Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูให้หน่อยคับว่า spec นี้โอเคไหมคับ มีอะไรต้องเพิ่มหรือแนะนำให้ลดบ้างอ่ะครับ
    จะเอาไปเล่นเกมส์ที่ปัจจุบันต้องการเช่น SC2, DiabloIII, ทำงานหนักๆ

ASUS ENGTX 560 Ti DCII TOP/2DI... ----------------8590
    Aero Cool Strike X Red ---------------1950
    Intel Core i5 2500K ---------------7150
    ASUS P8Z68-V LX/GEN3 ---------------3850
    PSU Scythe Gouriki III 600W 80+ ---------------2250
    Cooler Master Hyper 212 EVO ---------------1100
    WD Caviar Blue 500GB ---------------2650
    Kingston Hyper-X DDR3 RAM 8 GB ---------------1690

รวม 29230 ผมว่ามันเยอะไปหน่อยอ่ะครับ มีอะไรที่สามารถลดได้บ้างอ่ะครับ แล้วรายการข้างบนนี้มันมีอะไรที่มันไม่สามารถใช้ร่วมกันได้บ้างอ่ะครับกลัวจัดไปแล้วมีปัญหาอ่ะครับ

จริงอยากจะได้จอด้วยอ่ะครับ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอาของอะไรไม่อยากจะให้งบเกิน 35K อ่ะครับ มีอะไรแนะนำไหมอ่ะครับ
    ขอบคุณคับ

Comment

• ASUS ENGTX 560 Ti DCII TOP/2DI... ----------------8590
      Aero Cool Strike X Red ---------------1950
      Intel Core i5 2500K ---------------7150
      ASUS P8Z68-V LX/GEN3 ---------------3850
      PSU Scythe Gouriki III 600W 80+ ---------------2250
      Cooler Master Hyper 212 EVO ---------------1100
      WD Caviar Blue 500GB ---------------2650
      Kingston Hyper-X DDR3 RAM 8 GB ---------------1690
      อ่าๆ ในความคิดผมนะ เพิ่ม power ขึ้นอีกหน่อย ได้ราคาดีๆ ก็ XFX เป็นผมนะ ใช้ได้อีกยาวๆเลย น่าจะเป้นตัว 700+w มั้งเห็นใส่แล้ว อนาคตได้อีกยาวไกล สายยาวอีกด้วย ถึกดีไซเท่ วันนี้ไปถอยมาตัว อ่าๆ

Comment

• ถามหน่อยครับไม่ทราบใครพออรู้มั่งว่า HIS 6950 2 GB ร้าน Jib 7,890 มันเป็นตัวพัดลมกลาง รึตัวพัดลม้ทายอ่ะครับเหนในรูปเว็บเปนพัดลมท้าย แต่เคยอ่านเจอบอกตัวนี้เลิกผลิตไปแล้ว พอดีจะสั่งแต่ผมอยู่ต่างจังหวัด อ่ะครับไปดูสินค้าไม่ได้ โทรถามร้านเขาก็บอกว่าตัวในรูปเลยงง ว่าพนักงานมันมั่วรึเปล่า ใครพอทราบมั่งครับ

Comment

• ถามหน่อยครับไม่ทราบใครพออรู้มั่งว่า HIS 6950 2 GB ร้าน Jib 7,890 มันเป็นตัวพัดลมกลาง รึตัวพัดลม้ทายอ่ะครับเหนในรูปเว็บเปนพัดลมท้าย แต่เคยอ่านเจอบอกตัวนี้เลิกผลิตไปแล้ว พอดีจะสั่งแต่ผมอยู่ต่างจังหวัด อ่ะครับไปดูสินค้าไม่ได้ โทรถามร้านเขาก็บอกว่าตัวในรูปเลยงง ว่าพนักงานมันมั่วรึเปล่า ใครพอทราบมั่งครับ
          ลองหาดูใน JIB Hi end หรือยังพี่

Comment

• up x2

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              ครับผม งานพวก ArcGIS นี่ผมไม่เคยรุ้จักนะครับ มันเป็นงานแบบไหนหรือครับผม ส่วนจัดเสป็ครวมจองบ เท่านี้ แนะนำ เซ็ทนี้ครับ
              AOC 21.5" LED แบบไม่ Slim = 3300
              Raidmax530w = 1450
              FX-4100 = 3800
              Asrock 880GMH/U3S3 = 2400
              KingstonHyperX 2gb*2 = 1100
              PowerColor 6790 = 3800
              Case ตามชอบ 1200
              SAMSUNG 320GB = 2100
              DVD22x = 600
              รวม 19750 บาท
              ตามนี้ครับผม คุ้มค่าที่สุดในงบเลยครับ สสงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

ยินดีครับ มีอะไรถามเพิ่มติมได้เลยนะครับ
              แต่ไม่ทราบว่ารายการด้านบนเป็นราคาจากร้านไหนอะครับพี่
              แล้วก็ผมอยากถามว่า ถ้าไปเจอรายการด้านบนแต่ละอย่าง อยู่คนละร้านเค้าให้ผ่อนรึป่าวครับ พอดีจะใช้บัตรของพี่สาวอะครับ
              ส่วน ArcGIS มันเกี่ยวกับการทำแผนที่อะครับ ปัจจุบันใช้โน๊ตบุคทำ มันช้ามากเวลาเจอไฟล์ใหญ่ๆ หรือไม่ก็ค้างไปเลย เลยต้องหันมาเล่น PC อะครับ

ขอบคุณจากใจอีกรอบครับผม ^^

Comment

• Originally posted by chukun View Post
                รบกวนช่วยดูให้หน่อยคับว่า spec นี้โอเคไหมคับ มีอะไรต้องเพิ่มหรือแนะนำให้ลดบ้างอ่ะครับ
                จะเอาไปเล่นเกมส์ที่ปัจจุบันต้องการเช่น SC2, DiabloIII, ทำงานหนักๆ

ASUS ENGTX 560 Ti DCII TOP/2DI... ----------------8590

รวม 29230 ผมว่ามันเยอะไปหน่อยอ่ะครับ มีอะไรที่สามารถลดได้บ้างอ่ะครับ แล้วรายการข้างบนนี้มันมีอะไรที่มันไม่สามารถใช้ร่วมกันได้บ้างอ่ะครับกลัวจัดไปแล้วมีปัญหาอ่ะครับ

จริงอยากจะได้จอด้วยอ่ะครับ แต่ยังไม่รู้ว่าจะเอาของอะไรไม่อยากจะให้งบเกิน 35K อ่ะครับ มีอะไรแนะนำไหมอ่ะครับ
                ขอบคุณคับ
                เสป็คท่าน ถ้านำไป OC ถือว่าใช้ได้เลยครับ แต่ตัว LX 0ะจ่ายไฟไม่เสถียรเท่าไหร่ แต่ราคาดี เอาก็ถือว่าโอเคครับผม
                ถ้าไม่กะ OC นรกแตก LX ก็ถือว่าดีครับผม
                ส่วนแรม เอาแค่ 2gb*2 ก็พอครับ ถ้าไม่ได้นำไปทำงานหลายๆอย่างหรือเปิดบอทเรนเดอร์3D อะไรแบบนั้น
                ถ้าแค่แปลงไฟล์วีดีโอ ใช้แค่ 2gb*2 พอแล้วครับ
                การ์ดจอ ถ้าจะเอาตัว Asus ก็ได้ครับ แต่ถ้าไม่ได้สนค่ายอะไร เอาตัวของ Gigabyte 560TI OC จะถูกกว่า790บาทนะครับผม
                GIGABYTE GTX560Ti OC 1GB D5 7700 ตัวนี้ครับ
                จอ ถ้าไม่อยากเอาแพงมาก แนะนำของ AOC เลยครับผม LED 21.5นิ้วราคาแค่ 3600 บาทเท่านั้นเอง 23นิ้ว 4300 บาทครับผม คุณภาพยอมรับในยุโรปเลยทีเดียวครับ แต่ไม่ดังในไทย
                สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับผม

Originally posted by Darksis View Post
                อ่าๆ ในความคิดผมนะ เพิ่ม power ขึ้นอีกหน่อย ได้ราคาดีๆ ก็ XFX เป็นผมนะ ใช้ได้อีกยาวๆเลย น่าจะเป้นตัว 700+w มั้งเห็นใส่แล้ว อนาคตได้อีกยาวไกล สายยาวอีกด้วย ถึกดีไซเท่ วันนี้ไปถอยมาตัว อ่าๆ
                ตัว Scythe ก็ถือว่าเสถียรจ่ายไฟครบๆดีครับผม ไม่ต้องกลัวครับ อิอิ เพราะตัวนี้ งานญี่ปุ่น เนี้ยบมากๆเลย แต่ของออาจจะหมดแล้ว ตอนนี้

Originally posted by [V]iruspro View Post
                ถามหน่อยครับไม่ทราบใครพออรู้มั่งว่า HIS 6950 2 GB ร้าน Jib 7,890 มันเป็นตัวพัดลมกลาง รึตัวพัดลม้ทายอ่ะครับเหนในรูปเว็บเปนพัดลมท้าย แต่เคยอ่านเจอบอกตัวนี้เลิกผลิตไปแล้ว พอดีจะสั่งแต่ผมอยู่ต่างจังหวัด อ่ะครับไปดูสินค้าไม่ได้ โทรถามร้านเขาก็บอกว่าตัวในรูปเลยงง ว่าพนักงานมันมั่วรึเปล่า ใครพอทราบมั่งครับ
                อืม คาดว่าน่าจะเป็นตัวพัดลม ตรงท้ายนะครับ ตามในรูป รุ่นเก่า
                เพราะตัวใหม่ตอนนี้ ที่พัดลมตรงกลางน่าจะแพงกว่าราคานั้นครับผม เดี๋ยวยังไงพรุ่งนี้ ผมไปพันทิพ ผมจะไปดูให้นะครับ

Originally posted by Darksis View Post
                ลองหาดูใน JIB Hi end หรือยังพี่
                เด๊่ยวผมไปเช็คให้ครับ

Originally posted by mrggns View Post
                up x2
                ขอบคุณครับผม

Originally posted by BossZone View Post
                แต่ไม่ทราบว่ารายการด้านบนเป็นราคาจากร้านไหนอะครับพี่
                แล้วก็ผมอยากถามว่า ถ้าไปเจอรายการด้านบนแต่ละอย่าง อยู่คนละร้านเค้าให้ผ่อนรึป่าวครับ พอดีจะใช้บัตรของพี่สาวอะครับ
                ส่วน ArcGIS มันเกี่ยวกับการทำแผนที่อะครับ ปัจจุบันใช้โน๊ตบุคทำ มันช้ามากเวลาเจอไฟล์ใหญ่ๆ หรือไม่ก็ค้างไปเลย เลยต้องหันมาเล่น PC อะครับ

ขอบคุณจากใจอีกรอบครับผม ^^
                อ่อ แนะนำร้าน ADVICE หรือ JIB หรือ BANANAIT ร้านเดียวไปเลยครับผม ถ้าร้านกลุ่มนี้จะใช้บัตรผ่อนได้ครับผม
                ไม่ก็ร้าน OKCOMPUTER ผมไม่แน่ใจว่าผ่อนได้มั้ยนะครับ
                แต่ถ้าแยกร้านซื้อนี่ผมก็ไม่แน่ใจเช่นกันครับ

ปล.ราคาด้านบนมาจาก ADVICE ครับ สามารถไปซื้อทั้งหมดได้จาก OKComputer ส่วน PSU สามารถเอา Corsiar CX500w มาใช้ก็ได้นะครับผม ราคาที่ 1600-1700 บาทครับ ถือว่าดีหน่อย 600w ที่ 1950 บาทสำหรับร้าน OKComputer ชั้น3พันทิพครับผม

Comment

• up up up

Comment

• ความรู้ ไม่มี ที่ สิ้น สุด ดัน ตอน เมา ครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                      up up up
                      ขอบคุณครับ

Originally posted by phung1150 View Post
                      ความรู้ ไม่มี ที่ สิ้น สุด ดัน ตอน เมา ครับ
                      เง้อ ดันตอนเมาเลยหรอครับ อิอิ

Comment

• ลุ้นพี่ วันนี้เอา 5850 ไปเคลมที่ศูนย์เคลมดีคอม ท่าจะได้รุ่นอื่นมา

Comment

• dun

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                            ลุ้นพี่ วันนี้เอา 5850 ไปเคลมที่ศูนย์เคลมดีคอม ท่าจะได้รุ่นอื่นมา
                            ลุ้นด้วยคนครับ ขอให้ได้ 6850 6870 อิอิ
                            ไม่ก็ 6950 ไปเลย
                            Originally posted by kikijack View Post
                            dun

Comment

• 1.ชุดนี้สามารถ ทำ Diskless ได้หรือเปล่าครับ
                              2.การจัดชุดนี้เข้ากันได้ดีหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ดีให้เพิ่มหรือเปลี่ยนอะไรบ้าง
                              3.เน้นทำรายงานMS-office และ เกมส์ออนไลน์ PB , SF , X-Shot , YG , Cabal ประมาณนี้ เล่นแล้วกระตุกมั้ยครับ (Dota,Hon ไหวมั้ยไม่มีคนเล่นถามดู)
                              4.อาจเปิดหลายหน้า fackbook , และเกมส์ออนไลน์ 1-2 เกมส์ เล่นแล้วกระตุกมั้ยครับ
                              5.เล่นเกมส์ออฟไลน์บ้างสมมุติถ้าเป็น Battlefield 3 ปรับกลางๆ-ต่ำ เล่นแล้วกระตุกมั้ยครับ
                              6.บอร์ดรุ่นไหน เร็วกว่ากัน GIGABYTE GA-78LMT-S2P หรือ ASUS M5A78L-M LX ควรซื้ออันไหนดีต่างกัน50บาทไหวอยู่ครับ
                              7.Caseสำเร็จรูป 500 Watts. ชุดนี้สามารถรองรับอุปกรณ์ไหวมั้ยครับ
                              8.งบน้อยชุดนึงรับไหวที่ เคสชุดละ 5,500-6,350 ผมลดส่วนไหนได้อีกมั้ยครับ
                              ------------------------------------------------------------------
                              CPU :?AMD Athlon II X2-260 (3.2Ghz) 1,890
                              M/B : GIGABYTE GA-78LMT-S2P 1,550 หรือASUS M5A78L-M LX 1,600
                              RAM : DDR3(1333) 2GB. Kingston 430
                              VGA : 1GB (III) PCIe GT430 'Sparkle' HDMI 1,590
                              Case : ITSonas Sense (Black) 500 Watts.Fan 8 cm. 880
                              Monitor : LED 20"
                              ------------------------------------------------------------------
                              ช่วยทีนะครับ ไม่เกินวันพุธจะสั่งของครับ
                              Last edited by ultramando; 27 Feb 2012, 15:59:25.

Comment

• ลุ้นด้วยคนครับ ขอให้ได้ 6850 6870 อิอิ
                                ไม่ก็ 6950 ไปเลย
                                เค้ามีแต่ His 6850 ตัวพัดลมแดง อย่างเดียว ผมเลยไม่เอาครับ จะอัพรุ่นก็กลัวเสียค่าใช้จ่าย ทีนี้เค้าบอกว่า vga มันใช้ได้ปกติ เค้าก็เลยบอกว่า ต้องไปเช็คที่psu ว่าปกติดีหรือว่า XFX pro 650w อาจจะเป็นตัวซวยที่ผมซื้อมาแล้วจ่ายไฟไม่เสถียร ผมก็งงๆอยู่ พรุ่งนี้เลยจะยกไปทั้งเครื่องให้เค้าเลยครับ ให้มันรู้ไปเลยว่าเป็นที่อะไร

Comment

Working...
                                X