Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    คงจะสุดตัวของวัตเทียมมันแล้วหละครับ เจอ 450 เข้าไป ยังไงก็ขออภัยด้วยนะครับ
    ปกติ ผมใช้ PowerMonster มันใช้ได้ยัน 5770 กับ 6850 ยังไม่เป็นไร
    เดี๋ยวจัดวัตแท้ให้เลยนะครับผม
    มีตามคุณวิน คือ
    Scythe Gouriki 600W 2250
    AEROCOOL STRIKE X 600 W <<< ตัวนี้ผมไม่เคยลองนะ
    Scythe Strong 600W 2250
    RAIDMAX 630W 1750

เพิ่มเติม80+ ที่เรียงตามความน่าใช้เลยนะครับ
    Scythe 600w 2250 <<< แจ่มสุดใน3โลก ดี ถููก คุ้ม ใช้ได้ยัน 570
    ThermalTake 600w 2550 <<< ตัวนี้ผมว่าแจ่มเลย ส่วนตัวชอบ แต่แพงไปนิด ใช้ได้ยัน 570
    ICute 600w 2250 <<< พอใช้ได้แต่คนไม่ค่อยนิยม เคยใช้ ก็ยังไม่งอแง ยังไม่เคยลองถึง 570 แต่ใช้กับ 460 ไม่มีปัญหา น่าจะใช้ถึง560TI ได้

ต่อไป แบบไม่80+ แต่คุณภาพใช้ได้ วัตเสถียร
    Tagan600U37 1850
    RAIDMAX 630W 1750
    ตามนี้ครับ
    แต่จริงๆ แค่450 ใช้ Raidmax530w ก็ได้ครับผม หรือ Tagan500U37 ราคา 1400-1500 บาทครับผม ถือว่าเป็น2 ตัวที่ราคาไม่แพงและดี
    ขอบคุณมากครับ
    ตามนั้นครับ ผมคงจะเลือกไอ้ Scythe Strong 600W 2250 (เค้าพูดถึงเยอะมากก) อ่ะครับ
    แต่ก้อจะเก็บตัวเลือกอื่นๆไว้พิจารณาด้วยครับ

ขอบคุณท่านทั้งหลายที่แวะมาตอบครับ (น้ำลดแล้ว ดีใจ จะได้สั่งของซะที อิอิ )

Comment

• Originally posted by the__Nack View Post
      ขอบคุณมากครับ
      ตามนั้นครับ ผมคงจะเลือกไอ้ Scythe Strong 600W 2250 (เค้าพูดถึงเยอะมากก) อ่ะครับ
      แต่ก้อจะเก็บตัวเลือกอื่นๆไว้พิจารณาด้วยครับ

ขอบคุณท่านทั้งหลายที่แวะมาตอบครับ (น้ำลดแล้ว ดีใจ จะได้สั่งของซะที อิอิ )
      ครับผม ยินดีครับ มีอะไรสงสัยสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับ ยินดีช่วยตอบเต็มที่ครับผม

Comment

• สบายดีครับขอบคุณครับ คอมถ้าใช้อยู่ดีๆดับไปเฉยๆนี่สาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ คอมที่ร้านนะครับอยู่ริมทะเลไม่รู้ชื้นน้ำทะเลปล่าว

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
          สบายดีครับขอบคุณครับ คอมถ้าใช้อยู่ดีๆดับไปเฉยๆนี่สาเหตุมาจากอะไรได้บ้างครับ คอมที่ร้านนะครับอยู่ริมทะเลไม่รู้ชื้นน้ำทะเลปล่าว
          เอ ดับไปเฉยๆเลย ส่วนใหญ่ถ้าไม่จากไฟตก ไฟกระชาก สายไฟหลุด ก็มาจาก การ์ดจอ ความร้อนของอุปกรณ์ ครับผม
          ไวรัสนี่ไม่น่าจะทำให้ดับไปในทันทีได้ เพราะยังไง ตัวมันเองก็โปรแกรม ต้องมีขึ้นวินโดว์ชัดดาวอะไรบ้างแหละ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
            เอ ดับไปเฉยๆเลย ส่วนใหญ่ถ้าไม่จากไฟตก ไฟกระชาก สายไฟหลุด ก็มาจาก การ์ดจอ ความร้อนของอุปกรณ์ ครับผม
            ไวรัสนี่ไม่น่าจะทำให้ดับไปในทันทีได้ เพราะยังไง ตัวมันเองก็โปรแกรม ต้องมีขึ้นวินโดว์ชัดดาวอะไรบ้างแหละ
            มีUPSครับแต่ต้องเช็คการ์ดจอแล้วครับ NVDIA 210จำยี่ห้อไม่ได้แล้วครับชื้นไอทะเลน้องหนิมเล่นซะละม้างงานนี้ ขอบคุณครับ

Comment

• 1GB (V) PCIe ATi 6770 "XFX" HDMI Dual (DCOM) 1GB * DDR5 * 128bit * VGA * DVI * HDMI
              3,220

1GB (V) PCIe ATi 6770 "HIS" HDMI Dual 1GB * DDR5 * 128bit * 2DVI * HDMI * Display Port
              3,420

ราคาจาก advice ครับ
              อยากรู้ว่าสองตัวนี้มันต่างกันยังไง , แล้วเทียบกับตัว DirectCu มันต่างกันมากไหมครับ

Comment

• Originally posted by Joelshi View Post
                1GB (V) PCIe ATi 6770 "XFX" HDMI Dual (DCOM) 1GB * DDR5 * 128bit * VGA * DVI * HDMI
                3,220

1GB (V) PCIe ATi 6770 "HIS" HDMI Dual 1GB * DDR5 * 128bit * 2DVI * HDMI * Display Port
                3,420

อยากรู้ว่าสองตัวนี้มันต่างกันยังไง , แล้วเทียบกับตัว DirectCu มันต่างกันมากไหมครับ
                ราคาน่าสนมากครับตอนนี้ XFX น่าจะหายากหน่อยนะครับ ส่วน HIS มีของ แล้วตัวนี้ก็สวยดีครับ
                ส่วนตัวชอบตัว DirectCu แต่ไม่มีของเลยครับ อยากได้เหมือนกัน

ส่วนเรื่องสเปก รอให้ผู้รู้มาตอบแระกันครับ

ปล. Scythe Strong 600W นี่ ไม่มีไฟใช่มั้ยครับ ไม่อยากได้ไฟสี สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                  มีUPSครับแต่ต้องเช็คการ์ดจอแล้วครับ NVDIA 210จำยี่ห้อไม่ได้แล้วครับชื้นไอทะเลน้องหนิมเล่นซะละม้างงานนี้ ขอบคุณครับ
                  น้องหนิมมาเหรอครับผม น่ากลัวไม่น้อยเลย
                  UPS อาจจะเสื่อมก็ได้นะครับ ไม่แน่ ลองเช็คด้วยก็ดีครับ

Originally posted by Joelshi View Post
                  1GB (V) PCIe ATi 6770 "XFX" HDMI Dual (DCOM) 1GB * DDR5 * 128bit * VGA * DVI * HDMI
                  3,220

3,420

2ตัวนี้แรงพอๆกันครับผม แทบไม่ต่างกันเลย แต่จะเย็นน้อยกว่า DirectCu หน่อย ครับผม

Originally posted by NEOBOZ View Post
                  ราคาน่าสนมากครับตอนนี้ XFX น่าจะหายากหน่อยนะครับ ส่วน HIS มีของ แล้วตัวนี้ก็สวยดีครับ
                  ส่วนตัวชอบตัว DirectCu แต่ไม่มีของเลยครับ อยากได้เหมือนกัน

ส่วนเรื่องสเปก รอให้ผู้รู้มาตอบแระกันครับ

ปล. Scythe Strong 600W นี่ ไม่มีไฟใช่มั้ยครับ ไม่อยากได้ไฟสี สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกันครับ
                  ไม่มีไฟครับผม ผมก็ชอบพวกไม่มีไฟเหมือนกัน ครับผม อิอิ
                  ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม

Comment

• i5 2500k ใช้เมนบอร์ดอะไร ดีที่สุดครับ งบ ขอสักประมาณ 4000 บาทนะครับ ปีใหม่นี้จะไป จัด เต็มละครับ
                    ( สาธุ ปีใหม่นี้ขอลดสัก 10% เถอะเพี้ยงงๆ )

Comment

• [QUOTE=runshana;36253209]น้องหนิมมาเหรอครับผม น่ากลัวไม่น้อยเลย
                      UPS อาจจะเสื่อมก็ได้นะครับ ไม่แน่ ลองเช็คด้วยก็ดีครับ
                      ผมมีUPS2-3ตัวที่แบตเตอรี่เสื่อมแล้วเอามาต่อแบตเตอรี่รถยนต์ทำเป็นไฟฉุกเฉินยังถวายไปที่วัดด้วยแถวนั้นฝนตกลมแรงไฟดับครับ ตัวนี้สงสัยแบตเตอรี่อีกแล้ว

Comment

• อีกอย่างนึงครับลงรูปในเวปนี้ทำไงครับ จะโชว์CPUzซะนิดได้840มาแรงมั่กๆ อิอิ

Comment

• Originally posted by bluestyler View Post
                          i5 2500k ใช้เมนบอร์ดอะไร ดีที่สุดครับ งบ ขอสักประมาณ 4000 บาทนะครับ ปีใหม่นี้จะไป จัด เต็มละครับ
                          ( สาธุ ปีใหม่นี้ขอลดสัก 10% เถอะเพี้ยงงๆ )
                          ตอบด้วยความมั่นใจว่า ASUS P8P67 (R3) 3950 ตัวนี้เลยครับผม คุ้มสุดในงบ4000 บาทแล้วครับผม

Originally posted by abeachboy View Post
                          น้องหนิมมาเหรอครับผม น่ากลัวไม่น้อยเลย
                          ผมมีUPS2-3ตัวที่แบตเตอรี่เสื่อมแล้วเอามาต่อแบตเตอรี่รถยนต์ทำเป็นไฟฉุกเฉินยังถวายไปที่วัดด้วยแถวนั้นฝนตกลมแรงไฟดับครับ ตัวนี้สงสัยแบตเตอรี่อีกแล้ว
                          โอโห คนดีตัวจริงเลยครับ คุณบ่าว เห็นแบบนี้แล้วซึ้งใจจริงๆ
                          แสดงว่าคงเป็นที่ของภายในแล้ว

Originally posted by abeachboy View Post
                          อีกอย่างนึงครับลงรูปในเวปนี้ทำไงครับ จะโชว์CPUzซะนิดได้840มาแรงมั่กๆ อิอิ
                          อูววว อยากเห็นเหมือนกันครับผม อิอิ
                          กด กดโค๊ด image ตอนจะพิมพ์ ด้านขวาบน ใกล้ๆ ช่องคำพูดหน่ะครับผม

Comment

• กำ ไม่ได้ 555+

Comment

• Originally posted by NEOBOZ View Post

ไม่มีไฟครับ แล้วก็ไม่มีขายด้วยครับ เลิกผลิตแล้ว

มี Scythe GOURIKI-III 600w มาแทนครับ ราคาเท่าเดิม

Comment

• สนใจ 2 เ็ซทด้านล่างอะครับ สิ่งที่ต้องการ

1. ต้องการมาใช้ทำงานออฟฟิศทั่วไป เน้นเปิดหลายหน้าต่างเยอะๆ ไม่อยากกระตุกหน่วงค้าง (เข้าใจว่าต้องใส่แรมเยอะๆ cpu ไม่เกี่ยว)
                                2. เล่นเกมส์ออนไลน์เล็กน้อย เช่น Dota

สิ่งที่อยากทราบ

1. 2 เซทด้านล่างนี่เซทไหนเหมาะกว่ากัน หรือควรปรับลดเพิ่มตรงไหนบ้าง
                                2. อยากทราบความแตกต่างระหว่าง PHENOM II X4 กับ CORE i3
                                3. ร้านที่ซื้อ กะว่าจะซื้อที่ห้างใกล้บ้านมี 3 เจ้า คือ hardware house JIB banana it ไม่ค่อยสนใจราคามากคิดว่าคงพอๆกัน แต่ต้องการบริการหลังการขายที่ดี อยากทราบว่าเจ้าไหนเวิร์คสุดอะครับ
                                4. ถ้าเพิ่ม sound card แนะนำตัวไหนครับ งนประมาณ 1000

ขอบคุณทีช่วยชี้แนะครับทุกท่าน

-------------------------------------------------------------------------------------------

ในงบ15000+-เล็กน้อย Update 01/10/2554
                                Set 15K Game AMD
                                ราคาTK///Jedi ยกเว้น PSU หาซื้อได้จาก HWH BANANAIT และร้านชั้นนำทั่วไป
                                PHENOM II X4 840 AM3 3.20GHz L2 2MB 3290
                                AsRock 880GMH/U3S3 2390
                                POWERCOLOR HD 6790 3990
                                KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 500*2 =1000
                                WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
                                LG 22X SATA-Interface 590
                                ThermalTakeV3 1200
                                Raidmax530w 1450
                                รวม 15160 บาท
                                Comment : นี่คือความมาตรฐานและพอดี ของ Set 15K ครับ สำหรับฝั่ง AMD ที่มาครบพร้อม USB3 SATA3 ครับผม ความแรงในการเล่น

เกมส์ เพราะใช้DualChannelRam และ 4Core CPU 3.2GHz +6790 ก็จะแรงในแบบสบายๆพร้อม PSU ที่เสถียรและมีคุณภาพครับผม
                                -----------------------------------------------------------------
                                Set 15K Game Intel
                                ราคาJedi ยกเว้น PSU หาซื้อได้จาก HWH BANANAIT และร้านชั้นนำทั่วไป
                                CORE i3 2100 LGA1155 3.10 GHz L3 3MB (2Core/4Threads) 3500
                                AsRock H67M LGA1155 H67 2*DDR3 SATA3 USB3 HDMI+DVI+VGAmATX 2790 (BananaIT)
                                POWERCOLOR HD 6790 3990
                                KINGSTON 2GB 1333MHz CL 9-9-9 500*2 =1000
                                WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1250
                                LG 22X SATA-Interface 590
                                ThermalTakeV3 1200
                                Raidmax530w 1450
                                รวม 15760บาท
                                Comment : นี่คือความมาตรฐานและพอดี ของ Set 15K ครับ สำหรับฝั่ง Intel ที่มาครบพร้อม USB3 SATA3 ครับผม ความแรงในการเล่น

เกมส์ถือว่า เท่าเทียมกัน ถ้าชอบค่ายไหนก็เลือกได้เลยครับผม ส่วนเมนบอร์ดอาจจะลดลงก็ได้แต่ต้องตัด USB3 SATA3 ออกครับผม

Comment

Working...
                                X