Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by cantarloop View Post
    อยากทราบสเปกคอมที่ใช้ในงานอุตสาหกรรมว่าต้องใช้ Cpu กาดจอ เมนบอรด ram hdd รุ่นไหน ขนาดเท่าไร
    ราคาเท่าไร
    ปล.ผมต้องไปสอบพรุ่งนี้แล้วครับขอบคุณครับ
    คอมพิวเตอร์ในงานอุตสาหกรรมมันจะเป็นแบบเฉพาะทางหรืเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจ

ในงานอุตสาหกรรม คงไม่ใช้คอมราคา 5-6 หมื่นมาควบคุมหรือสั่งการเครื่องจักรขนาดใหญ่หรอกครับ

หน้าตาคงคล้าย ๆ แบบนี้มั่ง แต่ไม่ใช่นะครับ

ผมก็มั่วไปงั้นล่ะครับรอท่านอื่นละกัน

Originally posted by arunsawat View Post
    สวัสดีครับ รบกวนช่วยตรวจสเปคผมทีได้มั้ยครับ ว่าจะเลือกอะไหล่ที่เหลือยังไงดี(ที่เน้นสีฟ้า)
    รายละเอียดสเปคที่จัดไว้:
    http://www.overclockzone.com/forums/...ะกอบ

ตอนนี้ติดตรงเลือก VGA เป็นหลัก(ไม่ทราบว่า HD6950 2gb ที่ Jedi หมดยัง?)
    ส่วน CPU นี้ยังอยู่ระหว่างพิจารณา FX กับ X6
    ส่วน CPU Cooler ตอนนี้มี TX3 อยู่แต่ไม่แน่ใจจะข้ามน้ำดีมั้ย(บ้านอับ)
    ส่วน PSU อีกตัวใช่ว่ามีแต่มัน 4+4pin แต่บอร์ดมัน 8pin
    ส่วนเคสใช่ว่ามีแต่มันร้อนลม PSU จนต้องเอาออกมาต่อแบบกึ่งเปลือย
    ส่วน Ram เลือกเด็ดขาดแล้ว, เมนบอร์ดมีแล้ว, HDD มีแล้ว, DVD มีแล้ว

ตอบที่กระทู้ท่านในนี้แหละครับ เด๋วผมจะรออ่าน ขอความกรุณาด้วยนะครับ
    1.โทรถามได้เลยครับ

2. ถ้ามี TX3 อยู่แล้วความเย็นอยู่ในระดับน่าพอใจมั้ยล่ะครับ ท่านคิดว่ามันร้อนไปหรือเย็นดีแล้ว

ถ้าคิดว่าร้อนไป ให้อัพขึ้นไปเป็นพวก Halem + Fan 2000RPM ก็จะเย็นขึ้นมากครับ

แต่ถ้ามันเย็นดีแล้วก็ไม่ต้องอัพครับ การเล่นน้ำ จะควบคุมอุณหภูมิขณะ Full Load ได้ดีกว่าเล่นลมครับ

แต่ในขณะ Idle ก็ไม่ต่างจากซิ้งค์ลมพวก Halem มากเท่าไหร่ อาจ 1-5 องศา

แต่กับ TX3 อาจจะต่างประมาณ 2-7 องศาครับ ก็แล้วแต่ตัว CPU ด้วย

3. อยากทราบยี่ห้อครับ เดี๋ยวนี้ PSU ติดเคสก็มี 8 Pin มาให้นะครับ (บางยี่ห้อ)

4. เคสเอาตัวระบายความร้อนดี ๆ ครับ ราคาอยู่ในช่วง 2000-4000 บาท ลองเลือก ๆ ดูครับ
    Last edited by slipknot66; 25 Nov 2011, 18:49:33.

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
      3. อยากทราบยี่ห้อครับ เดี๋ยวนี้ PSU ติดเคสก็มี 8 Pin มาให้นะครับ (บางยี่ห้อ)
      POWER 1050w.(SATA) Tsunami Volcano (Box.w/Cable)
      รูปตามนี้เลยครับ: http://www.buycoms.com/Article/1667/
      ข้อมูลสาย pin: http://www.thecomsk.com/detail_product.php
      เรื่องของเรื่องตอนนั้นไปซื้อแล้วลืมดูว่าบอร์ดผมมัน 8pin
      ค้นทั่วแล้วมีแต่ 4pin กับ 4+4pin ใส่ได้ข้างนึงใส่พอดี แต่อีกข้างนึงใส่ได้แต่มันแน่นเพราะคนละล็อค
      เลยไม่แน่ใจว่า 8(4+4pin) มันจะเลี้ยงไฟได้เหมือน 8pin เพรียวๆมั้ย

เคยซื้อจาก Advice มา 3,500฿ ก่อนที่มันจะหายไปจากรายการสินค้า
      วันนั้นไปซื้อก่อนที่ TT Tough Power จะออกข่าววางขาย 2 อาทิตย์ พอดี (อ๊ากกก)OTLllll
      นี่ถ้าสังเกตุบอร์ดตัวเองแต่แรกตอนนั้นผมคงซื้อ Raidmax 1000w. ไม่ก็รอ TT 1500w. ออกเดือนนั้น
      Last edited by arunsawat; 25 Nov 2011, 19:20:15.

Comment

• Originally posted by cantarloop View Post
        อยากทราบสเปกคอมที่ใช้ในงานอุตสาหกรรมว่าต้องใช้ Cpu กาดจอ เมนบอรด ram hdd รุ่นไหน ขนาดเท่าไร
        ราคาเท่าไร
        ปล.ผมต้องไปสอบพรุ่งนี้แล้วครับขอบคุณครับ
        งานยังไงครับถ้าเป็นแค่คอมพ์ออฟฟิซธรรมดาก็จัดง่ายๆครับ
        แต่ถ้าเป็นพวกควบคุมเครื่องจักรอันนี้ก็อยู่ที่ซอฟแวร์ต้องการสเปกแค่ไหน

เพราะงั้นระบุการใช้งานมาเลยดีกว่าครับว่าใช้ทำอะไรแค่อุตสาหกรรมมันกว้างไปเยอะเลย

Comment

• Originally posted by arunsawat View Post
          POWER 1050w.(SATA) Tsunami Volcano (Box.w/Cable)
          รูปตามนี้เลยครับ: http://www.buycoms.com/Article/1667/
          ข้อมูลสาย pin: http://www.thecomsk.com/detail_product.php
          เรื่องของเรื่องตอนนั้นไปซื้อแล้วลืมดูว่าบอร์ดผมมัน 8pin
          ค้นทั่วแล้วมีแต่ 4pin กับ 4+4pin ใส่ได้ข้างเดียวอีกข้างนึงใส่แล้วแน่นเพราะคนละล็อค

เคยซื้อจาก Advice มา 3,500฿ ก่อนที่มันจะหายไปจากรายการสินค้า
          วันนั้นไปซื้อก่อนที่ TT Tough Power จะออกข่าววางขาย 2 อาทิตย์ พอดี (อ๊ากกก)OTLllll
          นี่ถ้าสังเกตุบอร์ดตัวเองแต่แรกตอนนั้นผมคงซื้อ Raidmax 1000w. ไม่ก็รอ TT 1500w. ออกเดือนนั้น
          เป็นแบบ 4+4 Pin แบบนี้หรือเปล่าครับ

ถ้าใส่แล้วมันไม่มีปัญหาอะไร ไม่เสีย ไม่ดับไม่วูบก็โอเคแล้วล่ะครับ

Comment

• ถูกครับ ใส่ได้ 2 ข้าง แต่ข้างนึงมันจะแน่น
            ถ้าขั้วมันเลี้ยงไฟได้เหมือนตัว 8pin ก็จะได้ 1050w. ใช้ตัวเดิมครับ
            เลยต้องการคอมเฟิมอีกที จะได้ไม่ต้องซื้อเพิ่ม ขอบคุณที่คอนเฟิมรูปครับ

โอเคเคลียร์เรื่อง PSU, sink เรียบร้อย เหลือแต่การ์ดจอ, CPU, Case คงต้องไปสำรวจร้าน
            เคสนี่ถ้าเลือกไม่ถูกคง Arcylic ไม่ก็ต่อเปลือยซักระยะแล้วค่อยหาซื้อทีหลัง
            เสียดายตอนก่อนน้ำขึ้นตอนนั้น Compute&More มี HIS 6950 ICEQ 8,650฿
            ตอนนี้หายจากรายการแล้ว

Comment

• Originally posted by ton1421 View Post
              ใช้เรนเดอร์ 3D ปัจจัยหลัก มี CPU RAM HDD ครับผม
              ฝั่ง AMD จะได้ 6 หัวไปคุ้มๆบอร์ดถูกๆOCได้แต่ไม่จำเป็นต้องOCครับผม ส่วน อีกฝั่งจะได้ I5 ไป แต่ต้องเกินงบ เพราะเอาI5 2500K แล้วคุ้มจริงๆควรจะเอาบอร์ด ที่ OC ได้ครับ(เหตุผลจากแรมด้วย เพราะบอร์ดที่ไม่ใช่OCจะวิ่งแค่บัส 1333เอง) แล้วมันราคาแพงไปหน่อย

PHENOM II X6 1055T AM3 2.80GHz (3.30 Turbo Core) 125W 5150
              AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
              KINGSTON HYPER-X 8GB (4X2) 1600 MHz CL 9-9-9 D. 1850
              CM TX3 600 หรือ CM212+ 800 บาท
              รวม 9990-10190 บาท
              นำมาOC สัก3.2-3.3 ได้ไม่ยากเย็นนักครับ (ต้องดูเรื่อง PSU ด้วยนะครับผม)
              หรือ
              PHENOM II X6 1090T AM3 3.20GHz (3.60 Turbo Core) 125W 6050
              AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
              KINGSTON HYPER-X 8GB (4X2) 1600 MHz CL 9-9-9 D. 1850
              รวม 10290
              ตัวนี้แรมแจ่มไม่ต้องOC ครับผมใช้แรมปรับบัส 1600 ได้ทั้ง2ชุดสบายๆ

ต่อไปฝั่ง Intel
              CORE i5 2500K LGA1155 3.30 GHz L3 6MB Unlock For Overclock 7190
              ASUS P8P67 (R3) 3950
              CM212+ 800
              รวม 13790 บาท
              ตัวนี้แหละครับแรมคุ้มค่ามากๆ ถ้าได้OC สัก4.4-4.6GHz รับรองว่าแรงถึงใจเลยครับผม พร้อมบัสแรม 1600 ด้วย สบายๆเลยครับ ถ้างบไหวก็ตัวนี้เลยครับแรงกว่า2ตัวด้านบนในการเรนเดอร์3D และไม่มี VGAแยกนะครับ
              ถ้าไม่ไหว แต่อยากได้ Intel ไม่ค่อยแนะนำนักนะครับผม แต่จัดให้ได้
              หรือ
              CORE i5 2500 LGA1155 3.30 GHz L3 6MB (4Core/4Threads) 6850
              ASUS P8H61-M-LX-PLUS 1,860 หรือ ASROCK H61M-HVS 1740 (JIBทั้ง2 ไม่มี USB3 SATA3 นะครับผม)
              KINGSTON 4GB 1333MHz 750*2 = 1500 หรือ KINGMAX 4GB 1333MHz 690*2 = 1380 (JIB)
              รวม 10210 หรือ 9970 บาท
              ตามนี้เลยครับผม สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับ

ขอบคุณท่านมากๆครับ
              สนใจ i5 2500k ทีแรกสน x6 1055t อยู่
              ขอเก็บไปคิดต่อยอดอีกทีครับ
              ครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับผม ถ้าตอบได้ ยินดีครับ

Originally posted by cantarloop View Post
              อยากทราบว่าถ้าเป็นคอมที่ใช้ในโรงงานในการผลิตจะต้องใช้ Cpu กาดจอ เมนบอรด ram hdd รุ่นไหน ขนาดเท่าไร
              ราคาเท่าไรครับผมต้องไปสอบขอถามหน่อยครับ
              คอมพิวเตอร์ที่ใช้ในโรงงานอุตสาหกรรม ถ้าตามร้านที่ขาย ก็มักจะบอกว่า ต้องเป็นคอมเฉพาะทาง ซึ่งจริงๆก็อาจจะมีส่วนบ้าง แต่ไม่ได้มากอะไรครับผม
              ส่วนความจริง ที่ต้องใช้ ก็แค่ ต้องมีพอตที่ตัว Hardware ที่จะนำไปคุมต้องการ ต้องรู้ด้วยว่า Driver ของตัวHardware ใช้กับระบบปฏิบัติการใด
              สุดท้ายก็ PSU ที่ดีๆครับผม
              เท่านั้นเองครับผม เราจะซื้อคอมแบบใดไปต่อก็ได้ ขอแค่คอมของเรามีพอต เท่านั้นเอง ลองเพิ่มข้อมูลมาพอจัดให้ได้ครับผม
              หรือถ้าต้องใช้พวก พอตขนาน ก็ซื้อพวก บอร์ด LX แต่รอข้อมูลเพิ่มเติมอีกทีนะครับผม

Originally posted by Kastral View Post
              แล้วถ้าผมเน้น โหลดบิต +เล่นเกมออฟไลน์ เช่น dota 1+ รองรับdota2 ในอนาคต + starcraft II ครับ ต้องมีสเปคประมาณไหนครับ เรื่องงบอยากให้ไม่เกิน 13000 อะครับ
              รวมจอไหมครับผม ถ้าต้องการแบบเล่นเกมส์แรงสุดที่ราคาไม่แพงในตอนนี้ ตามนี้เลยครับ
              AMD A6-3500 2.1 (HD6530D) 3CORE (FM1) NEW 3150
              GIGABYTE A75M-S2V 2650
              KINGSTON HYPER-X 4GB (2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 D. 1150
              LG 24X SATA-Interface 590
              WESTERN DIGITAL 500GB WD5000AAKX SATA 3 / 16MB BLUE 3500
              GviewNEW 1200 หรือ PowerMonster550w 400บาท+เคส400 = 800
              รวม 12240 บาท
              ตามนี้เลยครับ เล่นได้ทุกเกมส์ในตอนนี้ในปัจจุบัน อาจจะไม่ถึงกับปรับสุดโหดอะไร แต่โหลดบิตนี่สุดๆแห่งประหยัดไฟ เล่นเกมส์ปรับกลางได้หมดทุกเกมส์ในปัจจุบันครับผม จริงๆ 13000 ถ้าHDD ไม่แพง อาจจะได้แรงกว่านี้ครับ แต่ตอนนี้ ตามนี้ดีสุดแล้วครับผม

Originally posted by cantarloop View Post
              ราคาเท่าไร
              ตอบให้แล้วนะครับผม
              แต่สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยนะครับ

Originally posted by kammoonit View Post
              คือ ปกติใช้ มันจะยังไม่เปิดหัวหรือยังไงครับ
              X3 450 อ่ะ งง ผมใช้ บอร์ด Asrock ครับ เปิดแล้วมันจะมีข้อเสียมั้ย

งงน่ะครับ ฮ่าๆ ช่วยอธิบายให้ผมที T_Y
              ละเอียดได้ก็ขอละเอียด ขอบคุณครับ
              เปิดแล้วแต่ดวงครับผม บางอันก็จะดีไปเลย บางอันก็กินไฟเยอะ บางอันก็ร้อน บางอันก็เพี้ยนครับผม
              ใช้แบบเดิม แต่ถ้าเปิดได้เสถียรก็คุ้ม

Originally posted by arunsawat View Post
              สวัสดีครับ รบกวนช่วยตรวจสเปคผมทีได้มั้ยครับ ว่าจะเลือกอะไหล่ที่เหลือยังไงดี(ที่เน้นสีฟ้า)
              รายละเอียดสเปคที่จัดไว้:
              http://www.overclockzone.com/forums/...ะกอบ

ตอนนี้ติดตรงเลือก VGA เป็นหลัก(ไม่ทราบว่า HD6950 2gb ที่ Jedi หมดยัง?)
              ส่วน CPU นี้ยังอยู่ระหว่างพิจารณา FX กับ X6
              ส่วน CPU Cooler ตอนนี้มี TX3 อยู่แต่ไม่แน่ใจจะข้ามน้ำดีมั้ย(บ้านอับ)
              ส่วน PSU อีกตัวใช่ว่ามีแต่มัน 4+4pin แต่บอร์ดมัน 8pin
              ส่วนเคสใช่ว่ามีแต่มันร้อนลม PSU จนต้องเอาออกมาต่อแบบกึ่งเปลือย
              ส่วน Ram เลือกเด็ดขาดแล้ว, เมนบอร์ดมีแล้ว, HDD มีแล้ว, DVD มีแล้ว

ตอบที่กระทู้ท่านในนี้แหละครับ เด๋วผมจะรออ่าน ขอความกรุณาด้วยนะครับ
              ครับผม ขออภัยที่มาช้านะครับ
              ในส่วนของ CPU จริงๆ FXก็ได้เทคโนโลยีใหม่ๆดีครับผม แต่ก็สู้ X6 ในการทำงานไม่ได้จริงๆแหละครับ ถ้ามองอนาคต ก็ FXนี่แหละ
              b)ซื้อ FX-8120= 7,590฿<<Compute & More อันนี้เลยครับ
              ชุดน้ำนี่ ผมไม่ค่อยถนัดเท่าไหร่ครับ เพราะไม่ได้ลองเล่นเองเลยขออภัยนะครับ แต่จริงๆถ้าไม่กะอัดถึง4.6 ขึ้นคงยังไม่ต้องน้ำครับผม
              c) ซื้อตัวใหม่ TT Tough Power 1500w. (8pin)= 3,990฿ <<< คุ้มมากครับ หรือ TT ToughPower 1200w 3590 (jedi)บาทก็พอแล้วครับ

a) HIS HD6950 2gb= 8,200฿<<Jedi?? <<< โทรไปถามที่Jedi เลยครับ ที่TK ก็น่าจะมีเช่นกันครับผม

Originally posted by ~Kero~ View Post
              รบกวนช่วยเลือกบอร์ดราคาประหยัด (ซื้อร้านกล้วยเท่านั้น เพราะใกล้บ้าน)

ตอนนี้ก็ยังลังเลว่าจะเอา FM1 หรือ AM3 (มีออนบอร์ด) ดี
              ถ้าอยากประหยัดไฟ แนะนำ FM1 เลยครับ หลังจากได้ลองใช้มา มันแจ่มจริง ปรับกลางเล่นลื่นทุกเกมส์โหลดบิทก็ประหยัดไฟมากๆ แถมเครื่องเย็นสุดๆครับ
              เมนบอร์ดมี Asrock A75HVS ราคา 2200 กับ GIGABYTE A75M-S2V 2650 ครับผม 2ตัวนี้ถูกและคุ้มดีครับ
              ได้ USB3 SATA3 ด้วย แต่ถ้า เอาพวก A55 จะถูกประมาณ 1700-1900 แต่เพิ่มอีก600 เพื่ออนาคตดีกว่าครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
              UP *-*
              ขอบคุณครับผม

Originally posted by Kastral View Post
              แล้วถ้าผมเน้น โหลดบิต +เล่นเกมออฟไลน์ เช่น dota 1+ รองรับdota2 ในอนาคต + starcraft II ครับ ต้องมีสเปคประมาณไหนครับ เรื่องงบอยากให้ไม่เกิน 13000 อะครับ

รบกวนทีครับบบบ
              ตอบแล้วนะครับผม สงสัยอะไรถามเพิ่มได้เลยครับผม

Originally posted by ILI View Post
              ถ้าผมจะเล่นเกมผมเลือกอันไหนดีกว่าอะครับระหว่าง AMD Athlon II X4-645กับ AMD Phenom II X4-840
              ถ้างบจำกัด เอาแค่ AthlonX3 450 ก็ได้ครับ (ถ้าเน้นเล่นเกมส์นะ)
              แต่ถ้ามีงบ เอา X4 840 ไปเลยครับผม

Originally posted by kammoonit View Post
              สเปคคล้ายของผมแหละครับ ลดราคาเคส กับ แรม ก็เหลือ 13k ละ
              เล่น BF3 ได้ด้วยแต่เครื่องผมปรับแค่ 1100 นะ เพราะจอไม่รองรับ
              อิอิ เลยไม่รู้ว่าปรับได้สูงสุดเท่าไหร่ แต่ลื่น แน่นอน เพราะฉะนั้น dota 2 Starcraft 2เล่นได้แน่นอน

ปล.แพงราคาHDD แหละท่านจะทำให้เกินงบเอา
              นั่นแหละครับ แพงราคาHDD เครียดจริงๆ เห้อ

Originally posted by abeachboy View Post
              เหมือนหลายท่านจะรู้ว่าคุณชนะเริ่มกลับมาตอบถามเรื่องสเปคเพียบเลย555+ขอติดตามอ่านด้วยคนนะครับ
              อิอิ ขอบคุณที่ติดตามอ่านนะครับคุณบ่าว แฮ่ๆ

Originally posted by slipknot66 View Post
              คอมพิวเตอร์ในงานอุตสาหกรรมมันจะเป็นแบบเฉพาะทางหรืเปล่าครับ ผมไม่แน่ใจ

ในงานอุตสาหกรรม คงไม่ใช้คอมราคา 5-6 หมื่นมาควบคุมหรือสั่งการเครื่องจักรขนาดใหญ่หรอกครับ

หน้าตาคงคล้าย ๆ แบบนี้มั่ง แต่ไม่ใช่นะครับ

ผมก็มั่วไปงั้นล่ะครับรอท่านอื่นละกัน

1.โทรถามได้เลยครับ

2. ถ้ามี TX3 อยู่แล้วความเย็นอยู่ในระดับน่าพอใจมั้ยล่ะครับ ท่านคิดว่ามันร้อนไปหรือเย็นดีแล้ว

ถ้าคิดว่าร้อนไป ให้อัพขึ้นไปเป็นพวก Halem + Fan 2000RPM ก็จะเย็นขึ้นมากครับ

แต่ถ้ามันเย็นดีแล้วก็ไม่ต้องอัพครับ การเล่นน้ำ จะควบคุมอุณหภูมิขณะ Full Load ได้ดีกว่าเล่นลมครับ

แต่ในขณะ Idle ก็ไม่ต่างจากซิ้งค์ลมพวก Halem มากเท่าไหร่ อาจ 1-5 องศา

แต่กับ TX3 อาจจะต่างประมาณ 2-7 องศาครับ ก็แล้วแต่ตัว CPU ด้วย

4. เคสเอาตัวระบายความร้อนดี ๆ ครับ ราคาอยู่ในช่วง 2000-4000 บาท ลองเลือก ๆ ดูครับ
              ขอบคุณคุณมาร์คมากๆครับผม ช่วยได้มากเลย ตามคุณมาร์คเลยครับ

ค้นทั่วแล้วมีแต่ 4pin กับ 4+4pin ใส่ได้ข้างนึงใส่พอดี แต่อีกข้างนึงใส่ได้แต่มันแน่นเพราะคนละล็อค
              เลยไม่แน่ใจว่า 8(4+4pin) มันจะเลี้ยงไฟได้เหมือน 8pin เพรียวๆมั้ย

ขอโทษนะครับ ที่มาตอบช้า

Originally posted by win22222 View Post
              งานยังไงครับถ้าเป็นแค่คอมพ์ออฟฟิซธรรมดาก็จัดง่ายๆครับ
              แต่ถ้าเป็นพวกควบคุมเครื่องจักรอันนี้ก็อยู่ที่ซอฟแวร์ต้องการสเปกแค่ไหน

เพราะงั้นระบุการใช้งานมาเลยดีกว่าครับว่าใช้ทำอะไรแค่อุตสาหกรรมมันกว้างไปเยอะเลย
              ขอบคุณมากๆครับผม ที่มาช่วยตอบ

Originally posted by slipknot66 View Post
              เป็นแบบ 4+4 Pin แบบนี้หรือเปล่าครับ

ถ้าใส่แล้วมันไม่มีปัญหาอะไร ไม่เสีย ไม่ดับไม่วูบก็โอเคแล้วล่ะครับ
              จัดเต็มแจ่มมากๆครับผม

ถูกครับ ใส่ได้ 2 ข้าง แต่ข้างนึงมันจะแน่น
              ถ้าขั้วมันเลี้ยงไฟได้เหมือนตัว 8pin ก็จะได้ 1050w. ใช้ตัวเดิมครับ
              เลยต้องการคอมเฟิมอีกที จะได้ไม่ต้องซื้อเพิ่ม ขอบคุณที่คอนเฟิมรูปครับ

โอเคเคลียร์เรื่อง PSU, sink เรียบร้อย เหลือแต่การ์ดจอ, CPU, Case คงต้องไปสำรวจร้าน
              เคสนี่ถ้าเลือกไม่ถูกคง Arcylic ไม่ก็ต่อเปลือยซักระยะแล้วค่อยหาซื้อทีหลัง
              เสียดายตอนก่อนน้ำขึ้นตอนนั้น Compute&More มี HIS 6950 ICEQ 8,650฿
              ตอนนี้หายจากรายการแล้ว
              ครับผม เด๋วมีอะไรเพิ่มเติมถามได้เลยนะครับ
              ขอให้สวยๆนะครับผม อิอิ

Comment

• ดันๆๆๆ

Comment

• UP

Comment

• ขอโทษทีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มาเยี่ยม ผมเที่ยวเพลินไปหน่อย

Comment

• Originally posted by XP_armor View Post
                      ขอโทษทีครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้มาเยี่ยม ผมเที่ยวเพลินไปหน่อย
                      สวัสดีครับท่านเม่น ไม่เห็นนานเลย เป็นไงบ้างครับ สบายดีหรือเปล่า ^^

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
                        สวัสดีครับท่านเม่น ไม่เห็นนานเลย เป็นไงบ้างครับ สบายดีหรือเปล่า ^^

ที่สุดครับ ไม่มีอะไรที่จะสบายดีไปกว่านี้อีกแล้ว

หยุดยาวๆ หนีน้ำท่วม ขึ้นเชียงใหม่ ไปเที่ยวหลายจังหวัด ข้ามแดนไปถึง ลาว พม่า ชนิดที่ว่าเดือนนี้ช่ำปอด

ก็ถือๆซะว่า เที่ยวส่งท้ายปิดเทอมครั้งสุดท้ายในชีวิตละครับ จากวันนี้คงหนักหนาสาหัสละเด้อ อิอิอิอิอิอิ

Comment

• มาดันตอนดึกๆๆ

Comment

• ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ FM1
                            -. Asrock A75HVS ราคา 2200 กับ
                            -. GIGABYTE A75M-S2V 2650

ขอรบกวนเรียนถามอีกหนึ่งแนวทางครับ ถ้าทำงาน + เล่นเกมส์เล็ก ๆ น้อย ๆ เปิดหนัง ไฮเดฟ บ้าง เลยว่าจะเอา AM3 หรือ AM3+ มาใส่กับ Athlon II 2X 250 รบกวนช่วยเลือกบอร์ดราคาดี มีการ์ดจอออนบอรด์แรง ๆ (ราคาประหยัด) ให้ด้วยครับ ขอทั้งสองยี่ห้อนะครับ Asrock กับ GIGABYTE (ร้าน BANANA IT)

ขอบคุณครับ

Comment

• รบกวนหน่อยครับ จะไปซื้อบ่ายนี้แล้วครับที่พันทิพย์ เอาใช้ทำงานบัญชี โปรแกรมควบคุมสต็อก เล่นเนทนิดหน่อย รวมจอ 15000-18000 ครับ ขอบคุณครับ
                              Last edited by kongster; 26 Nov 2011, 09:08:57.

Comment

• Originally posted by kongster View Post
                                รบกวนหน่อยครับ จะไปซื้อบ่ายนี้แล้วครับที่พันทิพย์ เอาใช้ทำงานบัญชี โปรแกรมควบคุมสต็อก เล่นเนทนิดหน่อย รวมจอ 15000 ครับ

AMD ATHLON II X3 450 3.2 GHz >>> 2490
                                ASROCK 880GMH-U3S3 >>> 2390
                                Kingston DDR3 RAM 4GB Bus 1333 >>> 750
                                HDD WD 500GB SATA III (Blue) >>> 3500
                                LG DVD-RW SATA II >>> 650
                                Case + PSU Gview >>> 1500
                                LED 20" LG FLATRON (E2041T-BN) >>> 3290

รวม 14570 ครับ...

Comment

Working...
                                X