆ

ASUS P8Z77 ร้าน advice มีของรึป่าวครับเนี่ย ร้าน comวัว ขายแพงจริง
                      ผมก็ไม่ได้เข้าไปที่ADVICE เหมือนกันครับผม ขออภัยจริงๆนะครับที่ไม่ทราบ

Comment

• มาแต่เช้าเลยนะท่านนอนรึยังครับ

Comment

• up

Comment

• ผมไปทำงานก่อนละครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                              มาแต่เช้าเลยนะท่านนอนรึยังครับ
                              ยังไม่นอนครับผม อิอิ
                              ท่านหละครับ นอนหรือยัง

Originally posted by mrggns View Post
                              up
                              ขอบคุณครับ

Originally posted by Darksis View Post
                              ผมไปทำงานก่อนละครับ อิอิ
                              โชคดีครับผม สู้ๆ

Comment

• ดันไป

Comment

Working...
                                X