Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปทุม คลอง 1-6 ยังไม่ท่วมเลยครับ แปลกมาก

Comment

• มีคำถามจนได้ครับ 555+ คือคอมใหม่ผมนี้ทำไมตอนใช้พวก Daemon tools mount แผ่นแล้วมัน ทำให้ เน็ตตัดทุกทีเลยครับ (ของผมใช้ adapter ของ Belkin) ขอบคุณมักๆครับ

Comment

• เมื่อวานไปซื้อ จอมาแล้วคับ.23" วนๆ จะซื้อ aoc อยู่แล้ว E2351 F 4,390 ราคาดีเลยคับ.

แต่เห็นในคลับ aoc เค้าบ่นๆกันเรื่องจอรั่ว เยอะ. ก็กลัวๆอยู่เหมือนกัน.

พอดีไปเจอ ss xl2370 4,900 เห็นตอนออกใหม่ หมื่นกว่าบาท. เลยตัดใจเพิื่มอีก 500 .

จอเพรียวบางโค้งมน สวยถูกใจดีคับ เผื่อใครหาอยู่ ที่ advice พันทิพย์ยางกะปิ ของเพิ่งเข้ามา .

เมื่อวานนี้เหลือตัวเดียว แต่พนักงานบอกว่าจะมีเข้ามาอีกคับ .

Comment

• เมื่อวานไปซื้อ จอมาแล้วคับ.23" วนๆ จะซื้อ aoc อยู่แล้ว E2351 F 4,390 ราคาดีเลยคับ.

แต่เห็นในคลับ aoc เค้าบ่นๆกันเรื่องจอรั่ว เยอะ. ก็กลัวๆอยู่เหมือนกัน.

พอดีไปเจอ ss xl2370 4,900 เห็นตอนออกใหม่ หมื่นกว่าบาท. เลยตัดใจเพิื่มอีก 500 .

จอเพรียวบางโค้งมน สวยถูกใจดีคับ เผื่อใครหาอยู่ ที่ advice พันทิพย์ยางกะปิ ของเพิ่งเข้ามา .

เมื่อวานนี้เหลือตัวเดียว แต่พนักงานบอกว่าจะมีเข้ามาอีกคับ .
          เบื่อแล้วโยนมาให้ผมนะพี่ 5555

Comment

• Originally posted by Kinza7 View Post
            มาดันชามเช้า (ท้ายซอยน้ำท่วมขังอีกและ ไม่ใช่หน้าน้ำ ฝนตกหนักๆ ก็ท่วม Orz)
            ขอบคุณครับผม อิอิ

Originally posted by Darksis View Post
            T^T จัดรุ่น G620+P6H61 M LE มาครับ
            เป็นยังไงมั่งครับ ใช้งานดีไหม เล่นเกมส์พอได้ไหมครับ

Originally posted by chowwoyzz View Post
            อรุณสวัสดิ์ครับ แวะมาดันอึ๊บๆ

แถวๆ ใต้น้ำยังไม่ท่วมครับ ต้องรอให้ที่อื่นน้ำลดก่อนสงสัย ปกติแถวๆ หาดใหญ่บ้านผมจะท่วมประมาณต้นเดือน พฤษจิกายน
            ผมอยุ่กรุงเทพตอนนี้ก็ยังไม่ท่วมเหมือนกันครับ แต่แม่น้ำ มันปิ่มจริงๆ น่ากลัว

Originally posted by moshizu View Post
            ฝนตก รถติด น้ำปริ่มท่า เหอะๆ ขึ้นรถลงเรือ ระวังๆนะครับทุกท่าน
            ขอบคุณครับผม อิอิ จะระวัง ตัวท่านก็เช่นกันนะครับ

Originally posted by guangkung View Post
            ช่วยกันดันๆๆๆค๊าบบบบ
            ขอบคุณครับผม

Originally posted by Darksis View Post
            ปทุม คลอง 1-6 ยังไม่ท่วมเลยครับ แปลกมาก
            รอดก็ดีแล้วครับผม อย่าว่าแปลกเลย อิอิ

Originally posted by Kinza7 View Post
            มีคำถามจนได้ครับ 555+ คือคอมใหม่ผมนี้ทำไมตอนใช้พวก Daemon tools mount แผ่นแล้วมัน ทำให้ เน็ตตัดทุกทีเลยครับ (ของผมใช้ adapter ของ Belkin) ขอบคุณมักๆครับ
            ลองเปลี่ยนไปใช้ Virtual Clone ดีครับ โปรแกรมนี้ผมว่าแจ่มกว่า DeamonTool เยอะเลยครับผม
            http://www.slysoft.com/en/download.html
            ตัวล่างสุดเลยครับผม

Originally posted by ninedon View Post
            เมื่อวานไปซื้อ จอมาแล้วคับ.23" วนๆ จะซื้อ aoc อยู่แล้ว E2351 F 4,390 ราคาดีเลยคับ.

โอะ ขอบพระคุณมากๆเลยครับ ใช้แล้วแจ่มดีสินะครับ เผื่อบอกต่อได้

ไม่ไหวมั้งครับอิอิ

Comment

• สอบถามเกี่ยวกับ MSN นิดนึงนะครับ

คือคอมผม มันไม่จดจำ user and pass ของ MSN ทั้งๆที่กดจดจำแล้วนะครับ

พอเปิดเครื่องมาก็ให้ใส่ใหม่อยู่นั่น - -

ทราบสาเหตุไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

Comment

• Originally posted by runshana View Post

ลองเปลี่ยนไปใช้ Virtual Clone ดีครับ โปรแกรมนี้ผมว่าแจ่มกว่า DeamonTool เยอะเลยครับผม
                http://www.slysoft.com/en/download.html
                ตัวล่างสุดเลยครับผม
                ขอบคุณมากๆครับ เดียวจะได้ลองใช้ดู อิอิ

Originally posted by Mercuriuz View Post
                สอบถามเกี่ยวกับ MSN นิดนึงนะครับ

คือคอมผม มันไม่จดจำ user and pass ของ MSN ทั้งๆที่กดจดจำแล้วนะครับ

พอเปิดเครื่องมาก็ให้ใส่ใหม่อยู่นั่น - -

อืมได้ลองคลิ้กเลือก Mail ของตัวเองในหน้าใส่ ID แล้วรึยังครับ ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ให้ลอง Re-install ใหม่ ดูนะครับ (ผมก็ไม่เคยเป็นรอผู้รู้มาตอบต่อไป)
                Last edited by Kinza7; 10 Oct 2011, 20:59:16.

Comment

• Originally posted by Mercuriuz View Post
                  สอบถามเกี่ยวกับ MSN นิดนึงนะครับ

ลองลงใหม่ดูครับผม Uninstall ออก แล้วลงใหม่แต่ต้นครับ คิดว่าช่วยได้

Originally posted by Kinza7 View Post
                  ขอบคุณมากๆครับ เดียวจะได้ลองใช้ดู อิอิ

อืมได้ลองคลิ้กเลือก Mail ของตัวเองในหน้าใส่ ID แล้วรึยังครับ ถ้าทำแล้วยังไม่ได้ให้ลอง Re-install ใหม่ ดูนะครับ (ผมก็ไม่เคยเป็นรอผู้รู้มาตอบต่อไป)
                  ขอบคุณที่ช่วยตอบครับผม แฮะๆ ลองดูนะครับ

Comment

• ว่างมาดันครับ วันนี้ไปเดินสยามลองหาร้านคุณอาร์ม หาไม่เจออ่ะ หรือเดินผ่านแบบไม่รู้ อันนี้ก็ไม่รู้ ฮ่าๆ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                      ว่างมาดันครับ วันนี้ไปเดินสยามลองหาร้านคุณอาร์ม หาไม่เจออ่ะ หรือเดินผ่านแบบไม่รู้ อันนี้ก็ไม่รู้ ฮ่าๆ
                      ขอบคุณครับผม
                      ว้าแย่จัง ผมอยากรุ้มากเลยว่า ร้านคุณอาร์มชื่ออะไร
                      อิอิ คุณอาร์มก็ไม่ออกมาเลย เง้อ

Comment

• ขอบคุณคร้าบผม ^^ คุณบ่าวเป็นยังไงมั่งครับ
                        ช่วงนี้ผมมาอยู่หอรุ่นน้องทำโปรเจคเน็ตเต่ามาก อาจจะตอบไม่ครบเหมือนตอนอยุ่หอเดิม
                        อากาศอับ รุ้สึกเจ็บๆคอ เห้อ
                        สบายดีครับ ขอบคุณครับว่าแต่คุณชนะหายาอมแก้เจ็บคอมาอมสะก่อนนะครับก่อนจะเป็นมากอักเสบขึ้นมารักษายากนะครับ

Comment

• แวะมาดันครับ ตอนนี้พี่ชายผมอยู่อยุธยาด้วยครับ

ติดต่อไม่ได้อีก เป็นห่วงมาก ไม่รู้ว่าจะเป็นไงบ้าง

ทุกท่านที่ประสบภัยครั้งนี้ ก็สู้นะครับ

Comment

• ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ninedon

เมื่อวานไปซื้อ จอมาแล้วคับ.23" วนๆ จะซื้อ aoc อยู่แล้ว E2351 F 4,390 ราคาดีเลยคับ.

โอะ ขอบพระคุณมากๆเลยครับ ใช้แล้วแจ่มดีสินะครับ เผื่อบอกต่อได้
                            น่าจะพอแนะนำได้นะคับ เป็นรุ่น slim ผมว่าสวยกว่ารุ่นล่าสุดตอนนี้อีก แต่ถ้าซื้อ advice คงต้องจองนะคับ ของมาแล้วแป๊บเดียวก้หมด. ใครหา Response Time 2ms. อยู่ตัวนี้น่าสนใจคับ. มี Optical Out/Audio out.

หน้าตากับสเป็ค เผื่อใครสนใจคับ http://www.overclockzone.com/forums/...B8%B1%E0%B8%94

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Darksis
                            เพิ่งซื้อมาเมือวานซืนเองอ่ะ ยังไม่ได้แกะกล่องเลย แต่ลองที่ร้านแล้ว เค้าเช็ค dead pixel ให้ด้วย.(เพราะผมกลัวจอรั่ว) ว่าจะส่งตัวเข้าหอแต่งงานกันคืนนี้แหละคับ ตื่นเต้นยังไม่เคยใช้จอคอม led 23 นิ้วมาก่อน. เหมือนเด็กได้ของเล่นใหม่เลย 555

Comment

• แวะมาดันๆด้วยอีก คนครับ

มีคำถาม (อีกแล้ว) งานนี้เป้นเรื่อง ของ Firewall

สรุป แล้ว Firewall นี่ต้องปิดใหมครับ (คือไอ้ความที่ไม่ได้เล่นเกมส์เลย เลยงงว่า ทำไมเขาปิดกัน ?_? ) มันมีผลอะไรกะโปรแกรมอะไรใหมครับ (ด้วยความที่ว่าดูแต่ หนัง)

แลดูเปิดไว้ท่าจะดีกว่านะเนี่ยนะ อิอิ

Comment

• ดันขึ้นๆ อิอิ งานเยอะ(เหนื่อย) ฝนตกหนักดูแลสุขภาพนะครับทุกท่าน

Comment

Working...
                                X