Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Darksis View Post
    อ่าๆ ไม่ใช่เหมือนขึ้นสวรรค์ครับ ผมมาเจอะกระทู้นี้ตั้งแต่อายุ 14 15 ปี เป้นเด็กไม่มีความรู้ด้านคอม แต่ชอบคอม บ้าคอม จนขอความรู้พี่ๆหลายคนในนี้แหละครับ ทั้งในนี้และในเว็บ อ่าๆ ปัจจุบันประกอบคอมเองเครื่องแรกในชีวิตสำเร็จไปแล้วครับ คิคิ เก็บตังเองประมาณ 15k+ 5 เดือน ตอนน้ำท่วม

ปัจจุบัน 16 แว้ววววววว
    ขอบพระคุณมากครับผม
    ผมก็ดีใจ ที่มีท่านค่อยเป็นเพื่อนร่วมเดินทางไปด้วยกันครับผม

Originally posted by ritalinn View Post
    เหมือนผมเลย เก็บตัง เอง ตอนเเรกว่าจะซื้อมือ2 มาเจอ กระทู้ นี้ เข้า หยุดไปเที่ยวกับเพื่อน + ไม่จ่าย ค่าเหล้า 55+ จนตอนนี้ หน้า จอ กับ case เป็นรอย หมด เเล้ว เพราะ กระรอก เเถะ ซะ หมด สวยเลย คำเตือน โปรดระวัง ห้ามเลี้ยงกระรอกไว้ ในห้องที่มีของมีค่า ทอง ยัง แถะซะเกือบขาด 55+
    ดีใจจัง ที่ผมมีประโยชน์กับท่านได้บ้าง
    ยังไงก็ขอรบกวนต่อไปด้วยนะครับผม

ปล.กระรอกน่ากลัวมากTT_TT"

Originally posted by sperrr View Post
    --HD 7890 เข้าไทยยังครับ ?
    --ถ้าเข้าแล้วราคาจะประมาณเท่าไหร่ ?
    --แล้ว gtx 570 เทียบได้กับ HD รุ่นไหน ครับ ?
    --gtx 570 นี่มันไม่ีรุ่น TOP หลอครับ ?

//เท่าๆที่ดู ivy จากของเว็ปนอกแล้วเข้าไทยคงจะแพงหูฉี่ ผมคงไม่มีวันเอื้อมถึง ตอนนี้ได้แต่รอวันเวลาให้มันออกเร็วๆ 2500K มันจะได้ลดราคา\\
    ตอนนี้กะจะตัดสินทุบกระปุกเพิ่มงบสอย gtx 570 เห็นราคามันเริ่มลงละตัวสั่นอยากจะสอยจริงๆ ต้องรอ gtx 670/680 ออกมันจะได้ลดลงอีก (รอเข้าไปอีกไม่กี่เดือน อ๊ากกกก)
    เท่าที่ดูร้านยังไม่เห็นนะครับ 7890 (แต่ผมยังไม่ได้ดูเลยมันมีรุ่น7890 ด้วยไหม ผมเห็นแต่ 7850 กับ 7870)
    ถ้าเข้าคาดว่าไม่เกิน 12000 ครับผม
    GTX570 แรงกว่า 6970 พอตัวเลยครับผม
    ตามนี้เลยครับ

ส่วน Ivy ผมก็คงจะต้องรอมองดูมันต่อไปเช่นกัน อิอิ

Originally posted by aon500 View Post
    พึ่งไปจัดชุดนี้มาครับ

Intel Core i3 2100
    ASUS P8H61-M LE/USB3 (R3)
    Kingston HyperX DDR3 1,600MHz 4GB (1ตัว)
    1 TB. PC WESTERN (BLUE)
    HIS HD6770 1GB GDDR5
    DVD Writer ของ LG
    CoolerMaster Extream 650w
    CASE : CoolerMaster Elite 310

ผมเปิด 3 จอ แรมหมดเลย ต้องซื้อแรมเหมือนกัน มาเพิ่มใช่ไหมครับ?

ช่วยวิจารณ์ชุดนี้หน่อยครับ

และถ้าอนาคตอยาก อัพ แนะนำยังไงดีครับ
    ชุดนี้ แรงกำลังดี
    แต่จริงๆแรมไม่จำเป็นต้องซื้อ HyperX ก็ได้ครับผม
    เพราะ มันรับบัสแรมได้แค่ 1333 นั่นเอง
    ถ้าจะเพิ่มอีก จะซื้อตัวเดิมมาก็ได้ครับ อีกตัวนึง เผื่ออนาคตได้ดีเลยครับ
    นอกนั้น ok อยู่แล้วครับผม

Comment

• up

Comment

• ระเมอ มา ดัน

Comment

• จัดมาแล้วครับ ขอบคุณ คุณrunshanaมากครับ ที่ให้คำปรึกษามาตลอด
          สำหรับร้านผมแถบชายเมืองตอบรับผู้เล่นได้สบายๆ

สามารถเข้า 2 เกมส์+youtube ได้ครับ
          Computer / Client , เครื่องคิดเงิน
          AMD : A6-3500
          M/B : ECS A55F-M3
          RAM : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X (2G หมดเซงเลย)(แต่ถ้าไม่ได้ OC เอา 1333 2G*2 ก็พอครับ)
          Case : Tsunami X Magic (Black) LED

Computer /Server
          CPU : AMD Athlon II X3-455
          M/B : ASUS M5A88-M EVO
          RAM : DDR3(1333) 4GB. Kingston
          HDD : Western SATA-III Blue 500 GB.
          Power : PS (FULL) 530W. RAIDMAX
          Case : (NP) ITSonas Vanguard KB (LED)

Comment

• Originally posted by mrggns View Post
            up
            ขอบคุณครับ

Originally posted by ritalinn View Post
            ระเมอ มา ดัน
            โดนดันตอนระเมอ อิอิ

Originally posted by basary10 View Post
            จัดมาแล้วครับ ขอบคุณ คุณrunshanaมากครับ ที่ให้คำปรึกษามาตลอด
            สำหรับร้านผมแถบชายเมืองตอบรับผู้เล่นได้สบายๆ

สามารถเข้า 2 เกมส์+youtube ได้ครับ
            Computer / Client , เครื่องคิดเงิน
            AMD : A6-3500
            M/B : ECS A55F-M3
            RAM : DDR3(1600) 4GB. Kingston Hyper-X (2G หมดเซงเลย)(แต่ถ้าไม่ได้ OC เอา 1333 2G*2 ก็พอครับ)
            Case : Tsunami X Magic (Black) LED

Computer /Server
            CPU : AMD Athlon II X3-455
            M/B : ASUS M5A88-M EVO
            RAM : DDR3(1333) 4GB. Kingston
            HDD : Western SATA-III Blue 500 GB.
            Power : PS (FULL) 530W. RAIDMAX
            Case : (NP) ITSonas Vanguard KB (LED)
            ยินดีด้วยนะครับผม ขอให้ธุรกิจรุ่งเรื่องครับผม
            เป็นยังไงมาทักทายกันได้เลยนะครับผม ดีใจที่ชอบครับ

Comment

• ไม่ใช่แค่กระรอกน้าท่าน แมวด้วย ข่วยซะเป็นรอยหมดเลย

Comment

• หา M/B กับ CPU ของ intel งบประมาณ 10k พอจะมีไหมครับ (เพิ่มแรมให้หน่อย ก็ ดี น่ะ ครับ)

Comment

• หา M/B กับ CPU ของ intel งบประมาณ 10k พอจะมีไหมครับ (เพิ่มแรมให้หน่อย ก็ ดี น่ะ ครับ)
                  เอาไป oc หรือปล่าวครับ ถ้าไม่ก็
                  CORE i5 2400 - 6090
                  ASUS P8H67-M - 3390
                  ที่เหลือลงแรม อ่าๆ ความคิดผมนะพี่ท่าน อันแรงๆเลย i5

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                    เอาไป oc หรือปล่าวครับ ถ้าไม่ก็
                    CORE i5 2400 - 6090
                    ASUS P8H67-M - 3390
                    ที่เหลือลงแรม อ่าๆ ความคิดผมนะพี่ท่าน อันแรงๆเลย i5
                    ถ้า oc ด้วยนี้ จะเอารุ่นไหนดี อ่า ผมอยากลอง intel มั่ง

Comment

• ถ้า oc ด้วยนี้ จะเอารุ่นไหนดี อ่า ผมอยากลอง intel มั่ง
                      แจ่มๆเลยก็เป็นตัว CORE i5 2500K ตัว oc ได้เลย แต่ราคาจะอยู่ที่ 7150 บาทนะครับ กลัว 10 k จะไม่พอ

Comment

ไม่ใช่แค่กระรอกน้าท่าน แมวด้วย ข่วยซะเป็นรอยหมดเลย
                        ผมเลี้ยงแค่ตุ๊กตาน้องหมากับตุ๊กตาน้องแมว ไว้กอดหนุบๆตอนนอนก็พอละครับ อิอิ

Originally posted by suphasin View Post
                        หา M/B กับ CPU ของ intel งบประมาณ 10k พอจะมีไหมครับ (เพิ่มแรมให้หน่อย ก็ ดี น่ะ ครับ)
                        ครับผม ถ้างบ 11.5k แล้วแรงไปเลย ไหวมั้ยครับผม ตามนี้เลย
                        CORE i5 2500K (1155) UNLOCK 7100
                        GIGABYTE GA-Z68AP-D3 3350 (เหมาะสำหรับมีการ์ดจออยู่แล้ว)
                        KingstonHyperX 2gb*2 = 1000
                        รวม 11450 บาท
                        ตามนี้เลยครับผม ถ้าไม่เอาแรมก็ 10450 ราคาร้าน ADVICE นะครับ ส่วนบอร์ด JEDI/ComputeAndMore ครับผม
                        Originally posted by Darksis View Post
                        แจ่มๆเลยก็เป็นตัว CORE i5 2500K ตัว oc ได้เลย แต่ราคาจะอยู่ที่ 7150 บาทนะครับ กลัว 10 k จะไม่พอ
                        ตามนั้นครับผม อิอิ

Comment

• up

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                            ครับผม แต่อาจจะเล่นเกมส์ไม่ได้มากนะครับผม ถ้าเกินไหว เซ็ตนี้ครับ
                            A6-3500 = 2500
                            ECS A55-M2 = 1650
                            Kingmax2gb = 400
                            PowerMonster550w 400+Caseธรรมดาๆ400 = 800 หรือ พวกGviewII = 1500
                            WD 500G Blue = 2500
                            DVD22x = 600
                            AOC 18.5" LED =2550
                            เมาส์คีบอร์ด = 200
                            หูฟัง = 100
                            รวม 11300 บาท
                            ตัวนี้ คุ้มครับผม เล่นเกมส์ได้ครบๆ สบายๆเลย แต่เกินงบมา 1000 บาท ลองต่อที่ร้านคาดว่าลดได้ 100-300 บาท
                            ที่ ADVICE/JIB ครับผม
                            ส่วน PowerMonster +Case จะเอาพวกเคสซึนามิพร้อมPSU ก็ได้ครับผม
                            สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ
                            ผมซื้อมาแล้วครับ ตามที่ท่านว่า ขอบคุณมากครับที่ช่วยเป็นธุระให้
                            รบกวนถามอีกนิดหนึ่งครับ
                            m/b ผมซื้อของ asus มา A55 เหมือนกัน ไม่ได้ซื้อของ asrock ตามที่ท่านบอก
                            มันจะมีอะไรแตกต่างกันไหมครับ (อาจดูโง่ ไม่รู้เลยจริงๆ)
                            แล้วถ้าผมจะซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่มในสเป๊กนี้ รบกวนแนะนำทีครับว่าเอาตัวไหนดี

Comment

• ผมซื้อมาแล้วครับ ตามที่ท่านว่า ขอบคุณมากครับที่ช่วยเป็นธุระให้
                              รบกวนถามอีกนิดหนึ่งครับ
                              m/b ผมซื้อของ asus มา A55 เหมือนกัน ไม่ได้ซื้อของ asrock ตามที่ท่านบอก
                              มันจะมีอะไรแตกต่างกันไหมครับ (อาจดูโง่ ไม่รู้เลยจริงๆ)
                              แล้วถ้าผมจะซื้อการ์ดจอมาใส่เพิ่มในสเป๊กนี้ รบกวนแนะนำทีครับว่าเอาตัวไหนดี
                              ถ้าท่านเน้นเล่นเกมส์ ก็ต้องเปลี่ยน power ด้วยครับ แค่นั่นเอาไม่อยู่จริงๆ การ์ดจอก็ มันต้องตามงบอะครับ อ่าๆ

Comment

• งบรวมทั้ง 2 อย่างที่ท่านว่า ก็ราวๆ 2500 ครับ

Comment

Working...
                                X