Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คงช้าไปมากครับ ช่วงมีนาละมั้ง ไม่แน่ใจ ตอนนี้พึ่งเริ่มขายเสื้อเอง

ยังหมุนตังไม่ทันซื้อเลย เพราะไหนต้องเผื่อตังไว้อัพเครื่องมารัน vmware อีก 5 5

แต่แหม ฝักใฝ่ในจุฬาหรอครับเนี่ย นึกว่าจะมาธรรมศาสตร์ ขอให้โชคดีนะครับ ไว้มาตีกันอย่างที่อาจารย์ท่านว่าไว้ 5 5

ปล. 6790 หมดแล้วหรอครับ ไหงได้ GTS450 มาละนั่น

Comment

• คงช้าไปมากครับ ช่วงมีนาละมั้ง ไม่แน่ใจ ตอนนี้พึ่งเริ่มขายเสื้อเอง

ยังหมุนตังไม่ทันซื้อเลย เพราะไหนต้องเผื่อตังไว้อัพเครื่องมารัน vmware อีก 5 5

แต่แหม ฝักใฝ่ในจุฬาหรอครับเนี่ย นึกว่าจะมาธรรมศาสตร์ ขอให้โชคดีนะครับ ไว้มาตีกันอย่างที่อาจารย์ท่านว่าไว้ 5 5

ปล. 6790 หมดแล้วหรอครับ ไหงได้ GTS450 มาละนั่น
      XFX 6790 มันหมดอะพี่ เลยเดินหาดูแบบการ์ดเอาสไตล์ถูกใจ ไม่เน้นแรง(อ่าๆ) ก็ไปเจอร้าน tk com ที่พันทิบ (เจอร้านเดียว ผมไม่เคยไปนินา) ก็เลยถามว่า พี่ครับมีการ์ดจอราคาซักเท่านี้ๆไหม เค้าก็บอกว่ามี ก็เลยถอยมาลองซะหน่อยอะพี่ ไม่รู้ดีหรือไม่ดี

Comment

• เอาจริงๆ 450 มันก็แพ้ 6790 นั่นแหละ แต่มันอยู่ที่ใจแล้ว ว่าใจเราพอมั้ย 5 5 ถ้าใจเราพอ 450 มันก็โอเค

แต่ว้า XFX 6790 ราคาโปรหมดแล้วหรอเนี่ย ช้าไปจริงๆ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
          XFX 6790 มันหมดอะพี่ เลยเดินหาดูแบบการ์ดเอาสไตล์ถูกใจ ไม่เน้นแรง(อ่าๆ) ก็ไปเจอร้าน tk com ที่พันทิบ (เจอร้านเดียว ผมไม่เคยไปนินา) ก็เลยถามว่า พี่ครับมีการ์ดจอราคาซักเท่านี้ๆไหม เค้าก็บอกว่ามี ก็เลยถอยมาลองซะหน่อยอะพี่ ไม่รู้ดีหรือไม่ดี
          6790 Jedi หมดไวไปนะเนี่ย ผมไปถอยปลาย ๆ ธันวา ยังเห็นเต็มหลังร้าน onion-head-emoticon-72.gifonion-head-emoticon-72.gif

Comment

• เอาจริงๆ 450 มันก็แพ้ 6790 นั่นแหละ แต่มันอยู่ที่ใจแล้ว ว่าใจเราพอมั้ย 5 5 ถ้าใจเราพอ 450 มันก็โอเค

แต่ว้า XFX 6790 ราคาโปรหมดแล้วหรอเนี่ย ช้าไปจริงๆ
            6790 Jedi หมดไวไปนะเนี่ย ผมไปถอยปลาย ๆ ธันวา ยังเห็นเต็มหลังร้าน
            ราคาก็ต่างกัน ประสิทธิภาพมันก็ต่างกันสิพี่ ขนาดไปพันทิบยังหมดอะ เซียร์คงไม่เหลือ เค้าบอกว่า "เมื่อวันที่ 5 มกรา เหลืออยู่ประมาณสิบตัวทั้งสองร้าน แล้วก็มีคนทยอยมาซื้อจนหมด" T^T แทบทรุดอะพี่ ขายการ์ดจอทิ้งจะหนีไป XFX 6790 ปรากฎของหมด อ๊าคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคค

Comment

• มาดันๆ ง่วง อาบน้ำนอนดีกว่า เอิ้กๆ

Comment

• Originally posted by deepperz View Post
                ขอบคุณครับ ช่วยได้มากเลยครับ
                ยินดีครับผม

Originally posted by chowwoyzz View Post
                แวะมาดันครับผม ไม่ค่อยได้เข้ามาเลยแฮะพักนี้
                ไม่เป็นไรครับผม อิอิ พักผ่อนมากๆนะครับ

Originally posted by Darksis View Post
                บ้านอยู่แถวปทุมคลอง 4 ครับ แต่เรียนแถวๆมหาลัยราม 5555+

วันนี้ไปพันทิบพร้อมกับคำว่าเสียใจ XFX 6790 หมด เสียใจมาก สุดท้ายผมได้ evea gts450 มาแทนครับ จากร้าน tk ไม่งั้นผมไม่มีการ์ดจอใช้ เสียใจมากๆ T^T
                ไม่เป็นไรครับผม 450 ก็โอเค
                แต่ผมว่าถ้าจะเอา 450 ไปเล่น 6770 หล่อ+ถูกกว่ามากเลย อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
                ฟุตบอลจุฬา-ธรรมศาสตร์ยังไม่เริ่มอีกหรอครับ พอดีอาจารย์ที่สอนผมเค้าจบจากธรรมศาสตร์ แล้วผมคุยกับอาจารย์ท่านว่าผมจะเข้าจุฬา ท่านเลยบอกว่า"งั้นฟุตบอลประเพณีมาตีกัน"

ตามคำขอร้องครับ EVGA GTS450 (การ์ดช่วยชีวิต) ผมอยากรู้ว่า

1.GPU clock
                memory shader
                defaultclock
                แต่ละอันมันมีความหมายอะไรบ้างครับ
                1.GPUClock คล้ายๆ CPUClockแหละครับ มันคือความไวของชิพในตัว
                2.Memory Shader คือความสามารถในการอ้างตำแหน่งของแสงเงาครับผม ยิ่งเยอะก็ยิ่งภาพสดสวยงาม
                3.Defultclock ก็ค่า เดิมๆของ สัญญาณนาฬิกาของมัน ตัวGPUนั่นแหละครับ
                ประมาณนี้ครับ

Originally posted by MagicKnight View Post
                คงช้าไปมากครับ ช่วงมีนาละมั้ง ไม่แน่ใจ ตอนนี้พึ่งเริ่มขายเสื้อเอง

รัน VMWare ไว้ทำอะไรครับ อิอิ

ดีแต่ไม่ ดีที่สุดในงบที่น่าจะดีครับผม
                ตัว 6770 หล่อน้อยกว่าแต่แรงกว่าแถมประหยัดไฟกว่า 450ครับ (450 แพ้มาตั้งแต่ 5770 ละครับ)

Originally posted by MagicKnight View Post
                เอาจริงๆ 450 มันก็แพ้ 6790 นั่นแหละ แต่มันอยู่ที่ใจแล้ว ว่าใจเราพอมั้ย 5 5 ถ้าใจเราพอ 450 มันก็โอเค

จริงๆราคา XFX6770 ผมอยากไปจับมาใช้มากๆเลยนะ 2800 บาท อิอิ

Originally posted by Princeshev View Post
                6790 Jedi หมดไวไปนะเนี่ย ผมไปถอยปลาย ๆ ธันวา ยังเห็นเต็มหลังร้าน [ATTACH=CONFIG]1521320[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]1521320[/ATTACH]
                ของดีและถูกมักไม่เหลือครับ อิอิ

ราคาก็ต่างกัน ประสิทธิภาพมันก็ต่างกันสิพี่ ขนาดไปพันทิบยังหมดอะ เซียร์คงไม่เหลือ เค้าบอกว่า "เมื่อวันที่ 5 มกรา เหลืออยู่ประมาณสิบตัวทั้งสองร้าน แล้วก็มีคนทยอยมาซื้อจนหมด" T^T แทบทรุดอะพี่ ขายการ์ดจอทิ้งจะหนีไป XFX 6790 ปรากฎของหมด อ๊าคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคคค
                ทำใจครับผม อย่าคิดมากพรุ่งนี้ก็เช้าแล้ว = ='

Originally posted by win22222 View Post
                มาดันๆ ง่วง อาบน้ำนอนดีกว่า เอิ้กๆ
                อ่า ฝันดีนะครับ อิอิ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Darksis View Post
                  ไปมาวันนี้เหมือนกัน เซ็งมากครับของที่จะเอาหมดเกือบทุกอย่างจากที่หวังไว้
                  CPU : PHENOM II X4 955 BE(Jedi)3890- หมด
                  MB : AsRock 880GMH/U3S3 (Jedi)2390
                  RAM : DDR3(1333) 4GB. Kingston(Advice)660-
                  HDD : 500GB.SATA-III Seagate (Advice)2465-
                  VGA : XFX HD6790 (Jedi)3590- หมดตัว 6770 ก็หมด
                  PSU : RAIDMAX530W.(Advice)1455-
                  CASE: (NP) ITSonas Vanguard KR (Advice)905- หมด

= 15355

เลยต้องกลายเป็นแบบนี้แทน

CPU : Core i3-2100 (Advice)3555-
                  MB : GIGABYTE GA-H61M-S2P-B3 (Advice) 1835
                  RAM : DDR3(1333) 4GB. Kingston(Advice)670-
                  HDD : 500GB.SATA-III Seagate (Advice)2335-
                  VGA : Asus GTS450 (Advice)3395-
                  PSU : RAIDMAX530W.(Advice)1455-
                  CASENP)Elite 430 (black) (Advice)1430-

=14675 + ลงWin อีก 300 เป็น14975

T-T

มันต่างกันมากไหมเนี้ย วันนี้กลับมาเล่น Hon ก็ลื่นๆนะแต่ยังไม่ได้ลอง Crysis 2

Comment

• Originally posted by majin999 View Post
                    ไปมาวันนี้เหมือนกัน เซ็งมากครับของที่จะเอาหมดเกือบทุกอย่างจากที่หวังไว้
                    CPU : PHENOM II X4 955 BE(Jedi)3890- หมด
                    MB : AsRock 880GMH/U3S3 (Jedi)2390
                    RAM : DDR3(1333) 4GB. Kingston(Advice)660-
                    HDD : 500GB.SATA-III Seagate (Advice)2465-
                    VGA : XFX HD6790 (Jedi)3590- หมดตัว 6770 ก็หมด
                    CASE: (NP) ITSonas Vanguard KR (Advice)905- หมด

= 15355

CPU : Core i3-2100 (Advice)3555-
                    MB : GIGABYTE GA-H61M-S2P-B3 (Advice) 1835
                    RAM : DDR3(1333) 4GB. Kingston(Advice)670-
                    HDD : 500GB.SATA-III Seagate (Advice)2335-
                    VGA : Asus GTS450 (Advice)3395-
                    CASENP)Elite 430 (black) (Advice)1430-

=14675 + ลงWin อีก 300 เป็น14975

T-T

มันต่างกันมากไหมเนี้ย วันนี้กลับมาเล่น Hon ก็ลื่นๆนะแต่ยังไม่ได้ลอง Crysis 2
                    6770 ก็หมดสินะ 2800 คุ้มมาก (วันที่ผมไปซื้อ 6790 เห็น 6770 เหลือเยอะมว๊ากก)

JEDI ออกราคานี้มา 5670 5770 6670 ยี่ห้ออื่นขายไม่ออกไปชั่วขณะนึงเลยทีเดียว onion-head-emoticon-25.gif

ปล.ทำไมเล่น Raid Max ล่ะครับ ไม่ไปดู Scythe แถว Tk หน่อย

Comment

• นอกจาก asrock 880gmh u3s3 แล้ว มีบอร์ดรุ่นใหนที่รองรับ AM3+,RAM อัพได้ 16 G
                      ในราคาไม่เกิน 3,000 บ้างครับ ขอหลายๆรุ่นเลย

Comment

• อ้าว ซวยแล้ว GTS450 ผม ไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอ ต้องขายซะละ T^T แต่ดันชอบบอดี้มันซะนั้น อ่าๆ ใส่แล้วทะลุบอร์ด P8H61 m le เลยละครับ
                        Last edited by Darksis; 7 Jan 2012, 10:05:29.

Comment

อ้าว ซวยแล้ว GTS450 ผม ไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอ ต้องขายซะละ T^T แต่ดันชอบบอดี้มันซะนั้น อ่าๆ ใส่แล้วทะลุบอร์ด P8H61 m le เลยละครับ
                          ไม่ต้องขายหรอกใช้เป็นเพื่อนกับผมนี้ไง 55+

Comment

• Originally posted by majin999 View Post

= 15355

T-T

แรงดีครับ เสียดายแค่บอร์ดไม่ค่อยเวิร์คนัก แต่โดยภาพรวมก็โอเคครับ
                            (ส่วนตัวผมว่าเบากว่าเซ็ตบนเกืิบ20เปอเซ็นอยู่) ครับผม เล่นCrysis2 สบายๆเลย
                            ปล.GTS450 รองรับแค่ DirectX10 นะครับ

เป็นยังไงมาแชกันได้นะครับ

Comment

• ไม่ต้องขายหรอกใช้เป็นเพื่อนกับผมนี้ไง 55+
                              มีเพื่อนแล้วสิครับ อ่าๆ เดวเก็บตังอีกหน่อยค่อยถีบตัว แต่คงใช้ GTS450 ไปนานนิดนึง (ตังหมด)

แรงดีครับ เสียดายแค่บอร์ดไม่ค่อยเวิร์คนัก แต่โดยภาพรวมก็โอเคครับ
                              (ส่วนตัวผมว่าเบากว่าเซ็ตบนเกืิบ20เปอเซ็นอยู่) ครับผม เล่นCrysis2 สบายๆเลย
                              ปล.GTS450 รองรับแค่ DirectX10 นะครับ

เป็นยังไงมาแชกันได้นะครับ
                              อ้าวรองรับ DX10 แต่ทำไมข้างกล่องของ EVGA GTS 450 มันเขียนว่ารองรับ dx11 อะท่าน
                              Last edited by Darksis; 7 Jan 2012, 11:15:34.

Comment

• วันก่อนคุณชนะถามว่าทำอะไร ผมเพิ่งเรียนจบช่วงตุลาที่ผ่านมาทำงานออดิทครับได้เดือนเดียวแล้วหยุดยาวน้ำท่วม ฮ่าๆ
                                กลับมาทำหลังปีใหม่ เวลางาน9-18.00 แต่กลับ19.00ประจำช่วงงานไม่ยุ่ง ฮ่าๆ ที่ทำงานบอกนี้งานน้อยแล้ว
                                เดียวรอเดือนหน้างานจะเยอะพี่ๆบอกได้นอนออฟฟิสแน่ ฮ่าๆ

Comment

Working...
                                X