Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปิดกระทู้นี้ไปเถอะ

Comment

• Originally posted by onlyteng View Post
      ปิดกระทู้นี้ไปเถอะ
      ปิดเพื่ออะไรครับ คุณไม่สร้างสรรค์แล้วยังมาทำลายอีก

กระทู้นี้มีประโยชน์กับมือใหม่หลาย ๆ คน ทุกคนที่มีคำถาม

ทุกคนที่อยู่ที่นี่ก็ช่วยกันตอบ ช่วย ๆ กัน กระทู้นี้มีดีกว่าหลาย ๆ กระทู้

กระทู้ที่เอาแต่ด่ากัน เอาแต่แขวะกัน ไม่สร้างสรรค์ ไม่มีประโยชน์

ถ้าคุณชอบแบบนั้นก็กดออกจากกระทู้นี้ไปซะ ไม่มีใครขอร้องให้คุณเข้ามาอ่าน

คุณไม่ได้เสียเงินเพื่อเข้ามาอ่าน ความคิดต่ำ ๆ อย่าเอามาใช้ในที่สาธารณะแบบนี้

ไม่พอใจก็ไม่ต้องอ่าน ไสหัวไปที่อื่น ที่นี่ต้อนรับทุกคน ยกเว้นคนแบบคุณ

Comment

• รบกวนคุณชนะหน่อยครับ พอดีผมจะอัพสเปคเครื่องในร้านครับใช้สำหรับเล่นเกมออนไลน์กับเน็ต
        เห็นคุณชนะแนะนำ AMD ATHLON II X3 445 3.10 2170+ASROCK 880GMH-U3S3 2390+GIGABYTE 6670 1G D5 2950=7510 พอดีผมดูของที่ jib มันมี x450 อยากทราบว่ามันจะดีกว่า x445 หรือเปล่าครับ หรือว่าเปลื่ยนเป็น
        PHENOM II X4 840 3.20 GHz 3360 คุณชนะคิดว่ามันเกินความจำเป็นไปหรือเปล่าครับ ใจจริงผมก็อยากลอง a6
        เหมือนกัน แต่อ่านๆดูรู้สึกว่า x3 445+6670 น่าจะแรงกว่า อยากถามคุณชนะอีกอย่างครับ สมมุติถ้าเราเอาตัวชุดตัว
        Llano A6-3650 FM1 2.6GHz HD6530D 4C 4MB 100W 32nM 4050 AsRock A75M-HVS 2 มาใส่การ์ดจอ
        6670 เพิ่มมันจะแรงกว่าชุด x3 445 หรือเปล่าครับ แล้วถ้าใส่สามารถใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ ผมอ่านเห็นเค้าบอกต้องไป
        Cross file ก่อน(ไม่รู้ผมเขียนถูกหรือเปล่า) หรือถ้ามีตรงส่วนไหนปรับเปลื่ยนหรือเพิ่มเติมได้ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
        ที่ผมจะเปลี่ยนในเครื่องก็มี cpu m/b ram vga psu งบอยู่ที่ประมาณ 10000 หรือเกินได้นิดหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

• spec ตามหน้าแรก ของ AMD ในราคา 12000 กับ 15000 เพียงพอต่อการเล่น PEs 2012 Fifa2012 กับ FM 2012 ไหมครับ คือคิดว่าน่าจะเล่นได้แต่น่าจะปรับได้อยู่ในระดับไหนครับ
          Last edited by x_maner; 28 Sep 2011, 16:14:56.

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
            ตอบเป็นข้อ ๆ นะครับ

1.Windows จะลงตัวไหนก็ได้ครับ แต่ถ้าวินโดว์มันเก่าไป มันจะไม่สามารถดึงพลังของ Hardware ออกมาได้อย่างที่ควร

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขึ้นอยู่กับผู้ใช้ครับว่าต้องการลงวินโดว์ตัวไหน

2.32 bit or 64 bit ลงตัวไหนก็ได้เช่นกัน ปัจจุบันนี้ Software หลายๆ ตัว จะทำตัวติดตั้งมาให้เราทั้ง 2 แบบ คือ มีทั้งแบบ 32 bit และ 64 bit

ดังนั้นจะลงตัวก็ได้เช่นกัน แบบ 32 bit จะมีข้อจำกัดในเรื่องแรมครับ วินโดว์แบบ 32 bit จะมองเห็นแรมไม่เกิน 3.5GB และใช้ได้แค่นั้น แต่นั้นในกรณีที่เราใส่แรมเกิน 3.5GB

ดังนั้นถ้าใส่แรมแค่ 2GB ก็ลงแบบ 32 bit ก็ได้ครับ แต่ถ้าใส่แรม 4-8 GB ก็ควรที่จะลงแบบ 64 bit ครับ เพราะจะได้มองเห็นแรมครบ และใช้แรมได้ทั้งหมด

3. SSD ต้องบอกว่ายังไม่เคยใช้จริง ๆ ครับ แต่มันเร็วขึ้นกว่า HDD แบบจานหมุนแน่นอน กล่าวคือ จะบูตเร็วขึ้น เรียกใช้โปรแกรมต่าง ๆ เร็วขึ้น ทำอะไร ๆ รวดเร็วขึ้นครับ

4.HDD หลาย ๆ ลูก ก็กินไฟเยอะเหมือนกันครับ ถ้ามีเยอะถึง 10 ลูกละก็ต้องเผื่อ PSU ด้วยนะครับ ดูด้วยว่า PSU จ่ายไฟกี่เฟส

ถ้าเฟสเดียวจ่ายกระแสได้สูง ๆ ก็พ่วง ตัวเสียบไฟเลี้ยง HDD ได้เยอะหน่อยอย่างเช่น HDD 10 ตัว ใช้สาย 2 เส้น ต่อทุกลูกไปเลย พ่วงเส้นล่ะ 5 ลูก

ถ้า PSU จ่ายหลายเฟสก้ใช้หลาย ๆ สายเอาครับ

ผิดถูกยังไงรอท่านชนะมาคอนเฟิร์มอีกทีครับ

ขอบพระคุณท่าน มาร์ค มากๆนะครับ สำหรับคำตอบ

Originally posted by runshana View Post
            ตามคุณมาร์คครับ แต่เพิ่มเติมเล็กน้อยนะครับ
            สอบถามนิดนะครับ สมัยนี้ เราจะลง Window อะไรก็ได้ใน Main board อะไรก็ได้รึปล่าวครับ
            เช่น เราอยากจะลง Window XP หรือ VISTA ลงไปใน M/B รุ่นใหม่ใด้ใหมครับ
            หรือว่าต้องแล้วแต่ ตัว M/B ว่ารองรับใหม

<<<< รุ่นใหม่ๆ จะไม่ค่อยทำไดรฟ์เวอร์มาให้กับ XP แล้วครับ(สังเกตุได้จากโน๊ตบุคก็เริ่มบังคับใช้win7แล้ว) บางรุ่นมีปัญหาแน่นอน ครับผม แนะนำ เอา Win7 ไปเลยสมัยนี้เค้าทำให้รองรับโปรแกรม XP หมดแล้วครับผม

GIGABYTE GA-Z68A-D3-B3 หรือ ASUS P8P67 ไม่ทราบว่า 2 ตัวนี้ยังรองรับ Window XP หรือว่า VISTA อยู่ใหมครับ
            แล้วก็ ถามเกี่ยวกับ Window อีกนิดนะครับ ที่เขาว่ากันว่า 32 bit กับ 64 bit คนนิยมลง 32bit มากกว่า เนื่องจาก Software หลายๆอย่าง support กว่า แต่ต้องแลกกับ การจำกัดบางอย่างเช่น มองเห็น Ram น้อยลง, ไม่เร็ว, อื่นๆ
            เรื่องนี้จริงรึปล่าวครับ

รองรับอยู่ครับผม มีDriverXP ให้โหลดครับ
            ส่วน เรื่องการลง 32bit 64bit สมัยนี้พวก win7 รุ่นใหม่ ไม่มีผลครับ ลง64bitไป มันก็ทำงานรันที่ 32bit ได้เหมือนเดิม เขาทำSupport มาดีครับ
            แต่จะมีเรื่องการมองเห็นแรมตามคุณมาร์คเลยครับผม
            การซัพพอทไม่ต้องกลัว

อีกนิดนะครับ อันนี้ถามเกี่ยวกับประสบการณ์ของ คุณ ชนะ ด้วย แล้วก็คนที่เคยใช้ SDD มันเร็วขึ้นในแง่ของอะไรบ้างหรอครับ (เช่นแบบ window boot เร็วขึ้น การทำงานเร็วมักๆ ไม่ติด, อื่นๆ) หรือว่าต้องเล่นกับ Graphic ระดับสูงๆ หรือว่าการทำงาน ระดับสูงๆ ถึงจะเห็นผลอะครับ
            เร็วจน ไม่อยากกลับไปใช้ HDD แล้วครับ ในแง่ไหนก็ในทุกแง่(ยกเว้นขณะเล่นเกมส์และทำงาน)
            แต่ไม่ว่าจะเป็นเปิดโปรแกรม เปิดเครื่อง ก๊อปงานภายใน หรือพวกโปรแกรมที่เรียกดูไฟล์ เปิดหนัง
            SSD คือรถสปอต160กมต่อชั่วโมง ส่วนHDDคือสามล้อเครื่อง 40กมต่อชั่วโมงก็หรูแล้วส่วนใหญ่20-30 (เปรียบเทียบแบบนั้นได้จริงๆครับ ความไว 20-30mb VS 160MB ต่อวิ = =')
            แต่เรื่องกราฟฟิคเล่นเกมส์ ถามว่ามีผลมั้ย มีน้อยมากครับ เอาตังนั้นไปเพิ่มการ์ดจอดีกว่า SSD เร็วๆลูกนึงจาก 570 กลายเป็น 580 ได้เลยนะครับ อิอิ

สุดท้ายแล้วๆ คือ การมี ลูก HDD ในเครื่องเราเยอะๆ (เช่นแบบ มี เต็ม 10 ลูกใน Fulltower case) แล้วเราต้อง จัดPSU เผื่อการใช้งานของมันใหมครับ
            ว่าง่ายๆคือ มันกินไฟมากใหมครับ 555+

คิดแบบง่ายๆบ้านๆ 1ลูกกิน Green 8w Blue 10w Black 12w
            ถ้าคิดแบบเผื่อไว้ HDD1ลูก 20w (ที่ผมชอบคิดเล่นๆบ่อยๆ) 10ลูกก็ 200w ครับ PSU คิดไฟหล่น ถ้าPSUดีๆ80+ ก็+ไปอีก 250w ครับผม

มีอะไรสงสัยถามอีกได้เลยนะครับยินดี
            ปล.ขอบคุณคุณมาร์คมากๆครับที่ช่วย แฮะๆ ซึ้งจริงๆครับผม
            ขอขอบพระคุณท่าน ชนะอีกทีนะครับ ได้ความรู้อีกเพียบ คอมไกล้จะคลอดแล้ว (ตื้นเต้น) XD

Comment

• Originally posted by runshana View Post
              ขอบพระคุณมากครับ ที่เข้ามาบอกกัน ถ้ามีท่านใดสนใจจะแนะนำไปให้นะครับ
              http://www.overclockzone.com/forums/...น-2-ปี

ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by onlyteng View Post
                จากข้อความนี้ ผมอ่านแล้ว รู้สึกเสียใจ และเศร้าใจครับ
                อย่างน้อยอยากขอความคิดเห็นหน่อยครับ ว่าทำไม เพราะเหตุใด ถึงควรปิดกระทู้นี้เหรอครับผม
                ถ้าผมทำอะไรผิด หรือไม่ถูกไม่ควร บอกได้เลยนะครับผม ยินดีรับฟังและจะนำไปปรับปรุงให้ดียิ่งๆขึ้นไปเท่าที่จะทำได้ครับผม

ยังไงก็รบกวนชี้แจงมา ณ ที่นี้ ด้วยนะครับผม

Originally posted by slipknot66 View Post
                ปิดเพื่ออะไรครับ คุณไม่สร้างสรรค์แล้วยังมาทำลายอีก

กระทู้นี้มีประโยชน์กับมือใหม่หลาย ๆ คน ทุกคนที่มีคำถาม

ทุกคนที่อยู่ที่นี่ก็ช่วยกันตอบ ช่วย ๆ กัน กระทู้นี้มีดีกว่าหลาย ๆ กระทู้

กระทู้ที่เอาแต่ด่ากัน เอาแต่แขวะกัน ไม่สร้างสรรค์ ไม่มีประโยชน์

ถ้าคุณชอบแบบนั้นก็กดออกจากกระทู้นี้ไปซะ ไม่มีใครขอร้องให้คุณเข้ามาอ่าน

คุณไม่ได้เสียเงินเพื่อเข้ามาอ่าน ความคิดต่ำ ๆ อย่าเอามาใช้ในที่สาธารณะแบบนี้

ไม่พอใจก็ไม่ต้องอ่าน ไสหัวไปที่อื่น ที่นี่ต้อนรับทุกคน ยกเว้นคนแบบคุณ
                ขอบพระคุณมากๆครับคุณมาร์ค ที่ช่วยเหลือ
                เขาอาจจะมีแนวคิดที่แตกต่างครับ ยังไงก็ขอให้เขาช่วยลองอธิบายดูก่อนครับ
                ถ้าเหตุผลมันหนักแน่นจริงๆ ผมก็ยินดีครับ แต่ถ้าไม่ ยังไงผมก็จะยืนอยู่ต่อตรงนี้ไปเรื่อยๆ
                ขอบพระคุณคุณมาร์คจริงๆนะครับ ที่เป็นเดือดเป็นร้อนแทน ดีใจมากๆครับผม

Originally posted by panaden222 View Post
                รบกวนคุณชนะหน่อยครับ พอดีผมจะอัพสเปคเครื่องในร้านครับใช้สำหรับเล่นเกมออนไลน์กับเน็ต
                เห็นคุณชนะแนะนำ AMD ATHLON II X3 445 3.10 2170+ASROCK 880GMH-U3S3 2390+GIGABYTE 6670 1G D5 2950=7510 พอดีผมดูของที่ jib มันมี x450 อยากทราบว่ามันจะดีกว่า x445 หรือเปล่าครับ หรือว่าเปลื่ยนเป็น
                PHENOM II X4 840 3.20 GHz 3360 คุณชนะคิดว่ามันเกินความจำเป็นไปหรือเปล่าครับ ใจจริงผมก็อยากลอง a6
                เหมือนกัน แต่อ่านๆดูรู้สึกว่า x3 445+6670 น่าจะแรงกว่า อยากถามคุณชนะอีกอย่างครับ สมมุติถ้าเราเอาตัวชุดตัว
                Llano A6-3650 FM1 2.6GHz HD6530D 4C 4MB 100W 32nM 4050 AsRock A75M-HVS 2 มาใส่การ์ดจอ
                6670 เพิ่มมันจะแรงกว่าชุด x3 445 หรือเปล่าครับ แล้วถ้าใส่สามารถใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ ผมอ่านเห็นเค้าบอกต้องไป
                Cross file ก่อน(ไม่รู้ผมเขียนถูกหรือเปล่า) หรือถ้ามีตรงส่วนไหนปรับเปลื่ยนหรือเพิ่มเติมได้ขอคำแนะนำด้วยนะครับ
                ที่ผมจะเปลี่ยนในเครื่องก็มี cpu m/b ram vga psu งบอยู่ที่ประมาณ 10000 หรือเกินได้นิดหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
                ตอบคำถามตามนี้เลยนะครับ
                AthlonX3 445 มี clock 3.1GHz ส่วน 450 มี clcok 3.2GHz ต่างกันนิดเดียวครับนอกนั้นเหมือนกันหมด ใช้เงินต่างกัน150บาท ส่วนตัวคิดว่าเพิ่มมา150 เพื่อ0.1GHz ไม่คุ้มครับผม
                ส่วน 840 3.2GHz ก็จะเป็นรุ่นที่พัฒนามาหน่อย แต่ส่วนตัวผมว่ามันเกินความจำเป็นสำหรับร้านเกมส์ครับ
                ส่วน A6 นั้น ถ้าอยากลอง ลองสักตัวเลยครับ บอกตรงๆ ว่ามันคุ้มเกินคุ้มครับผม บอร์ดตอนนี้ 2200 ตัว A6 3500 3150 รวม 5350 กินไฟ แค่65w
                ทั้งระบบตอนเล่นเกมส์แค่ 86 w (CPUGPU+1Fan+1Sink+MB+HDD Blue 1 + Ram 1 + MouseKeyboard) คุ้มน่าใช้จริงๆครับ แต่มันก็พอเพียงทั้งหมดแล้ว ลองอ่านความเห็นนี้ดูก็ได้ครับ
                http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/1483174
                ใช้จริงมันก็เจ๋งดี
                แต่แน่นอนครับ ยังไงก็แรงไม่สู้ X3 +6670 ครับผม
                ถ้าเอา A6 มาใส่ 6670 แล้วกดCF กัน A6 จะ "เล่นเกมส์" แรงกว่าครับ แต่ก็ยังประมวลผลไม่สู้ X3 ครับผม
                ใส่ได้เลยครับ ก็แค่เสียบเข้าไป แล้วไปเซ็ทในโปรแกรมภายในให้มัน Crossfire ครับผม
                ผมแนะนำ ตอนนี้ A6 เลยครับ คุ้มค่าคุ้มค่าตัวคุ้มค่าไฟ คุ้มและคุ้ม พรุ่งนี้ผมก็จะไปจัดมาอีก1เซ็ทให้รุ่นน้องของผมเหมือนกันครับ
                A6-3500 FM1 2.1GHz/2.4GHz HD6530D 3Core 3MB 65W 32nM 3190
                GIGABYTE A75M-S2V FM1 A75 2*DDR3 U3S3 CF mATX 2650
                KINGSTON HYPER-X 4GB(2x2) 1600 MHz CL 9-9-9 1190 (แรมราคาขึ้น)
                PSU Tagan500U37 1450 ///Raidmax530w 1450 /// Scythe500w 1950
                รวม 8480 บาท
                ตามนี้เลยครับผม รับรองคุ้มค่ามากๆครับ

Originally posted by x_maner View Post
                spec ตามหน้าแรก ของ AMD ในราคา 12000 กับ 15000 เพียงพอต่อการเล่น PEs 2012 Fifa2012 กับ FM 2012 ไหมครับ คือคิดว่าน่าจะเล่นได้แต่น่าจะปรับได้อยู่ในระดับไหนครับ
                สำหรับงบ 15000 กับ12000 VGAเดียวกัน แต่ พลัง PSU จะอ่อนไปหน่อยสำหรับ 12000
                เล่นเกมส์ PES2012 ปรับสุดได้แน่นอนครับ จอ 1600x900 นะครับผม

Originally posted by Kinza7 View Post
                ขอบพระคุณท่าน มาร์ค มากๆนะครับ สำหรับคำตอบ

ขอขอบพระคุณท่าน ชนะอีกทีนะครับ ได้ความรู้อีกเพียบ คอมไกล้จะคลอดแล้ว (ตื้นเต้น) XD
                มีอะไรสงสัยเข้ามาถามได้เลยนะครับผม

Originally posted by Hooah View Post
                ครับผม ยินดีครับ

Comment

• พี่ชนะอย่าไปใส่ใจไอ้โพสปิดกระทู้ ยูสเซอนั้นเค้า...
                  เท่าที่ไปตามดูโพสแต่อะไรสั้นๆไร้สาระอ่ะพี่ คงว่างจัดเห็นกระทู้มีหลายหน้ามากกว่า

ว่าแต่.... เมื่อไรจะมาบอกชื่อร้านกับที่ตั้งซะที จะได้ไปถล่มร้าน ฮ่าๆๆๆ ไปด้วยกันไหมครับพี่ชนะ

Comment

• อย่าไปเสียใจ เศร้าใจ กับโพส หมาเ***เครื่องบิน เลยคับ .

ผมอ่านเจอก้โมโห อยากถามว่าวันๆเค้าทำอะไรที่เป็นประโยชน์ให้กับสังคมบ้างป่าว?

แต่คิดแล้ว เสียเวลาเปล่าๆ เอาสมองไปสนใจ คนที่คิดเรื่องที่มันสร้างสรรค์ ดีกว่า.

Comment

• ถึงผมอาจจะไม่เคยโพสอะไรในกระทู้นี้แต่กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่ผมเข้าoverclock แล้วต้องเข้ามาดูครับ
                      มาศึกษาแล้วเก็บข้อมูลไปเรื่อย เพราะ คุณชนะ ตอบคำถามได้ดีกว่าคนอื่นๆ ให้เหตุผลต่างๆที่เป็นความรู้ครับ
                      พอมาเห็นความคิดเห็น เกรียนๆ มันทำให้ต้องโพสมา คนประเภทไม่จำเป็นต้องไปขอเหตุผลครับ

Comment

• Originally posted by win22222 View Post
                        พี่ชนะอย่าไปใส่ใจไอ้โพสปิดกระทู้ ยูสเซอนั้นเค้า...
                        เท่าที่ไปตามดูโพสแต่อะไรสั้นๆไร้สาระอ่ะพี่ คงว่างจัดเห็นกระทู้มีหลายหน้ามากกว่า

ว่าแต่.... เมื่อไรจะมาบอกชื่อร้านกับที่ตั้งซะที จะได้ไปถล่มร้าน ฮ่าๆๆๆ ไปด้วยกันไหมครับพี่ชนะ
                        ขอบพระคุณมากๆครับผม ใจชื้นขึ้นมาหน่อย ดีใจครับผม
                        คุณอาร์มผมยังไม่ค่อยเห็นเลยครับช่วงนี้

Originally posted by ninedon View Post
                        อย่าไปเสียใจ เศร้าใจ กับโพส หมาเ***เครื่องบิน เลยคับ .

ผมอ่านเจอก้โมโห อยากถามว่าวันๆเค้าทำอะไรที่เป็นประโยชน์ให้กับสังคมบ้างป่าว?

แต่คิดแล้ว เสียเวลาเปล่าๆ เอาสมองไปสนใจ คนที่คิดเรื่องที่มันสร้างสรรค์ ดีกว่า.
                        ขอบพระคุณมากๆเลยนะครับผม ผมจะพยายามทำให้ดีที่สุดครับ

Originally posted by Khontood View Post
                        ถึงผมอาจจะไม่เคยโพสอะไรในกระทู้นี้แต่กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกที่ผมเข้าoverclock แล้วต้องเข้ามาดูครับ
                        มาศึกษาแล้วเก็บข้อมูลไปเรื่อย เพราะ คุณชนะ ตอบคำถามได้ดีกว่าคนอื่นๆ ให้เหตุผลต่างๆที่เป็นความรู้ครับ
                        พอมาเห็นความคิดเห็น เกรียนๆ มันทำให้ต้องโพสมา คนประเภทไม่จำเป็นต้องไปขอเหตุผลครับ
                        ถึงกับยอมโพสเพื่อช่วยผม
                        ขอบคุณจริงๆนะครับผม กำลังใจจากท่าน จะทำให้ผมทำต่อไปครับ ดีใจจัง

ขอบพระคุณมากๆจริงๆนะครับผม ทั้งสามท่านที่เป็นกำลังใจให้ครับผม

Comment

คุณมีปัญหาอะไรหรือป่าวครับ กรุณาตอบผมด้วยนะครับถ้าคุณมีความเป็นคนพอ

Comment

• คุณชนะอย่าไปสนใจเลยครับ ทำดีไม่ต้องเกรงใจใครครับ มารไม่มีบารมีไม่เกิดครับ

Comment

• ลืมหมดเลยเจอมารคุณชนะ ขึ้นปรู๊ดเลย ว่าจะถามอะไรลืม กำ นึกก่อนนะครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                                คุณชนะอย่าไปสนใจเลยครับ ทำดีไม่ต้องเกรงใจใครครับ มารไม่มีบารมีไม่เกิดครับ
                                ขอบคุณครับผมคุณบ่าว ที่เป็นห่วงกัน แฮะๆ

Originally posted by abeachboy View Post
                                ลืมหมดเลยเจอมารคุณชนะ ขึ้นปรู๊ดเลย ว่าจะถามอะไรลืม กำ นึกก่อนนะครับ
                                หง่า เดี๋ยวจำได้แล้วมาถามใหม่ได้เลยนะครับ
                                วันนี้จะไปจัด A6 ให้รุ่นน้อง ผลเป็นไงเดี๋ยวเอามา Review แต่รุ่นน้องบอกอยากทำเองทุกขั้นตอน บ้านเขา***งจากหอผมไปไกลเลย นั่งรถ 3ชมถึง เลยไม่ได้ไปทำให้ รอรุ่นน้องทำแล้วมารีวิวโช หึๆ

Comment

Working...
                                X