Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดีจังท่านชนะกลับมาตอบเหมือนเดิมแล้ว สู้ ๆ ครับท่าน

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
      ดีจังท่านชนะกลับมาตอบเหมือนเดิมแล้ว สู้ ๆ ครับท่าน
      ขอบคุณคุณมาร์คมากครับผม ผมยังไม่ได้กลับมาตอบสมบูรณ์นักแต่จะพยายามเข้ามาวันละ3เวลาให้ได้ครับผม
      โปรเจคมี 35 ซีน ตอนนี้ก็ได้สัก 4ซีนแล้วครับ อีกนิดเท่านั้น(มั้ง)

Comment

• Originally posted by runshana View Post
        ขอบคุณคุณมาร์คมากครับผม ผมยังไม่ได้กลับมาตอบสมบูรณ์นักแต่จะพยายามเข้ามาวันละ3เวลาให้ได้ครับผม
        โปรเจคมี 35 ซีน ตอนนี้ก็ได้สัก 4ซีนแล้วครับ อีกนิดเท่านั้น(มั้ง)
        ครับผม ยังไงก็สู้ ๆ นะครับท่าน

Comment

• ใช้เรนเดอร์ 3D ปัจจัยหลัก มี CPU RAM HDD ครับผม
          ฝั่ง AMD จะได้ 6 หัวไปคุ้มๆบอร์ดถูกๆOCได้แต่ไม่จำเป็นต้องOCครับผม ส่วน อีกฝั่งจะได้ I5 ไป แต่ต้องเกินงบ เพราะเอาI5 2500K แล้วคุ้มจริงๆควรจะเอาบอร์ด ที่ OC ได้ครับ(เหตุผลจากแรมด้วย เพราะบอร์ดที่ไม่ใช่OCจะวิ่งแค่บัส 1333เอง) แล้วมันราคาแพงไปหน่อย

PHENOM II X6 1055T AM3 2.80GHz (3.30 Turbo Core) 125W 5150
          AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
          KINGSTON HYPER-X 8GB (4X2) 1600 MHz CL 9-9-9 D. 1850
          CM TX3 600 หรือ CM212+ 800 บาท
          รวม 9990-10190 บาท
          นำมาOC สัก3.2-3.3 ได้ไม่ยากเย็นนักครับ (ต้องดูเรื่อง PSU ด้วยนะครับผม)
          หรือ
          PHENOM II X6 1090T AM3 3.20GHz (3.60 Turbo Core) 125W 6050
          AsRock 880GMH/U3S3 AM3+ AMD880G/SB710 DDR3 HD4250 USB3 SATA3 mATX 2390
          KINGSTON HYPER-X 8GB (4X2) 1600 MHz CL 9-9-9 D. 1850
          รวม 10290
          ตัวนี้แรมแจ่มไม่ต้องOC ครับผมใช้แรมปรับบัส 1600 ได้ทั้ง2ชุดสบายๆ

ต่อไปฝั่ง Intel
          CORE i5 2500K LGA1155 3.30 GHz L3 6MB Unlock For Overclock 7190
          ASUS P8P67 (R3) 3950
          CM212+ 800
          รวม 13790 บาท
          ตัวนี้แหละครับแรมคุ้มค่ามากๆ ถ้าได้OC สัก4.4-4.6GHz รับรองว่าแรงถึงใจเลยครับผม พร้อมบัสแรม 1600 ด้วย สบายๆเลยครับ ถ้างบไหวก็ตัวนี้เลยครับแรงกว่า2ตัวด้านบนในการเรนเดอร์3D และไม่มี VGAแยกนะครับ
          ถ้าไม่ไหว แต่อยากได้ Intel ไม่ค่อยแนะนำนักนะครับผม แต่จัดให้ได้
          หรือ
          CORE i5 2500 LGA1155 3.30 GHz L3 6MB (4Core/4Threads) 6850
          ASUS P8H61-M-LX-PLUS 1,860 หรือ ASROCK H61M-HVS 1740 (JIBทั้ง2 ไม่มี USB3 SATA3 นะครับผม)
          KINGSTON 4GB 1333MHz 750*2 = 1500 หรือ KINGMAX 4GB 1333MHz 690*2 = 1380 (JIB)
          รวม 10210 หรือ 9970 บาท
          ตามนี้เลยครับผม สงสัยอะไรสอบถามเพิ่มเติมได้เลยครับ

ขอบคุณท่านมากๆครับ
          สนใจ i5 2500k ทีแรกสน x6 1055t อยู่
          ขอเก็บไปคิดต่อยอดอีกทีครับ

Comment

• อยากทราบว่าถ้าเป็นคอมที่ใช้ในโรงงานในการผลิตจะต้องใช้ Cpu กาดจอ เมนบอรด ram hdd รุ่นไหน ขนาดเท่าไร
            ราคาเท่าไรครับผมต้องไปสอบขอถามหน่อยครับ

Comment

• แล้วถ้าผมเน้น โหลดบิต +เล่นเกมออฟไลน์ เช่น dota 1+ รองรับdota2 ในอนาคต + starcraft II ครับ ต้องมีสเปคประมาณไหนครับ เรื่องงบอยากให้ไม่เกิน 13000 อะครับ

Comment

• อยากทราบสเปกคอมที่ใช้ในงานอุตสาหกรรมว่าต้องใช้ Cpu กาดจอ เมนบอรด ram hdd รุ่นไหน ขนาดเท่าไร
                ราคาเท่าไร
                ปล.ผมต้องไปสอบพรุ่งนี้แล้วครับขอบคุณครับ

Comment

• คือ ปกติใช้ มันจะยังไม่เปิดหัวหรือยังไงครับ
                  X3 450 อ่ะ งง ผมใช้ บอร์ด Asrock ครับ เปิดแล้วมันจะมีข้อเสียมั้ย

งงน่ะครับ ฮ่าๆ ช่วยอธิบายให้ผมที T_Y
                  ละเอียดได้ก็ขอละเอียด ขอบคุณครับ

Comment

• สวัสดีครับ รบกวนช่วยตรวจสเปคผมทีได้มั้ยครับ ว่าจะเลือกอะไหล่ที่เหลือยังไงดี(ที่เน้นสีฟ้า)
                    รายละเอียดสเปคที่จัดไว้:
                    http://www.overclockzone.com/forums/...ะกอบ

ตอนนี้ติดตรงเลือก VGA เป็นหลัก(ไม่ทราบว่า HD6950 2gb ที่ Jedi หมดยัง?)
                    ส่วน CPU นี้ยังอยู่ระหว่างพิจารณา FX กับ X6
                    ส่วน CPU Cooler ตอนนี้มี TX3 อยู่แต่ไม่แน่ใจจะข้ามน้ำดีมั้ย(บ้านอับ)
                    ส่วน PSU อีกตัวใช่ว่ามีแต่มัน 4+4pin แต่บอร์ดมัน 8pin
                    ส่วนเคสใช่ว่ามีแต่มันร้อนลม PSU จนต้องเอาออกมาต่อแบบกึ่งเปลือย
                    ส่วน Ram เลือกเด็ดขาดแล้ว, เมนบอร์ดมีแล้ว, HDD มีแล้ว, DVD มีแล้ว

ตอบที่กระทู้ท่านในนี้แหละครับ เด๋วผมจะรออ่าน ขอความกรุณาด้วยนะครับ

Comment

• รบกวนช่วยเลือกบอร์ดราคาประหยัด (ซื้อร้านกล้วยเท่านั้น เพราะใกล้บ้าน)

ตอนนี้ก็ยังลังเลว่าจะเอา FM1 หรือ AM3 (มีออนบอร์ด) ดี

Comment

• UP *-*

Comment

• แล้วถ้าผมเน้น โหลดบิต +เล่นเกมออฟไลน์ เช่น dota 1+ รองรับdota2 ในอนาคต + starcraft II ครับ ต้องมีสเปคประมาณไหนครับ เรื่องงบอยากให้ไม่เกิน 13000 อะครับ

รบกวนทีครับบบบ

Comment

• ถ้าผมจะเล่นเกมผมเลือกอันไหนดีกว่าอะครับระหว่าง AMD Athlon II X4-645กับ AMD Phenom II X4-840

Comment

• Originally posted by Kastral View Post
                              แล้วถ้าผมเน้น โหลดบิต +เล่นเกมออฟไลน์ เช่น dota 1+ รองรับdota2 ในอนาคต + starcraft II ครับ ต้องมีสเปคประมาณไหนครับ เรื่องงบอยากให้ไม่เกิน 13000 อะครับ

รบกวนทีครับบบบ
                              สเปคคล้ายของผมแหละครับ ลดราคาเคส กับ แรม ก็เหลือ 13k ละ
                              เล่น BF3 ได้ด้วยแต่เครื่องผมปรับแค่ 1100 นะ เพราะจอไม่รองรับ
                              อิอิ เลยไม่รู้ว่าปรับได้สูงสุดเท่าไหร่ แต่ลื่น แน่นอน เพราะฉะนั้น dota 2 Starcraft 2เล่นได้แน่นอน

ปล.แพงราคาHDD แหละท่านจะทำให้เกินงบเอา

Comment

• เหมือนหลายท่านจะรู้ว่าคุณชนะเริ่มกลับมาตอบถามเรื่องสเปคเพียบเลย555+ขอติดตามอ่านด้วยคนนะครับ

Comment

Working...
                                X