Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• up ยามเช้านี้

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
      up ยามเช้านี้

Comment

• สวัสดีครับทุกคน

ท่านชนะเห็นกระทู้นี้ยังครับ
        http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1658201

ไม่น่าเชื่อว่าซีพียูอินเทลที่ราคาไม่ถึงสองพันจะคุ้มได้ถึงขนาดนี้

1330 บาทที่ Advice มีสองหัวและ L3 มาให้ แถมแรงกว่า Sempron เปิดหัวอีก

ผมก็เลยลองจัดสเปคดู

CPU:Intel Celeron G530_________ 1330
        M/B:ASROCK H61 iCafe_________ 2590
        Ram:Kingston DDR3 4GB 1333____690
        HDD:WD Caviar Blue 500GB_______2650
        DVD:LITE-ON iHAS124 24x________540
        Case+PSU:ตามใจชอบ_____________800

8600-

Comment

• ขอแสดงความคิดเห็นครับ

ผมว่า Intel Celeron G530 ก็คุ้มดีนะครับ

แต่คนที่มาหาสเปกคอม ส่วนใหญ่เหมือนจะเอาไปเล่นเกม ^_^ ซึ่งถ้าจะเล่นเกมใหม่ๆ มันต้องซื้อการ์ดจอเพิ่มอะครับ เพราะ igpu รู้สึกจะ HD2000 มั้ง มันแรงไม่พอ ไม่เหมือนของ APU แรงพอจะเล่นเกมได้บ้าง โดยปรับกลางๆ ค่อนไปทางต่ำ (แล้วแต่เกมด้วย เกมปี 2009 ลงไปนี่ปรับสุดได้หลายเกมเลย)

แต่ทีนี้ถ้าจะเล่นเกมแบบซื้อการ์ดจอเพิ่มในเวลานี้ ก็น่าจะเอาซีพียูที่แรงกว่า G530 ไปเลยหรือเปล่า อันนี้ไม่รู้นะครับ แต่ผมคิดงี้อ่ะ

Intel Celeron G530 ถ้าเอาไปทำ HTPC ผมว่าคุ้มสุดครับ

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
            up ยามเช้านี้
            ขอบคุณ สำหรับการดันคร้าบผม

Originally posted by mrggns View Post
            ขอบคุณครับผม

Originally posted by Gumblar View Post
            สวัสดีครับทุกคน

ท่านชนะเห็นกระทู้นี้ยังครับ
            http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1658201

ไม่น่าเชื่อว่าซีพียูอินเทลที่ราคาไม่ถึงสองพันจะคุ้มได้ถึงขนาดนี้

1330 บาทที่ Advice มีสองหัวและ L3 มาให้ แถมแรงกว่า Sempron เปิดหัวอีก

ผมก็เลยลองจัดสเปคดู

CPU:Intel Celeron G530_________ 1330
            M/B:ASROCK H61 iCafe_________ 2590
            Ram:Kingston DDR3 4GB 1333____690
            HDD:WD Caviar Blue 500GB_______2650
            DVD:LITE-ON iHAS124 24x________540
            Case+PSU:ตามใจชอบ_____________800

8600-
            โอ้ เยี่ยมไปเลยครับ ในเสป็คราคาต่ำๆ เจ้าตัวนี้ แจ่มได้อีก จะว่าไป ตอนช่วงนึง มันราคา 1660 บาท (ไม่แน่ใจว่าตัวเดียวกันไหม) เลยไม่ค่อยน่ามองนัก ถ้าไปชน AthlonX2 แต่ถ้า 1330 นี่ ถือว่าหล่อเช็ดเลยครับ อิอิ

Originally posted by subeng View Post
            ขอแสดงความคิดเห็นครับ

ผมว่า Intel Celeron G530 ก็คุ้มดีนะครับ

แต่คนที่มาหาสเปกคอม ส่วนใหญ่เหมือนจะเอาไปเล่นเกม ^_^ ซึ่งถ้าจะเล่นเกมใหม่ๆ มันต้องซื้อการ์ดจอเพิ่มอะครับ เพราะ igpu รู้สึกจะ HD2000 มั้ง มันแรงไม่พอ ไม่เหมือนของ APU แรงพอจะเล่นเกมได้บ้าง โดยปรับกลางๆ ค่อนไปทางต่ำ (แล้วแต่เกมด้วย เกมปี 2009 ลงไปนี่ปรับสุดได้หลายเกมเลย)

แต่ทีนี้ถ้าจะเล่นเกมแบบซื้อการ์ดจอเพิ่มในเวลานี้ ก็น่าจะเอาซีพียูที่แรงกว่า G530 ไปเลยหรือเปล่า อันนี้ไม่รู้นะครับ แต่ผมคิดงี้อ่ะ

Intel Celeron G530 ถ้าเอาไปทำ HTPC ผมว่าคุ้มสุดครับ
            ครับผม ตามนั้นเลยครับ แต่ก็มีหลายๆท่าน ที่จำเป็นต้องซื้อของในงบที่จำกัดครับผม ถือว่า G530 เป็น CPU ที่ดีตัวหนึ่งเลย ถ้าจะเอามาให้ลูกๆเล่นเฟสบุค อิอิ

ขอบคุณครับ เป็นความเห็นที่ดีและถูกต้องทีเดียวครับผม
            ตอนนี้ ผมก็ติดใจAPU อยู่มากๆเลย

Comment

• 6850 กล่องดินสอหายากมาก แต่พี่รันจัง ผมว่าผมจะเปลี่ยนพาวเวอร์ละคับ มีตังถอยการ์ดจอแต่ไม่มีตังถอยพาวเวอร์ ว่าจะไปใช้คอร์แซร์ 1900 บาท แล้วก็ใช้ 6790 สองพัดลมหรือถ้าหา 6850 พวกกล่องดินสอได้ก็จะดี แต่หาขากมาก

Comment

• up ยามบ่าย

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                  6850 กล่องดินสอหายากมาก แต่พี่รันจัง ผมว่าผมจะเปลี่ยนพาวเวอร์ละคับ มีตังถอยการ์ดจอแต่ไม่มีตังถอยพาวเวอร์ ว่าจะไปใช้คอร์แซร์ 1900 บาท แล้วก็ใช้ 6790 สองพัดลมหรือถ้าหา 6850 พวกกล่องดินสอได้ก็จะดี แต่หาขากมาก
                  โอเคครับผม ก็ดีครับ PSU คอร์แซก็หล่อครับผม
                  ผมเดินเมื่อวานก็ไม่ยักเห็นพวกแก๊งกล่องดินสอสักเท่าไหร่ อิอิ

Originally posted by mrggns View Post
                  up ยามบ่าย
                  ขอบคุณยามบ่ายครับผม ^^

Comment

• คุณชนะครับ ปรกติ Adapter มันร้อนมากๆไม่เป็นไรใช่ใหมครับ (คือแอบเผลอเปิดไว้ทั้งคืน ตื่นเช้ามาร้อนเลยอะ แต่มันวิ่งทั้งคืนเลยนะ *-*) สงสาร ตลอดบ่ายมานี่พึ่งจะได้เปิดเอา 15.00 (พัก3ชมอิอิ)

Comment

• พี่รันครับ 6790 2 พัดลมกินไฟ 150 วัตถ 6870 ก็151 วัต แต่ทำไมบางคนบอก 530 เอสๆ ได้แค่ 6790 ทั้งๆที่ พลังไฟก็กินเท่ากัน

Comment

คุณชนะครับ ปรกติ Adapter มันร้อนมากๆไม่เป็นไรใช่ใหมครับ (คือแอบเผลอเปิดไว้ทั้งคืน ตื่นเช้ามาร้อนเลยอะ แต่มันวิ่งทั้งคืนเลยนะ *-*) สงสาร ตลอดบ่ายมานี่พึ่งจะได้เปิดเอา 15.00 (พัก3ชมอิอิ)
                        ไม่เป็นไรครับผม ยกเว้นว่า มันร้อนจนเอามือแตะแล้ว พอง
                        อ้ันนั้น ไม่ปกติครับ แต่ถ้า ร้อนค่่อนมาทางอุ่นนี่ ไม่เป็นไรครับ

Originally posted by Darksis View Post
                        พี่รันครับ 6790 2 พัดลมกินไฟ 150 วัตถ 6870 ก็151 วัต แต่ทำไมบางคนบอก 530 เอสๆ ได้แค่ 6790 ทั้งๆที่ พลังไฟก็กินเท่ากัน
                        ครับผม เท่าที่ลองมา 6870 สบายๆ ครับสำหรับ 530w ตัว 630w ยังเอา 6850*2 ไหวเลยครับผม อิอิ
                        แต่รุ่นปัจจุบันอาจจะเปลี่ยนไปก็ได้ครับอันนี้ไม่แน่ใจ แต่ผมว่า มาตรฐานมันไม่น่าจะตกนะครับ สำหรับ Raidmax

Comment

• เอางี้ละกันพี่ 6790+คอร์แซร์ 600+วัตถ มีตังค่อยเปลี่ยนอีกที

Comment

• วันอาทิตย์อั๊วก็ติดตามกระทู้จากที่ทำงาน พระเจ้า

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                              6850 กล่องดินสอหายากมาก แต่พี่รันจัง ผมว่าผมจะเปลี่ยนพาวเวอร์ละคับ มีตังถอยการ์ดจอแต่ไม่มีตังถอยพาวเวอร์ ว่าจะไปใช้คอร์แซร์ 1900 บาท แล้วก็ใช้ 6790 สองพัดลมหรือถ้าหา 6850 พวกกล่องดินสอได้ก็จะดี แต่หาขากมาก
                              6850 Ref กล่องดินสอไม่มีขายปลีกเลยนะครับ ไม่ใช่หายาก

AMD Ref กล่องดินสอตอนนี้มีแต่ 6870/6950/6970/6990/7970

Comment

• up

Comment

Working...
                                X