Announcement

Collapse
No announcement yet.

Specคอม ราคาต่างๆ ตามการใช้งาน(สำหรับผู้ต้องการประกอบเครื่องใหม่ อ่านก่อนโพสนะ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by runshana View Post
    ฮาๆ ช่วงสอบแล้วครับผม ประมาณนี้แล ^^
    ไม่ซีเรียสครับ แต่ช่วงนี้ไม่ได้อัพเดทเลย เห้อ= ='

Dual จะไวกว่า Single ครับผม
    เพราะทั้งคู่จะช่วยกันทำงาน
    สมมุติ(นะครับสมมุติ)
    แรม 2gb 2ตัว dualกัน
    กับ 6gb ตัวเดีย
    2gb 2 ตัวจะทำงานได้ไวกว่าครับ
    แต่ถ้าไปตันตรงจุดๆหนึ่ง 6gb จะไม่ตันไวเท่าครับ
    พูดง่ายๆว่าถ้ายังใช้แรมไม่ครบ การDual จะไวกว่า เหมือนมี2คนช่วยกันทำงาน
    ส่วน doubledual นี่ผมไม่รุ้ว่ามันเป็นยังไงนะครับผมไม่รุ้ว่ามีด้วย (ขออภัยครับ)
    cl คือค่าหน่วงเวลาการส่งครับ ยิ่งเยอะยิ่งดี แต่ก็ยิ่งกินไฟครับ
    ส่วน 10667 คือค่าบัสครับผม เป็นค่าบัสที่ใช้ศัพท์ช่าง เอาง่ายๆก็ 10667 นี่คือ 1333 ครับผม
    DUBLE DUALผมหมายใส่DUAL 2คู่ครับรึใส่เต็ม4ช่องนะครับ เอาดันหน่อยนอนไม่หลับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
      DUBLE DUALผมหมายใส่DUAL 2คู่ครับรึใส่เต็ม4ช่องนะครับ เอาดันหน่อยนอนไม่หลับ
      อ๋อ ครับผม
      มันก็จะวิ่ง เป็น Dual คู่เดียวครับ
      เวลาทำงาน ก็จะทำเป็นคู่ๆ ทำจนตัว คู่นึงเต็มแล้วค่อยย้ายไปทำอีกคู่นึงครับผม

Comment

• หุหุ สวัสดีครับหลังจาก***งหายไปนาน ร้าน2 อยู่ตัวแล้วจร้า สวัสดีๆตอนเช้าๆครับ คุณชนะ น้องมาร์ค หุหุ เหนือยๆ มากๆ ยังไงกลับมาแล้วจะมาประจำแย้ว แฮ่ๆ

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
          หุหุ สวัสดีครับหลังจาก***งหายไปนาน ร้าน2 อยู่ตัวแล้วจร้า สวัสดีๆตอนเช้าๆครับ คุณชนะ น้องมาร์ค หุหุ เหนือยๆ มากๆ ยังไงกลับมาแล้วจะมาประจำแย้ว แฮ่ๆ
          สวัสดีครับคุณอาร์ม กลับมารอบนี้ร่ำรวยเลยทีเดียวสินะครับ อิอิ
          สรุปเปิดที่ไหนครับเนี่ย^^

Comment

• Originally posted by sapporo View Post
            หุหุ สวัสดีครับหลังจาก***งหายไปนาน ร้าน2 อยู่ตัวแล้วจร้า สวัสดีๆตอนเช้าๆครับ คุณชนะ น้องมาร์ค หุหุ เหนือยๆ มากๆ ยังไงกลับมาแล้วจะมาประจำแย้ว แฮ่ๆ
            หายหน้าหายตาไปนานเลยนะครับพี่อาร์ม

ตอนนี้ผมมีโครงการจะขายของเล็ก ๆ น้อย ๆ

ถ้ายังไงขอคำปรึกษาด้วยนะครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by slipknot66 View Post
              หายหน้าหายตาไปนานเลยนะครับพี่อาร์ม

ตอนนี้ผมมีโครงการจะขายของเล็ก ๆ น้อย ๆ

ถ้ายังไงขอคำปรึกษาด้วยนะครับ อิอิ
              นั่นไง ปรึกษาคุณอาร์มเลยครับ
              คุณอาร์มเขาปประสพการโชกโชน อิอิ

Comment

• Originally posted by runshana View Post
                นั่นไง ปรึกษาคุณอาร์มเลยครับ
                คุณอาร์มเขาปประสพการโชกโชน อิอิ
                555+ ได้เลยครับ ทำพวกไหน ยังไงถ้าจะเปิดมาเอามาขายร้านพี่ไม เซ็นเตอร์พ้อย สยามครับร้านใหม่ ถ้าจะขายลองมาลองตลาดที่ร้านพี่ไม หน้าร้านพี่มีที่ว่างเป็นของร้านพี่ ของมาคุยกันพี่ให้ลองทำได้ฟรีๆ ถ้าขายดีก็ขายไป หน้าร้านพี่ละ

Comment

555+ ได้เลยครับ ทำพวกไหน ยังไงถ้าจะเปิดมาเอามาขายร้านพี่ไม เซ็นเตอร์พ้อย สยามครับร้านใหม่ ถ้าจะขายลองมาลองตลาดที่ร้านพี่ไม หน้าร้านพี่มีที่ว่างเป็นของร้านพี่ ของมาคุยกันพี่ให้ลองทำได้ฟรีๆ ถ้าขายดีก็ขายไป หน้าร้านพี่ละ
                  คุณอาร์มใจดีมากมาย ว่าแต่เซ็นเตอร์พ้อยสยาม นี่มันอยุ่ตรงไหนหรอครับ หลังจากลง สถานีรถไฟฟ้าแล้ว
                  เผื่อมีโอกาศ(ไม่รุ้จะมีมั้ย)จะได้ไปทาน
                  ชื่อร้านอะไรครับผม

Comment

อ๋อ ครับผม
                    มันก็จะวิ่ง เป็น Dual คู่เดียวครับ
                    เวลาทำงาน ก็จะทำเป็นคู่ๆ ทำจนตัว คู่นึงเต็มแล้วค่อยย้ายไปทำอีกคู่นึงครับผม
                    อ่อครับ ผมก็หลงคิดว่ามันจะช่วยกันทำงานที่แท้ก็ตัวสำรอง ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by abeachboy View Post
                      อ่อครับ ผมก็หลงคิดว่ามันจะช่วยกันทำงานที่แท้ก็ตัวสำรอง ขอบคุณครับ
                      ครับผม ผมก็เคยคิดแบบนั้นแหละครับ = ='
                      ช่วงนี้ห้องว่างจริงๆเลยนะ ไม่มีคนมาเลย อิอิ

Comment

ครับผม ผมก็เคยคิดแบบนั้นแหละครับ = ='
                        ช่วงนี้ห้องว่างจริงๆเลยนะ ไม่มีคนมาเลย อิอิ
                        หาพริ๊ตตี้สักคนสิครับมาเป็นเพื่อนร่วมห้อง อิอิ กลัวแต่มีพริ๊ตตี้แล้วจะลืมแฟนคลับประจำกะทู้(อย่างผม) 5555+ขำๆนะครับ เอ้าดันหน่อย กะทู้ดีๆ

Comment

• อัพกันหน่อย ต้อง ตื่น เเต่ เช้า ไป ฝึกงาน อีกเเล้วเเหะ เหนื๊อย เหนื่อย T_T

ต้องขับรถ เเมงกะไซ จาก วงเวียนใหญ่ ไป มีนบุรี เเนะ อ๊ากๆ

Comment

• ขอสเปคเล่นเกม เปิด 24 ชม ที่ ท่าน คิดว่า ราคา คุณภาพ เหมาะ สม และคุ้มค่าที่สุด ณ เวลานี้ ประหยัดไฟด้วยครับ

Comment

• Originally posted by chatree001 View Post
                              ขอสเปคเล่นเกม เปิด 24 ชม ที่ ท่าน คิดว่า ราคา คุณภาพ เหมาะ สม และคุ้มค่าที่สุด ณ เวลานี้ ประหยัดไฟด้วยครับ
                              ยินดีครับผม ไม่ต้องมองอื่นไกลนอกจาก A6 เท่านั้นครับ แรงคุ้ม
                              A6-3500 FM1 2.1GHz/2.4GHz HD6530D 3Core 3MB 65W 32nM 3190
                              GIGABYTE A75M-S2V FM1 A75 2*DDR3 U3S3 CF mATX 2650
                              WD 5000 AAKX 500 GB SATA III 16MB NCQ BLUE 3-Y 1280
                              CORSAIR XMS3 4GB (2X2) 1600 MHz CL 9-9-9-24 D. 1090
                              LG 24X SATA-Interface 590
                              GviewNEW 1200 หรือ CASEแล้วแต่600+PowerMonster550w 400=1000
                              รวม 10000 บาท
                              อยากบอกตามตรงว่า SET นี้คือคุ้มค่าที่สุดในตอนนี้ ไม่แพง แรงกกำลังดี ประหยัดไฟ ด้วยที่ CPU ดื่มไฟแค่ 65w (เทียบกับพวกCPUอื่นๆที่ต้องยัดการ์ดจอ ต่ำๆก็ 45w+25w แถมเล่นเกมส์ไม่แรมเท่าด้วย)
                              ตามนี้เลยครับ สงสัยอะไรถามได้
                              Originally posted by Me`z View Post
                              อัพกันหน่อย ต้อง ตื่น เเต่ เช้า ไป ฝึกงาน อีกเเล้วเเหะ เหนื๊อย เหนื่อย T_T

ต้องขับรถ เเมงกะไซ จาก วงเวียนใหญ่ ไป มีนบุรี เเนะ อ๊ากๆ
                              ขอบคุณครับผม
                              อย่าลืมทานข้าวทานปลาด้วยนะครับ เหนื่อยกายแต่ไม่เหนื่อยใจ ก็ดีนะครับผม

Comment

• ปิดเทอมว่าจะลงไปบ้านหม้อ แต่ไม่รู้จะไปยีงไง เซ็ง อิอิ ^^

Comment

Working...
                                X